เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 16:46:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  รถ mercedes benz สีดำ เปิดประทุน ขับได้เทพมาก
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน รถ mercedes benz สีดำ เปิดประทุน ขับได้เทพมาก  (อ่าน 3584 ครั้ง)
blue dragon
มัธยม
**

..แดดสุดท้าย..

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 15:10:19 »

เก่งกว่านี้ก็มีครับ...แต่ตายไปแล้ว

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
bussamalee
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 15:25:52 »

เบื่อมาก  พวกขับรถไม่มีมารยาท
ลุงหน่อ
ชั้นประถม
*

ณ บ้านดู่ซิตี้

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 20:15:20 »

ไม่รู้คันเดียวกันป่าว..

ผมขับช่องซ้าย ช่องขวาคู่กันมาเป็นสิบล้อตบไฟเลี้ยวรอถึงยูเทิร์น (แต่อีกไกลโขอยู่กว่าจะถึงยู)
ตอนแรกผมก็ไม่สนใจ แต่มันมาบรื้นๆ จ่อตูดผมอยู่ เปลี่ยนเลนไปมาซ้ายขวาอยู่นั่น
สงสัยน้ำในหูมันไม่เท่ากันน่ะครับ เลยบังคับพวงมาลัยรถเบี้ยวไปเบี้ยวมา
มองในกระจกส่องหลัง ถนนทั้งสองช่องซ้ายขวา ระยะอีกบล็อกที่ต่อจากมันโล่งเชียว
เพราะรถคันอื่นขับห่างออกไปไกลเลยครับ คาดว่าคงไม่มีใครกล้าจี้เข้ามาใกล้ๆ มัน ..(ตัวเชื้อโรคเนาะ)

ผมนึกสนุก "เอากะมันสิ" ผมรักษาระยะ ตีคู่ไปกับสิบล้อ ไม่เร่งไม่ผ่อน ความเร็วคงที่
มันก็คงอารมณ์เสียแล้วล่ะ กระพริบไฟหน้าใส่ ผมก็ไม่สนใจหรอก อยากแกล้งคน(ชั่วป่ะ อิอิ)

จนถึงยูล่ะ สิบล้อจ่อรอกลับรถ แต่ถนนอีกฝั่งรถเยอะมาก ความคิดชั่วผมก็บังเกิดอีกรอบ
ผมดับรถ เปิดไฟกระพริบฉุกเฉิน แล้วทำประมาณว่ารถเสีย ออกจากรถไปกดมือถือโทรหาช่าง(หลอกๆ)
มันคงฉุนครับ กระพริบไฟด่า แต่ไม่บีบแตรแฮะ (คงกลัวอายอยู่)
ก็จะเอาอะไรกับผมได้ล่ะ ก็คนมันรถเสียโว๊ย (ฮ่าๆๆ)

เกือบห้านาที พอสิบล้อไปได้ มันก็เปลี่ยนเลน แล้ว บรื้นนนนนนนนนนนนนน ออกไปเลย
ผมก็กลับขึ้นรถ สตาร์ท ขับกลับบ้านตามปกติ ..แอบสะใจอยู่ครับ ที่ได้แกล้งมัน อิอิ

------------------------------------

วันนั้น ถ้าใครอยู่ในเหตุการณ์ (ที่ต่อท้ายจากมัน) ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ นะครับ ที่ทำให้รถติด แป้บนุง ฮี่ๆ

มันมิ้งน่ะสู หันแล้วส้มต๋า ก่ะเลยบ่อกม่อกมันเหียน้อย

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถึง status จะไม่ โสด  แต่ก็อยู่ใน mode อิสระ
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 20:26:40 »

ผมขับช่องซ้าย ช่องขวาคู่กันมาเป็นสิบล้อตบไฟเลี้ยวรอถึงยูเทิร์น (แต่อีกไกลโขอยู่กว่าจะถึงยู)
ตอนแรกผมก็ไม่สนใจ แต่มันมาบรื้นๆ จ่อตูดผมอยู่ เปลี่ยนเลนไปมาซ้ายขวาอยู่นั่น
สงสัยน้ำในหูมันไม่เท่ากันน่ะครับ เลยบังคับพวงมาลัยรถเบี้ยวไปเบี้ยวมา
มองในกระจกส่องหลัง ถนนทั้งสองช่องซ้ายขวา ระยะอีกบล็อกที่ต่อจากมันโล่งเชียว
เพราะรถคันอื่นขับห่างออกไปไกลเลยครับ คาดว่าคงไม่มีใครกล้าจี้เข้ามาใกล้ๆ มัน ..(ตัวเชื้อโรคเนาะ)

ผมนึกสนุก "เอากะมันสิ" ผมรักษาระยะ ตีคู่ไปกับสิบล้อ ไม่เร่งไม่ผ่อน ความเร็วคงที่
มันก็คงอารมณ์เสียแล้วล่ะ กระพริบไฟหน้าใส่ ผมก็ไม่สนใจหรอก อยากแกล้งคน(ชั่วป่ะ อิอิ)

จนถึงยูล่ะ สิบล้อจ่อรอกลับรถ แต่ถนนอีกฝั่งรถเยอะมาก ความคิดชั่วผมก็บังเกิดอีกรอบ
ผมดับรถ เปิดไฟกระพริบฉุกเฉิน แล้วทำประมาณว่ารถเสีย ออกจากรถไปกดมือถือโทรหาช่าง(หลอกๆ)
มันคงฉุนครับ กระพริบไฟด่า แต่ไม่บีบแตรแฮะ (คงกลัวอายอยู่)
ก็จะเอาอะไรกับผมได้ล่ะ ก็คนมันรถเสียโว๊ย (ฮ่าๆๆ)

เกือบห้านาที พอสิบล้อไปได้ มันก็เปลี่ยนเลน แล้ว บรื้นนนนนนนนนนนนนน ออกไปเลย
ผมก็กลับขึ้นรถ สตาร์ท ขับกลับบ้านตามปกติ ..แอบสะใจอยู่ครับ ที่ได้แกล้งมัน อิอิ

------------------------------------

วันนั้น ถ้าใครอยู่ในเหตุการณ์ (ที่ต่อท้ายจากมัน) ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ นะครับ ที่ทำให้รถติด แป้บนุง ฮี่ๆ

มันมิ้งน่ะสู หันแล้วส้มต๋า ก่ะเลยบ่อกม่อกมันเหียน้อย

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ลุงหน่อสุดยอดมั่กมากกกกกอะ ขอ กด L I K E  ให้เลย ยิงฟันยิ้ม เสียดายไม่ได้อยู่ร่วมเหตุการณ์ อิอิอิ   จะแกล้งแตะเบรคให้ชนแล้วเรียกค่าเสียหายซะเลย หุหุหุ  เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
ลุงหน่อ
ชั้นประถม
*

ณ บ้านดู่ซิตี้

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 20:51:57 »

ลุงหน่อสุดยอดมั่กมากกกกกอะ ขอ กด L I K E  ให้เลย ยิงฟันยิ้ม เสียดายไม่ได้อยู่ร่วมเหตุการณ์ อิอิอิ   จะแกล้งแตะเบรคให้ชนแล้วเรียกค่าเสียหายซะเลย หุหุหุ  เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ตอนนั้น สะใจ แต่พอผ่านไปแล้ว ก็มาสำนึกผิดครับ ทำให้คนอื่นไม่รู้อิโหน่อิเหน่รถติดอยู่เกือบห้านาที

ขอสุมาแต้ๆ ..เน้อ

ถึง status จะไม่ โสด  แต่ก็อยู่ใน mode อิสระ
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 21:00:53 »

ตอนนั้น สะใจ แต่พอผ่านไปแล้ว ก็มาสำนึกผิดครับ ทำให้คนอื่นไม่รู้อิโหน่อิเหน่รถติดอยู่เกือบห้านาที
ขอสุมาแต้ๆ ..เน้อ
คิดซะว่าลุงได้ทำแทนใครหลายคนที่หมั่นไส้ (It) ค่ะ แลบลิ้น  ถ้าไม่ถึงกับเกิดเหตุร้ายอะไรขึ้น ก็ถือว่าเป็นการสั่งสอนพวกที่สะกดคำว่า เกรงใจเพื่อนร่วมถนนไม่เป็นนะคะ  ยิ้มเท่ห์ เจ๋ง

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 21:07:33 »

วันก่อนมีรถเก่าโค๊ะโล๊ะแซงทางโค้งกินเลนมาแทบเต็มถนน มีจักรยานยนต์ขับตามกันมาสามคัน สองคันแรกเป็นผู้หญิง คันสุดท้ายเป็นรถผมหลบเกือบไม่ทันไม่รู้จะรีบไปไหนนักหนาถ้าชนคนผิดเต็มๆเลยนะนั้น ถ้าขับเปิดประทุนมันคงไม่เห็นหัวคนแล้วหล่ะ วันนี้ขับตามรถกระบะป้าย จ.อื่น กระบะขับจี้มอไซค์คันหน้ามากมอไซค์ขับชิดซ้ายเกือบตกถนนแล้วยังบีบแตรไล่เขาอีกเหตุผลเหรอจะแซงแต่มีรถยนต์ขับสวนมาเห็นแล้วอนาจใจมาก ขับต่อไปจะไปจูบท้ายรถคอนเทนเนอร์อีกถ้าชนท้ายนะจะจอดดูแต่จะไม่ช่วยอะไรเลย คนขับรถเดี๋ยวนี้แล้งน้ำใจมากขึ้นทุกที  
@Spy
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 13:16:08 »

ไม่ได้มีแต่คนที่มีรถใหม่เท่านั้นที่ขับไม่ดี คนที่ขับรถเก่าๆก็มี เคยเจอบ่อยๆ คนรวยที่ดีๆก็มีเยอะส่วนคนจนที่ไม่ดีก็มีแยะ ถ้าขับรถใหม่แล้วอวดรวย แล้วขับรถเก่านี่อวดไร?อะคะ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 13:53:41 »

ไม่ได้มีแต่คนที่มีรถใหม่เท่านั้นที่ขับไม่ดี คนที่ขับรถเก่าๆก็มี เคยเจอบ่อยๆ คนรวยที่ดีๆก็มีเยอะส่วนคนจนที่ไม่ดีก็มีแยะ ถ้าขับรถใหม่แล้วอวดรวย แล้วขับรถเก่านี่อวดไร?อะคะ
ก็อวดที่เขาพึ่งซื้อมาใหม่ซิคับ เขาไม่มีปัญญาซื้อรถราคาแพงๆป้ายแดง เจ๋ง
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 20:52:55 »

อยากเจอจริงๆ แต่คงไม่มีวาสนาได้เจอ 5555

platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 20:58:12 »

ขยิบตา สงสัย น่าจะอวดผีมั้งคะ จะได้มาเอาไปอยู่เป็นเพื่อน 55555  ยิงฟันยิ้ม

ไฮเวย์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 23:08:00 »

ผมว่าคนขับอยากจะลองความเร็วครับว่าขับถึง280ก่อ เหมือนที่เป็นข่าวอะครับ แต่เขาเจ๋งกว่า อิๆ ยิงฟันยิ้ม
sky220
*

Fairy Tail

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 15:38:46 »

น่าจะเป็น   BENZ SLK200  เคยเจอ บด เเซง ขับขี่อันตรายมาก
สีดำ ในเชียงราย คงมีคันเดียวละมั่ง  รถแบบนี้   
Cmb By Jack
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 23:35:35 »

เจอช่วงเวลาไหนครับ อยากเจอบ้างจัง มันเลยงานนี้ ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 23:37:59 โดย Cmb By Jack » IP : บันทึกการเข้า
banornae
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 16:54:42 »

เคยเห็นคันนึง มาทั้งครอบครัว คุณลูกเกิดอยากถ่ายรูปนาฬิกาอ.เฉลิมชัย พ่อมันก็จอดรถกลางเกาะกลางถนนขวางทางอย่างนั้นแหละให้ลูกได้มุมสวยถ่ายรูป น่าจะคันเดียวกัน แลบลิ้น
8inw
จอหงวนราชวงศ์ฮั่น
ระดับ ป.ตรี

เสร็จนาฆ่าโคทึก...เสร็จศึกฆ่าขุนพล

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 12:24:05 »

อ๋อ รถผมเองครับ ขอโทษที่ขับไม่ค่อยสุภาพ พอดีรีบไปรับเมียน้อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แซวเล่นหนาครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
NP!
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 17:20:18 »

รถหรู รถแรง ถ้าประมาทก็ตายครับ

สนใจสินค้า ติดต่อ.098-5845275 .086-9178386
m11
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 17:31:58 »

จอดอยู่เฉยเฉยยังตายเลยครับ
kai_cr
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 21:30:44 »

นิสัยบ่าดี รวยบ่าดาย บ่าฮู้จักคิด จังบะ
a_pong
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 22:20:59 »

ก๊าย....คนมีตังค์ ฮืม ฮืม
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์