เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 17:16:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  อ่านนะครับ พวกที่ดันกระทู้ การตั้งกระทู้ idที่ขายเเบบร้านค้าออนไลน์ ขอความร่วม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน อ่านนะครับ พวกที่ดันกระทู้ การตั้งกระทู้ idที่ขายเเบบร้านค้าออนไลน์ ขอความร่วม  (อ่าน 11489 ครั้ง)
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 19:04:27 »

เอาคับร่วมด้วยช่วยกันหน่อย ยิ้มกว้างๆ
tumphone1
ชั้นประถม
*

vip

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 13:06:11 »

ดันไปติดกระทู้เลย

รายละเอียดโทร 0850360383 ตั้มครับ
NOtis
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 16:15:15 »

รบกวนพิจารณาหน่อยนะคับ เราอยู่สังคมเดียวกัน ยิ้มเท่ห์

©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 18:19:38 »

บางคนก็เกินไปครับ เห็นห้องมือถือพวกร้านขายมือถือมาโพสที ห้าหก กระทู้

คนอื่นไม่ต้องขายกันแล้วครับ ดันกันซักสองสามร้าน รายย่อยๆกระเด็นไปหน้าสองเลยทีเดียว ลังเล ลังเล แลบลิ้น แลบลิ้น

NOtis
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 18:29:20 »

บางคนก็เกินไปครับ เห็นห้องมือถือพวกร้านขายมือถือมาโพสที ห้าหก กระทู้

คนอื่นไม่ต้องขายกันแล้วครับ ดันกันซักสองสามร้าน รายย่อยๆกระเด็นไปหน้าสองเลยทีเดียว ลังเล ลังเล แลบลิ้น แลบลิ้น
คนมันคิดเเต่จะขายนะท่านไม่คิดถึงคนอื่น ผมก็เคยเตือนเเล้วที่ห้องมือถือส่งpmไปเเล้วโดนตอบกลับมา ไม่เห็นmodออกกฎ อยากจะขายเเบบนี้ทำมั้ย (คนความคิดไม่มีจิตสังคมนะคับ)ผมก็เลยไม่ตอบไร โตๆกันเเล้วบอรดสาธารณะ เเต่ไม่มีจิตสังคมในการใช้บอรดร่วมกัน เเค่กระทู้พี่เเกดันที่ครึ่งหน้า อยากเห็นไปห้องมือถือคับ เห็นเเล้วไม่รู้จะบอกไงอยากบอกว่า(ไปเปิดเว็บขายเองเลยมั้ย หรือไม่ก็เช่าปักหมุดจะดีกว่า)
ohioman
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 19:57:30 »

เจอบ่อยพวกที่ชอบขายของตามห้างไม่รู้จะแยก ทีวี กล้อง เครื่องใช้อื่นๆทำไมทั้งที่มันขายอยู่ห้างเดียวทำเหมือนคนอื่นโงอย่างนั้นงะ

วันหลังใครเจอ พิมชื่อคนโพสและวหัวข้อกระทู้ที่ตั้งมาดแจกเลยมันจะได้อายบ้าง
ohioman
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 20:08:09 »

เห็นไหม

* 66666.JPG (55.26 KB, 556x439 - ดู 174 ครั้ง.)
Linda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 21:40:59 »

ก่อนอื่นต้องเข้าใจความแตกต่างของสิ่งเหล่านี้ก่อน

-กฎข้อบังคับ
-จิตใต้สำนึก
-ขอความร่วมมือ
-ยึดเป็นของตัวเอง(อันนี้ไม่เข้าใจ)
-ความเข้มข้นในการใช้ภาษา หรือเจตนาในใจจริงๆที่แฝงมาในคำพูด
เท่าที่ดูมาไม่มีใครพูดถึง เรื่องจริงๆแล้วต้องปลูกฝังให้คนที่เข้าใช้พื้นที่นี้ค้าขาย
ให้มีความรับผิดชอบ ต้องมีของจริงๆ คุณภาพสินค้า เป็นยังไง เงื่อนไขยังไงต้องบอกให้ชัดเจน
ส่งของไม่ส่งของ  ไม่พอใจคืนได้หรือเปล่า ของผิดกฎหมาย-ศีลธรรมจรรยามีมาบ้างไหมใครเคยพบช่วยตอบด้วย

แต่พอตัวเองขายไม่ได้ โดยดันไปอยู่หน้าอื่นก็ออกมาแสดงความคิดเห็นกันต่างๆ นานา
คนขายมีเป็นพันๆ เท่าที่นับดูไม่ถึง 30 ท่านด้วยซ้ำ 0.3% ขอยคุณ Admin ท่านเป็นกลางมากๆ
สังคมนี้น่าอยู่เพราะมีคนแบบท่าน

ฝาก Admin ตั้งกฎที่ชัดเจนไปเลยใครไม่ทำตามกฎถือว่าแหกกฎ บทลงโทษแล้วแต่นโยบายของ
คณะผู้จัดทำ สังคมยังคงอยู่กันอีกนาน วันนี้มีวันหน้าก้ต้องมีอีก จะย้อนหลังไม่ย้อนหลังสุดแล้วแต่

สุดท้ายเทคนิคการขายแต่ละคนก็ต่างกันไป มีคนนึงชื่อขึ้นต้นด้วย "ก" มีกระทู้เดียวขายของสารพัดก็ยังโอเค  แต่ก็มีอีกหลายคน (เราเองด้วย) มีของขายหลายกระทู้สินค้าต่างประเภทกันก็ยังโอเคขายกันได้ มีลูกค้าทุกวัน (ปิดการขาย-ขายแล้ว) แล้วยังไม่โดนลูกค้าต่อว่าในสินค้าก็หลายคน เราเองลูกค้ามาที่บ้านมารับของยังมาซื้ออย่างอื่นที่กำลังจะลงขายติดมือกลับไปด้วย
NOtis
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 22:23:34 »

ก่อนอื่นต้องเข้าใจความแตกต่างของสิ่งเหล่านี้ก่อน

-กฎข้อบังคับ
-ยึดเป็นของตัวเอง(อันนี้ไม่เข้าใจ)
-ความเข้มข้นในการใช้ภาษา หรือเจตนาในใจจริงๆที่แฝงมาในคำพูด
เท่าที่ดูมาไม่มีใครพูดถึง เรื่องจริงๆแล้วต้องปลูกฝังให้คนที่เข้าใช้พื้นที่นี้ค้าขาย
ให้มีความรับผิดชอบ ต้องมีของจริงๆ คุณภาพสินค้า เป็นยังไง เงื่อนไขยังไงต้องบอกให้ชัดเจน
ส่งของไม่ส่งของ  ไม่พอใจคืนได้หรือเปล่า ของผิดกฎหมาย-ศีลธรรมจรรยามีมาบ้างไหมใครเคยพบช่วยตอบด้วย

แต่พอตัวเองขายไม่ได้ โดยดันไปอยู่หน้าอื่นก็ออกมาแสดงความคิดเห็นกันต่างๆ นานา
คนขายมีเป็นพันๆ เท่าที่นับดูไม่ถึง 30 ท่านด้วยซ้ำ 0.3% ขอยคุณ Admin ท่านเป็นกลางมากๆ
สังคมนี้น่าอยู่เพราะมีคนแบบท่าน

ฝาก Admin ตั้งกฎที่ชัดเจนไปเลยใครไม่ทำตามกฎถือว่าแหกกฎ บทลงโทษแล้วแต่นโยบายของ
คณะผู้จัดทำ สังคมยังคงอยู่กันอีกนาน วันนี้มีวันหน้าก้ต้องมีอีก จะย้อนหลังไม่ย้อนหลังสุดแล้วแต่

สุดท้ายเทคนิคการขายแต่ละคนก็ต่างกันไป มีคนนึงชื่อขึ้นต้นด้วย "ก" มีกระทู้เดียวขายของสารพัดก็ยังโอเค  แต่ก็มีอีกหลายคน (เราเองด้วย) มีของขายหลายกระทู้สินค้าต่างประเภทกันก็ยังโอเคขายกันได้ มีลูกค้าทุกวัน (ปิดการขาย-ขายแล้ว) แล้วยังไม่โดนลูกค้าต่อว่าในสินค้าก็หลายคน เราเองลูกค้ามาที่บ้านมารับของยังมาซื้ออย่างอื่นที่กำลังจะลงขายติดมือกลับไปด้วย

เหนื่อยคับคุยกะคนเเบบนี้ ผมบอกเเล้วมันไม่ใช้กฎ เเต่เข้าใจมั้ยคับการอยู่ร่วมกันในสังคมนะคัับ
บอรดเค้าให้ใช้ฟรีๆ ถ้าคิดเเบบคุณสัก5-7คนตั้งกระทุ้ที่ละ5-7กระทู้เเล้วดันพร้อมๆกันเเค่นี้ก็เต็มหน้าละคับ ผมบอกเเล้วว่าขอความร่วมมือ ไม่ได้เป็นกฎ เเต่เป็นการขอความร่วมมือในการใช้บอรดเห็นใจท่านอื่นเเค่นั้นคับเข้าใจว่าบอรดมันฟรี ไม่อยากให้เป็นกฎนะคับ เเค่ว่าสินค้าเยอะก็สัก 2-3กระทู้กำลังดี

สินค้าท่านอื่นอาจไม่หน้าสนใจ เเต่เขาก็ตั้งขายเหมือนกัน ทุกคนอยากขายของเหมือนกันหมดละคับเเต่ท่านลองคิดดูสินค้าท่านดันขึ้นมายังไม่ถึง ชม ตกไปหน้า 2-3ละ ถ้าคิดเเบบท่านจะขายเยอะๆเปิดเว็บเลยมั้ยคับ อีกอย่างตอนนี้ท่าน WM เค้ามีให้ปักหมุดขายของเดือนไม่กี่บ้านถ้าท่านสนใจpmไปหาเลยคับ

ผมเข้าใจคับ ความคิดคนไม่เหมือนกัน เเต่ที่ผมเขียนไว้นะ เเค่ขอความร่วมมือคับ

เพราะ adminเป็นกลางไงคับลองดูหน้า 2คับ ท่านก็บอกว่าเห็นชอบเเต่ผมไม่ได้ขอให้เป็นกฎ เเค่ขอความร่วมมือ คนขายเยอะคนซื้อเยอะ แบ่งพื่นที่กันขายคับ

ส่วนคนขาย
{-กฎข้อบังคับ
ส่งของไม่ส่งของ  ไม่พอใจคืนได้หรือเปล่า ของผิดกฎหมาย-ศีลธรรมจรรยามีมาบ้างไหมใครเคยพบช่วยตอบด้วย}

บ้างขอมันเป็นกฎอยู่เเล้วคับ บ้างอย่างไม่ต้องให้เป็นกฎ เพราะมันอยู่ที่จิตสังคมหรือจิตสาธารณะ
ที่ผมขอร้อง นี้เพราะทุกคนก็อยากอยู่หน้าเเรก วิธีนี้ก็ช่วยลด การดันได้เยอะนะคับเพราะบ้างคนดันตอนเช้าเย็นมาอยู่หน้า2--3ละไม่ใช่มีห้องนี้กำลังเริ่มนะคับ ห้องคอมพิวเตอรเค้าเริ่มนานละ เเต่ช่วงหลังๆห้องนี้การซื้อขายเริ่มเยอะ เราควรควบคุมก่อนจะสายเกินไป เป็นการขอความร่วมมือคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 22:37:43 โดย NOtis » IP : บันทึกการเข้า
Linda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 22:30:26 »

เราก็เหนื่อย....เหมือนกัน  งั้นลบไป 2-3 กระทู้
Admin คนกลางว่าไง.....
NOtis
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 22:40:51 »

เราก็เหนื่อย....เหมือนกัน  งั้นลบไป 2-3 กระทู้
ผมไม่ได้บอกให้ท่านลบนะคับเเค่จับมาร่วมกันก็ได้ฐานลูกค้าท่านมีไงเขาก็เขามาดูบอรดอยู่เเล้วคับ ความเห็น mod อยู่หน้า 1ล่างๆคับ ยิ้ม

ตัวอย่างคนที่เค้าร่วมๆก็มีคับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=234692.0

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=127283.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 22:49:09 โดย NOtis » IP : บันทึกการเข้า
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 22:55:39 »

เราก็เหนื่อย....เหมือนกัน  งั้นลบไป 2-3 กระทู้
ผมไม่ได้บอกให้ท่านลบนะคับเเค่จับมาร่วมกันก็ได้ฐานลูกค้าท่านมีไงเขาก็เขามาดูบอรดอยู่เเล้วคับ ความเห็น mod อยู่หน้า 1ล่างๆคับ ยิ้ม

ตัวอย่างคนที่เค้าร่วมๆก็มีคับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=234692.0

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=127283.0

ตั้งซื้อ-ขายแบบนี้ ถือว่าดีมากเลยครับ

ลูกค้าเข้ามาดูกระทู้เดียว ได้เห็นสินค้าทุกชินเลย

สุดยอดไหมละครับ ฮาๆ

NOtis
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 16:04:55 »

ขอความร่วมมือคับ ดูน้ำใจคน ดูๆยิ่งเห็นชัด  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 16:20:54 โดย NOtis » IP : บันทึกการเข้า
NOtis
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 20:53:00 »

น้ำใจในการใช้บอรดคับ จะทำไม่ทำก็เเล้วเเต่จะพิจารณา  โตๆๆกันเเล้วอย่าเห็นเเก่ตัวคับท่านผู้เจริญทั้งหลาย ยิ้ม
naylex

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 18:52:58 »

บอร์ดขายบ้านและที่ดินผมมีอยู่ 3 กระทู้ ดันอยู่2 กระทู้(ใหม่ๆ) ปล่อยไปแล้ว1กระทู้
บอร์ดอะไหล่รถยนต์ ผมมีอยู่1 กระทู้

ขออภัยครับที่มีมากกว่า2กระทู้
ถ้าเป็นเรื่องที่ไม่เหมาะสม ต่อไปจะพยายามปรับปรุงครับ

อายจัง อายจัง อายจัง ยิงฟันยิ้ม

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
NOtis
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 19:42:12 »

บอร์ดขายบ้านและที่ดินผมมีอยู่ 3 กระทู้ ดันอยู่2 กระทู้(ใหม่ๆ) ปล่อยไปแล้ว1กระทู้
บอร์ดอะไหล่รถยนต์ ผมมีอยู่1 กระทู้

ถ้าเป็นเรื่องที่ไม่เหมาะสม ต่อไปจะพยายามปรับปรุงครับ

อายจัง อายจัง อายจัง ยิงฟันยิ้ม

ตัดพ้อเหมือนน้อยใจ ... มีเยอะก็ไม่เป็นไรคับห้องละนิดๆหน่อยๆ มันเป็นเรื่องเมื่อ 1ห้องมีหลายกระทู้ เวลาดันมันดันที่ละหมด เท่านั้นละคับที่เป็นเรื่อง มีกระทู้เยอะ
ทางที่ดี ดันสัก2กระทู้ไม่ต้องดันทั้งหมดให้หน้าเกียจก็ได้คับ ที่เหลือค่อยๆดันไม่ต้องดันพร้อมๆกันเท่านั้นละคับ บ้างคนดันพร้อมกันที่ 5-7กระทู้ มันดูไม่ดีนะคับ ยิ้มกว้างๆ
naylex

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 19:55:49 »

ตัดพ้อเหมือนน้อยใจ ... มีเยอะก็ไม่เป็นไรคับห้องละนิดๆหน่อยๆ มันเป็นเรื่องเมื่อ 1ห้องมีหลายกระทู้ เวลาดันมันดันที่ละหมด เท่านั้นละคับที่เป็นเรื่อง มีกระทู้เยอะ
ทางที่ดี ดันสัก2กระทู้ไม่ต้องดันทั้งหมดให้หน้าเกียจก็ได้คับ ที่เหลือค่อยๆดันไม่ต้องดันพร้อมๆกันเท่านั้นละคับ บ้างคนดันพร้อมกันที่ 5-7กระทู้ มันดูไม่ดีนะคับ ยิ้มกว้างๆ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ
บอร์ดเชียงรายโฟกัส เป็นสื่อกลางของทุกๆคนครับ
ผู้ใช้ควรมีจิตสำนึกในเรื่องของการแบ่งปัน
มากกว่าเหตุผลทางธุรกิจ

เห็นตามท่าน จขกท. ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
KPT
คิดถึงเชียงรายจัง
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 23:43:50 »

ทราบแล้วนะคะ กับที่แจ้งให้แก้ไขในการตั้งกระทู้เยอะไป
โดยทราบจากที่คุณโพสในทุกๆกระทู้ที่กวางขายของ และทางพีเอมอ่ะค่ะ  เศร้า เศร้า เศร้า

พอดีกลับกรุงเทพมาไม่ได้เข้าไปดู ไปทำอะไรเลย เพิ่งแก้วันนี้

พอดีทุกทีก็ขายรวมกันอ่ะค่ะ คิดว่าหลายคนคงทราบ

แต่วันนั้น เร่งเพราะจะกลับบ้าน เลยแจงแยกออกมาให้ชัดเจน ในของแต่ละชิ้น
รุ่งเช้ามาก็โดนเลย เหอะๆ เศร้า แต่ยังไม่มีเวลาแก้ไข เพราะรีบมาก

กวางคิดว่าคงไม่ใช่เพราะกวางหรอกนะคะ ที่ทำให้ถึงขั้นต้องมาตั้งกระทู้ขนาดนี้อ่ะค่ะ
แต่อ่านดูมีท่อนบอกว่าให้ไปดูหน้าแรก คนเดียวปาไปครึ่งหน้าละ ถ้าวันนั้นที่คุณโพสให้ดูคือวันที่ 24 กวางเดาว่าก็คงเป็นกวางมั้งคะ  ฮืม ฮืม ฮืม

ก็ขอโทษด้วยนะคะ หากการตั้งกระทู้เยอะไปทำให้คุณขายของไม่ได้
เพราะมันตกไปหน้าอื่นซะก่อน ก็แก้ไขให้แล้วนะคะ

หวังว่าทุกอย่างโอเค พอใจกันในทุกฝ่าย เรียบร้อย

อ้อ แนะนำว่า
หมั่นเชคกระทู้บ่อยหน่อยก็ดีค่ะจะได้ไม่ตกไปหน้าอื่น
และอีกอย่างกรณีถ้ามีคนสนใจสินค้า อยากซื้อสินค้าของคุณ เวลาคนโพสถามหรือสั่งของคุณ มันจะขึ้นมาที่หน้าแรกเองนะคะ แต่ถ้าไม่มีคนสนใจอยากซื้อไม่มีคนสั่งคนถามในสินค้าของคุณ
กระทู้มันก็จะถูกกระทู้คนอื่นเค้าแซงไป

กวางคิดว่าคุณก็คงจะทราบในข้อนี้ดี นะคะ

คิดว่าคงเข้าใจ อย่างชัดเจนถึงเหตุผล การแก้ไข และข้อแนะนำแล้วนะคะ
หวังว่าคงเครีย หรือ  จะให้แจ้งทางพีเอมถึงคุณอีกรอบเหมือนที่คุณแจ้งมาไหมคะ  ยิ้มเท่ห์

ณัฐนันยา
เมื่อก่อนเรียน มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง
ตอนนี้ทำงานที่กรุงเทพจ้าาาาา
กวาง  โทร 0882455429
หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 00:31:30 »

ทำใจว่าไปก็เท่านั้นครับใครรู้ตัวก็แก้ไขซะ

Tel.087-7268139
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 09:48:13 »

เอาแค่ 1 คน 1 กระทู้พอ หาง่าย ไม่ลายตา แบ่งกระทู้แบ่งพื้นที่ให้คนอื่นบ้าง
ทุกประเภทขายของเลย 
ให้ดี พ่อค้าก็น่าจะเสียเงินสนับสนุนเว็บสักหน่อย ขายของได้กำไรอยู่แล้ว

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 พิมพ์