เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 21 ธันวาคม 2014, 16:15:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

++ คลิกที่นี่ เพื่อดูความเคลื่อนไหวในเว็บบอร์ด รายงานผลแบบอัตโนมัติ ทุกๆ 1 นาที++

.:: กฏกติกา ระเบียบการใช้งานเว็บไซต์เชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอให้สมาชิกและผู้ใช้บริการทุกท่านโปรดอ่านทำความเข้าใจ ก่อนที่จะใช้งาน ::.

โครงการสร้างแท้งก์เก็บน้ำ คสล. โรงเรียนบ้านกกน้อยวิทยา ต.ห้วยชมภู อ.เมือง จ.เชียงราย

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร (ผู้ดูแล: Cupid, น้าวัยทองฯ)
| | |-+  แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 40 พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม  (อ่าน 153325 ครั้ง)
pom_9963
ITPlus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #200 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 11:00:30 »

.. เปิดทำการถึงทุ่มทุกแผนกไม่เว้นวันหยุดราชการใช่ไหมครับ พอดีดูข่าวเช้าที่ไปเปิดสาขาเพิ่มในห้าง

ไอทีพลัส รับซ่อมคอมพิวเตอร์ กำจัดไวรัส กู้ข้อมูล ถนนสันคอกช้าง ร้านเปิดทุกวัน 6 โมงเย็น ถึง 4 ทุ่ม โทร.089 759 1998

[/url
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #201 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 15:49:01 »

อ้ายครับ  อยากรบกวนขอรายละเอียดการกู้สินเชื่อสวัสดิการเอกชน  ที่พนักงานราชการหรือข้าราชการรวมกลุ่ม3คนขึ้นไปกู้ได้ไม่เกิน7แสนครับ PM บอกหน่อย

ติดต่อสาขาที่สะดวกเลยดีกว่าครับ

เพราะรายละเอียดเยอะ

.

.
.
• ขายบ้าน หลังสนามบินเก่าดูรายละเอียดที่นี่

• สินเชื่อธนาคารออมสิน

----------------------------
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #202 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 15:50:39 »

.. เปิดทำการถึงทุ่มทุกแผนกไม่เว้นวันหยุดราชการใช่ไหมครับ พอดีดูข่าวเช้าที่ไปเปิดสาขาเพิ่มในห้าง

จะมีบางสาขาที่เปิดทำงานทุกวัน เช่นสาขาในห้าง และ สาขาในบางพื้นที่ครับ

สาขาปกติ จะเปิดทำการ จ-ศ 8.30 -15.30 น.

ในหน่วยงานส่วนกลาง ทำงาน จ-ศ เวลา 8.30-17.00 เหมือนเดิม ครับ

.
.
• ขายบ้าน หลังสนามบินเก่าดูรายละเอียดที่นี่

salmon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #203 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2012, 11:37:23 »

ได้รับเงินละเมื่อวาน โครงการธนาคารประชาชน ขอบคุณมากครับ รอคิวประมาณสองเดือน แต่ไม่เป็นไร เพราะงานเขาเยอะจริงๆที่สาขาแม่จันน่ะ เห็นมากับตา วันที่เซ็ต์สัญญาคนเป็นยี่สิบกว่าคนได้ล่ะมั้ง ขอบคุณจั๊ดนักเน้อครับ
ขอบคุณที่เข้าใจนะคะทางสาขาพยายามทำเต็มที่แล้วคะแต่ลูกค้าสาขาแม่จันเยอะจิงๆคะ
salmon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #204 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2012, 11:41:46 »

ยื่นกู้ที่ ธนาคารออมสินแม่จันได้ 2 เดือนเล้วค่ะ ยังเงียบอยู่ เข้าไปติดต่อสอบถามพนักงาน ก็บอกแต่ว่่ารอติดต่อกลับอย่างเดียวเลยค่ะ แล้วต้องรออีกนานมั้ยค่ะเนี่ย
เมื่อ สามอาทิตย์ที่แล้วมีพนักงานสินเชื่อโทรมาบอกว่า เอกสารทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว อาทิตย์หน้าจะโทรนัดมาให้เซ็นต์สัญญา ค่ะ แต่เงียบไปเลยค่ะ หลังจากที่พนักงานโทรมา ตอนนี้ก็ ประมาณ 3 อาทิตย์ แล้วค่ะ ไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไร รึเปล่า ไปถามที่สาขา เค้าก็บอกว่า อนุมัติละ เดี๋ยวผมโทรหาครับ
พึ่งไปถามมาเมื่อวันพุธที่ผ่านมาค่ะ(แต่ก็ยังเงียบยู่)

----------------------

ก็ถ้าไม่รอสาขาโทรไป คุณก็ต้องติดตามละครับ - -*

สาขาแม่จันงานเยอะมากกกก
.
ได้รับการติดต่อกลับรึยังคะ ถ้ายังขอชื่อด้วยจ้าา ทางpm ก็ได้คะ
aiinew
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #205 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 09:33:52 »

จ่ายเงินล่าช้าของธนาคารออมสินเมื่อสิบปีที่แล้วแต่ปิดหมดแล้วตอนนี้จะกู้ใหม่ได้ไหม
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #206 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 09:41:08 »

จ่ายเงินล่าช้าของธนาคารออมสินเมื่อสิบปีที่แล้วแต่ปิดหมดแล้วตอนนี้จะกู้ใหม่ได้ไหม

ต้องดูรายละเอียดมากกว่านี้อีกเยอะครับ

.

.
.

muttana_faii
*

« ตอบ #207 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 10:25:40 »

PM ไปแล้ว ยังไงช่วยตอบด้วยนะค่ะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #208 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 10:55:38 »

PM ไปแล้ว ยังไงช่วยตอบด้วยนะค่ะ

-------------------

ตอบแล้วครับ

.

.
.

muttana_faii
*

« ตอบ #209 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 11:10:11 »

pm ไปแล้วค่ะ
pot-x2
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #210 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 19:32:54 »

มีโฉนดที่ดินพร้อมบ้านอยู่เวียงชัย เป็นชื่อของแม่ แต่ว่าแม่เสียไปแล้ว แล้วยังไม่ได้โอนเป็นของหนู เพราะการโอนจะต้องให้ลุกทุกคนไปทำเรื่องขอโอนที่ศาล แต่พี่น้องทุกคน อยู่กันคนละที่ แล้วต้องใช้เอกสารหลายอย่างเอกสารไม่ครบจึงไม่สามารถโอนได้แบบนี้จะใช้ค้ำแทนบุคคลเพื่อกู้ได้มั้ยค่ะ
แล้วไม่ได้เป็นเจ้าบ้าน และไม่ได้อยู่ในทะเบียนบ้านนั้นด้วยค่ะ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 11:47:23 โดย pot-x2 » IP : บันทึกการเข้า
pot-x2
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #211 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 20:15:01 »

ขยิบตา
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #212 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 21:38:36 »

มีโฉนดที่ดินพร้อมบ้านอยู่เวียงชัย เป็นชื่อของแม่ แต่ว่าแม่เสียไปแล้ว แล้วยังไม่ได้โอนเป็นของหนู เพราะการโอนจะต้องให้ลุกทุกคนไปทำเรื่องขอโอนที่ศาล แต่พี่น้องทุกคน อยู่กันคนละที่ แล้วต้องใช้เอกสารหลายอย่างเอกสารไม่ครบจึงไม่สามารถโอนได้แบบนี้จะใช้ค้ำแทนบุคคลเพื่อกู้ได้มั้ยค่ะ
แล้วไม่ได้เป็นเจ้าบ้าน และไม่ได้อยู่ในทะเบียนบ้านนั้นด้วยค่ะ ร้องไห้

ไม่ได้ครับ

.
.

aiinew
*

« ตอบ #213 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 11:00:23 »

กู้มาหนึ่งแสนเขาบอกว่าต้องเสียค่าประกันหรือธรรมเนียมประมาณหกพันจริงหรือไม่
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #214 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 14:13:32 »

กู้มาหนึ่งแสนเขาบอกว่าต้องเสียค่าประกันหรือธรรมเนียมประมาณหกพันจริงหรือไม่

ครับ

.
.

manjamcri
ชั้นประถม
*

manjamcri

« ตอบ #215 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 14:17:16 »

ครับ
ผมก็แสน เสียสี่พันห้าครับ
absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #216 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 15:09:47 »

ครับ
ผมก็แสน เสียสี่พันห้าครับ
ของผมไม่เสียครับเสียค่าประกันน่าจะประมาณ750.-ครับหรือ350.-นี่แระครับ

www.facebook.com/KhukanShoes จำหน่ายรองเท้าแฟชั่นสตรีมีหลายแบบให้เลือกสรรที่ร้านคู่กันน์ Shoes สันโค้งน้อย ถนนคนม่วน (เรจิน่าเพลส) ร้านเปิดทุกวัน โทร.081-0430457
pom_9963
ITPlus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #217 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 16:03:32 »

ขอความกระจ่างหน่อยครับ ว่าอะไรเป็นเกณฑ์ในการกำหนดอัตราค่าประกันฯ เพราะแต่ละรายทำไมเสียไม่เท่ากัน

ไอทีพลัส รับซ่อมคอมพิวเตอร์ กำจัดไวรัส กู้ข้อมูล ถนนสันคอกช้าง ร้านเปิดทุกวัน 6 โมงเย็น ถึง 4 ทุ่ม โทร.089 759 1998

[/url
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #218 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 21:42:47 »

.

สินเชื่อธนาคารประชาชน อยู่ในอำนาจอนุมัติของ สาขา

ดังนั้น ขึ้นอยู่กับแนวทาง หรือนโยบายของแต่ละสาขา

กรณีใช้บุคคลค้ำประกัน จะมีค่าธรรมเนียมการให้สินเชื่อ ค่าประกันชีวิต

จะมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับ วงเงินกู้ ระยะเวลาการทำประกัน

แต่ในกรณีของการใช้ที่ดินค้ำประกัน อาจจะมีค่าธรรมเนียม การทำประกันอัคคีภัย ค่าธรรมเนียมการประเมินราคาหลักทรัพย์ เพิ่มขึ้นมาครับ

.

.
.

absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #219 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 11:06:45 »

.

สินเชื่อธนาคารประชาชน อยู่ในอำนาจอนุมัติของ สาขา

ดังนั้น ขึ้นอยู่กับแนวทาง หรือนโยบายของแต่ละสาขา

กรณีใช้บุคคลค้ำประกัน จะมีค่าธรรมเนียมการให้สินเชื่อ ค่าประกันชีวิต

จะมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับ วงเงินกู้ ระยะเวลาการทำประกัน

แต่ในกรณีของการใช้ที่ดินค้ำประกัน อาจจะมีค่าธรรมเนียม การทำประกันอัคคีภัย ค่าธรรมเนียมการประเมินราคาหลักทรัพย์ เพิ่มขึ้นมาครับ

.
ชัดเจนครับ เยี่ยม

www.facebook.com/KhukanShoes จำหน่ายรองเท้าแฟชั่นสตรีมีหลายแบบให้เลือกสรรที่ร้านคู่กันน์ Shoes สันโค้งน้อย ถนนคนม่วน (เรจิน่าเพลส) ร้านเปิดทุกวัน โทร.081-0430457
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 40 พิมพ์