เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:34:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  !!! อากาศร้อนแบบนี้ ในเชียงรายมีที่ให้เล่นน้ำ เย็นสบายๆๆไหมเอ๋ย....? !!!!
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน !!! อากาศร้อนแบบนี้ ในเชียงรายมีที่ให้เล่นน้ำ เย็นสบายๆๆไหมเอ๋ย....? !!!!  (อ่าน 4262 ครั้ง)
ard.sri
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2012, 13:03:48 »

น้ำตกขุนกรณ์ แน่นอนครับ
โซดาน้ำ
มัธยม
**

ขอโทษ..และขอบคุณ..ทุกอย่างที่ได้ผ่านเข้ามา

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2012, 16:26:43 »

น้ำตกที่โป่งพระบาท บ้านดู่
อันนี้ไปมาบ่อยครับ เพราะว่าอยู่ไกล้ๆนี่เองครับ  สาวๆ เยอะดี อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
ตามนี้เลยครับ เล่นน้ำไม่เท่าไหร่

แต่ไปดูสาวๆ เล่นน้ำ ตะหาก หุหุ

ความอดทนของแต่ละคนมีขีดจำกัด..
หากรับไม่ไหว....ก็ปล่อยมันไป
...แล้วใช้ชีวิตที่เหลืออย่างคุ้มค่า...
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 08:51:34 »

ริมแม่น้ำโขง เจียงแสนครับ
อันนี้ไปมาแล้วครับ ไปนั่งกินส้มตำ กับปลาเผา ช่วงปีใหม่ ทองเสียไปหลายวัน ไม่รู้เป็นอะไร ครับ คงจะชลอไปก่อนแถวๆนั้น อิอิ  ขยิบตา

nongandkat
ชั้นประถม
*

รักตลอดไป

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 08:56:12 »

ไปตากแอร์ใน 7-11 ครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

แรงตามตัง พังตามตีน
Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 08:56:54 »

น้ำตกขุนกรณ์ แน่นอนครับ
ขอบคุณครับท่าน สำหรับคำแนะนำ อิอิ จากในเมืองไปกี่กิโลอะครับ เคยได้ยินแต่ชื่อ แต่ยังไม่เคยไป แล้วมีคนเยอะไหมท่าน

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 08:58:32 »

อันนี้ไปมาบ่อยครับ เพราะว่าอยู่ไกล้ๆนี่เองครับ  สาวๆ เยอะดี อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
ตามนี้เลยครับ เล่นน้ำไม่เท่าไหร่

แต่ไปดูสาวๆ เล่นน้ำ ตะหาก หุหุ

งั้นแสดงว่าที่ไปเที่ยวทุกครั้ง ไปแอ่วดูสาวมากกว่าไปเล่นน้ำแหละท่าน โซดาอย่างเดียว 555555

corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 09:02:38 »

แล้วไอ้ห้วยหมากเลียบ มันอยู่ที่ไดละครับ บรรยากาศเป็นไง ขอรายละเอียดด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ
ตามจริง กรอบหน้าแรกของเวปเชียงรายโฟกัสนี่ ก็วางข้อมูลไว้เพียบ เพียงแต่ท่านคงยังมองกวาดไปไม่ทั่วถึง
http://www.chiangraifocus.com/attractions/details.php?id=22&district=1
..ไปตามทาง เด่นห้า ป่างิ้ว ไร่แม่ฟ้าหลวง ดอยฮาง เลียบลำน้ำกกด้านซ้ายไปจนถึง บ ผาเสริฐ
เข้าไปในบ้านอาแป ก็จะได้เล่นน้ำตกห้วยแก้ว ฝรั่งแหม่มเยอะ เลย บ ผาเสริฐ ไปก็จะเป็น
หน่วยงานนี้ มีแต่บ่อน้ำพุร้อน อาบยังไงก็ไม่คลายร้อน..ฉะนั้น ไปน้ำตกห้วยแก้วดีกว่า

BenzRacing
m | moto
ระดับ ป.ตรี

Mangology| moto

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 09:56:37 »

ขัวแม่สรวยเลยครับบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Mangology Moto เชียงราย
Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 10:52:13 »

แล้วไอ้ห้วยหมากเลียบ มันอยู่ที่ไดละครับ บรรยากาศเป็นไง ขอรายละเอียดด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ
ตามจริง กรอบหน้าแรกของเวปเชียงรายโฟกัสนี่ ก็วางข้อมูลไว้เพียบ เพียงแต่ท่านคงยังมองกวาดไปไม่ทั่วถึง
http://www.chiangraifocus.com/attractions/details.php?id=22&district=1
..ไปตามทาง เด่นห้า ป่างิ้ว ไร่แม่ฟ้าหลวง ดอยฮาง เลียบลำน้ำกกด้านซ้ายไปจนถึง บ ผาเสริฐ
เข้าไปในบ้านอาแป ก็จะได้เล่นน้ำตกห้วยแก้ว ฝรั่งแหม่มเยอะ เลย บ ผาเสริฐ ไปก็จะเป็น
หน่วยงานนี้ มีแต่บ่อน้ำพุร้อน อาบยังไงก็ไม่คลายร้อน..ฉะนั้น ไปน้ำตกห้วยแก้วดีกว่า
ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำครับ

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 10:53:17 »

ขัวแม่สรวยเลยครับบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ป๊าดๆๆๆ เล่นโดดขัวเลยอี้ท่าน BenzRacing ยิงฟันยิ้ม

N'ออย-->ดำมอย
--> อมยิ้ม <--
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 12:24:08 »

ขุนน้ำนางนอน อ.แม่จัน ครับ ร่มรื่นมากครับ
อ.แม่สาย ไม่ใช่เหรอค่ะท่าน ap.41

ทุเรียนหมอนทองอบกรอบ ทุเรียนหมอนทองแท้  100% สนใจ pm หรือ ID LINE : aoyoil_oil
โซดาน้ำ
มัธยม
**

ขอโทษ..และขอบคุณ..ทุกอย่างที่ได้ผ่านเข้ามา

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 12:26:45 »

งั้นแสดงว่าที่ไปเที่ยวทุกครั้ง ไปแอ่วดูสาวมากกว่าไปเล่นน้ำแหละท่าน โซดาอย่างเดียว 555555
แฮ่ๆ
แต่ว่าน้ำก็เย็นดีนะ
อากาศข้างบนก็ร่มรื่นดี
ที่แน่ๆ สาวๆ ก็สวย
เจริญหูเจริญตา นะท่าน

ความอดทนของแต่ละคนมีขีดจำกัด..
หากรับไม่ไหว....ก็ปล่อยมันไป
...แล้วใช้ชีวิตที่เหลืออย่างคุ้มค่า...
Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 22:59:56 »

แฮ่ๆ
แต่ว่าน้ำก็เย็นดีนะ
อากาศข้างบนก็ร่มรื่นดี
ที่แน่ๆ สาวๆ ก็สวย
เจริญหูเจริญตา นะท่าน
นี่ละหนา เขาว่าไปทีไรไม่เห็นเบ่อเลย มันแบบนี้ นี่เองงิ

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 12:09:03 »

ร้อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆร้อนไบ้ร้อนง่าวหลู้ ช่วงนี้ เศร้า

ying_kawa
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 13:32:43 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มกว๊านพะเยาสิคะพี่ อากาศดีมากค่ะ  conform ได้ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
aekka
ความร่าเริงบันเทิงใจเป็นกำไรชีวิต...ถ้าวันใหนหงุดหงิดชีวิตขาดทุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 17:42:23 »

ร้อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆร้อนไบ้ร้อนง่าวหลู้ ช่วงนี้ เศร้า
ฮ้อนก๋ายกะว่าฮ้อนใจ๋  ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มเข้าไว้แม้ว่าปัญหาจะมากเพียงใดก็ตาม สู้ต่อไปนะอย่าท้อ... เอกภพ 0880911472
Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 23:12:12 »

ฮ้อนก๋ายกะว่าฮ้อนใจ๋  ยิงฟันยิ้ม
ฮ้อนตึงคู่ เลยครับ 5555

aekka
ความร่าเริงบันเทิงใจเป็นกำไรชีวิต...ถ้าวันใหนหงุดหงิดชีวิตขาดทุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 13:48:44 »

ฮ้อนก๋ายกิ๋นเหล้าตับไหม้
ฮ้อนใจ๋เอากั๋นเป็นปิ๊เน้อครับ ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มเข้าไว้แม้ว่าปัญหาจะมากเพียงใดก็ตาม สู้ต่อไปนะอย่าท้อ... เอกภพ 0880911472
Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 09:25:46 »

ฮ้อนก๋ายกิ๋นเหล้าตับไหม้
ฮ้อนใจ๋เอากั๋นเป็นปิ๊เน้อครับ ยิงฟันยิ้ม
หง่า งง ครับ  ยิงฟันยิ้ม

chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 10:38:58 »

อาบอบนวด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์