เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 23:47:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ร.พ.เชียงรายประชานุเคราะห์รับดัดฟันไหมคะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ร.พ.เชียงรายประชานุเคราะห์รับดัดฟันไหมคะ  (อ่าน 16476 ครั้ง)
Despair
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2012, 22:51:10 »

พอดีจะไปดัดฟันนะคะ ช่วยแนะนำที่ดี ๆ ให้หน่อยคะ
Blackcat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2012, 23:00:15 »

ร.พ.เชียงรายประชานุเคราะห์รับดัดฟันครับ แต่รอคิวนาน

อยากดัด ก็ติดต่อเลยครับ

เรามองดูประเทศด้อยพัฒนาแล้วคิดว่าโชคดีจังเลยที่เกิดในประเทศไทย
ส่วนคนประเทศที่พัฒนาแล้วก็มองดูประเทศไทยแล้วคิดว่าโชคดีจังเลยที่เกิดในประเทศของเขา
nernnern8
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2012, 19:32:14 »

ตอนผมไปทำ รอคิวประมาณ หนึ่งปีคับ  จากนั้น นัดเดือนละครั้ง คับ
lovelynorth
-
ชั้นประถม
*

Barefoot OnThe Grass..

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2012, 21:21:40 »

ที่คุณ nernnern8 ว่านี่จริงหรือล้อเล่นครับ???

-
@CRAZY__CR
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2012, 22:21:52 »

ที่คุณ nernnern8 ว่านี่จริงหรือล้อเล่นครับ???

จริงค่ะ 1 ปี ตามคิวอยากดัดต้องมาเอาคิวไว้เเต่เนิ่นๆค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 เมษายน 2012, 09:25:15 โดย @CRAZY__CR » IP : บันทึกการเข้า
Tiam
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2012, 22:31:47 »

ปกติคิวจัดฟันนานทุกที่ค่ะ ถ้าอยากถึงคิวเร็วเร็วต้องมาตรวจและเข้าคิวไว้ค่ะ
พี่เอเชียร์ กะ น้องโชกุน
*

ละ่อ่อนเจียงฮาย 100% จ้าว

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 14:52:09 »

เราไปจัดที่คลินิกบ้านฟันสวย 5 แยกพ่อขุน ไม่ต้องรอคิวนานคร๊า เพราะหมออยู่ตลอดวัน

วันนี้มีโอกาสได้พูด..จงพูด
วันนี้ทำ...เมื่อมีโอกาสได้ทำ
เพราะว่าบางทีพรุ่งนี้อาจไม่มีจริง T-T
Nichthawan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2012, 07:49:21 »

ตอนผมไปทำ รอคิวประมาณ หนึ่งปีคับ  จากนั้น นัดเดือนละครั้ง คับ

ค่าใช้จ่าย ประมาณเท่าไหร่ค่ะ  พอๆกับดัดที่คลีนิคเลยไหม ?
พี่เอเชียร์ กะ น้องโชกุน
*

ละ่อ่อนเจียงฮาย 100% จ้าว

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2012, 23:06:25 »

ตอนผมไปทำ รอคิวประมาณ หนึ่งปีคับ  จากนั้น นัดเดือนละครั้ง คับ

ค่าใช้จ่าย ประมาณเท่าไหร่ค่ะ  พอๆกับดัดที่คลีนิคเลยไหม ?

เห็นหลานไปทำมาที่โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ ค่าเอ๊กซเร่ย+พิมพ์ฟัน 1,600 บาท
ติดเครื่องมือจ่าย 7,000 บาท รายเดือนๆ ละ 700
ราคานี้ไม่รวมเคลียร์ช่องปาก  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 เมษายน 2012, 14:42:59 โดย พี่เอเชียร์ กะ น้องโชกุน » IP : บันทึกการเข้า

วันนี้มีโอกาสได้พูด..จงพูด
วันนี้ทำ...เมื่อมีโอกาสได้ทำ
เพราะว่าบางทีพรุ่งนี้อาจไม่มีจริง T-T
gateaux
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 22:37:18 »

เราไปจัดที่คลินิกบ้านฟันสวย 5 แยกพ่อขุน ไม่ต้องรอคิวนานคร๊า เพราะหมออยู่ตลอดวัน
ตรวจสอบรายชื่อทันตแพทย์จัดฟันด้วยนะจ๊ะ ที่เวปสมาคมทันตแพทย์จัดฟันแห่งประเทศไทยจ้า
เชียงรายมีแพทย์จบเฉพาะทางสาขาทันตกรรมจัดฟัน 3 ท่านจ้า
ทพญ.กมนพร นาเนกรังสรรค์ ทพ.ประจักษ์ จริยพงศ์ไพบูลย์ ทพ.สุมิตร สูอำพัน
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2012, 09:19:21 »

เมื่อวานไปที่รพ.เชียงรายฯ ว่าจะไปจองคิวจัดฟัน  ไปตอนรอพักเที่ยงเป็นชั่วโมงพอถึงเวลาทำงาน พยาบาลบอกหมอที่ทำเกี่ยวกับจัดฟัน ไม่อยู่เลยให้มาใหม่อาทิตย์หน้า  (แล้วถ้าอาทิตย์หน้าหมอไม่อยู่อีกล่ะ)กว่าจะเจอหมอ  กว่าจะได้คิว ฟันคงร่วมหมดปากพอดี ยิ้มกว้างๆ
bigup000
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

I Dream a Dream

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 16:31:27 »

รอนานพอๆกับคลีนิคเลย 55555

อย่ารักใครมากกว่าตัวเอง ยิ้ม
siwakornwifi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2012, 00:16:09 »

แล้วค่าใช้จ่ายทั้งหมดมันเท่าไหร่ค่ะ และต้องรอกี่เดือนจะได้ใส่เครื่องมือค่ะ
secrete
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2012, 15:53:09 »

เห็นด้วยค่ะ ที่ต้องตรวจสอบก่อนว่าทันตแพทย์ที่จัดฟันให้นั้นมีใบประกาศจริงหรือเปล่า
เพราะน้องสาวเป็นผู้ช่วยทันตแพทย์อยู่ที่  ชม. บอกเคยเจอเคสที่ไปดัดฟันมาแล้ว
ไม่ดี ต้องมาแก้ที่คลินิกที่น้องสาวทำงานอยู่ ถึงขั้นใช้ฟันหน้ากัดเส้นก๋วยเตี๋ยวไม่ขาดก็มี
แก้ยังงัยก็ไม่ได้ก็มี เพราะฉะนั้นตรวจสอบก่อนแล้วค่อยทำสบายใจกว่าค่ะ
sensei
เซนเซ
ชั้นประถม
*

" ใต้ตะวันดวงเดียวกัน"

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 19:14:25 »

ส่วนใหญ่การจัดฟันหรือดัดฟันนั้น ก่อนอื่นต้องถอนฟันซี่ข้างแก้มออกทั้งสองข้างทั้งบนและล่างจำนวน 4 ซี่ก่อน (อย่างน้อย4ซี่) แล้วจึงเริ่มการดัด คุณคงทราบและทำใจไว้แล้วใช่ไหมครับ เพราะถ้าไม่มีช่องว่างของฟันเราก็จะดึงฟันหน้าเข้ามาไม่ได้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เราต่างก็มีสุข มีทุกข์ เหมือนๆกัน ผูกไมตรีกันไว้เถิด"
จงเชื่อมั่นในตัวเราเอง
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 22:39:14 »

กลัวเจ็บ ไม่ดัดดีกว่า  ยิ้มกว้างๆ

คนเจริญชอบที่จะปีนขึ้นไปหาสิ่งที่อยู่สูงกว่าเพื่อเทียบเท่า
ไม่ใช่ดึงสิ่งที่สูงกว่าลงมาเพื่อให้เท่ากับ "ตัวเอง"
Green-ny
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2012, 15:03:32 »

อยากทราบค่ะ  ว่า รพ เชียงราย  เค้ารับต่อเคสไหม ค่ะ    พอดีจัดฟันมาจาก ชลบุรีมาค่ะ  แต่ต้องกลับมาอยู่เชียงราย เลยอยากทราบว่า รพ เชียงรายเค้าจะรับไหมค่ะ     ขอคุณค่ะ
gateaux
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2012, 18:16:41 »

อยากทราบค่ะ  ว่า รพ เชียงราย  เค้ารับต่อเคสไหม ค่ะ    พอดีจัดฟันมาจาก ชลบุรีมาค่ะ  แต่ต้องกลับมาอยู่เชียงราย เลยอยากทราบว่า รพ เชียงรายเค้าจะรับไหมค่ะ     ขอคุณค่ะ
รับต่ออยู่ค่ะ ต้องไปตรวจก่อนนะค่ะหลังตรวจหมอนัดประมาณ 6 เดือนถึงจะได้ทำ
jod2532
*

จำหน่าย ครีม joa ปลีก ส่ง สินค้า tk ลดน้ำหนักค่ะ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 19:23:26 »

เคยไปถามที่ห้าแยกค่ะ จ่าย 15000 ครั้งแรกพร้อมทั้งเคลียช่องปากให้ด้วยจากนั้นเดือน 1200 ต่อไปจนครบ

yuwathida
หมูอ้วน
ชั้นประถม
*

^^(*!*)^^

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 23:45:05 »

และหมอไตรรัตน์ละคะ  ดีมั้ย  เห็นเพื่อนๆ ไปทำเยอะมาก  ไม่รู้ดีหรือเปล่า
หน้า: [1] 2 พิมพ์