เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 00:00:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  ขายหินสะเก็ดดาว ของแท้ (สำหรับคนรักเพชรพลอยครับ)
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ขายหินสะเก็ดดาว ของแท้ (สำหรับคนรักเพชรพลอยครับ)  (อ่าน 11727 ครั้ง)
กองปราบปรามมะแลงสาบแห่งประเทศไทย
~Oh My God~
เตรียมอนุบาล
*

รักพระเจ้ายิ่งใหญ่ ^^

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 15:09:12 »

ขายต่อไป เผื่อเจอคนที่เขารัก ชอบในสิ่งนี้ อย่าท้อครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากครับ

Tel. 087-5655494
ศิษย์หลวงพ่อ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 22:44:57 »

เป็นกำลังใจให้อีกแรง ผมขายของมายี่สิบกว่าปี เจอมาก็หลายแบบ สักวันคงเจอคนที่ชอบ แล้วเชื้อมั๊ยมีสินค้าชิ้นนึงผมขายมาเกือบปีมีแต่คนถามในใจคิดว่าขายไม่ได้ละ จนในที่สุดก็เก็บเข้ากรุ แต่เชื่อมั๊ยละ มีคนมาถามว่า รูปปั้นองค์นั้นอยู่ไหนแล้วลดได้เท่าไหร่ สุดท้ายขายได้ครับ คิดเอาแล้วกันครับ สู้ๆครับ ยิงฟันยิ้ม

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
notto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 23:19:16 »

ของทุกชิ้น มีราคา และมีค่าของมันสักวันมันคงเจอคนที่ถูกใจคัพ

สู้ๆคัพ อย่าพึ่งท้อ ยิงฟันยิ้ม
๋๋P
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 23:33:37 »

ผมว่าสะเก็ดดาวไม่ธรรมดาตรงที่กว่าหล่นมาถึงโลกเราได้นั้น
ต้องผ่านการเสียดสีของชั้นบรรยากาศต่างๆ ทำให้เนื้อของหินมีลักษณะแปลก
กว่าหินทั่วไปหรืออาจมีอะไรมากกว่านั้นก็เป็นได้

เขาว่า  ยิ้ม

ของสิ่งนี้ไม่ได้เกิดจากฝีมือมนุษย์ทำขึ้น
จึงมีความสะอาดบริสุทธิ์มาก

สมควรเรียกว่าเป็นดาวนำโชคแก่ผู้ที่มีไว้กับตัว
อีกทั้งยังสามารถ ใช้ป้องกันคุณไสยมนต์ดำ
ภูตผีปีศาจต่างๆมิให้มากล้ำกรายได้ด้วย
อุลกมณี เป็นวัตถุที่เกิดจากปรากฏการณ์ธรรมชาติ
มีพลังงานสะสมอยู่มหาศาล จึงอาจเรียกได้ว่ามีฤทธิ์ในตัว

http://tektite-love.blogspot.com/2007/06/blog-post_3269.html

TEKTITE ( สะเก็ดดาว )
บางทีก็จะเรียกว่า อุกมณี หรือ คดปลวก
สะเก็ด ดาว มีพละพลังสูงส่ง หากท่านที่สามารถจับพลังได้ทดลองจับดูจะรู้สึกร้อนมือ หรือมีบางอย่างกระตุ้นที่ฝ่ามือ หรือ ชาๆ ที่มือ สะเก็ดดาว หรือ Tektite มาจากคำว่า Tektos ในภาษากรีก แปลว่า หลอมละลาย ชื่อนี้ถูกขนานนามโดย SUESS เมื่อปี ค.ศ 1900 ท่านผู้นี้เชื่อว่าสะเก็ดดาวเป็นแร่ชนิดหนึ่ง มาจากนอกโลกหรือต่างพิภพ บางท่านเชื่อว่ามาจากดวงจันทร์ รูปลักษณ์สัณฐาน ไม่แน่นอน

* payslip_20080523203915.jpg (79.54 KB, 471x720 - ดู 530 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 23:38:06 โดย ๋๋P » IP : บันทึกการเข้า
กองปราบปรามมะแลงสาบแห่งประเทศไทย
~Oh My God~
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 00:20:51 »

ของทุกชิ้น มีราคา และมีค่าของมันสักวันมันคงเจอคนที่ถูกใจคัพ

สู้ๆคัพ อย่าพึ่งท้อ ยิงฟันยิ้ม
ผมว่าสะเก็ดดาวไม่ธรรมดาตรงที่กว่าหล่นมาถึงโลกเราได้นั้น
ต้องผ่านการเสียดสีของชั้นบรรยากาศต่างๆ ทำให้เนื้อของหินมีลักษณะแปลก
กว่าหินทั่วไปหรืออาจมีอะไรมากกว่านั้นก็เป็นได้

เขาว่า  ยิ้ม

ของสิ่งนี้ไม่ได้เกิดจากฝีมือมนุษย์ทำขึ้น
จึงมีความสะอาดบริสุทธิ์มาก

สมควรเรียกว่าเป็นดาวนำโชคแก่ผู้ที่มีไว้กับตัว
อีกทั้งยังสามารถ ใช้ป้องกันคุณไสยมนต์ดำ
ภูตผีปีศาจต่างๆมิให้มากล้ำกรายได้ด้วย
อุลกมณี เป็นวัตถุที่เกิดจากปรากฏการณ์ธรรมชาติ
มีพลังงานสะสมอยู่มหาศาล จึงอาจเรียกได้ว่ามีฤทธิ์ในตัว

http://tektite-love.blogspot.com/2007/06/blog-post_3269.html

TEKTITE ( สะเก็ดดาว )
บางทีก็จะเรียกว่า อุกมณี หรือ คดปลวก
สะเก็ด ดาว มีพละพลังสูงส่ง หากท่านที่สามารถจับพลังได้ทดลองจับดูจะรู้สึกร้อนมือ หรือมีบางอย่างกระตุ้นที่ฝ่ามือ หรือ ชาๆ ที่มือ สะเก็ดดาว หรือ Tektite มาจากคำว่า Tektos ในภาษากรีก แปลว่า หลอมละลาย ชื่อนี้ถูกขนานนามโดย SUESS เมื่อปี ค.ศ 1900 ท่านผู้นี้เชื่อว่าสะเก็ดดาวเป็นแร่ชนิดหนึ่ง มาจากนอกโลกหรือต่างพิภพ บางท่านเชื่อว่ามาจากดวงจันทร์ รูปลักษณ์สัณฐาน ไม่แน่นอน

เป็นกำลังใจให้อีกแรง ผมขายของมายี่สิบกว่าปี เจอมาก็หลายแบบ สักวันคงเจอคนที่ชอบ แล้วเชื้อมั๊ยมีสินค้าชิ้นนึงผมขายมาเกือบปีมีแต่คนถามในใจคิดว่าขายไม่ได้ละ จนในที่สุดก็เก็บเข้ากรุ แต่เชื่อมั๊ยละ มีคนมาถามว่า รูปปั้นองค์นั้นอยู่ไหนแล้วลดได้เท่าไหร่ สุดท้ายขายได้ครับ คิดเอาแล้วกันครับ สู้ๆครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุนพี่น้องชาวเชียงรายทุกท่านครับ น่ารักจิงๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้ม ยิ้มเท่ห์

ออทิสติค
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 04:38:22 »

เอาอะไรมาพิสูจน์ ว่าเป็นของจริง

หินลักษณะแบบนี้ผมกะมี

ผมกะบอกได้ว่าเป็นหินสะเก็ดดาว

มีใบรับรองไหมว่าเป็นสะเก็ดดาวจริง
ตาต้อม
ระดับ :ป.โท

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 04:52:07 »

หินห่าไรกะไม่รู้

ที่มาที่ไปมาจากไหนก็ไม่รู้

สุภาพหน่อยครับ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
snakes
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 07:15:58 »

สู้ๆครับน้อง ของเราแท้ขายต่อไป

ยิ้มกว้างๆ
neoclassic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 07:45:43 »

เป็นกำลังใจให้ครับ   ธาตุทั้งหลายเหล่านี้ ตั้งอยู่ได้เพราะความเชื่อ ครับ หาก คนที่เชื่อไม่ทำให้ใครเดือดร้อนไม่ลุ่มหลงงมงาย ก็ไม่เป็นอันตรายครับ  ที่บ้านผม เก็บสะสมหินอุกาลมณีไว้พอสมควรรวมถึงเหล่าแร่ธาตุต่างๆ คงที่อยู่ด้วยกับสิ่งเหล่านี้เท่านั้น จึงจะวางใจได้ถูก ได้ควร    ......

...................ไม่เชื่อเก็บไว้ในใจก็ได้ เขาไม่ได้เอาไปบังคับให้ซื้อ พูดมากเสียมาก ..................

สู้ๆครับ

กำลังใจปรมัตถ์ คือใจที่มั่นคงในความดี
ลูกหล้า
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 08:18:51 »

ร่วมด้วยช่วยดันเป็นกำลังใจขายต่อไปครับพี่น้อง
santos.skr
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 15:26:40 »

คนเราชอบไม่เหมือนกันครับ หากไม่เชื่อไม่ชอบก็ควรรักษาความเห็นอย่างสุภาพครับ นกเขายังตัวละแสน ตุ๊กแกยังตัวละล้าน  3 ขีดขึ้นไป หากันแทบตาย ขายต่อไปน้อง
~Oh My God~
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 22:59:21 »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ พวกพี่ๆน่ารักจิงๆเลย ^^ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 21:39:51 »

เอ้า เฮงๆคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 22:02:01 »

แล้วอยากรู้ว่ากระทู้ที่ขายวิทยุเก่าโบราณเครื่องละเป็นร้อยล้านพันล้านคนนั้นเค้าหายไปไหนแล้วอ่ะ ถ้าเค้าคนนั้นขายได้พี่คนนี้ก็คงขายได้...อิอิ ยิงฟันยิ้ม ;Dแซวเล่นเน้อ
warawoot-cri
มัธยม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 22:36:06 »

อย่าไปสนใจคำพูดของคนแบบนี้เลยครับ
เป็นกำลังใจให้ขอให้ขายได้เร็วๆนะครับ

ถ้าคิดว่าจะโกงผ่านไปเลยครับถ้าคิดที่จะชื้อเชื่อใจกันและกันครับ
~Oh My God~
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 10:04:16 »

แล้วอยากรู้ว่ากระทู้ที่ขายวิทยุเก่าโบราณเครื่องละเป็นร้อยล้านพันล้านคนนั้นเค้าหายไปไหนแล้วอ่ะ ถ้าเค้าคนนั้นขายได้พี่คนนี้ก็คงขายได้...อิอิ ยิงฟันยิ้ม ;Dแซวเล่นเน้อ
เอ้า เฮงๆคับ
ขอบคุณครับ

อย่าไปสนใจคำพูดของคนแบบนี้เลยครับ
เป็นกำลังใจให้ขอให้ขายได้เร็วๆนะครับ
ขอบคุณครับ ผมก้อรู้สึกเคืองนิดหน่อยครับตอนแรกๆ แต่ก็ไม่ได้เก็บมาใส่ใจอะไรมากมายครับ คนเราก็มีข้อดีข้อเสียเหมือนกันทุกคน ขึ้นอยู่กับว่าจะเลือกใช้ข้อไหน ^^

เหมือนกับพี่ๆชาวเชียงรายโฟกัสส่วนใหญ่ทุกคนอ่ะครับ รู้ว่าอะรัยควร ไม่ควร มีความเห็นส่วนตัวที่ถูกต้อง แถมคอยให้กำลังใจน้องๆอีกด้วย เป็นตัวอย่างให้เด็กๆชาวเชียงรายต่อไปน่ะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~Oh My God~
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 10:20:03 »

ว่างๆ ลองมานั่งอ่านกระทู้เขาดู  ฮาดีครับ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=211602.20

ของคนนี้อ่ะครับ
  v
  v
  v

warawoot-cri
มัธยม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 10:38:45 »

ว่างๆ ลองมานั่งอ่านกระทู้เขาดู  ฮาดีครับ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=211602.20

ของคนนี้อ่ะครับ
  v
  v
  v

เหอๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าคิดว่าจะโกงผ่านไปเลยครับถ้าคิดที่จะชื้อเชื่อใจกันและกันครับ
~Oh My God~
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2012, 14:10:43 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

keng-sr
ระดับ ป.ตรี

เก่ง

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2012, 14:51:59 »

อ่านทุกความคิดเห็นแล้ว ตกใจเหมือนกัน มีทั้งดี และไม่ดี ผมคนขายของเหมือนกัน รู้คับว่ามีคนมาเขียนแบบนี้มันเจ็บคับ ผมเป็นกําลังใจให้คับ  สู้ๆ  ดูแล้วสุดท้ายก็มีคนให้กําลังใจคุณมากกว่า ไอ้พวกที่ชอบด่า ยังไงก็ขอให้ขายให้ได้ไวๆนะ  สู้ๆ เจ๋ง
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์