เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 13:06:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  ๐๐๐ หลากหลายนามนี้หรือ..เธอคือจันทร์ ๐๐๐
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ๐๐๐ หลากหลายนามนี้หรือ..เธอคือจันทร์ ๐๐๐  (อ่าน 1672 ครั้ง)
ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2012, 15:39:01 »

หลากหลายนามนี้หรือ...เธอคือจันทร์

ราตรีนี้..เดือนแรมมิแจ่มจ้า
โอ้อกข้าหม่นหมองไม่ผ่องใส
บนเวหาดาราระยับไกล
แต่ก็ไม่เจิดจรัสประภัสส์พรรณ

แม้แสงดาวสุกสกาวพราวเคียงฟ้า
แม้งามตาฤาจะซึ้งตรึงใจฝัน
แม้ดารามากล้นจนอนันต์
แม้รวมกันยังด้อยกว่า นิศากร

ถึงหมื่นแม้นแสนดาววับวาวเกลื่อน
จะลบเลือนลับนภาดั่งฟ้าหลอน
ฤาจะเทียบเปรียบได้ในอัมพร
ศศิธร หนึ่งนี้ทีพราวแพรว

บุหลันเอย ลอยลับสิ้นดับสูญ
ให้อาดูรรำพึงถึงดวงแก้ว
เหตุอันใดหายไปไร้วี่แวว
หลีกลี้แล้วเรรวนไม่หวนมา

แขไขเอย ไฉนเลยทำเฉยเล่า
เคยเคลียเคล้าเฝ้าจ้องมองเห็นหน้า
ดุจกระต่ายหมายครองหมองอุรา
หมดปัญญาชมแขแม้เพียงคืน

ยามค่ำครา เพ็ญไร้ไม่ผ่องศรี
ดวงชีวีฉันช้ำจำสุดฝืน
หวังกลับมาพาทีมิกล้ำกลืน
จนดึกดื่นยังรอง้อเพียงเธอ

รอโสมส่อง แสงมาเยือนหล้าบ้าง
ขออย่าร้างแรมไกลให้ฉันเก้อ
เฝ้าหลงคอยครวญหาดั่งละเมอ
หัวใจเพ้ออยู่เดียวเปลี่ยวฤดี

มนทกานติ์ สานจิตสนิทซึ้ง
เคยรำพึงอิงแอบแนบรัศมี
ด้วยกลใดใยร้างกลางราตรี
ขอจงมีคำไขให้คลายกล

รัตติกร กรีดกรายในเวหา
เหล่าดาราวาวแสงทุกแห่งหน
ระบำดาวเริงระย้านภาดล
ยามได้ยลยังชื่นระรื่นทรวง

รัชนี เที่ยวท่องล่องฟ้ากว้าง
เพลินนภางค์ล้อเมฆภิเษกสรวง
เมฆาพลิ้วโอบไว้คล้ายดั่งลวง
แล้วคลายบ่วงร่วมลีลาศกับรัชนี

เพียง..มาสแม้น แดนสวรรค์เฝ้าฝันหา
สุดตรึงตราอักษราศิลป์ระบิลศรี
จะเอ่ยชมโฉมมาสมารตี
ก็สุดที่จะพร่ำย้ำจากมาน

หวนจิตวอน อินทุ อย่าหลบหน้า
เผยพักตราผุดผ่องปองประสาน
ดั่งโกสุมลอยมาฟ้าประทาน
สู๋เรือนชานเรือนใจให้รื่นรมย์

กลาพิมพ์ เพียงพิศใคร่ชิดเชื้อ
กลับไม่เหลือร่องรอยพลอยขื่นขม
ณ ราตรีไม่มีเจ้า เศร้าระทม
หลงเฝ้าชมกลับเป็นอื่นไม่ชื่นทรวง

โอ้งามโฉม กลานาถ พิลาศลักษณ์
งามประจักษ์เด่นนภาเวหาห้วง
อยู่หนใดก็ได้เห็นเจ้าเพ็ญดวง
สุดเจ็บหน่วงหลีกลี้ไกลงอนใดกัน

นิศามณี นวลผ่องท่องกระสินธุ์
งามไม่สิ้นพลิ้วพร่างกลางมหรรณพ์
เพลินระบำกลางวารีเนานิรันด์
พระพายผันคลื่นระลอกเย้าหยอกเงา

นิศารัตน์ พ้นเหลี่ยมผามายิ้มแย้ม
ทะมึนแซมเงาไม้ในขุนเขา
ปุยเมฆฟ่องบังนิศาพาซึมเซา
ดูโฉมเจ้าหมองไปไม่ใยดี

ให้หลงจันทร์ รอจันทร์ ฉันท์กระต่าย
เกินปองหมายใจเศร้าเหงาเหลือที่
ชื่อของเธอ หลายหลาก นับมากมี
นอกจากนี้ ยังไม่เอ่ย เผยนามมา...

**  เป็นชื่อที่หมายถึงจันทร์ทั้งหมด
      ยกมาแสดงเพียงเป็นตัวอย่างครับ

ขอบคุณครับ

ศิษย์ใหม่ไร้วิชา
๑๕ เมย.๒๕๕๕
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 เมษายน 2012, 18:00:57 โดย ศิษย์ใหม่ไร้วิชา » IP : บันทึกการเข้า
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2012, 17:16:41 »

เพราะจังเลยค่ะ
อยากเปลี่ยนชื่อเป็น ยิ้มจันทร์แล้ว อ่ะ ยิงฟันยิ้ม

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2012, 19:39:15 »

เพราะจังเลยค่ะ
อยากเปลี่ยนชื่อเป็น ยิ้มจันทร์แล้ว อ่ะ ยิงฟันยิ้ม

ขอขอบคุณท่าน "๑๐๔ "ผดล. ครับ

เนื่องในเทศกาลสงกรานต์
ขออัญเชิญสิ่งสักดิ์สิทธ์ อำนวยพรท่าน มีสุขภาพดีตลอดไปครับ

ขอบคุณครับ

๑๕ เมย. ๒๕๕๕
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2012, 07:36:43 »

ขอขอบคุณ ท่านศิษย์ใหม่สำหรับคำอวยพรค่ะ

ขอให้ท่าน มหา เอ๊ย ท่านศิษย์ใหม่มีความสุขมากๆค่ะ ยิงฟันยิ้ม

จาก ยิ้มจันทร์ ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 เมษายน 2012, 07:53:09 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2012, 09:28:12 »

ขอขอบคุณ ท่านศิษย์ใหม่สำหรับคำอวยพรค่ะ

ขอให้ท่าน มหา เอ๊ย ท่านศิษย์ใหม่มีความสุขมากๆค่ะ ยิงฟันยิ้ม

จาก ยิ้มจันทร์ ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

ขอขอบคุณท่าน ๑๐๔ ผดล.เป็นที่สุดครับ กับมิตรภาพด้วยดวงใจไม่รู้จาง

ดูจากเกือบทั้งหมดจากโพสท์ของท่านบนหน้าเว็บ ท่านเป็นผู้มีอารมย์ดี สนุกสนานตลอดเวลานะครับ
เห็นได้จากการหัวเราะอย่างรื่นรมย์ทุกครั้งของท่านครับ

ท่านจะใช้ชื่อ ยิ้มจันทร์ .. ยิ้มจันทร์.. เป็นจันทร์ที่อารมย์ดีจริงๆครับ

ขอบคุณครับท่านครับ

๑๖ เมย. ๒๕๕๕
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 07:36:45 »

ถือว่าเป็นคำชมสมเหตุผล
เพราะเป็นคนสนุกทุกขณะ
แม้ดูว่าไม่เป็นผู้หญิงนะ
ที่ชอบจะอ้าปาก ก๊ากกกกกกกกกกกก ดังดัง ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มจันทร์จ้ะ ยิงฟันยิ้ม
๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 05:19:53 »

จันทร์เจ้าขา  ขอข้าวขอแกง  ขอแบ็งค์แดงแดง ในกระเป๋าข้าใส่
ขอช้าง ขอหมา ให้รอดปลอดภัย  ขอท่านทั้งหลาย ไร้ทุกข์ สุขสบาย ยิงฟันยิ้ม

ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 11:52:50 »

จันทร์เจ้าขา  ขอข้าวขอแกง  ขอแบ็งค์แดงแดง ในกระเป๋าข้าใส่
ขอช้าง ขอหมา ให้รอดปลอดภัย  ขอท่านทั้งหลาย ไร้ทุกข์ สุขสบาย ยิงฟันยิ้ม

ท่าน ๑๐๔ ผดล. ครับ ผมเขียนอ้อนจันทร์ไปตั้งมากมาย ชื่อที่รู้ทุกชื่ออ้อนหมดครับ
มีงอนด้วยซ้ำ.. แหะ..แหะ..ยังไม่มีวี่แววเลยครับ

หรือว่าผมไม่ได้ขอข้าวแกง ขอแบ๊งค์นะครับท่าน..
แต่..เอ..ผมเห็นและได้ยินคนมากมาย ร้องขอจันทร์แล้ว ไม่เห็นจันทร์ส่งอะไร
ที่ขอลงมาให้เลยนะครับ
หรือแจกไปหมดนานหลายพันปีแล้ว..

อืมมม..เป็นไปได้ไหมครับ...แหะ..แหะ...

ขออนุญาตเย้าท่านเล่นนะครับ....

ขอบคุณครับ

๑๐ เมย .๒๕๕๕
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 13:32:39 »

ขออนุญาตเรียก มหาผู้น่ารัก
มาทายทัก ให้รู้  ว่าดูเขิน
คำพูดจา พาที  ชี้ประเมิน
ท่านมหาจำเริญ  เพลินกวี

แหะ แหะ ไม่ต้องเป็นทางการขนาดนั้นก็ได้นะคะ
 และมิต้องเรียกว่า ๑๐๔ ผดล.มันจั๊กกระเดียม ค่ะ
เรียกว่า พี่ยิ้มจันทร์ ก็พอ
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ฮ่า ฮ่า ฮ่า

* 36_11_6[1][1].gif (22.98 KB, 60x44 - ดู 124 ครั้ง.)

>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 14:08:02 »

น่ารักจังเลยค่ะ ป้ายิ้มจันทร์  ยิงฟันยิ้ม 
งั้นหนูขอมั้งน่ะค่ะ ...ลักจันทร์... อิอิ ^^

นั่งมองจันทร์  ขอพร  วอนสามข้อ 
แรกนั้นขอ  ให้สวย  รวยเสน่ห์
สองต่อมา  แค่มีทรัพย์  คับเต็มเปล 
สามนั้นเก๋  ขอเป้(อารักษ์)  มาเป็นแฟน.... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ได้มั้ยค่ะ....จันทร์....
ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 15:03:47 »

ขออนุญาตเรียก มหาผู้น่ารัก
มาทายทัก ให้รู้  ว่าดูเขิน
คำพูดจา พาที  ชี้ประเมิน
ท่านมหาจำเริญ  เพลินกวี

แหะ แหะ ไม่ต้องเป็นทางการขนาดนั้นก็ได้นะคะ
 และมิต้องเรียกว่า ๑๐๔ ผดล.มันจั๊กกระเดียม ค่ะ
เรียกว่า พี่ยิ้มจันทร์ ก็พอ
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เรียนท่านพี่ยิ้มจันทร์ ๑๐๔ ผดล. ทราบครับ

ผมเป็นอย่างนี้มาตั้งแต่เด็กไม่ทราบจะแก้อย่างไรครับ จริงๆ  ผมเป็นอย่างนี้
จนผมรู้สึกว่าถ้าผมไม่เป็นอย่างนี้เปลี่ยนเป็นอย่างอื่น ผมจะรู้สึกแย่กับตัวเองมากๆ
ถ้าผมยังอยู่คุยกับท่านพี่ยิ้มจันทร์และเพื่อนนักกลอนที่เชียงรายฯ ต่อๆไปอีกนานๆ
ท่านพี่ยิ้มจันทร์ และเพื่อนนักกลอน ก็จะได้รับการปฏิบัติจากผมเช่นทุกวันนี้ครับ
 เพราะนี่คือตัวผมเป็นทั้งตัวจริงและนายศิษย์ใหม่ฯ

เพื่อนฝูงตั้งแต่สมัยเด็กๆเขาเบื่อผมกันทุกคนเเหละครับ แต่ผมมีความสุขใจจริงๆ
ที่ผมเป็นอย่างนี้ครับ
แล้วท่านพี่ยิ้มจันทร์ ๑๐๔ ผดล. เริ่มที่จะเบื่อผมหรือยังเอ่ยครับ.แหะ..แหะ
ผมจินตนาการว่าขณะนี้ท่านกำลัง..ยิ้มก็มิออก หัวเราะก็มิได้ บึ้งก็มิใช่ อ้าว..หัวเราะแล้ว...
ผมจินตนาการผิดไปนะครับ
...................

ครับ หมดพิธีการแล้ว

ต่อไปนี้เป็นข้อตกลงครับ
ในเมื่อท่าน ๑๐๔ ผดล.ได้อนุญาตให้ผม...เรียกว่า พี่ยิ้มจันทร์ ก็พอ พร้อมรับรองด้วย
เสียงหัวเราะที่สนุกสนาน เป็นคำรับรอง ผมก็จะขอเรียกว่า ท่านพี่ยิ้มจันทร์ ๑๐๔ ผดล.
เอ๊ะ.. ไม่ได้ เดี๋ยวโดนดุ..ครับเรียกท่านพี่ยิ้มจันทร์ ครับ
แล้วห้ามเปลี่ยนแล้วนะครับ ไม่ว่าจะอย่างไรทั้งสิ้นเชียวนาครับ ตกลงกันแล้วนาครับ

..ว่าแต่ว่าเหตุใดท่านจึงใช้ชื่อว่า ยิ้มจันทร์ เล่าครับอยากทราบที่มาครับ อยากรู้จังครับ
ผู้ใช้ตัวเลขเป็นชื่อในเว็บต่างๆเคยเห็นมีหลายคนครับ

ขอบคุณท่านพี่ยิ้มจันทร์ครับ

๒๐ เมย. ๒๕๕๕
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 15:59:01 »

โอ มายก๊อด ยิงฟันยิ้ม

ยังกะนั่งคุยกับท่านมหาในที่ประชุม อบต. ยิงฟันยิ้ม ก๊ากกกกกกกกกกกกก

ท่านเป็นแบบที่ท่านเป็นก็ดีแล้ว
มิต้องแคล้วมาเปลี่ยนให้เวียนหัว
เรื่องของเรา ใช่ของเขา มิต้องกลัว
จงเป็นตัว ของตัวเอง ไม่เกรงใคร

ที่ชอบชื่อ ยิ้มจันทร์ เพราะมันเท่ห์ เก๋ น่ารัก คิกขุ มีอะไรป่าว
 เอ๊ย มิใช่ ้พราะท่านเขียนคำกลอน เกี่ยวกับจันทร์ ดูรูมาติซั่ม เอ๊ย โรแมนติคค่ะ

แล้วห้ามเปลี่ยนแล้วนะครับ ไม่ว่าจะอย่างไรทั้งสิ้นเชียวนาครับ ตกลงกันแล้วนาครับ

จ้า จ้า ไม่เปลี่ยนแล้วจ้า จะเป็นยิ้มจันทร์ ยันยิ้มเสาร์เลยจ้ะ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 19:32:50 »

หลากหลายนามนี้หรือ...เธอคือจันทร์

ราตรีนี้..เดือนแรมมิแจ่มจ้า
โอ้อกข้าหม่นหมองไม่ผ่องใส
บนเวหาดาราระยับไกล
แต่ก็ไม่เจิดจรัสประภัสส์พรรณ

แม้แสงดาวสุกสกาวพราวเคียงฟ้า
แม้งามตาฤาจะซึ้งตรึงใจฝัน
แม้ดารามากล้นจนอนันต์
แม้รวมกันยังด้อยกว่า นิศากร

ถึงหมื่นแม้นแสนดาววับวาวเกลื่อน
จะลบเลือนลับนภาดั่งฟ้าหลอน
ฤาจะเทียบเปรียบได้ในอัมพร
ศศิธร หนึ่งนี้ทีพราวแพรว

บุหลันเอย ลอยลับสิ้นดับสูญ
ให้อาดูรรำพึงถึงดวงแก้ว
เหตุอันใดหายไปไร้วี่แวว
หลีกลี้แล้วเรรวนไม่หวนมา

แขไขเอย ไฉนเลยทำเฉยเล่า
เคยเคลียเคล้าเฝ้าจ้องมองเห็นหน้า
ดุจกระต่ายหมายครองหมองอุรา
หมดปัญญาชมแขแม้เพียงคืน

ยามค่ำครา เพ็ญไร้ไม่ผ่องศรี
ดวงชีวีฉันช้ำจำสุดฝืน
หวังกลับมาพาทีมิกล้ำกลืน
จนดึกดื่นยังรอง้อเพียงเธอ

รอโสมส่อง แสงมาเยือนหล้าบ้าง
ขออย่าร้างแรมไกลให้ฉันเก้อ
เฝ้าหลงคอยครวญหาดั่งละเมอ
หัวใจเพ้ออยู่เดียวเปลี่ยวฤดี

มนทกานติ์ สานจิตสนิทซึ้ง
เคยรำพึงอิงแอบแนบรัศมี
ด้วยกลใดใยร้างกลางราตรี
ขอจงมีคำไขให้คลายกล

รัตติกร กรีดกรายในเวหา
เหล่าดาราวาวแสงทุกแห่งหน
ระบำดาวเริงระย้านภาดล
ยามได้ยลยังชื่นระรื่นทรวง

รัชนี เที่ยวท่องล่องฟ้ากว้าง
เพลินนภางค์ล้อเมฆภิเษกสรวง
เมฆาพลิ้วโอบไว้คล้ายดั่งลวง
แล้วคลายบ่วงร่วมลีลาศกับรัชนี

เพียง..มาสแม้น แดนสวรรค์เฝ้าฝันหา
สุดตรึงตราอักษราศิลป์ระบิลศรี
จะเอ่ยชมโฉมมาสมารตี
ก็สุดที่จะพร่ำย้ำจากมาน

หวนจิตวอน อินทุ อย่าหลบหน้า
เผยพักตราผุดผ่องปองประสาน
ดั่งโกสุมลอยมาฟ้าประทาน
สู๋เรือนชานเรือนใจให้รื่นรมย์

กลาพิมพ์ เพียงพิศใคร่ชิดเชื้อ
กลับไม่เหลือร่องรอยพลอยขื่นขม
ณ ราตรีไม่มีเจ้า เศร้าระทม
หลงเฝ้าชมกลับเป็นอื่นไม่ชื่นทรวง

โอ้งามโฉม กลานาถ พิลาศลักษณ์
งามประจักษ์เด่นนภาเวหาห้วง
อยู่หนใดก็ได้เห็นเจ้าเพ็ญดวง
สุดเจ็บหน่วงหลีกลี้ไกลงอนใดกัน

นิศามณี นวลผ่องท่องกระสินธุ์
งามไม่สิ้นพลิ้วพร่างกลางมหรรณพ์
เพลินระบำกลางวารีเนานิรันด์
พระพายผันคลื่นระลอกเย้าหยอกเงา

นิศารัตน์ พ้นเหลี่ยมผามายิ้มแย้ม
ทะมึนแซมเงาไม้ในขุนเขา
ปุยเมฆฟ่องบังนิศาพาซึมเซา
ดูโฉมเจ้าหมองไปไม่ใยดี

ให้หลงจันทร์ รอจันทร์ ฉันท์กระต่าย
เกินปองหมายใจเศร้าเหงาเหลือที่
ชื่อของเธอ หลายหลาก นับมากมี
นอกจากนี้ ยังไม่เอ่ย เผยนามมา...

**  เป็นชื่อที่หมายถึงจันทร์ทั้งหมด
      ยกมาแสดงเพียงเป็นตัวอย่างครับ

ขอบคุณครับ

๑๕ เมย.๒๕๕๕

อ่านทุกครั้ง ไพเราะทุกที มิรู้เป็นไง ยิงฟันยิ้ม
ก็เลยเริ่มหลงคิดว่าตัวเองเป็นจันทร์

คือที่มาของยิ้มยัน เอ๊ย ยิ้มจันทร์ค่ะ

ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 21:02:12 »

เรียน ท่านพี่ยิ้มจันทร์ ๑๐๔ ทราบครับ
ผมขอขอบพระคุณครับที่เข้ามาอ่านกลอนบทนี้ ..ฯ เธอคือจันทร์..
แล้วมีความชอบ ผมก็เลยกลับไปดูจำนวนผู้ชมตั้งแต่ ๑๕ เมย. ๒๕๕๕
ถึงวันนี้ ๒๐ เมย. ๒๕๕๕ โอ้โฮ เพียง ๕ วัน มีผู้ชมกว่า  ๓๐๐ครั้ง
ชักไม่ค่อยแน่ใจว่าคอมฯอ่านผิดหรือไม่ งง จริงๆครับ

ผมคิดว่ากลอนยาวขนาดนี้จะมีผู้สนใจเท่าไรนะ ..สัก ๘๐ ครั้งก็ดีใจแล้วครับ
ถ้านับไม่ผิดผมก็สุดดีใจละครับ

เนื่องจากมีหลายชื่อก็ต้องพยายามตั้งปัญหาว่าชื่อนี้ ๆ จะอยู่ที่ไหน
แล้วมีอะไรแวดล้อม บางทีลืม เอ้าย้ายตำแหน่ง เขียนไป ๆเอ๊ะชักมากขึ้นเรื่อยๆ
พอดีกว่า ขนาดพอแล้วยังยาวเฟื้อยนะครับ
ท่านพี่ยิ้มจันทร์ ๑๐๔ชอบที่จะเข้ามาอ่านเสมอๆ ผมก็ขอขอบคุณครับ

น้อมคารวะท่านพี่ยิ้มจันทร์ครับ

ขอบคุณครับ

๒๐ เมย. ๒๕๕๕
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2012, 15:38:44 »

ฝีมือและความสามารถล้วนๆ กลอนเพราะๆ ความรู้ใหม่ๆ ที่แบ่งปันให้ห้องกลอน
เลยทำให้ท่านศิษย์ใหม่และกระทู้ติดดาวรุ่ง พุ่งแรง คงไม่เกี่ยวกะคอมพ์ errorหรอก

อย่าถล่ม เอ๊ย ถ่อมตัวเลยค่ะ ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์