เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 13:08:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... 53 พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม  (อ่าน 261424 ครั้ง)
absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #340 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2013, 20:42:37 »

อดทนหน่อยครับ. งานเค้าเยอะจริงๆ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #341 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2013, 21:22:51 »

ออมสินสาเชียงราย ช้ามากจริงๆ สามเดือนกว่าแล้ว คนรอกำลังสิ้นหวังแล้วววว

ติดต่อความคืบหน้าที่สาขาที่ยื่นกู้เลยครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
wannwan Shop
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #342 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2013, 16:51:19 »

ขอสอบถามเรื่องการกู้ สร้างบ้าน โดยเอาโฉนดที่ดินค้ำประกัน
ผู้กู้คือสามี อายุ 21 ปี เงินหมุนเวียนผ่านบัญชีอย่างต่ำ เดือนละ 50,000 บาท
จดทะเบียนการค้าเป็นชื่อ ภรรยา ซึ่งติดเครดิตล่าช้า แต่สามีไม่มีหนี้สินอะไรเลย
ต้องการกู้เพื่อสร้างบ้านที่สร้างไม่เสร็จงบหมดก่อน ต้องการเงินอีก 500,000 บาท
พอจะมีวิธีไหนบ้างค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

* rps20130323_165035.jpg (44.28 KB, 480x640 - ดู 502 ครั้ง.)

* rps20130323_164941.jpg (42.77 KB, 480x480 - ดู 477 ครั้ง.)

ร้านหว๊าน หวาน เสื้อผ้าสไตล์น่ารัก งานออกแบบตัดเอง
ที่นี่ ที่เดียวจ้า !!  Tel & line 0910788613
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #343 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2013, 07:02:26 »

ขอสอบถามเรื่องการกู้ สร้างบ้าน โดยเอาโฉนดที่ดินค้ำประกัน
ผู้กู้คือสามี อายุ 21 ปี เงินหมุนเวียนผ่านบัญชีอย่างต่ำ เดือนละ 50,000 บาท
จดทะเบียนการค้าเป็นชื่อ ภรรยา ซึ่งติดเครดิตล่าช้า แต่สามีไม่มีหนี้สินอะไรเลย
ต้องการกู้เพื่อสร้างบ้านที่สร้างไม่เสร็จงบหมดก่อน ต้องการเงินอีก 500,000 บาท
พอจะมีวิธีไหนบ้างค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ยื่นเอกสารเลยครับ รายละเอียดหน้าแรก สินเชื่อเคหะ เพื่อปลูกสร้างอาคารบนที่ดินของตนเอง

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #344 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2013, 07:06:51 »

.

เนื่องจากว่า ผมเห็นหลายๆคน โพสท์ต้อการเงินกู้ วงเงินต่างๆกันไป

สินเชื่อเคหะ
วัตถุประสงค์การกู้
1.) ซื้อบ้านพร้อมที่ดิน
2.) ซื้อที่ดิน และ สร้างบ้าน
3.) ปลูกสร้างบ้านบนที่ดินของตนเองหรือคู่สมรส
4.) ไถ่ถอนจำนองจากสถาบันการเงินอื่นๆ

อัตราดอกเบี้ย
ปีที่ 1 =1.25%, ปีที่2 = MLR-2%, ปีที่3เป็นต้นไป = MLR-0.50%

วงเงินอนุมัติ
วงเงินสูงสุดไม่เกิน 10 ล้านบาท โดยแบ่งตามวัตถุประสงค์ดังนี้
1.) กรณีซื้อบ้านพร้อมที่ดิน และ  กรณีซื้อที่ดิน และ สร้างบ้าน อนุมัติสูงสุด 95% ของราคาประเมินธนาคาร
2.) ปลูกสร้างบ้านบนที่ดิรของตนเองหรือคู่สมรส อนุมัติสูงสุด 100% ของราคาประเมินอาคาร และไม่เกิน 95% ของราคาประเมินรวม
3.) ไถ่ถอนจำนองจากสถาบันการเงินอื่นๆ ไม่เกินหนี้คงเหลือ
4.) ไม่เกิน 80% ของราคาประเมิน ในกรณีห้องชุด(คอนโด)

หลักประกัน
ใช้ที่ดินพร้อมบ้านที่จะซื้อ ปลูกสร้าง หรือไถ่ถอน มาเป็นหลักประกัน
-------------------------------------

สินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์
1.) อุปโภคบริโภคตามความจำเป็น
2.) ลงทุนในกิจการ
3.) ชำระหนี้สินจากสถาบันการเงินอื่น

MLR

วงเงินสูงสุดไม่เกิน 2 ล้านบาท โดยแบ่งตามประเภทหลักประกันดังนี้
1.) สูงสุด 90% ของราคาประเมินที่ดินพร้อมสิ่งปลูกสร้าง
2.) สูงสุด 80% ของราคาประเมินที่ห้องชุด
3.) สูงสุด 70% ของราคาที่ดินเปล่า

หลักประกัน
ที่ดินเปล่า บ้านพร้อมที่ดิน ห้องชุด
-------------------------------------

สินเชื่อธนาคารประชาชน
1.) อุปโภคบริโภคตามความจำเป็น
2.) ลงทุนในกิจการ
3.) ชำระหนี้สินจากสถาบันการเงินอื่น

คงที่ 0.75% ต่อเดือน

วงเงินสูงสุดไม่เกิน 2 แสนบาท โดยแบ่งตามประเภทหลักประกันดังนี้
1.) สูงสุด 90% ของราคาประเมินที่ดินพร้อมสิ่งปลูกสร้าง
2.) สูงสุด 80% ของราคาประเมินที่ห้องชุด
3.) สูงสุด 70% ของราคาที่ดินเปล่า
4.) สูงสุด 200,000.-บาท กรณีใช้บุคคลค้ำประกัน

------------------------------------------------------

เอกสารประกอบ ///

1.) เอกสารประจำตัวผู้กู้ เช่น บัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน ทะเบียนสมรส ใบเปลี่ยนชื่อ ฯลฯ

2.) เอกสารแสดงรายได้
     2.1) กรณีทำงานประจำ ใช้ หนังสือรับรองเงินเดือน สลิปเงินเดือน บัญชีเงินเดือนย้อนหลัง 6 เดือน
     2.2 ) กรณีประกอบอาชีพอิสระ ใช้....
             2.1) สำเนาบัญชีธนาคารย้อนหลัง 6 เดือน (ธนาคารใดก็ได้) // ต้องมี ถ้าไม่มี ไปเดินบัญชีมาเลยครับ
            2.2) บันทึกรายรับรายจ่าย ย้อนหลัง 3 เดือน // ต้องมี ถ้าไม่มีก็ให้จัดทำบันทึกมาเลยครับ  
            2.3) รูปถ่ายกิจการร้านค้า // ต้องมี ถ้าไม่มีก็ให้จัดมาเลยครับ
            2.4) ทะเบียนการค้า, งบการเงิน, ใบเสร็จการซื้อขาย (ถ้ามีจะเพิ่มความน่าเชื่อถือมากขึ้น)

3.) เอกสารเกี่ยวกับการค้ำประกัน
      3.1 ) กรณีใช้บุคคลค้ำประกัน ใช้ เอกสารเหมือนข้อ 1 และ 2
      3.2 ) กรณีใช้ที่ดินค้ำประกัน ใช้ สำเนาเอกสารสิทธิ์ บัตร/ทะเบียนบ้านของเจ้าของที่ดิน แผนที่ตั้งหลักทรัพย์ รูปถ่ายทรัพย์จากถนน
             3.2.1 ) เพิ่มเติมใบอนุญาตปลูกสร้างกรณีปลูกสร้างอาคาร กรณีปลูกสร้างอาคาร
             3.2.2 ) เพิ่มเติมหนังสือสัญญาจะซื้อจะขาย กรณีซื้อที่ดิน หรือที่ดินพร้อมบ้าน
             3.2.3 ) เพิ่มเติมสัญญากู้และสัญญาจำนองของธนาคารอื่น กรณีไถ่ถอน

----------------

คุณสมบัติของผู้ที่มีสิทธิ์จะได้รับอนุมัติสินเชื่อ

1.) เป็นบุคคลสัญญาติไทย บรรลุนิติภาวะ ไม่เป็นผู้ไร้ความสามารถ หรือเสมือนไร้ความสามารถ หรือล้มละลาย หนี้สินล้นพ้นตัว
2.) เป็นบุคคลที่ไม่มีประวัติเสียหายทางการเงิน (จ่ายช้า หรือ ไม่จ่ายเลย)
3.) เป็นผู้ไม่ต้องคดี ทั้งแพ่ง หรือ อาญา หรือ คดีก่อการร้าย
4.) เป็นผู้มีรายได้มั่งคง ชัดเจน แน่นอน และเป็นรายได้จากความสามารถของตนเอง สามารถยืนยันรายได้ของตนเองได้ และ มีความสามารถในการชำระหนี้
5.) อายุไม่เกิน 60 ปี
6.) กรณีใช้หลักทรัพย์ค้ำประกัน มูลค่าหลักประกันคุ้มมูลหนี้ และ หลักประกันเป็นไปตามเงื่อนไขของธนาคาร กรณีใช้บุคคลค้ำนั้น บุคคลค้ำต้องมีคุณสมบัติครบตามข้อ 1-5
7.) วัตถุประสงค์การกู้ยืม ไม่เป็นการเก็งกำไร ไม่ขัดต่อศีลธรรมอันดี และไม่ผิดกฎหมาย

หากท่านมีคุณสมบัติครบตามนี้ ... เชิญใช้บริการที่ธนาคารออมสิน นะครับ

( ปล.ถ้าคุณสมบัติไม่ครบตามนี้ ไม่ต้องถามนะครับว่าจะได้มั้ย ... ไม่ได้แน่นอน)

.

---------------------------

(การ PM มาถามข้อมูล กรุณาบอกข้อมูลให้ละเอียด และ ครบถ้วนครับ ไม่งั้น ผมตอบผิด เดี๋ยวจะหาว่าพนักงานพูดกลับไปกลับมาอีก)
ถ้าข้อมูลไม่ครบ ผมขออนุญาตไม่ตอบนะครับ เพราะ PM มากันเยอะเหลือเกิน แล้วบางคำถาม ผมก็ตอบมาในกระทู้แล้ว

*** การอนุมัติสินเชื่อ ขึ้นอยู่กับระเบียบธนาคารในขณะนั้น และเป็นไปตามเงื่อนไขและดุลยพินิจของคณะกรรมการอนุมัติสินเชื่อ และขึ้นอยู่กับปัจจัยด้านตัวผู้กู้เองด้วย ผมไม่สามารถฟันธงได้ว่าใครจะผ่านหรือไม่ผ่าน กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อประชาสัมพันธ์ และให้คำแนะนำเท่านั้น

ถ้ายื่นเอกสารไปแล้ว ระยะหนึ่ง ไม่ได้รับการติดต่อมา ให้ติดตามไปที่สาขาที่ยื่นเรื่องเลยนะครับ ผมไม่สามารถติดตามแทนลูกค้าได้

----------------------------

ปัญหายอดฮิตที่ถามมาบ่อยๆ

1.) ติดเครดิตบูโร จะมีโอกาสผ่านหรือไม่
     ตอบ ยากมากครับ
2.) ไม่มีเอกสาร หรือเอกสารขาดไป จะมีโอกาสผ่านหรือไม่
     ตอบ ทำมาให้ครบครับ ถ้าไม่ครบ ก็ยากที่จะอนุมัติ
3.) ทำไมออมสินอนุมัติช้า
     ตอบจำนวลูกค้าเยอะมากครับ ลุกค้าสามารถตามเรื่องที่สาขาที่ยื่นกู้ครับ ฝากแมงมุมไม่ได้เน้อ
4.) กู้น้อย แต่หลักทรัพย์มีมูลค่ามาก จะผ่านหรือไม่
     ตอบ ธนาคารจะพิจารณาความสามารถในการชำระเงินด้วยครับ
5.) ทำไมเงื่อนไขแต่ละสาขาไม่เหมือนกัน
     ตอบ สินเชื่อบางประเภท อำนาจการอนุมัติขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของคณะกรรมการสาขาแต่ละสาขาครับ
6.) จะกู้ที่ไหนดี
     ตอบ สาขาที่สะดวก ครับ
7.) ท่านที่ PM มาปรึกษา ทำไมแมงมุมไม่ค่อยตอบ PM
     ตอบ เนื่องจากลูกค้าส่วนใหญ่ให้ข้อมูลไม่ครบครับ แล้วข้อมูลก็น้อยเหลือเกิน หลักๆ ลุกค้าสามารถตรวจสอบคุณสมบัติเบื้องต้นได้ ตามข้อความข้างบน
8.) ความสามารถในการชำระหนี้ พิจารณาอย่างไร
     ตอบ นำรายได้ หักค่าใช้จ่ายทุกชนิด(ค่ากิน ค่าโทรศัพท์ น้ำ ไฟ ฯลฯ) แล้วดูว่าเงินคงเหลือเพียงพอจะชำระหนี้หรือไม่ เงินหมุนในบัญชีไม่ได้แสดงถึงความสามารถในการชำระหนี้นะครับ แต่เป็นหลักฐานแสดงรายได้อย่างหนึ่ง
เพิ่มเติม ไฟล์โปรแกรมคำนวณเงินงวด เป็นไฟล์ Excel

โหลดไฟล์ลงเครื่อง >>> แตกZIP >>> แล้วค่อยเปิดนะครับ ....

.

deaw-ae
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #345 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2013, 10:01:14 »

ยื่นสินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์ ไม่ทราบจะรู้ผลนานไหมผ่านไปแล้ว3อาทิตย์ ธนาคารยังไม่ตอบกลับเลย(ตอนยื่นเขาบอกว่าไม่เกิน2อาทิตย์จะทราบผล) หากไม่อนุม้ติทางธนาคารจะแจ้งกลับหรือเปล่า
amoxys
สักลายมือเศรษฐีเชียงราย อ.โอ๋
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #346 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2013, 19:47:09 »

ถามคุณแมงมุมหน่อยครับ กู้มาจากสินเชื่อประชาชน50000 ตอนนี้ผ่านมาแล้ว 7เดือน
อยากจะขอกู้เพิ่มได้ไหมครับต้องทำยังไงครับ ขอบคุณครับ

สักลายมือเศรษฐีเชียงราย  อ.โอ๋ 
สอบถาม:จองคิว: โทร: 062-7964771
line: tanankorn168
เว็บไซต์ https://bit.ly/3N9aSIk
เฟสบุค https://bit.ly/3wZ7AAn
สักลายมือเชียงราย,ลงนะหน้าทองเชียงราย,เสริมดวง,ด
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #347 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2013, 22:32:44 »

ถามคุณแมงมุมหน่อยครับ กู้มาจากสินเชื่อประชาชน50000 ตอนนี้ผ่านมาแล้ว 7เดือน
อยากจะขอกู้เพิ่มได้ไหมครับต้องทำยังไงครับ ขอบคุณครับ

ถ้าประวัติการส่งเป็นปกติ และมีความสามารถในการชำระหนี้ ให้ติอดต่อที่สาขาที่เคยยื่นเรื่องเลยครับ

แต่ว่าแนะนำว่า รอให้ครบปีก่อน สามารถขอวงเงินเพิ่มได้

แต่ถ้าไม่ครบปี จะขึ้นอยู่กับปัจจัยอื่นด้วยครับ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #348 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2013, 22:33:54 »

ยื่นสินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์ ไม่ทราบจะรู้ผลนานไหมผ่านไปแล้ว3อาทิตย์ ธนาคารยังไม่ตอบกลับเลย(ตอนยื่นเขาบอกว่าไม่เกิน2อาทิตย์จะทราบผล) หากไม่อนุม้ติทางธนาคารจะแจ้งกลับหรือเปล่า

เนื่องจากลูกค้ามีปริมาณมาก จะใช้เวลามากกว่า 2 สัปดาห์ครับ

ถ้าไม่อนุมัติ หรือว่าต้องการเอกสารหรือข้อมูลเพิ่ม ธนาคารจะติดต่อกลับครับ

CAT HAPPY
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #349 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2013, 11:09:53 »

ถ้าประวัติการส่งเป็นปกติ และมีความสามารถในการชำระหนี้ ให้ติอดต่อที่สาขาที่เคยยื่นเรื่องเลยครับ

แต่ว่าแนะนำว่า รอให้ครบปีก่อน สามารถขอวงเงินเพิ่มได้

แต่ถ้าไม่ครบปี จะขึ้นอยู่กับปัจจัยอื่นด้วยครับ

ถ้าจะขอวงเงินเพิ่มต้องใช้หลักฐานเหมือนยื่นกู้ตอนแรกมั้ยคะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #350 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2013, 11:48:36 »

ถ้าจะขอวงเงินเพิ่มต้องใช้หลักฐานเหมือนยื่นกู้ตอนแรกมั้ยคะ

ใช่ครับ

sudarat Nicki
*

« ตอบ #351 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2013, 13:19:11 »

มีความต้องการใช้เงินจริงๆค่ะ เพื่อชำระค่าบัตรทั้งหมด และนำมาใช้จ่ายส่วนตัว แต่ติดปัญหาตรงที่มีประวัติอ่ะค่ะ แต่ถ้าทางธนาคารกลัวในเรื่องการที่เรากู้เงินกับทางธนาคารแล้วเราจะมีปัญหาในการชำระเงินอีกหรือไม่ ถ้าในการชำระเงินกับธนาคารเราให้หักในบัญชีทุกๆเดือน จะได้มั้ยค่ะ แต่เหตุผลที่ทำให้มีการผิดนัดการชำระที่ผ่านมา เนื่องมาจากไม่ได้รับใบเสร็จการชำระเงินอ่ะค่ะ แต่ในปัจจุบันมีความจำเป็นจริงๆที่จะปิดบัตรทั้งหมดและนำเงินมาใช้จ่ายหมุนเวียนจริงๆ ไม่ทราบว่าจะกู้ได้มั้ยค่ะ รบกวนตอบหน่อยนะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 มีนาคม 2013, 13:25:21 โดย sudarat Nicki » IP : บันทึกการเข้า
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #352 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2013, 14:49:40 »

มีความต้องการใช้เงินจริงๆค่ะ เพื่อชำระค่าบัตรทั้งหมด และนำมาใช้จ่ายส่วนตัว แต่ติดปัญหาตรงที่มีประวัติอ่ะค่ะ แต่ถ้าทางธนาคารกลัวในเรื่องการที่เรากู้เงินกับทางธนาคารแล้วเราจะมีปัญหาในการชำระเงินอีกหรือไม่ ถ้าในการชำระเงินกับธนาคารเราให้หักในบัญชีทุกๆเดือน จะได้มั้ยค่ะ แต่เหตุผลที่ทำให้มีการผิดนัดการชำระที่ผ่านมา เนื่องมาจากไม่ได้รับใบเสร็จการชำระเงินอ่ะค่ะ แต่ในปัจจุบันมีความจำเป็นจริงๆที่จะปิดบัตรทั้งหมดและนำเงินมาใช้จ่ายหมุนเวียนจริงๆ ไม่ทราบว่าจะกู้ได้มั้ยค่ะ รบกวนตอบหน่อยนะค่ะ

แล้วค้างชำระกี่ครั้งครับ .... ตอนนี้จ่ายเป็นปกติหรือยัง

ถ้าค้างครั้งหรือสองครั้ง แล้วจ่ายเป็นปกติ ก็มีความเป็นไปได้

แต่ถ้า้ค้างติดกันหลายๆงวด ความน่าจะเป็นก็น้อยลงครับ

CAT HAPPY
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #353 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2013, 10:15:15 »

เห็นเพื่อนเพิ่งไปขอสินเชื่อธนาคารประชาชน
ตอนนี้มีเพิ่มหลักฐาน รูปถ่ายบ้านและแผนที่บ้าน ด้วยหรอคะ หรือว่าไงคะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #354 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2013, 14:56:23 »

เห็นเพื่อนเพิ่งไปขอสินเชื่อธนาคารประชาชน
ตอนนี้มีเพิ่มหลักฐาน รูปถ่ายบ้านและแผนที่บ้าน ด้วยหรอคะ หรือว่าไงคะ

เอกสารที่เพิ่มเติม ขึ้นอยู่กับเงื่อนไข หรือรายละเอียดในการขอสินเชื่อครับ

พี่ถามมาแบบนี้ แมงมุมตอบไม่ได้หรอกครับ

บางเคสต้องมีรูปถ่ายบ้าน บางเคสไม่ต้องมี

รายละเอียดเยอะครับ ต้องคุยกันเป็นครั้งๆ

Chutapha
ชั้นประถม
*

พี่ต่าย 081-387-8388

« ตอบ #355 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2013, 22:03:06 »

ตอนนี้ยื่นซื้อบ้านพร้อมที่ดินที่ธนาคารไทยพาณิชย์ไปแล้ว ถ้าเกิดวันหน้า ผ่อนไปซักระยะ

สามารถย้ายแบงค์ได้หรือเปล่าคะ เพราะทราบมาว่าธนาคารออมสินดอกเบี้ยถูก

เสียดายที่ไม่ได้ยื่นออมสินตั้งแต่ทีแรก เพราะกลัวธนาคารอนุมัติช้า กลัวราคาประเมิณต่ำ

เพราะความกลัวนี่แหละ ที่ทำให้เราพลาดโอกาสดี ๆ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

สนใจสินค้าหรือสมัครตัวแทนจำหน่าย
โทร 053-655299 ,081-387-8388 Id Line : taychiangkhong
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #356 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2013, 22:32:50 »

ตอนนี้ยื่นซื้อบ้านพร้อมที่ดินที่ธนาคารไทยพาณิชย์ไปแล้ว ถ้าเกิดวันหน้า ผ่อนไปซักระยะ

สามารถย้ายแบงค์ได้หรือเปล่าคะ เพราะทราบมาว่าธนาคารออมสินดอกเบี้ยถูก

เสียดายที่ไม่ได้ยื่นออมสินตั้งแต่ทีแรก เพราะกลัวธนาคารอนุมัติช้า กลัวราคาประเมิณต่ำ

เพราะความกลัวนี่แหละ ที่ทำให้เราพลาดโอกาสดี ๆ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

สามารถย้ายมาใช้บริการออมสินได้ครับ

แต่ให้ดูรายละเอียดธนาคารเดิมก่อนนะครับ ว่าต้องใช้บริการธนาคารเดิมนานแค่ไหน ถึงจะไม่มีค่าปรับ

maepang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #357 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2013, 19:21:30 »

คนค้ำ 1 คน สามารถค้ำได้กี่สัญญา และต้องนำคนค้ำไปธนาคารด้วยวันไหนคะ
CVB053
*

« ตอบ #358 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2013, 19:29:54 »

ขอคำแนะนำเรื่องยื่นขอพิจรณาดอกเบี้ยสินเชื่อเคหะคงที่หน่อยครับ
เพราะดอกเบี้ยลอยตัวมันหนักเกินไปครับ... ทำอย่างไรดีครับ
kangaroo_41
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #359 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2013, 22:02:19 »

มีคำแนะนำสำหรับวงเงินกู้ซัก 10 ล้าน ไหมครับ (ถามจริง)
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... 53 พิมพ์