เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 17:26:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  MAN U ชนะ QUEENS PARK RANGERS 2 - 0
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน MAN U ชนะ QUEENS PARK RANGERS 2 - 0  (อ่าน 4142 ครั้ง)
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2012, 23:55:41 »

แมนซิ ต้องลุ้นหนักกับ 6 นัดที่เหลือ

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2012, 23:56:58 »

อาเซนอล กับแมนซิ ม่วนขนาด แต่ยังเสมอกัน 0 - 0 อาเซนอลยิงเข้าแต่ล้ำหน้า เสียดายจัง เศร้า ยิ้ม
รอต่ไป . .
อาเซนอล ชนะแมนซิตี้ 1 - 0

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 00:04:56 »

ท่าน zombie01 ดีใจเปล่าครับ แมนยูชนะ
แมนซิก็แพ้อาเซนอลจนได้แก้แค้นได้สำเร็จ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 00:11:42 »

เส้นทางแชมป์ สดใส ขึ้นเยอะ

[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 00:22:17 »

ผมไม่คิดไรมาก.............ยินดีกับ แชมป์ปีนี้   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
jedibewell
CharlesJesOB
ระดับ ป.ตรี

หลายสีก็รวมกันได้ ดูข้างบน

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 00:32:16 »

แมนยู กลัวไม่ได้แชมป์ ล้ำหน้าไม่เป่า แถมแจกใบแดงกับลูกโทษพร้อมเลย
ธรรมดา เล่นในโอลทราฟฟอร์ด ที่ว่ากล้วไม่ได้แชมป์คิดผิดหรือเปล่าน้อง อิจฉาหรือเปล่า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถามจริงครับ อายุเท่าไร มาเรียกผมเป็นน้อง รู้ได้ไงว่าใครแก่กว่าใคร ความจริงผมไม่ถือนะ แต่ผมคุยกับทุกคนเป็นคุณกับผมหมดทุกคน ไม่มีอายุ สงสัยแต่คุณคนเดียวเท่านั้น คงจะแ่ก่มากสิท่าถึงมาเรียกผมเป็นน้อง

Tigers
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 08:10:24 »

ห่าง 8 แต้ม แชมป์อยู่ในมือ ยิ้มกว้างๆ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 08:18:05 »

เชียร์กันขำ ๆ ซีเรียสไรกันนัก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แซวกันบ้างพอเป็นสีสัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Da่ geิ ลูกครึ่งขาว
ระดับ:อนุบาลคันปาก
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 08:32:55 »

เชียร์กันขำ ๆ ซีเรียสไรกันนัก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แซวกันบ้างพอเป็นสีสัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เห็นด้วยตามนี้เลย เอาพอเป็นกระษัย รักกัน รักกัน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
อย่าได้ให้มันมาครอบงำ จิตใจ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เอาไปเลย แชมป์ครั้งที่ 20 ยกให้ไป กับความเก่งกาจ ของท่านเซอร์ และลูกทีม  เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
ส่วนพวกผมก็ตั้งหน้า ตั้งตาเชียร์กันต่อไป แบบช้ำเลือด ช้ำหนอง  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 10:29:49 »

แมนยู กลัวไม่ได้แชมป์ ล้ำหน้าไม่เป่า แถมแจกใบแดงกับลูกโทษพร้อมเลย
ธรรมดา เล่นในโอลทราฟฟอร์ด ที่ว่ากล้วไม่ได้แชมป์คิดผิดหรือเปล่าน้อง อิจฉาหรือเปล่า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถามจริงครับ อายุเท่าไร มาเรียกผมเป็นน้อง รู้ได้ไงว่าใครแก่กว่าใคร ความจริงผมไม่ถือนะ แต่ผมคุยกับทุกคนเป็นคุณกับผมหมดทุกคน ไม่มีอายุ สงสัยแต่คุณคนเดียวเท่านั้น คงจะแ่ก่มากสิท่าถึงมาเรียกผมเป็นน้อง
58 ครับ คุณอายุเท่าไหร่ครับ

jedibewell
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 16:27:35 »

58 ครับ คุณอายุเท่าไหร่ครับ

ตามสบาย จะ70 80 90 ก็ตามสบาย แต่ผมก็ยังสงสัยอยู่ดีว่าในเวบเป็นสมาชิกเหมือนกันคุณจะแก่กว่าหรือหนุ่มกว่าจะเอามาพูดทำไม ผมไม่เคยสนใจเรื่องอายุดูแต่ความคิดเท่านั้น อายุหนุ่มแก่มันเปลี่ยนไม่ได้ แต่ความคิดมันพัฒนาได้ อาวุโสไว้ใช้ในเรื่องนึง แต่เรื่องเหตุผล อายุไม่เกี่ยวครับ ว่ากันตามความจริง แรงไปหน่อยก็ขออภัย ผู้ที่อาวุโสกว่าผมทุกคนที่เข้ามาอ่านก็แล้วกัน

jedibewell
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 16:32:27 »

(ถามจริงครับ อายุเท่าไร มาเรียกผมเป็นน้อง รู้ได้ไงว่าใครแก่กว่าใคร ความจริงผมไม่ถือนะ แต่ผมคุยกับทุกคนเป็นคุณกับผมหมดทุกคน ไม่มีอายุ สงสัยแต่คุณคนเดียวเท่านั้น คงจะแ่ก่มากสิท่าถึงมาเรียกผมเป็นน้อง)
อายุ 58 มีปัญหามากเหรอ เรียกแค่นี้ ทำมามีปัญหาไม่พอใจเจอกันได้ โพสกระทู้ชวนหาเรื่องนี่หว่า แซวกันไปแซวกันมา ไม่ได้ไง ใหญ่นักเหรอ วิเศษวิโสมาจากไหน เรียกพี่เรียกน้อง ก็ธรรมดา ไม่ใช่น้องก็บอกมาดี ๆ ก็ได้มาโพสกระทู้กวน ๆ อย่างนี้ได้ไงวะ แน่จริงนัดเจอได้

(แมนยู กลัวไม่ได้แชมป์ ล้ำหน้าไม่เป่า แถมแจกใบแดงกับลูกโทษพร้อมเลย)
กลัวไม่ได้แชมป์พูดออกมาได้ไง กรรมการพรีเมียร์ลีกนะ ไม่ใช่เอาใครก็ได้มาเป่า มาตัดสิน ประเทศอังกฤษนะ ไม่ใช่กาฬทวีป หรือบ้านป่าเมืองเถื่อนที่ไหน เขาไม่ดีจริง คนทั้งโลกไม่เลือกว่าเป็นเมืองผู้ดีหรอก คนไม่ดูบอลอังกฤษทั้งโลกหรอก แล้วอีกอย่างกรรมการก็เป็นคนเหมือนกัน มีผิดพลาดบ้างธรรมดา ถ้าอยากให้เป็นไปอย่างที่คิดที่เห็นทำไมไม่ไปเป่าเอง ตัดสินเองละ มาโพสกระทู้กวน ๆ อย่างนี้ แสดงว่าอยากไม่พอใจ อยากมีเรื่องเด๊่๋ยวจัดให้ อยากเจอเหมือนกัน พวกที่แตะนิดแตะหน่อยไม่ได้ทำมาเป็นอารมณ์          

ผมพึ่งเห็นPM เพื่อนในเวบช่วยดูก็แล้วกันว่าใครมีวุฒิภาวะน้อยกว่าใครกันแน่ ผมพิมพ์เท่าที่ผมดูบอลเท่านั้น ลามปามใหญ่โตเลยคุณคนนี้ เข้าเวบได้ไม่กี่วันก็ขู่ผมซะแล้ว คงจะเป็นนักเลงเก่าแก่ที่ไหนมาก็ไม่รู้

* manu.JPG (138.18 KB, 1360x768 - ดู 94 ครั้ง.)

updoon
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 17:04:22 »

ตอบกระทู้แบบนี้แฟนแมนยูมีเคืองไม่เห็นเหรอว่าอะไรจ่อหน้าผากอยู่อะ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

ด้วยความเคารพ ทั้งสองท่านครับ ...คุณลุง BRASIL (ขอเรียกตามอายุ) ผมว่าแบบนี้เข้าค่ายข่มขู่นะครับ ถ้าท่านไม่เจตนาก็แล้วไป
เพราะ คำว่า "ไม่เห็นเหรอว่าอะไรจ่อหน้าผากอยู่"...ที่ผมเห็น มันคือรูปปืน ครับ

ถ้าท่านอายุ 58  ผมว่าภาษาที่ท่านใช้ในสื่อออนไลน์ หลายๆกระทู้ คล้ายเด็กครับ
ถ้าผมเดาไม่ผิด ID ชื่อเก่าท่านคงโดนแบนใช่ใหมครับ

ผิดพลาดประการได ต้องขออภัยด้วยครับ

ตกลงจะเบี้ยวใช่ใหม แค่เนี๊ยะนะ...กระจอกว่ะ...
sirithat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 23:15:16 »

เด็กผีมารายงานตัวครับ

chaysure
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 23:26:00 »

โหห.. เหมือนจะยาวนะคับ ใจเย็นกันก่อนนะคับ ทุกท่าน

เอ็น.วี.คอม บ้านงิ้ว

37/1 ม.6 ต.บ้านสาง อ.เมือง จ.พะเยา 56000

085-7171687 /  0801231103

กรุงไทย  เลขบัญชี 512-0466-141
หน้า: 1 [2] พิมพ์