เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 17:24:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  เทวดาไฮโดรเจน
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เทวดาไฮโดรเจน  (อ่าน 3076 ครั้ง)
greengas
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 13:16:13 »

เทวดาไฮโดรเจนหรือผู้ร้ายในด้านพลังงานครับ
ประโยชน์มีครับแต่ไม่สูงมาก ในการใช้งานจริง ตัวแปรมีหลายอย่างครับเช่น ความจุ, CC และชนิดของเครื่องยนต์    หรือไฮโดรเจนผลิตได้น้อยกว่าพลังงานที่ใช้ไป ทดแทนเชื้อเพลิงหลักไม่มีทางครับ เปอร์เซ็นต์ประหยัดสูงๆ ก็ไม่ต้องหวังครับ  อย่างที่เรียนครับการได้ยินหรือได้รับข้อมูลที่เกินความจริงที่ได้ ทำให้ไฮโดรเจนกลายเป็นผู้ร้ายในด้านพลังงานไป
ประสิทธิภาพหรือพลังงานมีครับ แต่ขึ้นอยู่กับตัวแปรหลายอย่าง เรา  Greengas  ผลิตสินค้าสู่ตลาดพร้อมความจริงในไฮโดรเจนว่าอะไรทำได้อะไรทำไม่ได้หรือไม่มีทางเป็นไปได้ เราทำงานด้านรถยนต์มาเกินกว่า 10 ปีขึ้นไป ให้ความจริงตรงไปตรงมากับลูกค้าเราจึงอยู่ได้มาถึงทุกวันนี้
เชิญครับ....... จะถาม จะดู จะลอง...... ฟรี......... ไม่มีแอบแฝง เราเน้นความเป็นจริงมากกว่า สินค้ามาตรฐาน ราคายุติธรรม  เรามีที่อยู่เป็นหลัก แหล่ง        หายตัวไม่ได้ครับ ตามเหตุและผลของความจริงที่เรามีให้  การพิจารณาตัดสินใจขึ้นอยู่กับคุณ  สนใจติดต่อสอบถามได้ที่     087 9391663   หรือ  E-mail : vanhho2008@yahoo.com  เรามี     หน้าที่แจ้งความจริงที่สามารถทำได้เท่านั้น  พลังงานที่ได้จะบวกหรือลบมีตัวแปรมากมายครับ ไฮโดรเจน ตอนเด็กก็เรียนกันมาแล้ว คนค้นพบก็ไม่ใช่คนไทย ต่อยอดความคิดกันมาทั้งนั้น รูปแบบจึงไม่ตายตัว ประสิทธิภาพไม่ตายตัว เราไม่เคยคิดว่าเก่ง หรือสินค้าเราดีกว่าใคร ขึ้นอยู่กับเทคนิคของแต่ละกลุ่ม   เราไม่ใช่แชร์ลูกโซ่ ไม่เน้นการเป็นตัวแทนจำหน่าย เราเน้นความจริงมากกว่าครับ
เทวดาไฮโดรเจนหรือผู้ร้ายในด้านพลังงานครับ
ประโยชน์มีครับแต่ไม่สูงมาก ในการใช้งานจริง ตัวแปรมีหลายอย่างครับเช่น ความจุ, CC และชนิดของเครื่องยนต์    หรือไฮโดรเจนผลิตได้น้อยกว่าพลังงานที่ใช้ไป ทดแทนเชื้อเพลิงหลักไม่มีทางครับ เปอร์เซ็นต์ประหยัดสูงๆ ก็ไม่ต้องหวังครับ  อย่างที่เรียนครับการได้ยินหรือได้รับข้อมูลที่เกินความจริงที่ได้ ทำให้ไฮโดรเจนกลายเป็นผู้ร้ายในด้านพลังงานไป
ประสิทธิภาพหรือพลังงานมีครับ แต่ขึ้นอยู่กับตัวแปรหลายอย่าง เรา  Greengas  ผลิตสินค้าสู่ตลาดพร้อมความจริงในไฮโดรเจนว่าอะไรทำได้อะไรทำไม่ได้หรือไม่มีทางเป็นไปได้ เราทำงานด้านรถยนต์มาเกินกว่า 10 ปีขึ้นไป ให้ความจริงตรงไปตรงมากับลูกค้าเราจึงอยู่ได้มาถึงทุกวันนี้
เชิญครับ....... จะถาม จะดู จะลอง...... ฟรี......... ไม่มีแอบแฝง เราเน้นความเป็นจริงมากกว่า สินค้ามาตรฐาน ราคายุติธรรม  เรามีที่อยู่เป็นหลัก แหล่ง        หายตัวไม่ได้ครับ ตามเหตุและผลของความจริงที่เรามีให้  การพิจารณาตัดสินใจขึ้นอยู่กับคุณ  สนใจติดต่อสอบถามได้ที่     087 9391663   หรือ  E-mail : vanhho2008@yahoo.com  เรามี     หน้าที่แจ้งความจริงที่สามารถทำได้เท่านั้น  พลังงานที่ได้จะบวกหรือลบมีตัวแปรมากมายครับ ไฮโดรเจน ตอนเด็กก็เรียนกันมาแล้ว คนค้นพบก็ไม่ใช่คนไทย ต่อยอดความคิดกันมาทั้งนั้น รูปแบบจึงไม่ตายตัว ประสิทธิภาพไม่ตายตัว เราไม่เคยคิดว่าเก่ง หรือสินค้าเราดีกว่าใคร ขึ้นอยู่กับเทคนิคของแต่ละกลุ่ม   เราไม่ใช่แชร์ลูกโซ่ ไม่เน้นการเป็นตัวแทนจำหน่าย เราเน้นความจริงมากกว่าครับ
สวัสดีครับ  รบกวนแจ้งข้อมูลที่เมลล์ และโทรสอบถามเบื้องต้นครับ
•   ระบบจะทำงานต่อเมื่อเครื่องยนต์ติดเท่านั้น
•   ไม่ใช้ PWM ผลิตก๊าซตามรอบเครื่องยนต์
•   รถติดหรือเดินเบา กินกระแส   5 – 9  แอมป์ (ขึ้นอยู่กับรถแต่ละรุ่น)
•   รถเคลื่อนที่หรือวิ่งกินกระแสสูงสุด  15  แอมป์ (ในรถทุกรุ่น)
•   ปริมาณก๊าซโดยประมาณ   1.2 ลิตร / นาที  ที่  12  แอมป์ / 50° C
•   อุณหภูมิทำงานสูงสุดไม่เกิน  70° C
•   ราคาพร้อมติดตั้ง   ฿ 16,000.- บาท  รับประกัน  3  ปี  ชำรุดจากอุบัติเหตุรถยนต์ จ่ายเพียง  50%  ในชุดใหม่ (ยังอยู่ในระยะเวลารับประกัน)
•   ใช้ทดแทนแบบ  LPG / NGV  (ก็ยังไม่รู้ว่าใครจะผลิตได้)  จ่ายให้เครื่องยนต์น่าจะเสียหาย เพราะอุณหภูมิที่สูง เครื่องยนต์สันดาปภายใน ในตลาดไม่ได้ออกแบบให้ทนภาระการใช้งานในระดับครับ
•   รถใหม่ติดให้ได้ครับ แต่เราจะแจ้งให้คุณทราบว่า กรณีเคลมอุปกรณ์บางตัวในระยะรับประกัน อาจถูกนำมาเป็นข้ออ้างได้เสมอ (ไม่ทุกกรณีครับ) แต่ไฮโดรเจนไม่มีผลเสียกับเครื่องยนต์แน่นอนครับ
•   ความประหยัดที่สามารถทำได้    +/-  20%
เชิญครับ    website :  www.Gashhothai.com   
email : vanhho2008@yahoo.com 
Tel. : 087-9391663 
ฝากข้อสงสัยหรือสอบถามโดยตรงได้เลยครับ
ยินดีให้ข้อมูจริงที่ทราบ (ไม่นั่งเทียนตอบ) แน่ครับ  ขอบคุณครับ  Greengas

kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2010, 21:01:26 »

:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กรกฎาคม 2010, 12:30:06 โดย kaewhilow » IP : บันทึกการเข้า
tai_siam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2010, 20:51:59 »

สงสัยนิดนึง ทำไมไม่เสนอขายบริษัทรถยนต์ ทำแทนรถไฮบริจ กระบะcng รถเก๋งe85 เขาทำขายมากมายน่าจะเสนอเขานะ ได้เงินเป็นกอบเป็นกำไม่ต้องมาขายทีละชุด น้ำมีสูตรเคมีว่าH2Oประกอบด้วยไฮโดรเจ็น2/ออกซิเจน1 Hติดไฟ Oช่วยให้ไฟติด 2ส่วนนี้ผสมกันใช้เป็นเชื้อเพลิงจรวด แต่การแยกใช้พลังงานมากราคาสูง ตอนเรียนมัธยมเคยใช้ไฟฟ้าแยกในวิชาวิทย์ได้จำนวนเล็กน้อย เป็นแลบพื้นฐาน เราว่ารอบริษัทรถยนต์ผลิตออกมาดีกว่า เอารถตัวเองไปเสี่ยง ขนาดดีเซลB5ออกมา ปตท ยังต้องรับประกันเครื่องพัง เดี่ยวมีปัญหาจะว่าตัวแปลมากมาย( มะเต้ารับประกันเนื้อแดงผ่าออกมาซีดพ่อค้าว่าเอามีดผ่ามันกลัวก็เลยหน้าซีด)
greengas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2010, 08:16:00 »

สวัสดีครับ  เราgreengas เรียนว่าวิธีการแยกไฮโดรเจนจากน้ำ (Electrolysis) ไฮโดรเจนที่ผลิตได้แค่นี้หน้าที่เพียงช่วยเผาไหม้เชื้อเพลิงหลักให้สมบูรณ์มากขึ้นครับ  วิธีแบบนี้มันไม่สามารถทดแทนเชื้อเพลิงแบบแก๊ส LPG/NGV ได้ครับ หมายถึงเครื่องยนต์สันดาปภายในไม่ใช่  รถ Fuel Cell ที่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง     พลังงานไฮโดรเจนเป็น on top สามารถใช้ร่วมกับเชื้อเพลิงหลักทุกชนิด                                                                                                                          1   เซลยี่ห้อ greengas  รุ่น hi compack  ผลิตไฮโดรเจนจากน้ำด้วยวิธี  (Electrolysis)    หมายความว่าหลังจากติดตั้งแล้วเติมน้ำกลั่นอย่างเดียวครับ 
          2   อายุการใช้งานของเซล  จริงๆแล้วขึ้นอยู่กับการใช้งานเฉลี่ยต่อวันมากน้อยแค่ไหนครับ  หมายความว่าการสึกหรอหรือเสื่อมจะเริ่มเกิดขึ้นเมื่อเริ่มใช้    ถ้าคุณใช้งานโดยเฉลี่ยประมาณ 70 ก.ม/วันอายุการใช้งานก็จะถึง 5 ปีโดยประมาณ  แต่เรารับประกัน 3 ปี  หมายถึงกรณีคุณใช้งานมากแค่ไหนก็ตาม ถ้ายังอยู่ในระยะรับประกันมีปัญหาในการใช้งาน เราเปลี่ยนตัวใหม่แบบม่มีเงื่อนไขครับ
          3  อายุเซลหมดอายุจากการใช้งานเลยระยะรับประกัน  เราจะเปลี่ยนเฉพาะตัวเซลผลิตไฮโดรเจนครับ   แต่เราจะเช็คอูปกรณ์ที่รว่มใช้งานโดยละเอียดควบคู่ไปด้วยครับ
          4 ผลกระทบต่อเครื่องยนต์   ขอยกตัวอย่าง เครื่องยนต์ 1.6 ลิตร เดินเบา 800 รอบ/นาที
                               1.6 x  800 = 1280/2 = 640   คือปริมาตรอากาศที่ใช้ในขณะเดินเบา  ( ตัวเลขอาจคลาดเคลื่อนเพราะในการใช้งานจริงขึ้นอยู่กับ ประสิทธิภาพการดูดในเครื่องยนต์แต่ละตัวครับ
                                        ไฮโดรเจนผลิตได้ประมาณ  1.2  ลิตร/นาที

1.2/640=0.001875x100=0.19  คือตัวเลขไฮโดรเจนที่ไช้ร่วมกับอากาศขณะเดินเบาที่ 800 รอบ/นาที
       อย่างที่เรียนแต่ต้นว่าไฮโดรเจนมีหน้าทีชว่ยเผาไหม้เชืัอเพลิงหลักให้สมบูรณืมากขึ้นครับหรือเรียกว่า (Fuel Catalyst)  ปริมาณที่ได้น้อยนิดไม่มีผลเสียต่อเครื่องยนต์ครับ     ในทางกลับกันตัวเลขที่เห็นแสดงไห้เห็นว่าการได้ไฮโดรเจนจากวิธีนี้สามารถเป็นพลังงานทดแทนได้หรือไม่ลองคิดดูครับ ในการศึกษาและทดสอบเท่าที่เราทราบ เคยเห็น mazda  rx8  ใช้เชื้อเพลิง 2ชนิด คือ เบนซิน และไฮโดรเจนที่อัดใส่ถังวางไว้ท้ายรถแล้วจ่ายให้เครื่องยนต์โดยตรงแบบ 100%  โดยมีการปรับปรุงชิ้นส่วนบางตัวครับ     ขอบคูณครับที่ไห้ความสนใจ   greengas
greengas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2010, 15:31:22 »

สวัสดีครับ ขอขอบคุณในข้อมูลที่ชี้แจ้งกันมาครับเราgreengas  มีเจตนาต้องการให้ทราบว่าความจริงไฮโดรเจนที่สามารถทำได้คืออะไร   หมายถึงเครื่องยนต์สันดาปภายในเท่านั้นครับ  อย่างที่เคยแจ้งเบื้องต้นแล้วว่าเรามีทีอยู่เป็นหลักแหล่งหายตัวไม่ได้ครับ  เรามีแต่ความจริง  รบกวนว่าเท่าที่รู้กันไฮโดรเจนเป็นพลังงานที่มีการถกเถียงต้ังข้อสงสัยกันมากมายว่าจริงหรือไม่จริง  เราไม่มีเจตนาท้าทายหรือคิดว่าเรวเก่งสินค้าเราดีกว่าใคร  เรียนว่าเราต้องการให้ทุกท่านลองหรือทดสอบโดยการวางแกลอนน้ำมันบนรถเพื่อให้เห็นชัดเจน  ผลที่ได้จะมากหรือน้อยหรือไม่มีผลเลยคุณจะเห็นด้วยตัวคุณเอง  ความจริงก็คือความจริงแต่งเติมหรือแก้ไข้อะไรไม่ได้ครับ  ในการลองทดสอบ..ฟรี....ไม่มีเงื่อนไขครับ  เน้นนะครับว่าไม่มีเจตนาท้าทายคร้บเราตรงไปตรงมาอยู่บนพื้นฐานความจริงครับ   ขอแสดงความนับถือ greengas

tai_siam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2010, 22:31:37 »

toyota honda เขาก็ใช้พลังงานผสม ไฟฟ้า/เบนซิล  ญี่ปุ่น/usa/เยอรมัน......ทั่วโลกทำไฮบริจหมดยังไม่เห็นมีบริษัทรถที่ไหนทำรถติดเครื่องผลิตไฮโดรเจน    แสดงว่าบริษัทรถยนต์ยังวิจัยอยู่ หากคุ้มเท่าไฮบริจ หรือ ก๊าซ ผมว่าบริษัทรถเขาคงสนใจ (รายชื่อรถที่ใช้พลังงานทดแทนที่รู้จักบางส่วนที่ออกจากโรงงานเลย) เบ็นซ์cng/วอลโว่E85/คัมรี่ไฮบริจ/ทาทาCNG/มิตซูCNG-e20 เอาเป็นว่าบริษัทรถผลิตออกตลาดเมื่อไรผมซื้อคนแรกเลย..........................................       
greengas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2010, 08:13:43 »

การแยกไฮโดรเจนจากน้ำ   ไฮโดรเจนที่ได้ประมาณ 1.2 ลิร/นาที หน้าที่ช่วยเผาไหม้เชื้อเพลิงหลักให้สมบูรณ์เท่านั้นครับ   เรากล่าวถึงเครื่องยนต์สันดาปภายในนะครับ 
              ในระบบ Fuel  Cell ก็มีหลายค่ายนะครับ ปัญหามีอยูว่า สถานีเติมไฮโดรเจนทั่วโลกมีกี่แห่งครับ     ขอบคุณครับ  green gas
tai_siam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2010, 20:30:43 »

ไม่ได้หมายถึงรถที่เติมHโดยตรง เอารถเติมน้ำนี้แหละมีทุกบ้าน รอคนอื่นเขาเป็นหนูทดลองก่อน ถ้าบริษัทรถยนต์ผลิตซื้อป้ายแดงมีรับประกันเคลม ห้าง
greengas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2010, 21:05:19 »

รวมคำถามจริงตอบตรง ในเว็ปบอร์ด  http://www.gashhothai.com           
เรา greengas มีเจตนาสร้างความเข้าใจว่า ประสิทธิภาพหรือประโยชน์ของไฮโดรเจนมีมากน้อยเพียงใด  ขอขอบคุณทุกๆคำถามและขออนุญาติเผยแพร่เพื่อเป็นความรู้ความเข้าใจในระดับหนึ่งในสาธารณะ   ยินดีตอบทุกเรื่องตามความสามารถที่มีดรับ   ขอแสดงความนับถือ greengas

* 100_2242.jpg (90.08 KB, 640x480 - ดู 531 ครั้ง.)
kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2010, 21:16:20 »

ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กรกฎาคม 2010, 12:33:33 โดย kaewhilow » IP : บันทึกการเข้า
greengas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2010, 21:46:05 »

สวัสดีครับคุณ   kaewhilow   ไม่ทราบว่าลองกับรถอะไรครับ  ทดสอบด้วยวิธีแบบไหน  ข้อมูลจำเพาะของ day cell   ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับรายละเอียดครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับ  greengas

* 100_2242.jpg (90.08 KB, 640x480 - ดู 525 ครั้ง.)
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2010, 21:53:56 »

ขี้กลากขี้เกลื้อนรักษาหาย

แต่...ขี้โม้ รักษาไม่หาย โกรธ

คนอื่น - มีเงินล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้
ผม     - มีเงินล้านเมื่อวานช่างแม่ง
MetalArt
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2010, 22:54:25 »

..5555555555+.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
greengas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2010, 15:31:54 »

เชิญครับ....... จะถาม จะดู จะลอง...... ฟรี......... ไม่มีแอบแฝง เราเน้นความเป็นจริงมากกว่า สินค้ามาตรฐาน ราคายุติธรรม  เรามีที่อยู่เป็นหลัก แหล่ง        หายตัวไม่ได้ครับ ตามเหตุและผลของความจริงที่เรามีให้  การพิจารณาตัดสินใจขึ้นอยู่กับคุณ  สนใจติดต่อสอบถามได้ที่     087 9391663   หรือ  E-mail : vanhho2008@yahoo.com  เรามี หน้าที่แจ้งความจริงที่สามารถทำได้เท่านั้น  พลังงา นที่ได้จะบวกหรือลบมีตัวแปรมากมายครับ  ไฮโดรเจนตอนเด็กก็เรียนกันมาแล้ว  คนพบก็ไม่ใช่คนไทย  ต่อยอดความคิด กันมาทั้งนั้น รูปแบบจึงไม่ตายตัว ประสิทธิภาพไม่ตายตัว เราไม่เคยคิดว่าเก่ง หรือสินค้าเราดีกว่าใคร ขึ้นอยู่กับเทคนิคของแต่ละกลุ่ม   เราไม่ใช่แชร์ลูกโซ่ ไม่เน้นการเป็นตัวแทนจำหน่าย เราเน้นความจริงมากกว่าครับ

จากข้อมูลเบื้องต้นหมายความว่าอะไรคือ  เทวดาไฮโดรเจน    เพราะไฮโดรเจนไม่ใช่เทวดา
ความจริงก็คือความจริงแก้ไขอะไรไม่ได้ครับ    ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจ  greengas
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2010, 16:38:42 »

เก๋าจริง ...ประโยคนี้..ผมขอยืมไปใช้ต่อนะครับ..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
greengas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2010, 07:46:24 »

ตามหาความจริง          “เทวดาไฮโดรเจนหรือผู้ร้ายด้านพลังงาน”

อายุใช้งาน ผลกับเครื่องยนต์ ?               ตกลงทำให้ประหยัดขึ้นหรือไม่ ?        ถามตรงๆ 16000 นี้ กี่เดือน คืนทุนครับผม
แต่...ขี้โม้ รักษาไม่หาย                     สรุปแล้วมันช่วยให้แก๊ส แรงขึ้นป่าวครับ งง            แน่จริงพัฒนาให้ใช้ได้กับรถ 100 % ถ้าแค่
ยนต์แบบลูกสูบ(คือไม่ใช่เครื่องยนต์สันดาปภายใน)       ตำราเล่มไหนจะได้ไม่เอามาอ่าน    เอาแบบเนื้อๆเลยนะครับ...................
"รถใหม่ติดให้ได้ ครับ แต่เราจะแจ้งให้คุณทราบว่า     ถามจริง ตอบตรงๆ เราขายแต่........................
ได้ไม่คุ้มเสียกับพลังงาน ที่เสียไปครับ      ถ้าให้ดีใช้เเทนน้ำมัน 100% น่าจะดี 

และอีกมากมายในเว็ปบอร์ด           http://www.gashhothai.com                ความจริงก็คือความจริง  แต่งเติมแก้ไขอะไรไม่ได้ครับ    เพราะเราขายแต่ความจริง
การพิจาราณา ตัดสินใจขึ้นอยู่กับคุณ   เราตรงไปตรงมาครับ           ขอบคุณครับ  greengas
greengas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2010, 00:13:08 »

upppppppppppppp
greengas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 15:42:40 »

กระทู้   หัวข้อ คำตอบล่าสุด
1
กระทู้    เขาบอกเราว่าถ้าตอบได้ ค่อยไปเจอกับ ของจริง....
Posted 9 นาที ที่ผ่านมา โดย greengas หมวดหมู่: คำถามเกี่ยวกับ สินค้าจาก GasHHOThai.com ผู้ชม: 0  คำตอบล่าสุด โดย greengas
8 นาที ที่ผ่านมา 
2
กระทู้    พร้อมรอการพิสูจน์ คุณกลัวอะไรครับ................
Posted 21 ชั่วโมง, 4 นาที ที่ผ่านมา โดย greengas หมวดหมู่: คำถามเกี่ยวกับ สินค้าจาก GasHHOThai.com ผู้ชม: 5  คำตอบล่าสุด โดย greengas
20 ชั่วโมง, 59 นาที ที่ผ่านมา 
5
กระทู้    ไม่คิดหลอกลวงใคร พร้อมรอการพิสูจน์...............
Posted 2 วัน, 20 ชั่วโมง ที่ผ่านมา โดย greengas หมวดหมู่: คำถามเกี่ยวกับ สินค้าจาก GasHHOThai.com ผู้ชม: 21  คำตอบล่าสุด โดย greengas
2 วัน, 19 ชั่วโมง ที่ผ่านมา 

มีรายละเอียดเพิ่มเติมใน http://www.gashhothai.com     ถ้ามีการนัดหมายที่แน่นอนแล้ว    เรารอการติดต่อกลับอยู่ครับ   จะแจ้งในทราบอีกครั้ง    และขอเรียนเชิญให้เห็นด้วยตัวคุณเองครับ     ขอบคุณครับ  greengas
greengas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2010, 01:11:33 »

1
กระทู้    เขาบอกเราว่าถ้าตอบได้ ค่อยไปเจอกับ ของจริง....
Posted 9 นาที ที่ผ่านมา โดย greengas หมวดหมู่: คำถามเกี่ยวกับ สินค้าจาก GasHHOThai.com ผู้ชม: 0  คำตอบล่าสุด โดย greengas
2
กระทู้    พร้อมรอการพิสูจน์ คุณกลัวอะไรครับ................
Posted 21 ชั่วโมง, 4 นาที ที่ผ่านมา โดย greengas หมวดหมู่: คำถามเกี่ยวกับ สินค้าจาก GasHHOThai.com ผู้ชม: 5  คำตอบล่าสุด โดย greengas
5
กระทู้    ไม่คิดหลอกลวงใคร พร้อมรอการพิสูจน์...............
Posted 2 วัน, 20 ชั่วโมง ที่ผ่านมา โดย greengas หมวดหมู่: คำถามเกี่ยวกับ สินค้าจาก GasHHOThai.com ผู้ชม: 21  คำตอบล่าสุด โดย greengas

pmorn
ยิ่งกว่าแฟนพันธุ์แท้

จิตพิสัย: 70
[+ให้คะแนน]

Thank You
-Given: 0
-Receive: 0

Re: เทวดาไฮโดรเจน
« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 11:03:24 PM » อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------

ตอบ 2 ข้อนี้ให้ได้ก่อนครับ
ตอบได้แล้ว ค่อยไปเจอกับ ของจริง (ท่านหนุ่มกระโทก)

เรื่องการนัดหมายคุณ pmorn  แจ้งเราว่าถ้าเราตอบแล้วจะประสานงานให้เจอของจริงครับ
 http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=208451.new ; topicseen # new

มีรายละเอียดเพิ่มเติมใน http://www.gashhothai.com     ถ้ามีการนัดหมายที่แน่นอนแล้ว    เรารอการติดต่อกลับอยู่ครับ   จะแจ้งในทราบอีกครั้งในเว็ปบอรืด  http://www.gashhothai.com     หรือเข้ามาแจ้งให้ครับ      และขอเรียนเชิญให้เห็นด้วยตัวคุณเองครับ     ขอบคุณครับ  greengas
greengas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2010, 19:36:46 »

1
2
5

pmorn
ยิ่งกว่าแฟนพันธุ์แท้

จิตพิสัย: 70
[+ให้คะแนน]

Thank You
-Given: 0
-Receive: 0

Re: เทวดาไฮโดรเจน
« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 11:03:24 PM » อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------

ตอบ 2 ข้อนี้ให้ได้ก่อนครับ
ตอบได้แล้ว ค่อยไปเจอกับ ของจริง (ท่านหนุ่มกระโทก)

เรื่องการนัดหมายคุณ pmorn  แจ้งเราว่าถ้าเราตอบแล้วจะประสานงานให้เจอของจริงครับ
 http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=208451.new ; topicseen # new

มีรายละเอียดเพิ่มเติมใน http://www.gashhothai.com     ถ้ามีการนัดหมายที่แน่นอนแล้ว    เรารอการติดต่อกลับอยู่ครับ   จะแจ้งในทราบอีกครั้งในเว็ปบอรืด  http://www.gashhothai.com     หรือเข้ามาแจ้งให้ครับ      และขอเรียนเชิญให้เห็นด้วยตัวคุณเองครับ     ขอบคุณครับ  greengas
หน้า: [1] 2 พิมพ์