เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 12:50:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 53 พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม  (อ่าน 261580 ครั้ง)
loonalove12
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2012, 18:25:09 »

ถ้าจะขอกู้เงินสัก100,000 ไปลงทุนกิจการ ต้องใช้คนค้ำกี่คนค่ะ แล้วถ้ามีโฉนดที่ดินจะใช้เป็นหลักฐานได้มั้ย ในกรณีที่ไม่มีสลิปเงินเดือน ต้องใช้อะไรเป็นหลักฐานการเงินค่ะ
CB400
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2012, 22:48:23 »

ลองไปสอบถามที่ธนาคารออมสิน สาขาเซ็นทรัลได้ ทุกวัน
CB400
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 11:25:33 »

ส่งเอกสารไป 2 อาทิตย์แล้วอยากทราบว่าจะมีโอกาสผ่านมั้ยไม่ไหนมีใครโทรมาเลย ช่วยpmบอกหน่อยค่ะ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ขยิบตา

ส่งไปที่สาขาไหน
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2012, 07:16:26 »

ถ้าจะขอกู้เงินสัก100,000 ไปลงทุนกิจการ ต้องใช้คนค้ำกี่คนค่ะ แล้วถ้ามีโฉนดที่ดินจะใช้เป็นหลักฐานได้มั้ย ในกรณีที่ไม่มีสลิปเงินเดือน ต้องใช้อะไรเป็นหลักฐานการเงินค่ะ

.

ตามที่โพสท์ไว้ตั้งแต่แรกเลยครับ

.

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2012, 07:17:32 »

ส่งเอกสารไป 2 อาทิตย์แล้วอยากทราบว่าจะมีโอกาสผ่านมั้ยไม่ไหนมีใครโทรมาเลย ช่วยpmบอกหน่อยค่ะ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ขยิบตา
.
.
.
ขอข้อมูลมากกว่านี้ได้มั้ยครับ ....

ชื่อ นามสกุล วงเงินที่ขอ สาขาที่ยื่นเรื่อง ประเภทสินเชื่อ วัตถุประสงค์การกู้

.

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2012, 23:04:41 »

ส่งสาขาเซ็นทรัลค่ะ
ชื่อเรวดี ทาดี โครงการประชาชนค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ติดตามความคืบหน้าที่ฝ่ายสินเชื่อสาขาเซนฯ เลยครับ

Usagi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 14:58:46 »

เราก้อยื่นไปล่ะ รอฟังผลอยู่อะ (^v^)
absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 15:31:44 »

ของผม4 อาทิตย์ เงียบกริบ  พอดีลงทุนในธุรกิจครับ ไม่ติดต่อมาซะที
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 07:32:33 »

.

การขอสินเชื่อทุกชนิดของธนาคารออมสิน ต้องขออภัยในความล่าช้าครับ ...

จำนวนพนักงานน้อยจริงๆ แต่ลูกค้าเยอะมว๊ากกกกก  >.< ...

ผมเองกลับบ้านไม่ต่ำกว่าทุ่ม ทุกวัน ....

-----------------

ท่านสามารถติดตามความคืบหน้าได้โดยโทรไปสอบถามสาขาที่ท่านใช้บริการได้เลยครับ

.

jennemo
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2012, 00:25:36 »

ไปส่งพี่เขากู้มา

ต้องใช้หลักฐานดังนี้
รูปถ่าย 1นิ้ว เหมือนรูปที่ใช้สมัครงาน 1รูป
สำเนาบัตรประชาชน 3 ใบ
สำเนาทะเบียนบ้าน3 ใบ
หนังสือรับรองรายได้และสำเนา3 ใบ
สเตดเม้นท์ และสำเนา3 ใบ

ถ้ามีสมุดบัญชีของธนาคารออมสิน ก็เอาไปด้วย และถ่ายสำเนาด้วย

ผู้กู้และผู้ค้ำก็ใช้หลักฐานเช่นเดียวกัน

รออีก3-5 วัน จะมีเจ้าหน้าที่โทรบอก
ถ้าไม่มีสเตดเม้นท์ จะได้ไหมครับ เพราะที่ทำงานจ่ายเงินสดครับ

;Dคนมันขี้ลืม จะให้ทำยังไง ไม่ให้ขี้ลืม ยิงฟันยิ้ม
Usagi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2012, 14:36:44 »

เราไปยื่นแล้วของโครงการธนาคารประชาชน เค้าเสนอให้แค่ 50,000 บาทเองค่ะ ทั้งๆที่เราไปขอ 200,000 บาท เค้าบอกว่าเราเคยมีประวัติชำระล่าช้าอะ(แต่เราได้ปิดไปแล้วเมื่อปีที่แล้ว !) ตอนนี้ที่ใช้อยู่ 2 ใบ ก็สถานะปกติดี ไม่มีชำระล่าช้านะ แต่ธนาคารเค้าบอกว่าคณะกรรมการเห็นว่าเคยมีประวัติงี้ เลยให้ได้แค่ 50,000 บาท เราเห็นว่ามันไม่พอ ถ้าเอาก็ต้องไปกู้ที่อื่นมาเพิ่มอีกเลยปฏิเสธไป ไหนใครว่าโครงการนี้เค้าทำมาให้คนที่เป็นหนี้นอกระบบมากู้ไม่ใช่หรอ(ส่วนใหญ่แล้วจะติดแบลกลิส)หรือไม่ก็พ่อค้าแผงลอยประมาณนี้ แต่ทำไมถึงไม่ช่วยกันเลย ทั้งๆที่หน้าที่การงานของเราก็มั่นคงนะ แถมยังมีเงินเหลือจ่ายค่าที่จะหักตั้งเยอะ เสียใจอะ อุตส่าห์หวังจะพึ่ง คงต้องหาทางอื่นแล้ว (T^T)
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2012, 15:08:05 »

.

ต้องขออนุญาตชี้แจงเกี่ยวกับเรื่องวงเงินอนุมัตินะครับ ....

สำหรับผู้ที่เคยมีประวัติผิดนัดชำระหนี้ โดยหลักแล้ว ธนาคารจะไม่อนุมัตินะครับ ....

เพราะคิดง่ายๆว่า คนที่เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเลย จะมายืมเงินหลักแสน ....

เราจะรู้ได้อย่างไรว่า ผู้กู้จะสามารถชำระเงินต้นและดอกเบี้ยตรงตามเวลา ....

หนึ่งในวิธีดูก็คือ เราก็ต้องไปดูความเป็นมาในอดีต ....

ถ้ามีประวัติมาก่อนว่า เคยชำระล่าช้า หรือไม่ยอมชำระหนี้ ....

แล้วครั้งนี้ ธนาคารจะแน่ใจได้อย่างไรว่า จะไม่เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นอีก ....

ธนาคารไม่ได้ต้องการยึดบ้านใครมาขายนะครับ....

ธนาคารต้องการเพียงแค่เงินต้นกับดอกเบี้ยตามที่ได้ "สัญญา"กันไว้ ....

---------------------------

โดยนโยบายสินเชื่อธนาคารประชาชนคือ ... ต้องการปล่อยเงินกู้ให้กับประชาชนทั่วไป เพื่อนำไปใช้ประกอบกิจการส่วนตัวเป็นหลัก

ซึ่งประชาชนที่ธนาคารจะปล่อยกู้ก็ต้องเป็นลูกหนี้ที่ไม่มีประวัติเสียนะครับ ....

เหตุผลก็ตามที่ได้แจ้งไว้ข้างบน ....

ส่วนเรื่องปลดหนี้นอกระบบนั้น .... โครงการนั้นหมดไปนานแล้วครับ

แต่ถ้าใครจะปลดหนี้นอกระบบ เราก็จะอนุโลมให้สินเชื่อตัวนี้ได้ ....

แต่ก็นั่นแหละครับ .... ต้องเป็นลูกหนี้ที่ไม่มีประวัติเสีย ....

------------------------------------

ในส่วนนี้ผมขออธิบายโดย "ทั่วไป" ก่อนนะครับ

ในกรณีของคุณ Usagi ถ้าต้องการรายละเอียดกว่านี้ อาจต้องขอข้อมูลหรือดูเอกสารมากกว่านี้ครับ

.

yuth35
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 13:43:00 »

วันนี้ผมลองไปยื่นแล้ว ที่สาขาเชียงราย (ตลาดสดเทศบาล 1)
ผมเป็นพนักงานประจำรับเงินเดือน ผู้ค้ำ 2 คนเป็นเพื่อนร่วมงานเดียวกัน
เขาไม่รับเอกสารขอกู้เลยครับ เขาแจ้งว่าเราต้องเป็นเจ้าของธุรกิจ ผู้ค้ำต้องทำธุรกิจ หรือเป็นข้าราชการ
*หมายเหตุ ยังไม่ได้พูดถึงวงเงินเลยครับเพราะเราไม่ได้เป็นพ่อค้า
--------------------
การรวมกลุ่มกันกู้ต้องเป็นพ่อค้าเท่านั้นนะครับ หรือต้องเป็นหน่วยงานราชการที่จะจัดกลุ่มกันมาตั้งคณะกรรมการเพื่อหักเงินนำส่งรายเดือน ออกใบรับรองโดยหน่วยงานนั้นๆ ลองถามว่าหน่วยงานเอกชนทำได้ไหม เขาบอกว่าไม่เคยมี
ผมเลยสรุปได้ว่า พนักงานเอกชนที่รับเงินเดือนไม่มีสิทธิ์กู้ ยกเว้น ผู้ค้ำเป็นข้าราชการ และวงเงินที่ได้น่าจะหลักไม่กี่หมื่น
เลยสงสัยว่ามันเป็นโครงการธนาคารประชาชน หรือ ธนาคารราชการกันแน่ครับ หรือว่า พนักงานเงินเดือนไม่จัดอยู่ในกลุ่มประชาชน !!!?
absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 15:04:40 »

ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2017, 20:24:15 โดย absorters » IP : บันทึกการเข้า
CB400
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 18:19:32 »

วันนี้ผมลองไปยื่นแล้ว ที่สาขาเชียงราย (ตลาดสดเทศบาล 1)
ผมเป็นพนักงานประจำรับเงินเดือน ผู้ค้ำ 2 คนเป็นเพื่อนร่วมงานเดียวกัน
เขาไม่รับเอกสารขอกู้เลยครับ เขาแจ้งว่าเราต้องเป็นเจ้าของธุรกิจ ผู้ค้ำต้องทำธุรกิจ หรือเป็นข้าราชการ
*หมายเหตุ ยังไม่ได้พูดถึงวงเงินเลยครับเพราะเราไม่ได้เป็นพ่อค้า
การรวมกลุ่มกันกู้ต้องเป็นพ่อค้าเท่านั้นนะครับ หรือต้องเป็นหน่วยงานราชการที่จะจัดกลุ่มกันมาตั้งคณะกรรมการเพื่อหักเงินนำส่งรายเดือน ออกใบรับรองโดยหน่วยงานนั้นๆ ลองถามว่าหน่วยงานเอกชนทำได้ไหม เขาบอกว่าไม่เคยมี
ผมเลยสรุปได้ว่า พนักงานเอกชนที่รับเงินเดือนไม่มีสิทธิ์กู้ ยกเว้น ผู้ค้ำเป็นข้าราชการ และวงเงินที่ได้น่าจะหลักไม่กี่หมื่น
เลยสงสัยว่ามันเป็นโครงการธนาคารประชาชน หรือ ธนาคารราชการกันแน่ครับ หรือว่า พนักงานเงินเดือนไม่จัดอยู่ในกลุ่มประชาชน !!!?

ลองยื่นที่สาขาเซ็นทรัลรึยังค่ะ

พี่สาวก้อเป็นพนักงานเหมือนกัน ยังทำได้เลยค่ะ

อนุมัติเร็วด้วย ถ้าเอกสารครบ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 19:56:35 »

.

ขอ ชื่อ-นามสกุล วันที่ไปติดต่อ วงเงินที่ขอกู้ วัตถุประสงค์การขอกู้ ชื่อพนักงานที่รับเรื่อง ส่งมาทาง PM เลยครับ

ผมจะได้สอบถามข้อมูลเพิ่มให้

.

CB400
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 21:39:51 »

ไม่ว่าจะขอไปกี่แสน  ก้อได้แค่ 50,000 เท่านั้นเอง

ยังไม่พอใช้หนี้เลย  ต้องไปกู้ที่ธนาคารเพิ่มเติ่มอยู่ดี

แถมยังบังคับทำประกันอีก 

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 17:27:07 »

ไม่ว่าจะขอไปกี่แสน  ก้อได้แค่ 50,000 เท่านั้นเอง

ยังไม่พอใช้หนี้เลย  ต้องไปกู้ที่ธนาคารเพิ่มเติ่มอยู่ดี

แถมยังบังคับทำประกันอีก 

----------------------

พิจารณาจากวัตถุประสงค์การขอกู้ วงเงินที่ขอกู้ ความจำเป็น ความสามารถในการชำระหนี้ และ หลักประกัน ครับ

ในกรณีที่ข้องใจว่าทำไมถึงกู้ได้น้อยกว่าที่ขอ สามารถามเหตุผลได้ครับ

โดยที่แจ้งชื่อ สาขาที่ยื่นเรื่อง วงเงินที่ขอ วัตถุประสงค์ที่กู้ 

PM มาเลยครับ เดี๋ยวตรวจสอบให้

Airborne248
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 19:41:38 »

อยากทราบรายละเอียดสินเชื่อธุรกิจหอพักครับ อยากจะกู้ทำหอพักประมาณ 4 ล้านบาทครับ...ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 07:38:38 »

อยากทราบรายละเอียดสินเชื่อธุรกิจหอพักครับ อยากจะกู้ทำหอพักประมาณ 4 ล้านบาทครับ...ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

.
กรณีกู้เพื่อซื้อที่ดินด้วย และ ปลูกสร้างหอพักด้วย  // ให้ได้ไม่เกิน 80% ของราคาประเมินของธนาคาร โดยที่รายได้ค่าห้องสุทธิ ต้องเพียงพอต่อการจ่ายค่างวดครับ

กรณีกู้เพื่อปลูกสร้างหอพักบนที่ดินของตนเอง // ให้ได้ไม่เกิน 100% ของราคาประเมินตัวอาคารหอพักของธนาคาร โดยที่รายได้ค่าห้องสุทธิ ต้องเพียงพอต่อการจ่ายค่างวดครับ

*** ค่างวดธนาคาร เดือนละ 53,000.-ครับ ส่ง9ปี อัตราดอกเบี้ย MLR+0.5%

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 53 พิมพ์