เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 17:53:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  (ขายแล้วครับ) MINI HIFI COMPONENTยี่ห้อSONY
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน (ขายแล้วครับ) MINI HIFI COMPONENTยี่ห้อSONY  (อ่าน 9748 ครั้ง)
Down_Hill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 21:16:42 »

ไม่ได้มากวนนะครับลดราคาลงหน่อยจะขายง่ายขึ้นครับ  มีของมาให้ดูของใหม่ป้ายแดง sony ขาย 6000 ครับ

* DAV-TZ135-front-large_260.jpg (17.29 KB, 500x333 - ดู 618 ครั้ง.)

Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 22:32:27 »

ไม่ได้มากวนนะครับลดราคาลงหน่อยจะขายง่ายขึ้นครับ  มีของมาให้ดูของใหม่ป้ายแดง sony ขาย 6000 ครับ
ว้าวๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

nova dash
ทำอย่างใจคิด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 22:24:54 »

ผมไม่รีบขายนะครับ นี่เป็นmini hifi  ไม่ใช่ชุดโฮมนะ ลูกเล่นเยอะกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 13:34:27 โดย nova dash » IP : บันทึกการเข้า

line ohm.speedrun tel.0861163778
nova dash
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 13:34:53 »

อัพๆ ยิ้มกว้างๆ

line ohm.speedrun tel.0861163778
nova dash
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2012, 13:09:08 »

ขายต่ครับ ดันๆ

จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2012, 16:34:24 »

ชุดโฮมเธียเตอร์กับ ชุดเครื่องเสียง มันไม่เหมือนกันนะครับ
ชุดโฮมเน้นดูหนังถ้าฟังเพลงก้พอได้ แต่ไม่ได้ใจเท่าที่ควร สู้ชุดเครื่องเสียงไม่ได้
แล้วผมบอกได้เลยว่าซื้อไหม่เป็นหมื่นเหยียบ2หมื่นครับเครื่องเสียงชุดนี้เห้นแล้วยังอยากได้เลย
แล้วขอบอกอีกอย่างนะครับ เครื่องเสียงพวกนี้ราคาตกยากมากครับ รอไปเหอะ10ปี
แล้วไปหาดูรุ่นได้เลยครับ รุ่นนี้รุ่นอะไรหล่ะ หาดูเลยครับว่าราคามือสองอยู่ที่เท่าไหร่เชื่อผมสิราคาถูกกว่ามือหนึ่ง แค่1000  แปลว่า ราคามันไม่ตกเลยถึงแม้จะเป็นมือสอง ที่พูดเนี่ยไม่มีส่วนได้เสียอะไรนะครับ
แล้วไม่รู้จักเจ้าของกระทู้ด้วย ที่พูดคือผมคนเล่นเครื่องเสียยงของโซนี่เหมือนกัน ชุดโฮมผมก็เล่น
แต่ขายไปแล้ว  ผมว่านะ คุ้มครับชุดนี้น่าจะลดสักนิดหน่อยออกแน่นอน แล้วขอบอกอีกอย่าง
ที่บอกว่าไปซื้อชุดใหญ่ดีกว่าไม๊ เสียงเน่ามากครับไอ้ที่ว่าลำโพงใหญ่ๆมีเยอะๆจัดเต็มๆ เน่ามาก
ของโซนี่เบสนุ่มลึกเสียงโดยรวมไม่แข็งและกระหึ่มมากบ้านพังอ่ะถ้าเปิดเพลงเพราะเสียงก็ไสมาก
 ไครชอบฟังเพลงฮาทคอร็อคๆหน่อย
ไช่เลย55555+  ยิงฟันยิ้ม ;Dพูดยาวไปแล้วขออภัย ถ้าผมไม่มีอยู่แล้ว ผมไปรับมาแระ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กันยายน 2012, 16:45:31 โดย ซามูสบู่หมา » IP : บันทึกการเข้า
nikool
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 06:06:07 »

เจ้าของกระทู้เขาลดราคาแล้วนะครับ ใครอยากได้เชิญเลยครับ แล้วแต่ชอบนะครับ แบบไหนตอบสนองเราได้ดีที่สุดก็เลือกตัวนั้นครับ ส่วนตัวผมเก็บเงินอยู่ครับอยากได้เหมือนกัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
nova dash
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 13:16:24 »

ชุดโฮมเธียเตอร์กับ ชุดเครื่องเสียง มันไม่เหมือนกันนะครับ
ชุดโฮมเน้นดูหนังถ้าฟังเพลงก้พอได้ แต่ไม่ได้ใจเท่าที่ควร สู้ชุดเครื่องเสียงไม่ได้
แล้วผมบอกได้เลยว่าซื้อไหม่เป็นหมื่นเหยียบ2หมื่นครับเครื่องเสียงชุดนี้เห้นแล้วยังอยากได้เลย
แล้วขอบอกอีกอย่างนะครับ เครื่องเสียงพวกนี้ราคาตกยากมากครับ รอไปเหอะ10ปี
แล้วไปหาดูรุ่นได้เลยครับ รุ่นนี้รุ่นอะไรหล่ะ หาดูเลยครับว่าราคามือสองอยู่ที่เท่าไหร่เชื่อผมสิราคาถูกกว่ามือหนึ่ง แค่1000  แปลว่า ราคามันไม่ตกเลยถึงแม้จะเป็นมือสอง ที่พูดเนี่ยไม่มีส่วนได้เสียอะไรนะครับ
แล้วไม่รู้จักเจ้าของกระทู้ด้วย ที่พูดคือผมคนเล่นเครื่องเสียยงของโซนี่เหมือนกัน ชุดโฮมผมก็เล่น
แต่ขายไปแล้ว  ผมว่านะ คุ้มครับชุดนี้น่าจะลดสักนิดหน่อยออกแน่นอน แล้วขอบอกอีกอย่าง
ที่บอกว่าไปซื้อชุดใหญ่ดีกว่าไม๊ เสียงเน่ามากครับไอ้ที่ว่าลำโพงใหญ่ๆมีเยอะๆจัดเต็มๆ เน่ามาก
ของโซนี่เบสนุ่มลึกเสียงโดยรวมไม่แข็งและกระหึ่มมากบ้านพังอ่ะถ้าเปิดเพลงเพราะเสียงก็ไสมาก
ไช่เลย55555+  ยิงฟันยิ้ม ;Dพูดยาวไปแล้วขออภัย ถ้าผมไม่มีอยู่แล้ว ผมไปรับมาแระ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณมากคับความเห็นตรงกันผมอยากได้ราคาดี คนซื้ออยากได้ของดีราคาถูกบางคนต่อ
โหดถ้าเป็นภาษาบ้าน ฮื้อบ่าดายเลยเอาก่อ 555 ลดนิดหน่อยคับ

nova dash
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2012, 07:51:03 »

ดันหน่อย

nova dash
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 08:51:11 »

up เรื่อยๆคับ

newtonha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 11:32:45 »

ขายแยกก่อครับ อยากได้ซับครับ ถ้าแยกขอราคาโตยครับ
banana boat
มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 12:53:08 »

เยี่ยม
banana boat
มัธยม
**

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 12:57:22 »

บ้านผมก็มีชุดนึงแต่ไม่ใช่รุ่นนี้
ยิ่งดังยิ่งบวมไม่แน่นเลยโซนี่เนี่ย สู้ไอว่า ไม่ได้เลย
nova dash
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2012, 12:31:11 »

บ้านผมก็มีชุดนึงแต่ไม่ใช่รุ่นนี้
ยิ่งดังยิ่งบวมไม่แน่นเลยโซนี่เนี่ย สู้ไอว่า ไม่ได้เลย

เป็นแอมตัวใหม่คับเปิดสุดๆเสียงไม่ตกไม่เพี้ยนคับ แล้วแต่ท่านชอบไอว่าก็เรื่องของท่านชอบใครชอบมันดีกว่า

nova dash
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2012, 13:30:33 »

ขอดันหน่อยคับ

จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2012, 14:15:34 »

อะไรบวมหรอครับ เฮ่อๆ  หมาที่บ้านฉี่ไส่หรือป่าวครับมันถึงบวม ยิงฟันยิ้ม
aimwara2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2012, 09:50:24 »

SONY  ก็มาตรฐานดี  แต่ถ้าชอบเสียงนุ่มก็ต้อง  AIWA ล่ะครับ  หรือไม่ก็  yamaha  ไม่เลย  ราคานี้ถือว่าเหมาสมครับ 
nova dash
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2012, 12:44:57 »

8500 บาท.-   แพงไปไหมครับท่านๆ 

SONY  MHC-GZR888D  ของใหม่  12000 เองครับๆท่าน  มีจอ LCD  มีช่องเสียบ USB   ด้วย ครับๆ

600W RMS, 6600W P.M.P.O.
7-Inch LCD Display
3 DVD/VCD/CD Changer with MP3 and Xvid® Playback
USB Direct MP3 Recording and Playback Function
USB Movie Playback (Xvid® and MPEG-4 Simple Profile)
GROOVE/Z-GROOVE Bass Boost Function

ผมขายพร้อมซัฟคับไม่เอาเอาแต่ตัวเครื่องก็ไดรวมัฟนะคับ ผมซื้อซัฟมา4990 ถ้าจะเอาตัวนี้ที่ท่านว่ามาผมขายตัวเครื่องห้าพันลดนิดหน่อยคับ ซัฟตัวนี้ตัวล่าสุดคับตอนนี้หายากมากๆ

nova dash
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 22:58:13 »

กลับมาอีกแว้ว

Nano_gamer
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2013, 00:14:16 »

สนใจแลก ไหมครับ ผมซื้อมาไม่ถึงปี กล่องอยู่ครบ เสียงไม่ต้องพูดถึง ดีมากๆดู รีวิวได้

แต่ขอไปฟังเสียง ที่ศูนย์ SONY ก่อนนะครับ พอดีไม่เคยเล่นยีห่อนี้  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

@ที่อยากเปลียนเพราะ เจ้า NX-F7เสียงดีมากๆ ในการฟังเพลง
+แต่ขอเสียคือ ร้องคาราโอเกะ เสียงคนร้องมันแปลกๆ แล้วเวลาคนมันร้องไมค์
ลำโพงแทบแตก คือ เสียดายเครื่องเสียงเวลาพวกขี้เหลามันร้องกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อาจเป็นเพราะใช้งานผิดที่ผิดทาง ใกลสงกรานต์มาอีก

++++ รีวิว ++++
http://hdplayerthailand.com/review_detail.asp?topic_id=309

JVC Sophisti NX-F7

- ถอดรหัสระบบเสียงรอบทิศทางแบบ Dolby Digital/DTS Decoder
        ช่องรับ : 2.1 Ch
  ช่องรับเสียง : ออปติคอล
กำลังขยาย : 7,000 วัตต์ (P.M.P.O)
- กำลังขยาย : เล่นภาพ : DVD-Audio,DVD-Video, DVD-RW, DVD-R,DVD-R DL+RW, +R, CD, CD-R/RW, SVCD/VCD,MP3/WMA/WAV/  
ภาพนิ่ง JPEG (CD-R/RW,DVD-R/RW,USB), MPEG-1/2/4(CD-R/RW,DVD-R/RW,USB), DivX ((CD-R/RW,DVD-R/RW,และDivX>)
- กรวยลำโพงทำจากไม้ / ทรงโดม
- ระบบเสียงรอบทิศจากลำโพงด้านหน้า Front Surround digital Surround
- K2 Technology เฉพาะจาก JVC เพื่อเสียงคุณภาพสูงสุด
- ช่องจ่าย : ภาพและเสียงดิจิตอล HDMI CEC (1080P/720P)
- USB Host With Music Clipping บันทึกเสียงที่กำลังเล่นผ่านช่อง USB ได้ทันที
- สามารถจ่ายสัญญาณภาพสีในระบบ PAL/NTSC แบบ Progressive Scan.ให้ความละเอียดภาพสูง
- Surround(DANCE/HALL/STADIUM)และ Sound โหมด(ROCK,POP,CLASSIC)แผ่นด้านหน้าสามารถเคลื่อนไหวได้
- หัวอ่านอัจฉริยะ Dragonpick สามารถเล่นแผ่นในตลาดได้ทุกแผ่น
- ระบบ DVD Rocket startเล่นภาพแรกได้ภายใน 4วินาที
- Surround(DANCE/HALL/STADIUM)และ Sound โหมด(ROCK,POP,CLASSIC)แผ่นด้านหน้าสามารถเคลื่อนไหวได้
- ฟังชั่น Karaoke Scoring และ Calorie Display เพิ่มความสนุกในขณะร้องเพลงคาราโอเกะมากยิ่งขึ้น

เรื่องของเสียงจาก NX-F7 นั้นถือว่าเป็นจุดแข็งของซีรี่ส์นี้เลยทีเดียวเนื่องจาก Wood Cone ที่เป็นนวัตกรรมแห่งธรรมชาติของ JVC ที่นำวัสดุจากธรรมชาติมาดัดแปลง เพื่อผสานภาพลักษณ์ของธรรมชาติลงไปในเส้นเสียงที่ออกมาให้มากที่สุด เหมือนในรุ่น EX-A3 ที่คุณ ชานม เคยรีวิวให้ท่านผู้อ่านได้รับชมกันไปแล้ว (อ่านรีวิว JVC EX-A3 คลิ๊ก) นอกจากนี้ยังมีฟังก์ชั่น K2 ที่ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพของไฟล์ lossy ให้เทียบเท่า lossless
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มีนาคม 2013, 00:51:56 โดย Nano_Gamer » IP : บันทึกการเข้า

095-6971238
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์