เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 14:16:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ขอเป็นเรื่องเป็นราว มีเงิน 100 บาททำอะไรดี
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ขอเป็นเรื่องเป็นราว มีเงิน 100 บาททำอะไรดี  (อ่าน 11302 ครั้ง)
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 10:41:24 »

ถ้ามีที่ดินลองซื้อ หน่อกล้วยใต้ มะพร้าว และไผ่หวาน มาปลูกครับ อย่างละนิดใช่เวลาหน่อย ปลูกตอนนี้ไม่ต้องรดน้ำก็ได้ พอปีหน้าเราก็จะมี กล้วยขาย ปีต่อไป ก็มีหน่อไม้ขาย ปีต่อไป ก็มีมะพร้าวขาย สามปีนี้จะได้ผลผลิตบวกเพิ่มขึ้นจนครบสามอย่าง ทั้งยังสามารถขยายพันธุ์เองได้ด้วยแต่ต้องใช้เวลานานหน่อย ยิงฟันยิ้ม
Ironmaiden

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 16:16:16 »

ถ้ามีที่ดินลองซื้อ หน่อกล้วยใต้ มะพร้าว และไผ่หวาน มาปลูกครับ อย่างละนิดใช่เวลาหน่อย ปลูกตอนนี้ไม่ต้องรดน้ำก็ได้ พอปีหน้าเราก็จะมี กล้วยขาย ปีต่อไป ก็มีหน่อไม้ขาย ปีต่อไป ก็มีมะพร้าวขาย สามปีนี้จะได้ผลผลิตบวกเพิ่มขึ้นจนครบสามอย่าง ทั้งยังสามารถขยายพันธุ์เองได้ด้วยแต่ต้องใช้เวลานานหน่อย ยิงฟันยิ้ม
ระวัง...พื้นที่น้ำท่วม...อิอิ
Cr1986
ALBAS Est.1986 #Unauthentic is real food
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 16:59:27 »

ขอตอบแบบเป็นเรื่อง เป็นราวครับ
มี100
ใช้ 30
ลงทุน 30
เก็บ 40

สูตรนี้ เป็นสูตรส่วนตัวนะครับ ใช้ได้ตั้งแต่ เงิน 100 บาท ถึงเท่าไหร่ก็ได้ที่คุณมีครับ

ความจริงชนะทุกคำหลอกลวง
เชียงรายเมืองน่าเที่ยว
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 22:45:53 »

ลองคิดเล่นๆนะครับ ซื้อมะมวงมันมาสับใส่ถุงขายในตลาดนัดต่าง
ลงทุนซื้อ ๕โลถ้าโลละ๑๐บาทเท่ากับ๕๐บาท ได้ประมาณ๒๕  แก่น
ลงทุนซื้อ ถุงมัดละ๑๘ บาท มี๕๐ แก่น
ลงทุนน้ำแข็ง สำหรับแช่มะม่วง ๑๐ บาท
สรุปลงทุน ๗๘ บาท   
 สับใส่ถุง แก่นละถุงขายถุงละ๑๐ บาท ขายหมดก็จะได้เงิน ๒๕๐ บาท
ลงทุน ๗๘ บาท ขายได้ ๒๕๐ บาท ได้กำไร ๑๗๘ บาท  น่าสนไหมครับ

คำว่าดี ของคนเราไม่เท่ากัน  คำว่าสวยก็ไม่เหมือนกัน
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 16:12:26 »

เพาะพันธ์ไก่ขาย

ตอนนี้ทำอยู่ รายได้พออยู่พอกิน

เหมือนเล่นเกมสืแอีปปี๊คนเลี้ยงไก่เลย ^ ^
เห็นโพสมาหลายกระทู้แล้วครับเรื่องไก่ ขอท่าน จขกท อธิบายกว้างๆหน่อยครับ ว่าไก่อะไรเลี้ยงยังไง ลงทุนยังไง ต้นทุนเท่าไหร่ขอแบบชัดชัดหน่อยนะครับ โพสอย่างนี้คนอาจรู้เรื่องแต่ไม่เข้าใจธุรกิจของท่านนะครับ

เพาะสัตว์เลี้ยงนะครับ เอารายได้ที่เกยได้มาเนาะ

ผมได้แหล่งซื้อไข่ไก่มีเชื้อมาสายพันธ์หนึ่งราคาถูก ฟองล่ะ 15 บาท

แล้วผมพบว่าราคาตลาดขายไก่สายพันธ์นี้ที่อายุ 1 อาทิตย์ 80-250 บาท

ผมเลยลองซื้อมา 50 ฟอง เอามาฟัก เป็นต้นทุน 750 บาท ทั้งๆที่ในชีวิตบ่าเกยทำเลย

ใช้เวลาฟักไข่ ประมาณ 1 เดือน ได้ลูกเจี๊ยบมา 22 ตัว

ผมเอาไปขายในเน็ต ได้ตังมา 2400 บาท

หักค่าไข่ ได้กำไร 1650 บาท

ในเวลาประมาณ 1 เดือน ลงทุน 750 บาท ได้ผลตอบแทน 320 % ของเงินลงทุนในระยะเวลา 1 เดือน

ผมโพสแนะนำขายไก่แบบนี้มีละอ่อนนักศึกษาคนติดต่อสนใจมาสองคน

ถามผมหลายอย่างผมก่อตอบก่อสอนหื้อเขา

สุดท้ายเหมือนเขาบ่ากึดเลี้ยงไก่ตามผมแต่เขาคงได้เรียนรู้อะหยั๋งจากผมไปผ่อง

ผมทำธุรกิจเล่นๆบ่าดาย หากบอกรายละเอียดเยอะกว่านี้กั๋วจะมาแย่งตลาดผม ^ ^

กึดกั๋นเอาเองเน้อว่าจะลงทุนอะหยั๋ง  ของหมู่นี้มันต้องช่างสังเกตุถึงจะประสบความสำเร็จ

สุดท้ายอันนี้ใครสนใจมาร่วมลงทุนกะผมก่อติดต่อหลังไมค์เน้อ(โฆษณา)
pongpiya55
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 23:48:37 »

สมัคร Ebay แล้วหาของมาขายให้ฝรั่ง ของราคา 50 บาท อาจขายได้ 1000 บาทเลย ผมเห็นคนไทยนี่แหล่ะ ขายได้แม้กระทั่งหลอดดูด ที่มีสีสันต่างๆ หรือยาหม่องก็มีขายนะ จากตลับ 35 ขายได้ 500 บาท

Ironmaiden

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 00:46:49 »

สมัคร Ebay แล้วหาของมาขายให้ฝรั่ง ของราคา 50 บาท อาจขายได้ 1000 บาทเลย ผมเห็นคนไทยนี่แหล่ะ ขายได้แม้กระทั่งหลอดดูด ที่มีสีสันต่างๆ หรือยาหม่องก็มีขายนะ จากตลับ 35 ขายได้ 500 บาท
เข้าท่าๆ...เอาโอทอปส่งขายดีมะ
Teanchanapanya
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 19:24:10 »

เพาะพันธ์ไก่ขาย

ตอนนี้ทำอยู่ รายได้พออยู่พอกิน

เหมือนเล่นเกมสืแอีปปี๊คนเลี้ยงไก่เลย ^ ^
เห็นโพสมาหลายกระทู้แล้วครับเรื่องไก่ ขอท่าน จขกท อธิบายกว้างๆหน่อยครับ ว่าไก่อะไรเลี้ยงยังไง ลงทุนยังไง ต้นทุนเท่าไหร่ขอแบบชัดชัดหน่อยนะครับ โพสอย่างนี้คนอาจรู้เรื่องแต่ไม่เข้าใจธุรกิจของท่านนะครับ
ร่วมลงทุนแบบไหนครับสนใจมาก PM มาบอกหน่อย  ยิงฟันยิ้ม

เพาะสัตว์เลี้ยงนะครับ เอารายได้ที่เกยได้มาเนาะ

ผมได้แหล่งซื้อไข่ไก่มีเชื้อมาสายพันธ์หนึ่งราคาถูก ฟองล่ะ 15 บาท

แล้วผมพบว่าราคาตลาดขายไก่สายพันธ์นี้ที่อายุ 1 อาทิตย์ 80-250 บาท

ผมเลยลองซื้อมา 50 ฟอง เอามาฟัก เป็นต้นทุน 750 บาท ทั้งๆที่ในชีวิตบ่าเกยทำเลย

ใช้เวลาฟักไข่ ประมาณ 1 เดือน ได้ลูกเจี๊ยบมา 22 ตัว

ผมเอาไปขายในเน็ต ได้ตังมา 2400 บาท

หักค่าไข่ ได้กำไร 1650 บาท

ในเวลาประมาณ 1 เดือน ลงทุน 750 บาท ได้ผลตอบแทน 320 % ของเงินลงทุนในระยะเวลา 1 เดือน

ผมโพสแนะนำขายไก่แบบนี้มีละอ่อนนักศึกษาคนติดต่อสนใจมาสองคน

ถามผมหลายอย่างผมก่อตอบก่อสอนหื้อเขา

สุดท้ายเหมือนเขาบ่ากึดเลี้ยงไก่ตามผมแต่เขาคงได้เรียนรู้อะหยั๋งจากผมไปผ่อง

ผมทำธุรกิจเล่นๆบ่าดาย หากบอกรายละเอียดเยอะกว่านี้กั๋วจะมาแย่งตลาดผม ^ ^

กึดกั๋นเอาเองเน้อว่าจะลงทุนอะหยั๋ง  ของหมู่นี้มันต้องช่างสังเกตุถึงจะประสบความสำเร็จ

สุดท้ายอันนี้ใครสนใจมาร่วมลงทุนกะผมก่อติดต่อหลังไมค์เน้อ(โฆษณา)
ร่วมลงทุนยังงัยครับสนใจ pm มาบอกที ขอบคุณครับโผม

"Ton" SHOP  0846112929 ต้นครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์