เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 07:03:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  เมนบอร์ดไม่มีฝาหลังมีข้อเสียยังไงคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เมนบอร์ดไม่มีฝาหลังมีข้อเสียยังไงคะ  (อ่าน 3908 ครั้ง)
baby69
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 14:40:43 »

1.เมนบอร์ไม่มีฝาหลังมีข้อเสียยังไงคะ รบกวนผู้รู้ค่ะ
2.เมนบอร์ด 775   Asus P5KR ต้องใส่ Case แบบไหนค่ะ (รุ่นไหนน่ะค่ะ)

ถ้า ดู งงๆ ต้อง ขอโทษด้วยนะคะ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ยิ้ม ยิ้ม

Yuri  ยากูซ่าน่ารัก
baby69
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 14:51:44 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้  ตอบนู๋หน่อย แง๊ ก็คนไม่รู้นี่นา กระซิกๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

IIIstol2merIII
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 15:29:47 »

1.เมนบอร์ไม่มีฝาหลังมีข้อเสียยังไงคะ รบกวนผู้รู้ค่ะ
2.เมนบอร์ด 775   Asus P5KR ต้องใส่ Case แบบไหนค่ะ (รุ่นไหนน่ะค่ะ)

ถ้า ดู งงๆ ต้อง ขอโทษด้วยนะคะ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ยิ้ม ยิ้ม
ข้อ 1 ตอบ ข้อเสียคือ ดูไม่สวย ไม่น่าดู มีสิ่งแปลกปลอมเข้าออกได้แบบง่ายๆ เช่น จั๊กกิ้ม
ข้อ 2 ตอบ เอาแบบที่คุณชอบเลย ใส่ได้ทุกรุ่น ยกเว้นรุ่นที่เป็น กล่องเล็กๆ ที่ใส่บอร์ดอะตอมอะ

ชีวิตที่ยังต้องดิ้นรน เปิดโอกาสให้กับตัวเองสูโลกกว้าง แล้วคุณจะเจอ..........(จริงรึเปล่า)
baby69
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 16:49:51 »

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ฮ่าๆๆ ตัวนั้นคือ จิ้งจกใช่มั้ยคะ 55+

WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2012, 20:39:46 »

ข้อ 1 ตอบ ข้อเสียคือ ดูไม่สวย ไม่น่าดู มีสิ่งแปลกปลอมเข้าออกได้แบบง่ายๆ เช่น จั๊กกิ้ม
ข้อ 2 ตอบ เอาแบบที่คุณชอบเลย ใส่ได้ทุกรุ่น ยกเว้นรุ่นที่เป็น กล่องเล็กๆ ที่ใส่บอร์ดอะตอมอะ

จั๊กจิ้ม น่ากลัวสุด 555 เพราะเราไม่รู้วว่าวันใหน มันจะน้อยใจเมีย แล้วคานเข้าไปตาย 555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2012, 20:40:49 »

กลิ่นจั๊กกิ้มจี่ หอมดีหนาครับ  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
baby69
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2012, 23:45:31 »

โอ้ว ไม่ไหวค่ะจากการบอกเล่า กลัวอยู่แล้วด้วย ไม่ไหวค่ะ ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะที่กรุณามาตอบ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 01:31:00 »

ที่น่ากลัวหน่อยคือหนูครับ อิอิ แต่ถ้าตั้งไว้สูง ไม่วางพื้นนะครับ ก็ลอดตัวไป อิอิ เพราะมันจะชอบมาฉี่และกัดสายเล่นครับ หอมฟุ้งเชียว แล้วถ้าไม่ค่อยใช้ด้วย(แวะไปต่างจังหวัดบ่อยเป็นต้น)แถมวางที่พื้นนะครับ มันจะยึดเป็นบ้านเลยครับ จะกลับมาตอนเราเลิกเล่นและหลับไปแล้ว ถ้าวันดีคืน A มันก็จะพาเพื่อนตัวยาวๆมาอยู่เป็นเพื่อนด้วยครับ อิอิ หลังจากที่เพื่อนตัวยาวได้กินตับของเพื่อนมันอิ่มแล้วมันก็จะลอกคราบทิ้งไว้ให้ดูต่างหน้าให้ขนหัวลุกเล่นครับ อิอิ  ตกใจ ฝันดี ราตรีจุบุ ๆ  ยิงฟันยิ้ม

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 07:29:46 »

กลิ่นจั๊กกิ้มจี่ หอมดีหนาครับ  ยิ้มกว้างๆ

แสดงว่าอ้ายดมหมั่น แม่นก่อเจ้า คริคริ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 13:47:22 »

แสดงว่าอ้ายดมหมั่น แม่นก่อเจ้า คริคริ

ดมเสร็จ ฉีกกินเหมือนจิ้นไก่เลยบ๋อท่าน 55555555555555+
baby69
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 19:54:54 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ นี่ฝาหลัง ไม่มี อาจเป็นเรื่องสยองขวัญได้ THE SHOCK จริงๆ น่ากลัวมากไม่ไหว กลัวทุกตัวที่เล่ามาเลย

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 20:27:02 »

อยากเด็ดขามันมากินขนาดครับ เสียท่า บะใจ้ของกิ๋น  แลบลิ้น

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
baby69
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 20:55:50 »

ฮ่าๆ ไม่ไหว นะท่าน บรื๋อ..

หน้า: [1] พิมพ์