เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 16:50:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  Net Fiber Optic ของ CAT
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน Net Fiber Optic ของ CAT  (อ่าน 1139 ครั้ง)
janefu
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2012, 16:37:14 »

บ้านอยู่แถวสนามบินใหม่ ไม่มีเบอร์โทร อยากติด CAT ON Net ได้รึเปล่า หรือต้องติดของที่ไหนถึงจะดี แถวบ้านมีเน็ตผ่าน server ที่แชร์กันในหมู่บ้านค่ะ (ที่ต้อง log in) แต่ไม่รู้ของเจ้าไหน แต่ช้ามาก อยากติดเอง ไม่ต้องแชร์กับใคร รบกวนผู้รู้ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2012, 18:35:46 »

เล่นแค่ 3bb, TOT, Cat  เดือนละ 590 ก็พอครับ  ว่าแต่ทำธุรกรรมทางไหนถึงต้องเป็น Fiber Optic มันแพงหนา

แต่ถ้าต้องการแบบเสถียรหน่อยก็ติด 2 สาย กับโหลดบาลานซ์ 1 ตัวก็ได้  แต่ผมอยากรู้จุดประสงค์การใช้ก่อน

ปล.ขี่ช้างจับตั๊กแตน  มันไม่คุ้มหนา... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
pentatonix
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2012, 20:45:11 »

น่าจะได้นะครับ ต้องดูพิกัดก่อน
ดีกว่า adsl เยอะครับ ฝนตกไม่งอแงเลย แต่แพงกว่าเยอะเหมือนกัน
สมาคมคนนอนน้อย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2012, 06:11:03 »

แคท บริการเยี่ยมมากครับ แต่ราคาแพง ต้องตัดสินใจเอาครับ
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2012, 08:56:25 »

3G ไปเถอะ ง่ายดี พกไปเล่นที่อื่นได้อีก แต่แนะนำว่า ช่วงนี้ pro ไม่คุ้ม อย่าพึ่งสมัคใช้นะครับ

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
janefu
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 13:55:58 »

เหรอคะ ไม่รู้ว่ามันแพงหนักหนาสาหัสอ่ะค่ะ แฮะๆ ถ้าไม่มีเบอร์โทรศัพท์นี่ ใช้ของที่ไหนดีคะ
Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 15:44:54 »

เหรอคะ ไม่รู้ว่ามันแพงหนักหนาสาหัสอ่ะค่ะ แฮะๆ ถ้าไม่มีเบอร์โทรศัพท์นี่ ใช้ของที่ไหนดีคะ

ก็คงเป็น 3BB ตอนนี้บริการเขาดีขึ้นเยอะไม่ใช่เหรอ...?

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
อ๊อด หมูน้อย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 16:29:37 »

แพงครับ  ใช้เดือน หกร้อยกว่าบาท ก้อเล่นได้แล้ว ของ ทีโอที หรือ สามบีบี  ก้อได้ เดี่ยวนี้ติดเน้ททั้งสองค่าย ไม่ต้องมีเบอร์ครับ  ยิงฟันยิ้ม
janefu
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 15:57:00 »

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆ นะคะ
หน้า: [1] พิมพ์