เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 07:04:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  ใค๋ฮู้จักผ่องยกมือขี้น แล้วจ่วยตอบกำ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใค๋ฮู้จักผ่องยกมือขี้น แล้วจ่วยตอบกำ  (อ่าน 1959 ครั้ง)
Angler
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 16:33:28 »

อยากถ๋ามผู้ฮู้ ไม้โมกมัน ที่เขาใช้เหลาเหยื่อกัน เจียงฮายบ้านเฮาเปิ้นฮ้องว่าหยังครับ จะได้เสาะมาเหลาแข่ง อุ้ยลัวร์รี่ ราพาลาเปิ้นผ่อง

I am Angler Not Fisherman
Styx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 21:21:03 »

ทางบ้านเราก็น่าจะเรียกว่า โมกมัน นี่ละมั้งคับ
เวลาผมสั่งซื้อจากทางลำพูน ผมก็เรียกว่า โมกมันนี่แหละคับ

ถ้าอยากได้ไปเหลาเหยื่อเล่นๆ ผมพอจะมีแบ่งปันคับ
รบกวนโพสท์ที่อยู่ไว้ให้ เด๋วผมส่งพัสดุไปให้ลองเหลาดูเล่นๆ คับ

ช่วยๆ กันสนับสนุนงานแฮนด์เมดคับผม  ยิงฟันยิ้ม
way_ต้นน้ำเพชร
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 23:05:13 »

อ้าวท่านประธาน เอ๋  ก็มาแล้วเหรอเนี้ย

แหมเซียนๆ ทั้งหลาย ทยอยมาแบบ  นี้ น่าจะมีข่าวดี เร็วๆๆนี้ใช่ไหมครับพี่ติ๋ว   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กสิกร เป็นกระดูกสันหลังของชาติ ไทยจะเรืองอำนาจเพราะไทยเป็นชาติกสิกรรม ชีวิตของ กสิกร ต่างยืดถือความขยัน หมั่นศึกษา อดทน และมุ่งมั่นในการดำเนินชีวิต ที่ไม่เอาเปรียบใคร (แต่ไม่อยากให้ใครมาเอาเปรียบ)
หยอยคุง
ระดับ :ป.โท

จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป.........

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 23:25:25 »

ทางบ้านเราก็น่าจะเรียกว่า โมกมัน นี่ละมั้งคับ
เวลาผมสั่งซื้อจากทางลำพูน ผมก็เรียกว่า โมกมันนี่แหละคับ

ถ้าอยากได้ไปเหลาเหยื่อเล่นๆ ผมพอจะมีแบ่งปันคับ
รบกวนโพสท์ที่อยู่ไว้ให้ เด๋วผมส่งพัสดุไปให้ลองเหลาดูเล่นๆ คับ

ช่วยๆ กันสนับสนุนงานแฮนด์เมดคับผม  ยิงฟันยิ้ม
แบ่งผมบ้างได้มั๊ยครับพี่..
นะๆๆ..

https://www.facebook.com/WasakornTeekasang
 เบอร์08363616ห้าสี่/090-5419หกหกหก
https://www.facebook.com/harrotchiangmai/
จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป ซ๊ะป๊ะอย่าง...
NesLucifer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 13:47:47 »

ผมก่ะอยากได้ครับ

มีแหมก่อผมลองเอาไม้หลายอย่างแล้วครับ แต่ไม้โมกมันพึ่งได้ยินชื่ออ่ะครับ

082 7583338  ตกปลา 24 ชั่วโมง
Angler
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 15:23:38 »

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ
และขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับคุณ Styx ที่จะส่งมาให้
ส่วนท่านที่สนใจเหมือนกันหากได้รับแล้วจะแบ่งให้น๊ะครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 16:04:41 โดย ว่าที่เซียน » IP : บันทึกการเข้า

I am Angler Not Fisherman
Styx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 16:35:57 »

เรื่องไม้ เด๋วผมใส่กล่องส่งไปให้ น้า ว่าที่เซียน จำนวนนึงนะคับ
ส่วนอีกจำนวนนึงจะส่งไปที่ร้านพี่ติ๋ว เอาไว้แจกจ่ายสมาชิกคับผม
ส่วนของหยอยคุง ... ฝันไปเถอะเมิน ... ไปหาตัดเอาเองนะ ห้าๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ

อ้าวท่านประธาน เอ๋  ก็มาแล้วเหรอเนี้ย

แหมเซียนๆ ทั้งหลาย ทยอยมาแบบ  นี้ น่าจะมีข่าวดี เร็วๆๆนี้ใช่ไหมครับพี่ติ๋ว   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เง้อออ ป่าวเป็นประธานนะคับ
ผมลงจากตำแหน่งแล้วนา  ยิงฟันยิ้ม เอิ้กๆๆๆ
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2010, 01:35:54 »

เรื่องไม้ เด๋วผมใส่กล่องส่งไปให้ น้า ว่าที่เซียน จำนวนนึงนะคับ
ส่วนอีกจำนวนนึงจะส่งไปที่ร้านพี่ติ๋ว เอาไว้แจกจ่ายสมาชิกคับผม
ส่วนของหยอยคุง ... ฝันไปเถอะเมิน ... ไปหาตัดเอาเองนะ ห้าๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ

เง้อออ ป่าวเป็นประธานนะคับ
ผมลงจากตำแหน่งแล้วนา  ยิงฟันยิ้ม เอิ้กๆๆๆ

^
^
^

โอ้ววว .... ขอบคุณน้าเอ๋มาก ๆ เจ๊า

น้ำใจงามแท้ขอชมเชยจร้า .... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอให้ปันร่ำปันรวย สาวฮักสาวหุมเน่อเจ๊า .....   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
188
ชั้นประถม
*

++ ชีวิตคือการเรียนรู้ ++

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2010, 10:43:37 »

*** ผู้ชายคนนี้น้ำใจงามจริง ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
seacrab
ระดับ ป.ตรี

รับออกแบบ ชุดสีพร้อมจำหน่ายชุดสีไฟเบอร์ 0869137556

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2010, 20:13:52 »

ใครมีเบอร์ คุณ way ต้นน้ำเพรช PM ให้หน่อย จะสั่งของ ขอบคุณครับ

รับสร้างออกแบบชุดสีมอไซด์ 0869137556
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2010, 20:19:15 »

ใครมีเบอร์ คุณ way ต้นน้ำเพรช PM ให้หน่อย จะสั่งของ ขอบคุณครับ

^
^
^

เบอร์คุณเวย์ >>> 085 - 6274445 ค่ะ

บางทีอาจไม่มีสัญญาน เพราะคุณเวย์กำลังเดินทางไปต่างจังหวัดค่ะ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
hs5QKC
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 08:32:14 »

ตัวนี้มีของรึปล่าวครับ

เก๋ แม่โจ้63#บริการรถตู้เช่าสยามล้านนา#AIS:083-3318691# DTAC:086-9111689#ID.Line:SANYAWONGSOISON
หน้า: [1] พิมพ์