เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 08:04:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  หาลูกเป็ดกากีตัวผู้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาลูกเป็ดกากีตัวผู้  (อ่าน 1264 ครั้ง)
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2012, 08:22:41 »

พอดีซื้อเป็ดกากีตัวเมียมา อยากได้ตัวผู้ มีขายไหนผ่องนิครับ
Catcity
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 10:19:41 »

เป็ดกากีมันคือเป็นอ่ะหยั๋งครับ..
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 10:22:53 »

เป้ดกากีแคมปืเบล เป็ดกบินบุรี  ประมาณนี้แระครับ -*-
asuma
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 14:59:04 »

หวัดดีคับ บ้านผมมีคับ เป็นกากีแคมเบลป่าวนี่ไม่รู้นะคับ แต่เป็นเป็ดพันธุ์ไข่คับ
แถวภาคเหนือเรียกว่าเป็ดป๊าบนี่แหละคับ ตัวสีน้ำตาล ที่บ้านมีสิบกว่าตัว
แต่มีตัวผู้หลายตัวอยู่อยากแบ่งออกคับ พอแบ่งให้ได้ เป็นเป็ดโตพร้อมผสมพันธุ์ได้แล้ว
ก็ไม่เคยขายเหมือนกันครับ ขอตั้งราคาไว้ที่ตัว 50 บาทก็แล้วกันนะคับ
แบ่งไปทำพันธุ์ ไม่ซื้อไม่เป็นไรคับ ผมมาเสนอให้ครับ เผื่อสนใจ บ้านอยู่แถวขนส่งสองครับ สนใจลองโทรมาสอบถามกันก่อนได้ีคับ 082 - 4845963 ขอบคุณครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 19:34:10 »

ซื้ออยู่คับ แต่เป็ดผมมันยังอายุบ่าถึงเดือนนี่ก่ะ มีห้าสิบตั๋ว

เป็ดอ้ายถ้าได้มาอยู่บ้านผมนี่คงมีความสุขขนาด ได้หื่นตึงวัน -_-a

เดี๋ยวจะบอกป๋อหื้อเข้าไปเอาเน้อครับ ค่าสินสอด ห้าสิบบาทนี่ถูกขนาด

ขอตัวผู้อายุน้อยๆเน้อ  พี่หื้อกี่ตั๋วก่อเอาเต่าอั้นเนาะ แต่บ่าเกินสิบตั๋ว

ปี๋จะได้มีเป้ดบ่าไข่น้อยลง
asuma
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2012, 08:30:42 »

พอแบ่งให้ได้ไม่เยอะหรอกคับ สองสามตัวที่บ้านก็มีไม่มากตัวครับ
แต่ถ้าเปรียบเทียบกับตัวเมียที่บ้านที่มีสิบกว่าตัวตัวผู้สัดส่วนมันเยอะ
ตัวผู้เยอะมากไปมันก็ไล่ปี้ตัวเมียมาก ก็ไม่ดีอีกเช่นกันครับ
สนใจก็ติดต่อมาได้คับ แต่ถ้าอยากได้มากกว่านี้ก็พอจะสอบถามคนอื่นให้ได้คับ
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 10:54:52 »

บอกหื้อป๋อไปเอาแต่ตัวผู้ ป่อดันเอาตั๋วเมียมาตวย คนเฒ่านิชอบยะหยั๋งล้ำค้าว  แล้วจะบอกหื้อป๋อเอาตัวเมียไปคืนเน้อ
asuma
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 13:26:57 »

บ่เป๋นหยั๋งคัีบ พ่อผมบอกแล้ว แบ่งกันไปเลี้ยงคับ เหนพ่อว่้าช่วงนี้เป็ดที่บ้าน
มันไข่อยู่ จะไดก็บอกข่าวกันโตยคับว่าเปนจะไดผ่อง
หน้า: [1] พิมพ์