เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 02:36:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... 53 พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม  (อ่าน 261598 ครั้ง)
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #140 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2012, 07:24:39 »

ตอนนี้ทำเรื่องยื่นกู้ไปแล้ว ประมาณ 3 อาทิตย์แล้วค่ะ ปรกติแล้วเค้าพิจารณาเงินกู้กันใช้เวลานานมั้ยค่ะ ไม่รู้ว่าเราใจร้อนไปรึเปล่า แต่เห็นเค้าเงียบไปก็เลยอยากทราบนะค่ะ

ขอทราบชื่อ - สกุล + วงเงินที่ขอ + วัตถุประสงค์การกู้ + สาขาที่ยื่นเรื่อง ด้วยครับ

( PM มานะครับ )
PM บอกข้อมูลแล้วนะคะ ช่วยตอบหน่อยเถอะค่ะ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยละกันค่ะ

PM ตอบแล้ว ในกรณีกู้ใช้บุคคลค้ำ ติดตามความคืบห้าที่สาขาที่ยื่นเรื่องได้เลยครับ

.

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #141 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2012, 12:08:14 »

ขอบคุณท่านแมงมุมมากครับ ได้ข้อมูลเพิ่มเติมเยอะเลย ผมคงบอกรายละเอียดพี่เขาผิดไป  ยังไงจะเตรียมเอกสารเขาไปใหม่ครับ   ยิ้มกว้างๆ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #142 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 23:21:27 »

ขอบคุณท่านแมงมุมมากครับ ได้ข้อมูลเพิ่มเติมเยอะเลย ผมคงบอกรายละเอียดพี่เขาผิดไป  ยังไงจะเตรียมเอกสารเขาไปใหม่ครับ   ยิ้มกว้างๆ

ยินดีครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #143 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 12:48:40 »

อยากถามว่าทำสินเชื่อไทรทองไปแล้วค่ะประมาณ 2 อาทิตย์ อยากทราบว่าจะผ่านการอนุมัติมั้ยค่ะ ร้อนใจกลัวไม่ผ่านค่ะแล้วจะได้วงเงินตามที่ต้องการมั้ยค่ะแต่ราคาประเมินสูงกว่าเงินที่ต้องการค่ะ

ถามมายังงี้ ผมตอบไม่ได้หรอกครับ

ขอความกรุณา แจ้งชื่อ - สกุล วงเงินที่ขอ วัตถุประสงค์ที่ขอกู้ สาขาที่ยื่นเรื่อง และเบอร์โทรติดต่อกลับด้วยครับ

.

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #144 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 12:42:19 »

อยากถามว่าทำสินเชื่อไทรทองไปแล้วค่ะประมาณ 2 อาทิตย์ อยากทราบว่าจะผ่านการอนุมัติมั้ยค่ะ ร้อนใจกลัวไม่ผ่านค่ะแล้วจะได้วงเงินตามที่ต้องการมั้ยค่ะแต่ราคาประเมินสูงกว่าเงินที่ต้องการค่ะ

ถามมายังงี้ ผมตอบไม่ได้หรอกครับ

ขอความกรุณา แจ้งชื่อ - สกุล วงเงินที่ขอ วัตถุประสงค์ที่ขอกู้ สาขาที่ยื่นเรื่อง และเบอร์โทรติดต่อกลับด้วยครับ

.

pm  แล้วนะค่ะ

ตอบ PM แล้วครับ

ืnz-pighayada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #145 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 23:12:06 »

รบกวน สอบถามหน่อยนะค่ะ...คุณแมงมุง ...คือ ดิฉันอยากทราบว่า ทางธนาคารจะมาตรวจสอบสถานที่ ที่เราประกอบการใช่มั้่ยค่ะ  และ ทางธนาคารจะเข้ามาหาเราและเข้ามาคุยหรือสอบถาม ระหว่างที่เราค้าขายอยู่เลยหรือ ปล่าวค่ะ หรือมาดูเราเฉยๆ แบบเราไม่รู้ตัว
ขอความกรุณา ตอบคำถามด้วยนะค่ะ สงสัยมากมาย   ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะค่ะ
night
ชั้นประถม
*

« ตอบ #146 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 21:36:08 »

ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีว่าเคยมีประวัติการชำระเงินล่าช้าของ อิออนไปเมื่อเดือนสิงหาอ่ะครับ ทุทีไม่เคยล่าช้าแต่ช้าไปเดือนเดียวไม่ทราบว่า ทำสินเชื่อตรงนี้จะผ่านรึป่าวครับ
Sugus00
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 21:50:02 »

อยากทราบว่าถ้ายื่นเอกสารไปแล้วจะอนุมัติภายในกี่วันค่ะ ปล. สินเชื่อโครงการธนาคารเพื่อประชาชนใช้บุคคลค้ำประกันค่ะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #148 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 22:37:48 »

รบกวน สอบถามหน่อยนะค่ะ...คุณแมงมุง ...คือ ดิฉันอยากทราบว่า ทางธนาคารจะมาตรวจสอบสถานที่ ที่เราประกอบการใช่มั้่ยค่ะ  และ ทางธนาคารจะเข้ามาหาเราและเข้ามาคุยหรือสอบถาม ระหว่างที่เราค้าขายอยู่เลยหรือ ปล่าวค่ะ หรือมาดูเราเฉยๆ แบบเราไม่รู้ตัว
ขอความกรุณา ตอบคำถามด้วยนะค่ะ สงสัยมากมาย   ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะค่ะ

ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของเจ้าหน้าที่ครับ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #149 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 22:38:12 »

ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีว่าเคยมีประวัติการชำระเงินล่าช้าของ อิออนไปเมื่อเดือนสิงหาอ่ะครับ ทุทีไม่เคยล่าช้าแต่ช้าไปเดือนเดียวไม่ทราบว่า ทำสินเชื่อตรงนี้จะผ่านรึป่าวครับ

ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของผู้อนุมัติครับ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #150 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 22:38:51 »

อยากทราบว่าถ้ายื่นเอกสารไปแล้วจะอนุมัติภายในกี่วันค่ะ ปล. สินเชื่อโครงการธนาคารเพื่อประชาชนใช้บุคคลค้ำประกันค่ะ

ขึ้นอยู่กับปริมาณงานที่สาขาครับ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #151 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 12:12:08 »

.

pm  แล้วนะค่ะ

ตอบ PM แล้วครับ

คุณแมงมุมค่ะ  ทำมั้ยสินเชื่อที่ทำไว้เงียบจังเลยค่ะ  แล้วจะผ่านการอนุมัติมั้ยค่ะ  ใจร้อนค่ะ

เมื่อวานผมกลับบ้าน 3 ทุ่มครึ่งครับ ....

คงจะให้เร็วกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ

ลุกค้ามากมายเหลือเกิน

wiinny
ชั้นประถม
*

« ตอบ #152 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 09:11:03 »

ถามหน่อยคับผู้ค้ำนี่เป็นข้าราชการต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำด้วยเหริคับ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #153 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 10:41:09 »

ถามหน่อยคับผู้ค้ำนี่เป็นข้าราชการต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำด้วยเหริคับ

รายได้คงเหลือต้องมีเพียงพอที่จะชำระหนี้ให้ธนาคารครับ (ในกรณีที่คนกู้ผิดนัด)

wiinny
ชั้นประถม
*

« ตอบ #154 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 10:47:52 »

ขอบคุณคับไว้ว่างๆจะลองเข้าไปคุยดูคับ
giftnew
ตามหาชายกลาง.....
ชั้นประถม
*

« ตอบ #155 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 08:37:07 »

รับเงินเดือนเป็นเช็ค ใช้หนังสือรับรองเงินเดือนอย่างเดียวได้มั้ยคะ
faris
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #156 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 08:40:54 »

ถ้ามีการลดดอกเบี้ย สำหรับเงินที่กู้ไม่เกิน 5 แสน ช่วยบอกด้วยนะคะ ที่ผ่านมาไม่รู้เรื่องเลย ว่าจะเข้าไปทำนะคะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #157 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 10:01:47 »

รับเงินเดือนเป็นเช็ค ใช้หนังสือรับรองเงินเดือนอย่างเดียวได้มั้ยคะ

ใช้สลิป และ ถ่ายหน้าหนังสือรับเช็คด้วยครับ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #158 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 10:02:51 »

ถ้ามีการลดดอกเบี้ย สำหรับเงินที่กู้ไม่เกิน 5 แสน ช่วยบอกด้วยนะคะ ที่ผ่านมาไม่รู้เรื่องเลย ว่าจะเข้าไปทำนะคะ

ไม่ทราบเรื่องมาก่อนเลย รบกวนพี่แจ้งแหล่งที่มาของข่าวด้วยครับ

LaKKu
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #159 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 13:04:36 »

ต้องเอาสลิปเงินเดือนป่าวคับ พอดีหาไม่เจอคับสงสัยไม่ได้เก็บไว้นะจะทำได้ป่าวหน้า ยิงฟันยิ้ม

...................................................
...................................................
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... 53 พิมพ์