เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 07:52:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เซาะหมู่ เซาะจุม เล่นฟิตเนสครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เซาะหมู่ เซาะจุม เล่นฟิตเนสครับ  (อ่าน 1823 ครั้ง)
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2012, 20:28:43 »

ผัยทำงานเลิกดึกสนใจ๋ เล่นฟิตเนส มาเล่นเป็นกู่ผมก่ะได้เน้อครับ เล่นคนเดียวมันง่อม ..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ก่อนหน้านี้ก้ได้เล่นมาแล้วครับ ตอนนั้นน้ำหนักตัว 91 กก. เล่นสามเดือน โดยมีครูผู้สอนคอยกำกับตลอด

ผ่านไปสามเดือน น้ำหนักตัวลดลงมาเหลือ 75 กก. จึงเปลี่ยนเป็นเล่นหนักกว่าเดิมเพราะอยากได้กล้าม

แต่ก็ไม่ตลอดรอดฝั่ง เพราะดันเอารถไปชนซ่ะก่อน จึงหยุดเล่นไป นานเกือบปี

ตอนนี้ผมกลับไปเล่นได้ สามวัน น้ำหนักตัวจาก 79.5 กก. เหลือ 78 กก. กินปกติไม่ได้จัดสูตรอาหารแต่อย่างใด แต่ก็งดพวกขนม กับของว่างต่างๆ

ถึงฟิตเนสเวลา 21.00 น. ขึ้นไปวิ่ง โหลด Flat Burn เป็นเวลา 24 นาที หลังจากนั้น ก็ลงมาเล่น บาร์ เวท ดรัมเบล เล่นเบาๆ เอาแค่เอ่วหายพอแร่ะ

ค่าเสียกายต่อวัน 60 บาท รับประกันว่า ไม่ใช่แค่น้ำหนักตัวลด หุ่นลด แต่มีแรงด้วย สุขภาพดี ไม่เหมือน พวกยาต่างๆที่ใช้ลดความอ้วน

กินแล้วไม่อยากอาหาร แต่ ร่างกายไม่ไหว ยังไม่พอ หลังจากหยุดกินยาพวกนั้นแล้ว ความหิวจะเข้ามาเยื่อนเหมือนเดิม

เพราะยาเหล่านั้น เป็นยากดประสาทซ่ะส่วนมาก ที่เค้ากินแล้วเห็นผลหน่ะ ส่วนใหญ่ ก็ไปเข้าครอสที่สปาร์ ซึ่ง เค้าก็ให้เรา Burn บนลู่เหมือนกัน

หรือใครคิดว่า มีวิธี ลดความอ้วนที่ดีกว่าออกกำลังกาย ก็ลองเอามาเสนอ ในกระทู้นี้ก็ได้ครับ...... ยิ้มเท่ห์

ยิงฟันยิ้ม....ยังไง ก็อยากชวนเพื่อนๆ ทุกท่านที่มีปัญหาเรื่อง น้ำหนักตัว และ อ้วนเกินไป ลองขยันนิดนึ่ง แล้วหันมาออกกำลังหายครับ... ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2012, 00:46:33 โดย WalkManUser » IP : บันทึกการเข้า
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2012, 20:31:47 »

ปกติเล่นที่ไหนครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2012, 20:35:02 »

ปกติเล่นที่ไหนครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มิ๊กกี้ยิม ครับป๋ม ตอนนี้เข้าหน้าฝนละ ถึงเวลา ลดพุง เพราะป้น ฤดูกินเหล้าแระครับ 5555+ ยิงฟันยิ้ม
vasparr
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2012, 21:43:24 »

อยากไปครับ แต่อยู่เจียงแสน
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 10:43:37 »

มิ๊กกี้ยิม ครับป๋ม ตอนนี้เข้าหน้าฝนละ ถึงเวลา ลดพุง เพราะป้น ฤดูกินเหล้าแระครับ 5555+ ยิงฟันยิ้ม
อยู่แถวไหน คิดราคา ชั่วโมงละเต้าใดน่ะ เดียวอ้ายไปเล่นตวย สอนอ้ายเล่นตวยเน้อ บ่จ่างเล่นนะ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 14:15:37 »

อยู่แถวไหน คิดราคา ชั่วโมงละเต้าใดน่ะ เดียวอ้ายไปเล่นตวย สอนอ้ายเล่นตวยเน้อ บ่จ่างเล่นนะ

มาเลยๆ โทรหาผม 0857077107 ถ้าเป้นวันเค้าเก็บ 60 บาท ถ้าเป้นเดือน 900 ถ้าสามเดือน 2000 ถ้าข่มขืนตัวเก่าเล่น ก่ะ 2000 เลยพี่ 555+ ยิงฟันยิ้ม
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 14:16:38 »

เอ้าๆ มาๆๆๆๆ ชวนมาออกกำลังก่ายเพื่อสุขภาพ ใครไม่กล้าเข้า โทรหาผม รับประกัน ยิมนี้ ปลอดภัย ร้อยเปอร์เซ็นต์ 555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 14:35:02 »

แล้วมันอยู่แถวไหน อ้ายจะไปแลงนี้เลยได้ก่อ โทรศัพท์ มันบ่มีสัญญาณน่ะ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
Toy88
ระดับ ป.ตรี

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 14:40:18 »

เล่นดึกๆ สองคน ปลอดภัยเป่าเนี่ย ขยิบตา

เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน
 แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 14:44:47 »

เล่นดึกๆ สองคน ปลอดภัยเป่าเนี่ย ขยิบตา

555+ ปลอดภัยก่า 55555+
silly
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 17:07:50 »

ฮืม  มันเข้าทางไหนครับ เห็นอยู่ชั้นบนนะ

WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 17:09:11 »

ฮืม  มันเข้าทางไหนครับ เห็นอยู่ชั้นบนนะ

ประตูอยู่หลังตึกครับ... ยิงฟันยิ้ม
rung1122
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 16:46:09 »

ยิมอยู่แถวไหนครับ อ้ายเอก
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 16:52:47 »

ยิมอยู่แถวไหนครับ อ้ายเอก

หลังโรงยาไทยครับ ปิดสี่ทุ่มเน้อ สำหรับคนเลิกงานดึก คิคิ... ยิงฟันยิ้ม
p@o
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 15:28:54 »

สนใจมากๆ  ขอไปดูพวกพี่ๆเล่นก่อนได้ก่อครับ ผมเล่นบะจ่าง
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 00:32:47 »

สนใจมากๆ  ขอไปดูพวกพี่ๆเล่นก่อนได้ก่อครับ ผมเล่นบะจ่าง

เปลี่ยนผ้ามาเลย ม่ะต้องผ่อ เปิลมีครูสอน ฟรี ไม่คิดเงินซักบาท ขะแนมมาเต๊อะครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2012, 00:45:39 โดย WalkManUser » IP : บันทึกการเข้า
ดรีม ขี้เหล้าน้อย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 08:34:28 »

ดรีมเคยไปคะมิกกี้ยิม จ่ายไปเดือนนึง ไปได้ ห้าวันเนี๊ยะมั้งคะ เขิล ผู้ชายเยอะเกิน

เทรนเนอร์ก็หล่อ อิอิ เลยไม่กล้าไปอีกคะ แม่ญิงคนเดียว

ถ้ามีเพื่อนไปแบบนี้น่าจะดีเจ้า ว่าจะลดสักสิบโล (แต่ต้องงดเหล้าก่อน)ฮาๆๆๆๆ
นายตะเข้
ระดับ :ป.โท

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 08:40:07 »

ดรีมเคยไปคะมิกกี้ยิม จ่ายไปเดือนนึง ไปได้ ห้าวันเนี๊ยะมั้งคะ เขิล ผู้ชายเยอะเกิน

เทรนเนอร์ก็หล่อ อิอิ เลยไม่กล้าไปอีกคะ แม่ญิงคนเดียว

ถ้ามีเพื่อนไปแบบนี้น่าจะดีเจ้า ว่าจะลดสักสิบโล (แต่ต้องงดเหล้าก่อน)ฮาๆๆๆๆ

ดรีม..เอา อิลุงเข้  ไปตวยบ๋อ   ฮิฮิ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
ดรีม ขี้เหล้าน้อย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 08:41:31 »

ดรีม..เอา อิลุงเข้  ไปตวยบ๋อ   ฮิฮิ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
เจ้าาาาา ไปก่อเจ้า อิอิ
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 11:41:56 »

เรื่องเขิลผู้ชาย ผมว่าเรื่องรองมากว่า เรื่องหลักคิดว่าน่าจะเป็น ปวดกล้ามเนื้อ ปวดขา เอ็นตึง เพราะดูจากที่บอกว่า 5 วัน มันยังไม่พ้นจุดทรมารเลย หากเริ่มเล่นแรกๆ สองอาทิตย์แรกเป็นอะไรที่ยากที่สุด มันจะปวดสะท้านไปทั้งร่างกาย แต่หากพ้นช่วงนี้ไปแล้ว มันจะเป็นอะไรที่ขาดไม่ได้เช่นกัน เพราะคนส่วนใหญ จะติดสารอะลีนาลีน ที่หลังออกมา เป็นผลข้างเคียงของการออกกำลังกาย สารตัวนี้จะทำให้เรารู้สึกสบาย อย่างบอกมิถูก ที่หลายๆคนบอกว่าออกกำลังก่ายแล้วรู้สึกโล่งๆ ก็ไอ้สารตัวนี้แหละครับ ที่มันทำให้เรารู้สึกเช่นนั้น...
หน้า: [1] 2 พิมพ์