เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 19:14:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน (ผู้ดูแล: JAMES ..., ©®*)
| | |-+  การสอบภาค ก. ของสำนักงานข้าราชการพลเรือน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน การสอบภาค ก. ของสำนักงานข้าราชการพลเรือน  (อ่าน 1474 ครั้ง)
@เชียงแสน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2012, 20:40:31 »

...ขออนุญาตเว็บมาสเตอร์นะครับ เห็นว่าห้องนี้มีคนเข้าเยอะมากมาย แต่หากจะย้ายกระทู้ก็ไม่เป็นไรครับผม ขอบคุณครับ...

....สำนักงาน  ก.พ. ได้เปิดระบบการทดลองทำข้อสอบภาค ก. ให้ผู้สนใจทดสอบความรู้ความสามารถก่อนเข้าสอบในสนามสอบจริงโดยสามารถเข้าทดลองทำข้อสอบได้ที่หน้าเว็บไซต์นี้ในหัวข้อ "การทดลองทำข้อสอบ ภาค ก." ผู้ที่สมัครสอบ ภาค ก. ไว้แล้วลองเข้าไปลงทะเบียนทดลองทำข้อสอบดูนะครับ....ผู้ที่สอบแล้วไม่ผ่านขอให้สอบผ่านทุก ๆ คนนะครับ

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2012, 20:56:21 »

เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มากครับ

ไว้จะไปลองทำมั้งครับ

b'ngo-nga
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 08:08:55 »

กระทู้ดีค่ะ   

ดันค่ะ   

ไม่ให้ตก
เทพ_ผางาม(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 08:14:57 »

แม่ง...เปิดแต่ภาค ก. ภาค ข ภาค ค. หายไปไหน ภาค ก.เปิดเป็นแสน เป็นล้าน ภาค ข. เปิด200 ภาค ค. รอการพิจารณา... ฮืม เงินค่าสมัคร คนละ 100 หายไปไหนหมด... ฮืม(คิดไปเองคนเดียวหรือป่าว)... ฮืม
b'ngo-nga
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 08:21:55 »

แม่ง...เปิดแต่ภาค ก. ภาค ข ภาค ค. หายไปไหน ภาค ก.เปิดเป็นแสน เป็นล้าน ภาค ข. เปิด200 ภาค ค. รอการพิจารณา... ฮืม เงินค่าสมัคร คนละ 100 หายไปไหนหมด... ฮืม(คิดไปเองคนเดียวหรือป่าว)... ฮืม

ภาคข.  เขาก็เปิดสอบ  น๊ค๊   แต่ก็นั้นแหละค่ะ  รับไม่เยอะ  บรรจุครั้งแรกไม่มาก

กาค ก.  ส่วนมากที่สมัคร  สมัคร  สอบกันไป  ก็ไม่ได้ผ่านหมดทุกคนน๊ค๊ 

ลอง  ลองสังเกตุ  ดู  ....มีแต่คนบอกว่ายาก 
babybank007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 13:30:11 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* ทดลองสอบกพ.jpg (33.01 KB, 640x223 - ดู 501 ครั้ง.)

ยิ้ม
@เชียงแสน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 13:33:44 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผ่านครับ ได้ 63.05  (ภาค ก. ต้องผ่านร้อยละ 60 ขึ้นไป)
molody
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 14:27:58 »

ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
@เชียงแสน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 14:30:11 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม...แฟนลองทำครับได้ 33 คะแนน >>>> ผ่าน<<<< ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 14:47:04 โดย ❤。◕‿◕。เชียงแสน。◕‿◕。❤ » IP : บันทึกการเข้า
pumpuyza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 14:40:32 »

เชียงรายมี ที่ติว กพ. ที่ไหนบ้างค่ะ สนใจด่วนมากค่ะ
OPTIMUS PRIME®
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 14:43:25 »

ผมมี DVD ติวพร้อมเทคนิคการทำข้อสอบ สนใจติดต่อมาได้ให้ฟรีครับ DVD เปล่ามาไรท์เอา 3 แผ่น
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 15:25:04 »

หนังสือของอาจารย์สมชัย เขียนอธิบายดีครับ
ลองหาอ่านดูนะครับ ผมก็อ่านของอาจารย์ท่านนี้แหละครับ ตอนสอบ และใช้ติวให้เด็ก ๆ

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 19:31:48 »

หนังสือของอาจารย์สมชัย เขียนอธิบายดีครับ
ลองหาอ่านดูนะครับ ผมก็อ่านของอาจารย์ท่านนี้แหละครับ ตอนสอบ และใช้ติวให้เด็ก ๆ
เห็นด้วยค่ะ เนื้อหาค่อนข้างละเอียด

แต่ยังงัยฝากเวบนี้อีกเวปนึงค่ะ  มีแนวข้อสอบ

หลายประเภท ไม่จำเพาะเจาะจงแต่ภาค ก.

www.thailocalmeet.com

ความรู้ มีไว้ให้แบ่งปัน หากเก็บไว้คนเดียว

ไม่เกิดประโยชน์ใด ๆ ทั้งสิ้น ขอให้โชคดีในการสอบทุกท่านค่ะ

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
สายลมที่ล่องลอย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 20:04:21 »

หัวข้อมีประโยชน์มากครับ
ลุงหนานตา
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 07:58:59 »

ยิงฟันยิ้ม

HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 09:12:40 »

ภาคเหนือสอบที่ไหนครับ เชียงใหม่หรือเปล่า

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
จหมื่นไวยวรนารถ
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 12:38:48 »

ผมผ่านละ รอสอบ ข หรือ ค หรือทำงานเอกชนอย่างนี้ตลอดไป

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

หน้า: [1] พิมพ์