เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:25:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  หมอจุลพงษ์, หมอเอกชัย, หมอกุลฑลี เลือกหมอไหนดีคะ ???
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หมอจุลพงษ์, หมอเอกชัย, หมอกุลฑลี เลือกหมอไหนดีคะ ???  (อ่าน 41935 ครั้ง)
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 18:45:49 »

เข้ามาเก็บข้อมูล ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

b'ngo-nga

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 20:04:19 »

เข้ามาเก็บข้อมูล ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ท่าน  จะมีสมาชิกใหม่หรือค่ะ 
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 20:48:48 »

ท่าน  จะมีสมาชิกใหม่หรือค่ะ 

ซักวันนึง คงเป็นงั้นครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Khansaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 10:00:39 »

ต้องอาจารย์หมอสิครับชัวกว่า (หมอพิษณุ) สุดยอด แต่ทะลึ่งหน่อย อารมณ์ดีตลอด ลูก 2คนใช้บริการท่านทั้ง2คนเลย

ความคิดเห็นเหมือนกันเลย  ใจดีสุดๆๆ 
Ni KruNi
086-114-7787
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 12:28:20 »

มาเก็บข้อมูลเหมือนกัน ปัจจุบันก็ยังไม่มี อิอิ
พยายามกับหมอณุมา 3 ปีเต็ม ส่งต่อให้หมอเอกชัย และล่าสุดส่งต่อไปกุลพัฒน์การแพทย์ เชียงใหม่
ก็ยังไม่รู้ว่าจะสิ้นสุดตรงไหน  ยิ้ม

ยามเฮาตุ๊ก ตึงบ่มีไผตวย ยามเฮารวย คนตวยเป็นปุ๊ก
KunYam
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2012, 23:45:47 »

มาเก็บข้อมูลเหมือนกัน ปัจจุบันก็ยังไม่มี อิอิ
พยายามกับหมอณุมา 3 ปีเต็ม ส่งต่อให้หมอเอกชัย และล่าสุดส่งต่อไปกุลพัฒน์การแพทย์ เชียงใหม่
ก็ยังไม่รู้ว่าจะสิ้นสุดตรงไหน  ยิ้ม
มีลูกยากหรือครับ ผมว่ามีโอกาสท้องครับแค่รู้วิธี แบบไม่ต้องพึ่งหมอให้นานถึง3ปี

093 1308154
Ni KruNi
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2012, 12:18:34 »

มีลูกยากหรือครับ ผมว่ามีโอกาสท้องครับแค่รู้วิธี แบบไม่ต้องพึ่งหมอให้นานถึง3ปี
มียากค่ะ เพราะไข่ไม่ตก

ยามเฮาตุ๊ก ตึงบ่มีไผตวย ยามเฮารวย คนตวยเป็นปุ๊ก
KunYam
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2012, 21:04:15 »

มีเพื่อนคนหนึ่งตั้งแต่เป็นสาวมาไม่เคยมีประจำเดือน แล้วแต่งงาน3-4ปีก็ไม่มีลูก แต่ตอนนี้แต่งงานใหม่ได้ไม่ถึงปีก็ท้องแล้วได้ลูกสาวแล้วครับ(ไม่ใด้หมายความว่าให้แต่งงานใหม่นะครับ)เพื่อนบอกว่าให้ออกกำลังกายมากๆ กินอาหารให้ครบแต่อย่าให้อ้วน หรืออวบไปให้ออกผอมหน่อยๆแล้วห้ามกินเหล้า เบียรได้นิดๆ(ห้ามมีอะไรกันบ่อยเว้นประมาณ3-4วันทีแต่หลายรอบใด้แล้วแต่กำลังครับ ส่วนฝ่ายชายไม่มีอะไรมากแค่พักพ่อนให้เพียงพอเท่านั้นครับผมกับแฟนก็ใช้วิธีนี้ใด้ผล แฟนทานยาคุม5-6ปีปล่อย2เดือนงานเข้าเลยครับ ตอนนี้ใด้ลูกสาวครับดีใจมาก(เห่อมาก)ลองดูใด้ครับไม่เสียหาย

093 1308154
Ni KruNi
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2012, 21:57:00 »

มีเพื่อนคนหนึ่งตั้งแต่เป็นสาวมาไม่เคยมีประจำเดือน แล้วแต่งงาน3-4ปีก็ไม่มีลูก แต่ตอนนี้แต่งงานใหม่ได้ไม่ถึงปีก็ท้องแล้วได้ลูกสาวแล้วครับ(ไม่ใด้หมายความว่าให้แต่งงานใหม่นะครับ)เพื่อนบอกว่าให้ออกกำลังกายมากๆ กินอาหารให้ครบแต่อย่าให้อ้วน หรืออวบไปให้ออกผอมหน่อยๆแล้วห้ามกินเหล้า เบียรได้นิดๆ(ห้ามมีอะไรกันบ่อยเว้นประมาณ3-4วันทีแต่หลายรอบใด้แล้วแต่กำลังครับ ส่วนฝ่ายชายไม่มีอะไรมากแค่พักพ่อนให้เพียงพอเท่านั้นครับผมกับแฟนก็ใช้วิธีนี้ใด้ผล แฟนทานยาคุม5-6ปีปล่อย2เดือนงานเข้าเลยครับ ตอนนี้ใด้ลูกสาวครับดีใจมาก(เห่อมาก)ลองดูใด้ครับไม่เสียหาย
ขอบคุณมากๆ ค่ะ
ล่าสุดได้ไข่ 6 ฟอง ไม่รู้ว่าจะติดซักฟองสองฟองมั๊ย กำลังรอลุ้นปลายเดือนค่ะ

KunYam
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2012, 23:02:35 »

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
ล่าสุดได้ไข่ 6 ฟอง ไม่รู้ว่าจะติดซักฟองสองฟองมั๊ย กำลังรอลุ้นปลายเดือนค่ะ
โชคดีครับ การมีลูกเป็นของขวัญที่วิเศษมาก ผมทำงานมาเหนื่อยๆเห็นหน้าลูกหายเหนื่อยเลยครับ

093 1308154
luk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2012, 16:12:23 »

มีลูกสาวแล้วอยากได้อีกคนปล่อยแล้วไม่มี สงสัยต้องไปหาหมอ ไม่รู้หมอคนไหนรับรักษาบ้างช่วงนี้กลัวหมอมีคนไข้เยอะ (ใครไปหาหมอคนไหนแล้วมีลูกสมใจอยาก ช่วยบอกเป็นวิทยาทานหน่อยค่ะ) แล้วเราต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างค่ะก่อนไปหาหมอ ไปก่อนมี ปจด.หรือช่วงมี ปจด. ขอบคุณค่ะ
ทามะจัง
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 15:10:18 »

เลือกหมอจุลพงษ์
SomeTime-aom
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

รับทำกรอบพระเลี่ยมเงินพลาสติกกันน้ำราคากันเอง

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 16:33:32 »

ไม่รู้ว่าจะเลือกใคร แต่เราฝากกับหมอจุลพงษ์น่ะ  เค้าก็ดีน่ะ  เวลาไปฝากก็ไม่ค่อยพูดเท่าไรเราต้องถามเอา55+  แต่เวลาคลอดก็ดีน่ะเย็บแผลก็ดี แล้วก็ก่อนคลอดแวะมาดูตั้งหลายครั้ง  เวลาพักฟื้นแต่มาทุกวันมาถามบ้าง ดูอาการบ้าง เทคแคร์ดีนะเราว่า

รับทำกรอบพระ  เลี่ยมงานหน้ากาก งานห้อย ฐานตั้งวางพระ  ร้านอยู่เชียงแสน หน้าวัดพระเจ้า ล้านทอง ฝั่งร.ร ราชประชานุเคราะห์15
์Napatsawan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 16:58:03 »

ไม่เห็นมีใครเสนอหมอ อาทิตยา เลยค่ะ มารอฟังว่าดีไหมมม
Tiam
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 14:39:42 »

เลือกหมอที่เราไว้ใจ ดีที่สุด . ถ้าเราไว้ใจหมอๆเค้าช่วยทุกคน แต่ถ้าไม่ไว้ใจ เลือกหมอเก่งก็มีปัญหาอยู่ดี เช่นถามไม่ตอบ. ไมมาตรวจหลังคลอด
มีปัญหาหลังรักษาก็ไม่ศรัทธา ย้ายหมอ ทำให้แก้ได้ไม่ถูกจุดสักที
kookkue
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2014, 10:01:52 »

เชียร์  กุณฑลี  ค่ะ 
หมอเค้า  ก็จะบอกว่า  หมอไม่ได้ดูแลแต่ต้น น๊
ถ้าให้หมอทำคลอดให้  หมอก็จะทำคลอดให้แค่นั้น 

เคยเจอคำพูดนี้  มาแล้วค่ะ 

แต่ก็ทำคลอดกะหมอ  หมอทำคลอดดีมากค่ะ 

ก็ใส่ซองให้หมอแค่นั้นค่ะ

อยากได้รายละเอียดปลีกย่อย  pm มาถามได้ค่ะ
ค่าฝาก ค่ายา แต่ละคร้้งแพงมั๊ยคะ มีน้องไปฝากต้องเสียครั้งละ พันกว่าบาท ค่ะ
nadesda
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2014, 12:34:42 »

เคยทำคลอดกับหมอเอกชัยคะ หมอน่ารักมากเป็นกันเองแต่ตอนนี้ต้องไปที่รพ โอเวอร์บุคอย่างเดียวคะ เพราะคลีนิคหมอพิษณุปิดแล้วคะ
ส่วนหมอจุลพงษ์ เคยลองจะไปฝากท้อง  ส่วนตัวรู้สึกอึดอัดกับบรรยากาศที่คลีนิคเนื่องจากเป็นห้องปิด มีแอร์นะคะ แต่ลูกค้าเยอะมาก แถมไม่มีการจองคิวทางโทรศัพท์  นั่งรอกันไปเลยคะใครมาก่อนได้ก่อน   แต่คุณหมอดีนะคะ ไม่ค่อยพูด ทำใจเรื่องการรอคิวไม่ไหวเลยไปฝากกับหมอกุลฑลี
หมอกุลฑลี ดีคะ ลูกค้าเยอะเหมือนกันแต่ ดีตรงเอาสมุดมาจองคิวได้ก่อน ถ้าโทรไปจองไม่ค่อยรับคะ ยาก  ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายน่าจะแพงกว่ากับคลีนิคอื่น ๆๆไม่มากคะ  ลองเลือกดูละกันคะ
I3atistuta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2014, 13:07:50 »

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าหมอจุลพงษ์ อัลตร้าซาน์กี่บาทค่ะ คือประจำเดือนหายแล้วแต่เจ็บท้องอยู่ค่ะ แต่พึ่งเจ็บท้องมากๆครั้งแรกนะค่ะ ก่อนๆมาแทบจะไม่เจ็บเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
totom1985
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2017, 15:24:45 »

อาจารย์หมอน้ำฝน อินนา ค่ะ
ดูแลตั้งแต่ท้อง2เดือนยันปากมดลูกเปิด ยันปวดท้องคลอด ยันคลอดลูกออกมา จนกระทั่งออกจากโรงพยาบาล
คลีนิค อยู่แถวหลัง ร.พ.เชียงราย สันคอกช้าง แถววัดเชียงยืน ค่ะ
ดีมากๆๆๆเลยค่ะ
อิงอิง
มัธยม
**

กว่าจะถึงวันนั้น....ยิ่งไกลห่าง

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2018, 18:41:40 »

คลินิคสวท 5 แยก
ใครเคยไปใช้บริการแล้วบ้างคะ จะกลับเชียงรายสิ้นเดือนนี้
จะย้ายไปฝากครรภ์ยังไม่รู้เลยว่าจะไปฝากที่ไหนดี  ยิ้มเท่ห์

มีความสุขบนทางที่เลือกเอง..แม้จะเดินโดยไม่เห็นปลายทาง
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์