เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 01:34:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เจอแบบนี้ก็เสียอารมณ์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เจอแบบนี้ก็เสียอารมณ์  (อ่าน 1395 ครั้ง)
goppy
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 16:58:07 »

เรื่องมันมีอยู่ว่าเมื่อวาน ผมได้ลงประกาศขายรถในเว็บนี้แหละ แล้วก็มีน้องคนนึงเค้าสนใจโทรติดต่อมา ตอนแรกผมกะจะขายให้กับอีกคนหนึ่งซึ่งเค้ามาดูรถก่อนแต่เค้าอยู่เชียงคำ แต่น้องคนนี้เค้าอยู่เชียงรายก็เห็นว่าใกล้เวลาโอนรถอะไรมันจะได้ง่าย ประกอบกับผมเข้าไปทำธุระในในเมืองพอดี เลยได้เอารถไปให้น้องเค้าดู น้องก็ชอบเลยตกลงราคาซื้อขายกัน และเมื่อเช้าแฟนน้องคนนี้ก็โทรมาบอกว่าให้ผมเอาเกสารทั้งหมดไปให้ที่ร้านเค้าก่อนเที่ยงผมก็ตกลงขับรถเอาเอกสารไปให้รวมทั้งให้น้องเค้าลองขับรถเลย พอได้ลองรถแล้ว น้องผู้หญิงเค้าทำหน้าไม่อยากได้ แต่ว่าน้องเค้าก็ไม่พูดอะไร ผมก็เลยไปจัดการเกี่ยวกับรถของผมให้เรียบร้อยกะว่าจะได้ไม่มีปัญหาในวันที่น้องเค้าจะเอารถ แต่พอตอนเย็น น้องเค้าโทรมาบอกว่า ไม่เอาแล้วซะงั้นสาเหตุคือน้องเค้าจัดไฟแนนซ์ได้แค่4ปี ผ่อนไม่ไหว ผมทางผมก็ไม่ว่าอะไรแต่คาใจตรงที่ ถ้าน้องไม่เอาตั้งแต่ตอนลองรถน้องทำไมไม่พูดตอนนั้นเลยแถมยังเอาเอกสารไว้อีก แถมผมเสียเวลาทำมาหากินไปเป็นครึ่งค่อนวัน เซงมากมาย แต่ไม่เป็นไรเพราะคนเชียงคำเค้าเอาแน่นอนละ แต่วันหลังถ้าไม่เอาก็บอกกันตรงๆเลย คนเราค้าขายเหมือนกันน่าจะรู้ๆกันอยู่นะครับ

ร้าน บีบี โฟน หน้าโรงเรียนอนุบาลห้วยสัก ขายปลีก-ส่งอุปกรณ์มือถือ ตำแหน่ง ลูกจ้างเมียครับ
goppy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 17:01:51 »

ลืมบอกไปว่าน้องเค้าจัดไฟแนนซ์รถคันนี้ได้220000 แต่ผมขายแค่215000 รวมทั้งจะจัดการเรื่องค่าทำสํญญา รวมทั้งจัดการตำหนิของรถให้ ถ้าจะผ่อนน้อยลงก็ควรดาวน์อีกนิดหน่อยจะได้ผ่อนสบายๆ ใช่ไหมครับทุกท่าน

ร้าน บีบี โฟน หน้าโรงเรียนอนุบาลห้วยสัก ขายปลีก-ส่งอุปกรณ์มือถือ ตำแหน่ง ลูกจ้างเมียครับ
thirasak
ชั้นประถม
*

--

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 20:53:29 »

จริงด้วยๆ ยิงฟันยิ้ม
kurozaki
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 21:47:13 »

อืม..นะ
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 22:00:27 »

ผมก้เจอเมื่อวาน มาลองรถนะว่าเอาแน่นอน พรุ่งนี้มาเอา ดีนะให้มัดจำไว้ ไม่มาเอาเลยยึดเงินมัดจำเลย ต้องแบบนี้ครับ จะได้ไม่เสียเวลาครับ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 22:04:25 »

ผมก้เจอเมื่อวาน มาลองรถนะว่าเอาแน่นอน พรุ่งนี้มาเอา ดีนะให้มัดจำไว้ ไม่มาเอาเลยยึดเงินมัดจำเลย ต้องแบบนี้ครับ จะได้ไม่เสียเวลาครับ

บริการซ่อม เช่า ขาย รถโฟล์คลิฟท์ จำหน่ายรถแบคโฮ รถแทรกเตอร์ รถกอล์ฟ  อะไหล่ต่างๆ 089-9983959
goppy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 22:18:36 »

ตอนแรกน้องผู้ชายมาดูรถบอกเอาแน่นอนถามกับเราว่าจะเอามัดจำเลยมั้ยเรา
ก็เกรงใจน้องเลยบอกว่าไม่เป็นไรยังไม่เอาก็ได้เพราะคนเชียงคำจะมาดูพรุ่งนี้
ถ้ารู้งี้เอามัดจำมาเลยก็ดีอ่ะ 555

ฟองเบียร์สีชมพู
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 22:36:41 »

ตอนแรกน้องผู้ชายมาดูรถบอกเอาแน่นอนถามกับเราว่าจะเอามัดจำเลยมั้ยเรา
ก็เกรงใจน้องเลยบอกว่าไม่เป็นไรยังไม่เอาก็ได้เพราะคนเชียงคำจะมาดูพรุ่งนี้
ถ้ารู้งี้เอามัดจำมาเลยก็ดีอ่ะ 555

อะไรที่ตัดสินใจไปแล้ว  จงยอมรับผลของการตัดสินใจนั้น
ไม่ว่าจะดีหรือร้าย เพราะย้อนกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว
แต่สามารถเรียนรู้จากมันได้
A1
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 22:49:06 »

ขอออกความเห็นนิดหน่อยครับ
  อ่านแล้วก็พอเข้าใจอย่างที่เข้าใจคือว่า...ระหว่างคนซื้อกะคนขายคิดในส่วนของตัวเองมากกว่า ลืมนึกไปว่าอีกคนเขาคิดอย่างไร...เช่นกันคนขายแน่นอนอยากขาย..คนซื้อเมื่อได้ลองรถแล้วความรู้สึกเปลี่ยนไปจากตอนที่ยังไม่ได้ลอง...คือมันเกิดขึ้นได้ครับ..เราลองมองตัวเราเองบ้างบางทีมันก็มีครับเห็นแล้วชอบมากๆแต่ลองขี่แล้วมันไม่ใช่..ที่เขาไม่กล้าบอกตอนนั้น
ลองนึกไปอีกนิดครับหลายๆคนเป็นคนขี้เกรงใจ ...ไม่พูดหรือไม่ก็บอกว่าเอาๆแล้วก็เงียบไป...คนแบบนี้ก็มีเยอะครับ
แต่ถ้าเราเข้าใจมากกว่านี้มองท่าทีตอนที่เขาทดลองขี่แล้วไม่สนใจซึ่งตัวเราเองก็พอจะดูออก..ถามตรงๆไปเลยชอบมั้ย
ไม่ชอบก็บอกได้ไม่เป็นไร..ก็น่าจะจบตอนนั้น และนี่คือการมองให้กว้างคิดถึงในส่วนของเขาและเรา..ผมว่าเป็นเรื่องธรรมดามากๆไม่น่าจะทำให้เสียอารมณ์เลยสักนิด
  ขอบคุณครับ
goppy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 23:09:42 »

ผมก็ถามไปแล้ว แต่น้องเค้าก็บอกว่าชอบ แต่อยู่ๆก็เปลี่ยนใจ เพราะผมเป็นคนประเภท ชอบก็บอก ไม่ชอบก็บอกไม่ต้องมากั๊กให้เสียเวลา มิน่าล่ะมีคนบอกว่าคนเมืองอย่างพวกเราน่ะค้าขายรวยยากเพราะนิดๆหน่อยๆก็ไม่เาอ ไม่เป็นไร ถ้าเป็นคนจีน บาท สลึงเอาหมด เลยทำให้รู้ว่าคนจีนรวยได้เพราะอย่างนี้นี่เอง

ChawThaiLue
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 23:15:59 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับ.ชื้อน้ำมันพืชเก่า(ที่ใช้แร้ว) รวมทั้งน้ำมันหมู.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=961105.msg10158584#msg10158584
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 23:22:36 »

ผมก็ถามไปแล้ว แต่น้องเค้าก็บอกว่าชอบ แต่อยู่ๆก็เปลี่ยนใจ เพราะผมเป็นคนประเภท ชอบก็บอก ไม่ชอบก็บอกไม่ต้องมากั๊กให้เสียเวลา มิน่าล่ะมีคนบอกว่าคนเมืองอย่างพวกเราน่ะค้าขายรวยยากเพราะนิดๆหน่อยๆก็ไม่เาอ ไม่เป็นไร ถ้าเป็นคนจีน บาท สลึงเอาหมด เลยทำให้รู้ว่าคนจีนรวยได้เพราะอย่างนี้นี่เอง

แต่คนเมืองเราก็อยู่ได้ด้วยถ้อยทีถ้อยอาศัยนะคะ ไม่ได้จ้องแต่จะเอาจ้องแต่จะรวยอย่างเดียว  ที่เห็นชัดที่สุดคือ  ไม่มีคนเมืองเรา ไปตั้งหลักแหล่งอยู่ในถิ่นของคนจีนเลยก็ว่าได้
หรือว่าคุณไม่ได้อยู่ในสังคมคนเมืองที่คุณกำลังพูดถึง  ฮืม

เข้าใจความรู้สึกของคุณดีนะคะ  หากคุณต้องการมาระบาย  ก็ระบายได้  แต่อย่าอ่านคอมเม้นท์คนอื่นแล้วเก็บมาเป็นอารมณ์  เพราะไม่งั้น คุณก็คงจะยิ่งอัดอั้นยิ่งขึ้นกว่าเดิม  ต่างคนต่างความคิด ต่างทัศนะ  จะให้คิดเหมือนคุณหมดก็คงยาก และจะไม่ให้เค้าแสดงความคิดเห็นก็คงยิ่งยากกว่า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
Ironmaiden

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 23:51:00 »

เรื่องธรรมดาครับ...แต่ก็เข้าใจครับว่าหงุดหงิด...ก็ต้องระบายบ้าง
goppy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2012, 00:16:20 »

แต่คนเมืองเราก็อยู่ได้ด้วยถ้อยทีถ้อยอาศัยนะคะ ไม่ได้จ้องแต่จะเอาจ้องแต่จะรวยอย่างเดียว  ที่เห็นชัดที่สุดคือ  ไม่มีคนเมืองเรา ไปตั้งหลักแหล่งอยู่ในถิ่นของคนจีนเลยก็ว่าได้
หรือว่าคุณไม่ได้อยู่ในสังคมคนเมืองที่คุณกำลังพูดถึง  ฮืม

เข้าใจความรู้สึกของคุณดีนะคะ  หากคุณต้องการมาระบาย  ก็ระบายได้  แต่อย่าอ่านคอมเม้นท์คนอื่นแล้วเก็บมาเป็นอารมณ์  เพราะไม่งั้น คุณก็คงจะยิ่งอัดอั้นยิ่งขึ้นกว่าเดิม  ต่างคนต่างความคิด ต่างทัศนะ  จะให้คิดเหมือนคุณหมดก็คงยาก และจะไม่ให้เค้าแสดงความคิดเห็นก็คงยิ่งยากกว่า

ผมก็คนเมืองนั่นแหละเิกิดกรุงเทพแต่อยู่เชียงรายตั้งแต่2ขวบ อู้กำเมืองคล่องกว่าภาษากลาง แต่แค่ยกคำพูดคนอื่นมาเฉยๆน่่ะครับ แค่กลัวเค้าจะเอาเอกสารไปใช้เฉยๆน่ะครับ ขอโทษด้วยละกันครับที่ทำให้ท่านไม่สบายใจ

หน้า: [1] พิมพ์