เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 12:11:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  ใครเจอปัญหารถเหมือนผมบ้างครับคือรอบตกตอนใช้น้ำมันครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครเจอปัญหารถเหมือนผมบ้างครับคือรอบตกตอนใช้น้ำมันครับ  (อ่าน 341 ครั้ง)
wattipong26
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2016, 07:52:36 »

คือผมเอารถไปทำเครื่องมาใหม่ เปลี่ยนหัวฉีด ปั้มติก วาว์ล ฝาวาว์ล ประแกน ระบบไฟทั้งคัน ราคา29000บาท มีปัญหาคือใช้แก๊สปกติลอบไม่ตก แต่พอตัดเป็นน้ำมันลอบตกเป็นบางช่วงครับ วิธีแก้ยังไงดีครับไม่หายชะที ไม่อยากไช้แก๊สครับ หรือต้อง รีอีชียูก่อนครับ สตาสติดอยากกว่าเดิมนิดหนึ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2016, 18:37:34 โดย akayoot » IP : บันทึกการเข้า
boltbeem
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2016, 05:23:42 »

คือผมเอารถไปทำเครื่องมาใหม่ เปลี่ยนหัวฉีด ปั้มติก วาว์ล ฝาวาว์ล ประแกน ระบบไฟทั้งคัน ราคา29000บาท มีปัญหาคือใช้แก๊สปกติลอบไม่ตก แต่พอตัดเป็นน้ำมันลอบตกเป็นบางช่วงครับ วิธีแก้ยังไงดีครับไม่หายชะที ไม่อยากไช้แก๊สครับ หรือต้อง รีอีชียูก่อนครับ สตาสติดอยากกว่าเดิมนิดหนึ่งครับ

ข้อมูลน้อยไปครับ ต้องบอกว่ารถอะไร รุ่นไหน เครื่องบล๊อกไหน จะได้ช่วยถูก

ถ้าเป็นอาการที่กล่าวมาข้างต้น ผมเดาเอาว่าน่าจะเป็นระบบน้ำมันเชื้อเพลิงครับ  เช่น ปั้มแรงดันไม่สม่ำเสมอ กรองตัน  หัวฉีดรั่ว ตัน เป็นไปได้หมดครับ  ระบบไฟน่าจะไม่มีปัญหา สังเกตุจากการใช้แก๊สแล้วปกติ 
         เป็นกำลังใจให้ครับ บางครั้งต้องทำตัวเป็นช่าง หัดสังเกตุ วิเคราะห์ วิจัย ทดลอง  ช่างบางคนไม่รู้ปัญหาจริง แก้มั่ว จับเปลี่ยนเสียทุกอย่าง มีเยอะแยะ  แอดไลน์มาคุยกันได้ครับ รับปรึกษาฟรี ไม่คิดตัง อยากแบ่งปันประสบการณ์  085 0342865
ball_@donchai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2016, 08:19:22 »

ของผมหนักเลยครับ 3ห่วงปี38 เครื่อง 1300 ต้องบอกก่อนว่ารถจอดทิ้งไว้ปีกว่าเลยครับ ตอนนี้วิ่งแก๊สได้ฉิววิ่ง120สบายเลยครับ ไม่มีปัญหาใดๆ แต่เปลี่ยนเป็นน้ำมัน กระตุกมากๆ รอบไม่ขึ้น วิ่งไม่ได้เลยครับ ถามช่างเขาก็ไม่รู้สาเหตุ รบกวนสอบถามพี่ๆด้วยครับ
หน้า: [1] พิมพ์