เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 18:45:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ถามเรื่องนิ่มซี่เส็งขนส่ง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถามเรื่องนิ่มซี่เส็งขนส่ง  (อ่าน 2413 ครั้ง)
mewlordose
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 15:27:23 »

ผมอยู่เทิง สอบถามไปทางนิ่มซี่เส็งขนส่งเชียงรายแล้ว

เขาบอกว่าไม่มีรถส่งสินค้ามายังเทิง ต้องมาเอาเอง

ในกรณีนี้เราฝากให้คนอื่นไปรับสินค้าหรือจ้างบริษัทขนส่งรายย่อยอื่นๆ

อย่าง นครเทิงขนส่ง เข้าไปรับสินค้าแทนได้หรือไม่ และใช้เอกสารอะไรบ้างครับ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 15:28:55 »

ต้องให้ชื่อผู้เป็นชื่อพนักงานที่ไปรับมาส่งต่อคับ ต้องคุยกับบริษัทที่รับต่อคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
mewlordose
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 15:35:44 »

ต้องให้ชื่อผู้เป็นชื่อพนักงานที่ไปรับมาส่งต่อคับ ต้องคุยกับบริษัทที่รับต่อคับ

คือ หลายความว่า  ตอนส่งมานั้นต้องระบุชื่อผู้รับ

เป็นพนักงานของบริษัทขนส่งที่เราจะให้ไปรับสินค้าต่อเหรอครับ

กรรม  แล้วจะทำยังไงดีเนี่ย  ของส่งมาตั้งแต่ต้นเดือนแล้วครับ

งานรัดตัวมากๆ ไม่มีเวลาไปเอาเลย
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 16:03:40 »

คือ หลายความว่า  ตอนส่งมานั้นต้องระบุชื่อผู้รับ

เป็นพนักงานของบริษัทขนส่งที่เราจะให้ไปรับสินค้าต่อเหรอครับ

กรรม  แล้วจะทำยังไงดีเนี่ย  ของส่งมาตั้งแต่ต้นเดือนแล้วครับ

งานรัดตัวมากๆ ไม่มีเวลาไปเอาเลย
อย่าทิ้งของไว้ที่นิ่มนานๆน่ะคับ มีเวลารีบไปเอาน่ะคับ เชื่อผม

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
>> A.P.COMPUTER <<
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

เธอทำให้ฉันรู้และเข้าใจคำว่าสองเรา

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 16:07:47 »

ไปรับเลยคับ แค่มีชื่อผู้รับครับ ลองเข้าไปเลย ส่วนมากเขาถามแค่นั้นแหละ

จะถามว่าชื่ออะไร ส่งมาจากไหน ถ้ามีเลขบิลส่งของยิ่งแจ่มครับผม

ติดตั้งจานดาวเทียมเริ่มต้นเพียง 1,650 บาท
เลขบัญชี ธ.กรุงเทพฯ 511-031-7764 อภิชิต เรือนศ
mewlordose
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 16:21:08 »

ไปรับเลยคับ แค่มีชื่อผู้รับครับ ลองเข้าไปเลย ส่วนมากเขาถามแค่นั้นแหละ

จะถามว่าชื่ออะไร ส่งมาจากไหน ถ้ามีเลขบิลส่งของยิ่งแจ่มครับผม

คือแบบ  ฝากเพื่อนไปเอา  ฝากบัตรประชาชนเพื่อนกับเลขบิลส่งของไป

จะได้ไหมอ่าครับ
>> A.P.COMPUTER <<
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

เธอทำให้ฉันรู้และเข้าใจคำว่าสองเรา

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 16:48:02 »

คือแบบ  ฝากเพื่อนไปเอา  ฝากบัตรประชาชนเพื่อนกับเลขบิลส่งของไป

ได้ครับ แต่ถ้าค้างนานจะยากหน่อย เพราะมั่วมาก

ติดตั้งจานดาวเทียมเริ่มต้นเพียง 1,650 บาท
เลขบัญชี ธ.กรุงเทพฯ 511-031-7764 อภิชิต เรือนศ
mewlordose
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 17:07:40 »

ได้ครับ แต่ถ้าค้างนานจะยากหน่อย เพราะมั่วมาก

อ้อ ครับผม ขอบคุณมากครับแอดมิน

นิ่มซี่เส็งของส่งมาไวมากครับ แต่ลงช้ามาก ลแะมั่วมากจริงๆครับ

7วันหลังจากของมาถึง  ผมพยายามเคีลยร์งานไปรับของ

ปรากฏว่า เค้าบอกว่า ของยังไม่ได้แกะผ้าใบรถ เอาลงไม่ได้

เฮ้อ  เซ็งจริงๆครับ
Lann
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2014, 15:49:27 »

สอบถามรายละเอียดค่าขนส่งสินค้า
คือวันนี้โทรไปติดต่อสอบถามพนักงานแล้วค่ะ  แต่ประชาสัมพันธ์ไม่สามารถบอกรายละเอียดได้ เลยโอนสายไปยังแผนกที่รับผิดชอบแต่ไม่มีพนักงานรับสาย ( 13.35 น.)
และโทรกลับไปอีกครั้ง 14.00 น. ก็ไม่มีพนักงานรับสาย 053-718045
อยากจะทราบว่าถ้าจะส่งสินค้าจากเชียงราย-ไปนนทบุรี  ค่าขนส่งคิดจากอะไร
-โต้ไม้สักแผ่นเดียว  ยาว 2 เมตร  กว้าง 70 เซ็นติเมตร หนา 2 นิ้ว ค่าขนส่งคิดยังไงค่ะ
-คิดจากน้ำหนัก หรือ ความใหญ่จากสิ่งของ หรือระยะทางค่ะ
-รบกวนช่วยตอบกลับด้วยค่ะ  เนื่องจากลูกค้าทางนนทบุรีรอโอนเงินค่ะ
****รบกวนตอบกลับด้วยน่ะค่ะ  เนื่องจากโทรไป 2 ครั้งแล้วไม่มีพนักงานรับสาย****
ขอบคุณค่ะ
098-4422520 เอ็ม/ 086-4290604 สมศักดิ์
CODE_1
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2014, 17:28:38 »

เคยใช้บริการครั้งหนึ่ง มั่วเลยครับ ผมเข้าไปทำธุระที่ ชร.แล้วโทรไปเช็คของว่ามาหรือยัง พนักงานบอกว่าของมาแล้วและฝากมาที่แม่จัน พอทำธุระเสร็จขากลับแวะเอาของที่แม่จัน ปรากฏว่าไม่มี โทรกลับไปอีกครั้งของอยู่ที่ ชร.ต้องขับมารับที่ ชร. โกรธ โกรธ โกรธ แต่ค่าบริการถูกมาก ๆ ส่งมาตั้งเยอะ

โรงเรียนบ้านเทอดไทย อำเภอแม่ฟ้าหลวง จังหวัดเชียงราย  57240
หน้า: [1] พิมพ์