เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 15:50:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ทำไมผู้หญิงเป็นแบบนี้ ...???
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์
ผู้เขียน ทำไมผู้หญิงเป็นแบบนี้ ...???  (อ่าน 4174 ครั้ง)
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2012, 12:34:53 »

โห...งานนี้ AIDS ทั้งน้าน....
คิดบวก ก็ดีนะ   แต่ " เลือดบวก " ไม่ดีแน่ 5555 ยิ้มกว้างๆ
กลัวจะเป็นหมัดบวกน่ะสิ...โอ๊ยยยยเจ็บ
อะนะ ผู้หญิงไม่ใจร้าย ถ้าผู้ชายทำตัวดีดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผู้ชาย......ที่ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ และไม่เที่ยวผู้หหญิง 555555555

ชายคนหนึ่งเดินออกจากผับ มีขอทานคนหนึ่งหน้าตามอมแมม ตามตัวสกปรกนั่งอยู่ข้างทาง

' พี่ขอเงินสัก 20 ซิผมยังไม่กินข้าวเลย ' ขอทานเอ่ยปาก

ชายหนึ่งหยุดกึ่ก........ แล้วบอกว่า

' เอาอย่างนี้ ไปกินเหล้ากับพี่ พี่เลี้ยงเอง '

ขอทานบอก ' ไม่เป็นไรครับพี่ ผมไม่กินเหล้า '

ชายหนุ่มเลยบอก ' นั้นไปเล่นม้ากับพี่ไหม พี่ออกทุนให้ '

ขอทานก็ยังปฎิเสธ ' ผมไม่เล่นการพนันคับ '

ชายคนนี้เลยถามต่อ ' เอาอย่างนี้นั้น พี่พาไปลงอ่างดีกว่า '

ขอทานก็ตอบอีกว่า ' ผมไม่เที่ยวผู้หญิงด้วยคับ '

ชายหนุ่มเลยยิ้มนิดๆๆ เหมือนถูกใจแล้วถามว่า

' เมื่อกี้น้องขอตังค์ พี่เท่าไรนะ'

ขอทานบอก : 20 ครับพี่

ชายหนุ่มเลยก้มหน้าไปกระซิบว่า : เอางี้แล้วกันพี่ให้น้อง 200 เลย

ไปที่บ้านกับพี่หน่อยเด้อ !!!

ขอทานทำหน้า งงงง : ทำไมเหรอคับ พี่

ชายหนุ่มควักตังค์ แล้วพูดว่า : ไปให้เมียพี่มันดู หน่อยว่ะ ว่าคนที่ไม่กินเหล้า ไม่เล่นการพนัน ไม่เที่ยวผู้หญิงนะ สภาพมันเป็นอย่างไร..
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2012, 15:43:52 »

ผู้ชายต้องทำตัวดีๆ คือ

เข้าวัด ปฎิบัติธรรม สวดมนต์ทำวัตรทุกเช้า + เย็น ทำสมาธิภาวนาก่อนนอน
ไม่เจ้าชู้ ไม่สูบบุหรี่ ไม่ดื่มเหล้าหรือของมึนเมา ไม่เที่ยวกลางคืน ไม่นอนกรน
รับผิดชอบต่อตนเองและครอบครัว ซักผ้า เก็บที่นอน ทำกับข้าว
จ่ายตลาด ล้างถ้วยจาน เลี้ยงลูก หาเงินจุนเจือครอบครัว
....................…………............................

อะไรอีกหว่า..... ช่วยกันนึกหน่อย...

ว่าแต่ว่า ที่ว่าๆ มาแต่ต้น
ผู้ชายเราทำได้กี่ข้อหนอ

[/quote]

ไม่เข้าวัด เพราะไม่รู้จะเข้าไปทำไม นอกจากไปเที่ยว
ไม่เคยปฏิบัติธรรม  เพราะทำไปตามธรรมชาติ ธรรมดา และธรรมนูญ
ไม่เคยสวดมนต์ เพราะอะไรไม่รู้เหมือนกัน
ไม่เคยนั่งสมาธิ เพราะ สมาธิไม่ได้เกิดจากการนั่ง 
ผมเจ้าชู้นะ  ถ้าไม่เจ้าชู้คงไม่มีเมีย
ไม่คยสูบบุหรี่  แต่เคยสูบกัญ                          (เมื่อนานมาแล้ว   ยิงฟันยิ้ม)
ไม่กินเหล้า   แต่ผมก็เมาเป็น
ไม่เที่ยวกลางคืน  ผมเที่ยวกลางวันดีกว่า  ทัศนียภาพแจ่มชัดกว่ากันเยอะ
ไม่นอนกรน อันนี้ไม่รู้ หลับได้ก็หลับเลย
รับผิดชอบต่อตนเองและครอบครัว ซักผ้า เก็บที่นอน ทำกับข้าว จ่ายตลาด ล้างถ้วยจาน เลี้ยงลูก หาเงินจุนเจือครอบครัว  ทำทุกอย่างแหละ แบบว่ามันว่าง ไม่มีอะไรให้ทำเลยต้องทำ  ยิงฟันยิ้ม

นี่ ๆ เธอ ถ้าฉันเลว ก็ให้เธอรับรู้ไว้  ถึงเลวแต่ก็รักเธอเสมอใจนะ ๕๕๕๕(ไม่เกี่ยวกับอริสมันต์)

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
สบายแมน

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2012, 16:20:58 »

เข้าวัด ปฎิบัติธรรม สวดมนต์ทำวัตรทุกเช้า + เย็น ทำสมาธิภาวนาก่อนนอน
ไม่เจ้าชู้ ไม่สูบบุหรี่ ไม่ดื่มเหล้าหรือของมึนเมา ไม่เที่ยวกลางคืน ไม่นอนกรน
รับผิดชอบต่อตนเองและครอบครัว ซักผ้า เก็บที่นอน ทำกับข้าว
จ่ายตลาด ล้างถ้วยจาน เลี้ยงลูก หาเงินจุนเจือครอบครัว
....................…………............................

อะไรอีกหว่า..... ช่วยกันนึกหน่อย...

ไม่เข้าวัด เพราะไม่รู้จะเข้าไปทำไม นอกจากไปเที่ยว
ไม่เคยปฏิบัติธรรม  เพราะทำไปตามธรรมชาติ ธรรมดา และธรรมนูญ
ไม่เคยสวดมนต์ เพราะอะไรไม่รู้เหมือนกัน
ไม่เคยนั่งสมาธิ เพราะ สมาธิไม่ได้เกิดจากการนั่ง 
ผมเจ้าชู้นะ  ถ้าไม่เจ้าชู้คงไม่มีเมีย
ไม่คยสูบบุหรี่  แต่เคยสูบกัญ                          (เมื่อนานมาแล้ว   ยิงฟันยิ้ม)
ไม่เที่ยวกลางคืน  ผมเที่ยวกลางวันดีกว่า  ทัศนียภาพแจ่มชัดกว่ากันเยอะ
ไม่นอนกรน อันนี้ไม่รู้ หลับได้ก็หลับเลย
รับผิดชอบต่อตนเองและครอบครัว ซักผ้า เก็บที่นอน ทำกับข้าว จ่ายตลาด ล้างถ้วยจาน เลี้ยงลูก หาเงินจุนเจือครอบครัว  ทำทุกอย่างแหละ แบบว่ามันว่าง ไม่มีอะไรให้ทำเลยต้องทำ  ยิงฟันยิ้ม

นี่ ๆ เธอ ถ้าฉันเลว ก็ให้เธอรับรู้ไว้  ถึงเลวแต่ก็รักเธอเสมอใจนะ ๕๕๕๕(ไม่เกี่ยวกับอริสมันต์)

[/quote]

เพลงนี้เลยท่าน ยิงฟันยิ้ม

Ironmaiden

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2012, 17:05:20 »

แล้วทำไม จขกท ไม่บอกอ่ะเนาะว่าอยากให้ทำตัวแบบไหน...
tonkla
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2012, 19:02:15 »

เพลงนี้เลยท่าน ยิงฟันยิ้ม

[/quote]

มีคนเคยแนะนำว่า  ให้ผมเป็นคนดี และให้ผมทำดี แต่ผมไม่กล้าทำครับ  กลัว เพราะเขาแนะนำว่า
๑.จงดีที่หู
๒.จงดีอย่าห่างเหิน
๓.จงดีที่หัน
๔.จงดีให้หลายหลายเท่า

และจงดีเฝ้า

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2012, 20:50:02 »

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณในคำแนะนำให้ทำดี... ทำมาแล้วทั้ง 4 ข้อเลย 55555

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
tonkla
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2012, 20:52:12 »

“ผู้ชายดีๆ” ไม่ได้มีเเต่ในนิยาย ,, ส่วน “ผู้หญิงร้ายๆ” ก็ไม่ได้มีเเต่ในละครทีวี

Ironmaiden

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2012, 23:12:05 »

“ผู้ชายดีๆ” ไม่ได้มีเเต่ในนิยาย ,, ส่วน “ผู้หญิงร้ายๆ” ก็ไม่ได้มีเเต่ในละครทีวี
ในหมู่โจร...ยังมีพระ(เอก).....สาวๆจะสนโจรแบบโรบินฮู้ดชิมิ...
สบายแมน

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 15:26:25 »

รวมดาวอีกหนึ่งกระทู้ อ่านไปไค่หัวไป ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์