เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 15:15:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  สวัสดีค่ะสมาชิกใหม่แห่ง เวียงกาหลง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สวัสดีค่ะสมาชิกใหม่แห่ง เวียงกาหลง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ  (อ่าน 974 ครั้ง)
Aratae
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2012, 20:49:04 »

กำลังจะทำการเกษตรค่ะ ที่ หมู่ 9 เวียงกาหลง ยังไม่มีเพื่อนบ้านเลย ในที่ดินตัวเองก็ห่างจากบ้านคนด้วยสิคะ ต้องขับรถออกมาหน่อยก็จะถึงตัวเมืองเมืองของเวียงป่าเป้าค่ะ ถ้ากลับเข้าบ้านค่ำๆๆนี่อย่างน่ากลัวอ่ะ ไม่มีไฟข้างถนน แง้ๆๆๆ ไม่ทราบว่าคน เวียงกาหลงใจดีไหมน๊อออออ โจรผู้ร้าย ชุกชุมไหมคะ

ความมุ่งมั่นยังมีอยู่ ยังต้องสู้ต้องทำทุกอย่าง อยู่บนทางที่แม้จะเหนื่อยแต่ยังไหว
สุขจริงแท้ในชีวิตคน จะค้นเจอได้ไม่ไกล อยู่ในใจของคนรู้จักเพียงพอ//อยู่อย่างพอเพียง โครงการคำพ่อสอน
sombat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 15:12:16 »

คนเวียงกาหลงเป็นคนใจดีครับ เป็นเมืองแห่งพุทธศาสนาครับ
Aratae
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 16:21:01 »

ขอบคุณค่ะ แอบกลัวอะค่ะ ยังไม่มีเพื่อนบ้านเลย แถวนั้น บ้านน้อยมากๆๆเลยค่ะ ใจแป้วเล้กๆๆ

ความมุ่งมั่นยังมีอยู่ ยังต้องสู้ต้องทำทุกอย่าง อยู่บนทางที่แม้จะเหนื่อยแต่ยังไหว
สุขจริงแท้ในชีวิตคน จะค้นเจอได้ไม่ไกล อยู่ในใจของคนรู้จักเพียงพอ//อยู่อย่างพอเพียง โครงการคำพ่อสอน
mountain
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 10:26:36 »

เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็คนต่างถิ่นมาทำงานอยู่เวียงป่าเป้าเหมือนกันครับ
ปัญญาวุฒิ
เดินต่อไป
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 14:30:26 »

สู้ๆ ครับ คนแถวนั้นเป็นมิตรดี

ว่าแต่ อยู่ฝั่งไหนของถนนหรือครับ

บล็อกเศรษฐี blogger    แบบบ้านน่ารัก
Aratae
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 19:52:02 »

ง่ะ อยู่ฝั่งไหนหรอ ตรงข้าม รร แม่ขะจาน ค่ะ ยังมึนกับที่ตัวเองอยู่เลย เดวไปนู่น จะไปสัวสดีผู้ใหญ่บ้านสักนหน่อยค่ะ

Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 20:45:27 »

ยิ้มกว้างๆ ยิดีต้อนรับสู่ห้องนี้ครับ
มีอะไรที่ต้องการแลกเปลี่ยน กับเพื่อนๆสมาชิกในห้องนี้ก็ยินดีครั
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
hygann
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 21:18:33 »

อยู่ใกล้ร้านต้นไม้ผมเลย ร้านผมอยู่เลยปั้ม ปตท. มาหน่อยนึง (คนละฝั่งกะ ปตท.)
แวะมาเลือกซื้อไม้ผล ไม้ยืนต้น ดอกไม้ ได้นะครับ จะลดราคาให้เป็นพิเศษ

ปฐวีพันธุ์ไม้ แม่ขะจาน
0816962309

ปฐวีพันธุ์ไม้
จำหน่าย ไม้ผล กล้าไม้ ไม้ดอก ไม้ประดับ ไม้ไทยดอกหอม
ถ.เชียงใหม่-เชียงราย (ทางหลวงสาย 118) เยื้องปั้ม ปตท.แม่ขะจาน อ.เวียงป่าเป้า จ.เชียงราย
โทรศัพท์ : 08-1696-2309
Aratae
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 22:08:31 »

แน่นอน เดียวจะไปถอย ดอกไม้ สวยๆๆ มาปลูกค่ะ ขอบคุณค่ะ ขอจดเบอร์ไว้เลยนะคะ

12345678910
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 22:20:43 »

ทำการเกษตรหรือครับ ยังไงก็ฝากเรื่องเกษตรอินทรีย์ด้วยนะครับ ทั้งปุ๋ย ยาฆ่าหญ้า เป็นประเภทอินทรีย์-ชีวภาพ รับรองปลอดภัยต่อคนและสิ่งแวดล้อมนะครับ ใส่ใจสิ่งแวดล้อมครับ สนใจติดต่อมาได้นะครับที่
คุณนนท์ โทร.081-980-9974 หรือไปที่ www.adoxy4u.com ถ้าสนใจก็ลองเข้าดูได้นะครับ

* ปุ๋ยน้ำ.jpg (44.32 KB, 247x337 - ดู 122 ครั้ง.)

* wingold.jpg (51.29 KB, 247x344 - ดู 100 ครั้ง.)

* winpro.jpg (29.82 KB, 534x722 - ดู 116 ครั้ง.)
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 22:53:47 »

ไปแนะนำตัว ฝากตัว กับพ่อหลวงบ้าน(ผู้ใหญ่บ้านนั่นแหละ) เพื่อบอกท่านว่า เรามาขอเป็นลูกบ้าน

และที่สำคัญ ยิ้ม ๆ มืออ่อน ๆ เข้าไว้ครับ

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
ขุนโถ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 10:26:41 »

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เมืองแห่งเกษตรกรรม ผมหลงเสน่ห์เมืองแห่งเวียงกาหลง เกือบ 20 ปี อบอุ่นด้วยมิตรไมตรีของคนแถวนี้

เตรียมสุราไว้ต้อนรับ  แขกไม่เมามายไม่หยุดยั้ง  เจ้าภาพไม่ดื่มมากไมตรีไม่ล้ำลึก
หน้า: [1] พิมพ์