เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 14:21:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 53 พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม  (อ่าน 261425 ครั้ง)
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #100 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2012, 11:48:29 »

ปรึกษา ท่านแมงมุมหน่อยคับ พอดียากได้บ้าน ผมทำงานอยู่ที่โรงแรมดุสิต เชียงราย ตอนนีเงินเดือนประมาน8000 บาท ปีหน้าเห็นว่าโรงแรมจะปรับคนละ300 บาท เชอวิสเดือนหนึ่งก็ไม่ต่ำกว่า2000บาท
สมมุติผมยากได้บ้านหลังนี้  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=182438.0
ต้องใช้ไรหลักฐานไรมั้งคับ มีพี่ชายแท้ๆทำงานเป็นผู้จัดการปัั้้ม PT เงินเดือนประมาน 13000 โสนดที่ดินประมาน150ตารางวา ของคุณแม่ พอจะใหวใหมครับ 2คนพี่น้องไม่ติดกู้อะไรเลยครับ แม่ช่วยค่าห้องพักเดือนละ 3000 แม่มีแฟนเป็นคนต่างชาติ จดทะเบียนสมรส10กว่าปีแล้วครับได้เงินเดือน 30000 พอที่จะกู้ชื้อบ้านได้ใหมครับ หรือชื้อที่ดินมาปลูกบ้านเองได้ปล่าวครับ พอดีไม่มีเงินดาว นะคับ
แต่สามารถส่งค่างวดบ้านได้ประมานเดือนละ8000 พอดีเสียดายเช่าห้องพักอยุ่เดือนละ3000 เอาไปเช่าผ่อนบ้านดีกว่า ผมอายุ27ปี ตอนนี้ส่งรถเก่งอยู่ 1คันส่ง2คนแฟน เหลืออีก4ปี เงินเหลือต่อเดือน5000 +แม่ช่วยค่าห้องพัก3000 ผ่อนได้ประมาน 8000ครับเยอะกว่านี้ก็ได้นิดหน่อย พอจะได้ใหมครับ รบกวนปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ ฝันยากมีบ้านกับเขาไม่ยากเช่าห้องอยู่ครับเสียดายเงิน

อ่านแล้วงงมาก .... หลายเงื่อนไข หลายบุคคลเหลือเกิน

เอกสารที่ต้องเตรียม ให้โหลดจากไฟล์ชื่อ "เคหะ" ที่ผมแนบไว้ที่หน้าแรกได้เลยครับ

สินเชื่อเคหะ ให้กู้ได้ไม่เกิน 25ปี คำนวณเงินงวดจากไฟล์คำนวณเงินงวดที่ผมแนบไว้ที่หน้าแรกได้เลยครับ

--------------------------------

ดูโดยรวม อาจจะต้องกู้ร่วมกับพี่ชายนะครับ เพราะถ้ากู้ 1.4 ล้าน ต้องส่งราวๆ 13,000.-

ส่วนคุณแม่ ถ้าจะเอามากู้ร่วม ต้องมีรายได้จากอาชีพที่ทำครับ ถ้าเป็นรายได้จากการช่วยเหลือจากสามีต่างชาติ จะให้แนะนำให้มากู้ครับ...

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
balltim
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #101 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2012, 20:33:11 »

ปรึกษา ท่านแมงมุมหน่อยคับ พอดียากได้บ้าน ผมทำงานอยู่ที่โรงแรมดุสิต เชียงราย ตอนนีเงินเดือนประมาน8000 บาท ปีหน้าเห็นว่าโรงแรมจะปรับคนละ300 บาท เชอวิสเดือนหนึ่งก็ไม่ต่ำกว่า2000บาท
สมมุติผมยากได้บ้านหลังนี้  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=182438.0
ต้องใช้ไรหลักฐานไรมั้งคับ มีพี่ชายแท้ๆทำงานเป็นผู้จัดการปัั้้ม PT เงินเดือนประมาน 13000 โสนดที่ดินประมาน150ตารางวา ของคุณแม่ พอจะใหวใหมครับ 2คนพี่น้องไม่ติดกู้อะไรเลยครับ แม่ช่วยค่าห้องพักเดือนละ 3000 แม่มีแฟนเป็นคนต่างชาติ จดทะเบียนสมรส10กว่าปีแล้วครับได้เงินเดือน 30000 พอที่จะกู้ชื้อบ้านได้ใหมครับ หรือชื้อที่ดินมาปลูกบ้านเองได้ปล่าวครับ พอดีไม่มีเงินดาว นะคับ
แต่สามารถส่งค่างวดบ้านได้ประมานเดือนละ8000 พอดีเสียดายเช่าห้องพักอยุ่เดือนละ3000 เอาไปเช่าผ่อนบ้านดีกว่า ผมอายุ27ปี ตอนนี้ส่งรถเก่งอยู่ 1คันส่ง2คนแฟน เหลืออีก4ปี เงินเหลือต่อเดือน5000 +แม่ช่วยค่าห้องพัก3000 ผ่อนได้ประมาน 8000ครับเยอะกว่านี้ก็ได้นิดหน่อย พอจะได้ใหมครับ รบกวนปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ ฝันยากมีบ้านกับเขาไม่ยากเช่าห้องอยู่ครับเสียดายเงิน

อ่านแล้วงงมาก .... หลายเงื่อนไข หลายบุคคลเหลือเกิน

เอกสารที่ต้องเตรียม ให้โหลดจากไฟล์ชื่อ "เคหะ" ที่ผมแนบไว้ที่หน้าแรกได้เลยครับ

สินเชื่อเคหะ ให้กู้ได้ไม่เกิน 25ปี คำนวณเงินงวดจากไฟล์คำนวณเงินงวดที่ผมแนบไว้ที่หน้าแรกได้เลยครับ

--------------------------------

ดูโดยรวม อาจจะต้องกู้ร่วมกับพี่ชายนะครับ เพราะถ้ากู้ 1.4 ล้าน ต้องส่งราวๆ 13,000.-

ส่วนคุณแม่ ถ้าจะเอามากู้ร่วม ต้องมีรายได้จากอาชีพที่ทำครับ ถ้าเป็นรายได้จากการช่วยเหลือจากสามีต่างชาติ จะให้แนะนำให้มากู้ครับ...
เงินเดือนผม8000 พี่ชาย12000 คุณแม่ชาวต่างชาติให้เดือนละ30000 แบบให้เงินสดไมไ่ด้เข้าธนาคาร (จะมีปัญหาไรใหมครับ) ทุกเดือนแม่ก็จะช่วยค่าห้องพักเดือนละ3000 พอจะอนุมัติ ใหมครับ
กู้1500000 25ปี จากที่คำนวนที่ให้มาผ่อนตกอยู่เดือนละ  7469 บาท ไช่ใหมครับ ผ่อนสบายคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กรกฎาคม 2012, 20:44:53 โดย balltim » IP : บันทึกการเข้า
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #102 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2012, 22:09:43 »

สมมุติผมยากได้บ้านหลังนี้  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=182438.0

เงินเดือนผม8000 พี่ชาย12000 คุณแม่ชาวต่างชาติให้เดือนละ30000 แบบให้เงินสดไมไ่ด้เข้าธนาคาร (จะมีปัญหาไรใหมครับ) ทุกเดือนแม่ก็จะช่วยค่าห้องพักเดือนละ3000 พอจะอนุมัติ ใหมครับ
กู้1500000 25ปี จากที่คำนวนที่ให้มาผ่อนตกอยู่เดือนละ  7469 บาท ไช่ใหมครับ ผ่อนสบายคับ

• ไม่ได้ส่ง 7,469 นะครับ ส่งราวๆ 11,000.- บาท

• เงินที่คุณแม่ช่วย จะไม่นำมาคิดครับ เพราะต้องเป็นรายได้การประกอบอาชีพ ดังนั้นเงินเดือนคุณ 8,000.-บาท เงินเดือนพี่ชาย 12,000.-บาท รวมมีเงินเดือน 20,000.-

หักหนี้สินอื่นๆที่มี = ฮืม?

หักค่ากิน ค่าใช้ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ = ??

คงเหลือ = ฮืม ส่งธนาคารเดือนละ 11,000.- นะครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
999
*

« ตอบ #103 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 10:10:54 »

พี่แมงมุมครับ รบกวนถามนิดนึง คือว่าตอนนี้ยังเรียนอยู่ ต้องการกู้เงินธนาคารออมสินไปลงทุนขายของสักสามถึงสี่หมื่นบาท ขอแม่ได้มาสองหมื่น ขาดอีกสามหมื่นอ่ะครับ
รายรับที่ได้เดือนๆนึง หกถึงเจ็ดพันบาท จะสามารถกู้ได้ไหมครับ
ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
banta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #104 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 14:01:11 »

ใช้บัญชีออมสินอยู่ อยากไปทำธุรกิจที่บ้าน ผม รอ กู้สาขาไกล้บ้าน นะ  ยิงฟันยิ้ม

สรุปผลการประชุม
คณะกรรมาธิการวิสามัญพิจารณาร่างพระราชบัญญัติงบประมาณรายจ่าย
ประจำปีงบประมาณ  พ.ศ.  ๒๕๕๖
ครั้งที่  ๗
วันพฤหัสบดีที่  ๗  มิถุนายน  ๒๕๕๕
ณ  ห้องประชุมงบประมาณ  ชั้น  ๓  อาคารรัฐสภา  ๓

- กรรมาธิการได้ตั้งข้อสังเกตในเรื่องวิสัยทัศน์ด้านสังคมและสิ่งแวดล้อมของธนาคารออมสินเห็นว่า
ควรมีการขับเคลื่อนเพื่อให้เป็นองค์กรที่โดดเด่นและได้ตั้งข้อสังเกตในเรื่องการขยายสาขาอยากให้ธนาคาร
ออมสินขยายสาขาเพิ่มในอำเภอเวียงแก่นและอำเภอขุนตาล จังหวัดเชียงราย

ที่มา http://www.parliament.go.th/ewtcommittee/ewt/ext_budget2556/download/article/article_20120608150342.pdf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 14:09:15 โดย banta » IP : บันทึกการเข้า

มาอำเภอขุนตาล เชียงราย มาพักที่ต้นพร้าวรีสอร์ท
ตรงข้าม อบต.ต้า ติดต่อสอบถาม 084-1752845
Bigonecctv
ชั้นประถม
*

« ตอบ #105 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 14:08:38 »

อย่างผมไม่ได้ทำงานประจำ  แต่ผมขายของคลองถม ถนนคนเดิน

รายได้ไม่ตำกว่า  15000 บาท / ต่อเดือน  (กรณีนี้สามารถกู้ได้ไหมคับ )

ผมเดินเงินในบัญชีของกสิกรตลอด   อย่างนี้พอจะได้ไหมคับ

ถ้าได้ PM มาคับ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #106 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 16:32:37 »

พี่แมงมุมครับ รบกวนถามนิดนึง คือว่าตอนนี้ยังเรียนอยู่ ต้องการกู้เงินธนาคารออมสินไปลงทุนขายของสักสามถึงสี่หมื่นบาท ขอแม่ได้มาสองหมื่น ขาดอีกสามหมื่นอ่ะครับ
รายรับที่ได้เดือนๆนึง หกถึงเจ็ดพันบาท จะสามารถกู้ได้ไหมครับ
ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ยังไม่ได้นะครับ ....

เพราะว่ายังไเรียนอยู่เลย ....

ถึงแม้ว่ารายได้จะมีพอส่งก็ตามนะครับ .....

ผมแนะนำว่า ยืมชื่อคุณแม่มากู้ แล้วค่อยผ่อนส่งท่านเป็นเดือนเอาดีกว่าครับ ...

.

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #107 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 16:34:39 »

ใช้บัญชีออมสินอยู่ อยากไปทำธุรกิจที่บ้าน ผม รอ กู้สาขาไกล้บ้าน นะ  ยิงฟันยิ้ม

สรุปผลการประชุม
คณะกรรมาธิการวิสามัญพิจารณาร่างพระราชบัญญัติงบประมาณรายจ่าย
ประจำปีงบประมาณ  พ.ศ.  ๒๕๕๖
ครั้งที่  ๗
วันพฤหัสบดีที่  ๗  มิถุนายน  ๒๕๕๕
ณ  ห้องประชุมงบประมาณ  ชั้น  ๓  อาคารรัฐสภา  ๓

- กรรมาธิการได้ตั้งข้อสังเกตในเรื่องวิสัยทัศน์ด้านสังคมและสิ่งแวดล้อมของธนาคารออมสินเห็นว่า
ควรมีการขับเคลื่อนเพื่อให้เป็นองค์กรที่โดดเด่นและได้ตั้งข้อสังเกตในเรื่องการขยายสาขาอยากให้ธนาคาร
ออมสินขยายสาขาเพิ่มในอำเภอเวียงแก่นและอำเภอขุนตาล จังหวัดเชียงราย

ที่มา http://www.parliament.go.th/ewtcommittee/ewt/ext_budget2556/download/article/article_20120608150342.pdf

ในส่วนอ.ขุนตาล บอกได้แค่ว่าจะเปิดเร็วๆนี้ครับ ส่วนเปิดที่ไหน เปิดเมื่อไหร่ ไม่สามารถตอบได้ครับ แหะๆ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #108 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 16:36:39 »

อย่างผมไม่ได้ทำงานประจำ  แต่ผมขายของคลองถม ถนนคนเดิน

รายได้ไม่ตำกว่า  15000 บาท / ต่อเดือน  (กรณีนี้สามารถกู้ได้ไหมคับ )

ผมเดินเงินในบัญชีของกสิกรตลอด   อย่างนี้พอจะได้ไหมคับ

ถ้าได้ PM มาคับ

ตอบ PM แล้วครับ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #109 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 10:18:44 »

.

เอ่อ ... มีคนโทรหาแมงมุมครับ มาขอกู้กับแมงมุมครับ

แมงมุมไม่ได้ให้กู้นอกระบบนะครับ

แมงมุมแค่ตอบปัญหาให้กับผู้ที่สนใจใช้บริการธนาคารออมสินเฉยๆนะครับ

---------------------------

ปล.ถ้ากู้จากผม ผมคิดดอกใจดี แต่ยึดทรัพย์โหดนะครับ  อิอิอิอิ

.

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #110 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2012, 18:17:42 »

พรุ่งนี้ที่เซนทรัล มีงาน รัฐบาลพบประชาชน แมงมุมประจำบู๊ตออมสินนะครับ เจอก็ทักกันบ้าง ถามเรื่องสินเชื่อก็ได้

@MY DRESS
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด !!

« ตอบ #111 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2012, 01:44:59 »

พรุ่งนี้ที่เซนทรัล มีงาน รัฐบาลพบประชาชน แมงมุมประจำบู๊ตออมสินนะครับ เจอก็ทักกันบ้าง ถามเรื่องสินเชื่อก็ได้

มีเมื่อไหร่ค่ะ จะเข้าไปดูค่ะ !!  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

@MY DRESS เสื้อผ้าแฟชั่นอัพเดทใหม่ทุกสัปดาห์
Accessory ใหม่ๆแบบดาราใส่ จำหน่ายทั้งปลีกและส่งจ้า
0827976933 จ.คลองถมบ้านดู่ อ.ถนนคนเดินบ้านดู่ พ.หน้ามอแม่ฟ้าหลวง พฤ.คลองพาน ศ.มอพะเยา ส-อ ในเมือง
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #112 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2012, 15:46:48 »

มีเมื่อไหร่ค่ะ จะเข้าไปดูค่ะ !!  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

---------------------

ช้าไปแล้วครับ ..... งานเลิกแล้วครับ - -*

---------------------

วันนี้ - 30 สิงหาคมนี้ ฝากสลากออมสิน ทุกๆ 10,000.-บาท ลุ้นรับของรางวัลใหญ่ เช่น IPAD ฯลฯ

และวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ที่ 31/สิงหาคม และ 1 - 2 กันยายนนี้ พบกับงาน สลากสัญจรธนาคารออมสินด้วยนะครับ

แมงมุมก็ไปงานนี้อีกด้วยยยย

นอกจากเรื่องสลาก ก็ถามสินเชื่อได้ด้วย 555+

.

chomodo
มัธยม
**

« ตอบ #113 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 00:21:13 »

ท่านแมงมุมขอปรึกษาสักหน่อยนะครับ คือเรากู้แล้วจ่ายช้าไปหลายเดือนจะมีผลอะไรมั้ยครับ ช้ากี่เดือนถึงมีปัญหาอ่ะครับ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #114 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 07:00:53 »

ท่านแมงมุมขอปรึกษาสักหน่อยนะครับ คือเรากู้แล้วจ่ายช้าไปหลายเดือนจะมีผลอะไรมั้ยครับ ช้ากี่เดือนถึงมีปัญหาอ่ะครับ

มีสิครับ .... เมื่อผิดสัญญา

ถ้าไม่เกิน 3 เดือน จะ ถูกติดตามทวงถาม + ปรับเพิ่มอัตราดอกเบี้ย (ดอกเบี้ยปรับ)

ถ้าเกิน 3 เดือนไปแล้ว มาเจรจาประนอมหนี้ และปฏิบัติตามข้อตกลงใหม่อย่างเคร่งครัด ก็ยังพอคุยกันได้

แต่ถ้าเจรจาประนอมหนี้แล้ว ไม่ปฏิบัติตาม ธนาคารจะดำเนินคดี ตั้งแต่ ฟ้องผู้กู้ ฟ้องผู้ค้ำ ยึดทรัพย์ผู้กู้และผู้ค้ำ ออกขายทอดตลาด
และสืบทรัพย์ยึดทรัพย์ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะได้เงินต้นและดอกเบี้ยและค่าใช้จ่ายทุกอย่างคืนครบทุกบาททุกสตางค์ครับ

-------------------------

แต่ไม่ว่าจะอยู่ในระหว่างขั้นตอนไหนก็ตาม จะมีประวัติในข้อมูลเครดิต ครับ

-------------------------

ปล.แมงมุมอยู่ในส่วนของอนุมัติสินเชื่อ ข้อมูลอาจไม่กระจ่าง ต้องติดต่อฝ่ายเร่งรัดหนี้สินของธนาคารครับ

.

►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #115 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2012, 14:33:35 »

ถามหน่อยครับ ออมสินไม่มีนโยบาย กู้เงิน เอาที่ดินของตัวเองค่ำประกันหรอครับ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #116 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2012, 21:31:52 »

ถามหน่อยครับ ออมสินไม่มีนโยบาย กู้เงิน เอาที่ดินของตัวเองค่ำประกันหรอครับ

มีสิครับ ปล่อยสินเชื่อแบบนี้ปีนึงหลายร้อยรายนะครับ เฉพาะในเชียงรายอย่างเดียวนะ

ที่ดินต้องมีไฟฟ้า และทางสาธารณะครับ ถึงจะรับเป็นหลักประกัน

amoxys
สักลายมือเศรษฐีเชียงราย อ.โอ๋
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #117 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 11:52:52 »

มีเพื่อนทำธุรกิจส่วนตัว ทั้ง3คนค้ำให้กันเองได้ไหมครับ
เป็ฯร้านคอม โรงพิมพ์ ร้านอาหาร แบบนี้อ่ะครับ
หรือต้องใช้คนค้ำที่มีเงินเดือนประจำเท่านั้นครับ

สักลายมือเศรษฐีเชียงราย  อ.โอ๋ 
สอบถาม:จองคิว: โทร: 062-7964771
line: tanankorn168
เว็บไซต์ https://bit.ly/3N9aSIk
เฟสบุค https://bit.ly/3wZ7AAn
สักลายมือเชียงราย,ลงนะหน้าทองเชียงราย,เสริมดวง,ด
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #118 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 21:14:56 »

มีเพื่อนทำธุรกิจส่วนตัว ทั้ง3คนค้ำให้กันเองได้ไหมครับ
เป็ฯร้านคอม โรงพิมพ์ ร้านอาหาร แบบนี้อ่ะครับ
หรือต้องใช้คนค้ำที่มีเงินเดือนประจำเท่านั้นครับ

เชิญที่ธนาคารออมสินครับ

@MY DRESS
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด !!

« ตอบ #119 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 11:00:38 »

พี่แมงมุมค่ะ ตอนนี้แม่ให้ใบที่ราชพัสดุผืนสุดท้ายที่แม่มีอยู่ที่เชียงใหม่ พร้อมใบอนุญาติทำจำนองและขายฝาก
หนูอยากทราบว่าใบแบบนี้สามารถนำมาเข้าธนาคารได้ไหมค่ะ
และ หนูเคยติดแบล็กลิสล่าช้า แต่ปิดบัญชีไปแล้วอย่างนี้ พอจะมีหวังไหมค่ะ
ปล. ถ้าได้กู้จริงๆ แม่ยินดีจะมาเซ็นให้ แต่หนูเป็นผู้รับผิดชอบทั้งหมดค่ะ
วันนี้ว่าจะเข้าไปธนาคารออมสินอีกครั้ง พอจะมีความหวังไหมค่ะเนี้ย

@MY DRESS เสื้อผ้าแฟชั่นอัพเดทใหม่ทุกสัปดาห์
Accessory ใหม่ๆแบบดาราใส่ จำหน่ายทั้งปลีกและส่งจ้า
0827976933 จ.คลองถมบ้านดู่ อ.ถนนคนเดินบ้านดู่ พ.หน้ามอแม่ฟ้าหลวง พฤ.คลองพาน ศ.มอพะเยา ส-อ ในเมือง
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 53 พิมพ์