เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 02:32:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  ข่าวด่วน!! เลื่อนการประชุมค่ะ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ข่าวด่วน!! เลื่อนการประชุมค่ะ  (อ่าน 4494 ครั้ง)
♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี
ระดับ :ป.โท

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 00:23:23 »

เป็นการประชุมที่สนุก ได้สาระ ได้สังสรร ได้หัวเราะ ได้พูดคุย ได้กิน ยิงฟันยิ้ม
ได้ของแจก...อีกแล้วครับท่านสารวัตร  สมควรที่ชมรมอื่นควรเอาเป็นเยี่ยงอย่าง
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

แม้จะมากันแค่ ๘ ท่านแต่ทำให้ห้องกลอนช่วง ๕โมงเย็นถึงสี่ทุ่มเงียบเหงา เพราะทั้งหมด ๘ คน มาสุมหัวที่ร้านท่านต้อม
มีท่าน mommy /  lily / fairy / girly/ anaty /tommy / yimmy และคนสุดท้ายคือ
taky............... ก๊ากกกกกกกก

แต่งานนี้ทุกท่านได้ออกความคิดเห็นกันอย่างถ้วนหน้า แม้ว่าท่านยายต้าหรือ girly จะเอาแต่หัวเราะ จนน้ำหมากกระเด็น ยิงฟันยิ้ม
นัยว่านั่งติดกับท่านlily ซึ่งทานไวน์ไป ๒ แก้ว เจ้าตัวไม่เมา แต่ girly เมาแทน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สรุปการประชุมจะออกมาในเร็ววันนี้โดยท่านfairy ซึ่งเป็นเลขาแบบไม่รู้ตัว ยิงฟันยิ้ม

งานนี้ขอขอบคุณท่านshiff ที่ได้ให้ไวน์มา ๑ ขวดและถูกสำเร็จโทษ ภายในเวลาอันรวดเร็วค่ะ

ฮืม.....อ้าว...ตกลงว่าแฟรี่ เป็นเลขาเหรอคะ....จริงอ่ะ...แฮ่ๆๆ....งง...เล็กน้อย... ยิงฟันยิ้ม
ในร้านไฟสลัวๆ ...อ่านเห็นมั่งไม่เห็นมั่ง....เดี๋ยวต้องแกะลายมือตัวเองก่อน.... ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณงานประชุมครั้งนี้ ผู้สนับสนุนทุกๆ ท่าน..ของแจกมากมาย...พร้อมไวน์ จากผู้มีอุปการะคุณ...
...งานนี้ แฟรี่ไม่ได้เตรียมอะไรมาแจก...เพราะเพิ่งมึนกับข้อสอบ....
แต่วันนี้...ได้คลายเครียดไปเยอะแยะเลยค่ะ....อาหารดี..ดนตรีไพเราะ... ยิงฟันยิ้ม

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 05:47:16 »

ท่านtaky เอ๊ย ตะเฆ่ ตีรถจากพะเยา (จนรถเป็นรอยถูกตี ยิงฟันยิ้ม)มาโดยเฉพาะ ตามคำบังคับของอนัตตา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 เมษายน 2012, 20:30:20 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 07:26:56 »

ท่านtaky เอ๊ย ตะเฆ่ ตีรถจากพะเยา (จนรถเป็นรอยถูกตี ยิงฟันยิ้ม)มาโดยเฉพาะ ตามคำบังคับของอนัตตา

[/quote]

ตกใจ ตกใจ รวมพล หัวกระทิ ทั้งนั้น   ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 เมษายน 2012, 20:30:58 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า
>_อนัตตา_<

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 08:08:48 »

อรุณสวัสดิ์ค่ะ...เจ้าป้า แม่ลี่ แม่ต้อย แม่ต้า พี่ยุ้ย ลุงต้อม อิอิ ^^
เมื่อคืนนี้ขอบคุณมากน่ะค่ะ  เป็นการถกหัวข้อประชุมที่ฮามากเลยคร้า..... ยิงฟันยิ้ม
อาหารอร่อย  ดนตรีไพเราะ  ของฝากเพียบบบ  แต่หนูม่ะได้เอาอะไรไปสักอย่าง  อายจัง
ปล.แผนหนูสูงมั้ยค่ะเจ้าป้า ที่เรียกพี่มาจ่ายตังส์ พร้อมกับมาส่งถึงบ้าน แต่ขับคนละคัน ฮ่าๆๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ
ปล.ท่านปืนจี๊ดดดดด  อนัตตาเป็นหางกะทิที่ไปปนอยู่กับหัวกะทิค่ะ คิกๆๆๆๆ

little girl

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 09:40:17 »

เผยแพร่ความสุข และความสนุกเพิ่มอีกนิดค่ะ  เกรงว่าจะไม่มีใครเชื่อว่าเราสนุกกันมากนะ.. ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 เมษายน 2012, 20:31:26 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

Mommy at home
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 10:54:03 »

อรุณสวัสดิ์ยามสาย... ยิงฟันยิ้ม ได้ยาดีหลับสบายจริงๆ บางคนกลับแล้วไม่ยอมหลับไม่ยอมนอน..อารมณ์ค้างละซี  ยิงฟันยิ้ม..สุขใจจังค่ะได้เจอกัน..ช่วยกันให้มีสาระบ้างไม่มีสาระบ้างที่แน่ๆ มี้ทติ้งครานี้มีเลขเด็ดสองเจ้า..รอเป็นเจ้ามือรอบหน้า..55555 ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  แลบลิ้น....

ทันเก็บหลักฐานแห่งรอยยิ้มและเสียงหัวเราะได้แค่ชิ้นเดียว...แบตจาหมดน่ะ...ดูเอาเองฉายา"คู่เลิฟตะลอนทุกที่"....

(ป.ล. ...น้อง<Fairy> จ๋า..ขอโทษด้วยที่รีบกลับก่อน..แต่ก็ย้ำท่านต้อมให้ดูแลดีๆน้า ..หนูคงหายเครียดจากการสอบแล้วนะคะ.. ยิ้มกว้างๆ จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 11:52:48 โดย Cupid » IP : บันทึกการเข้า
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 12:09:08 »

ยิงฟันยิ้ม ข้าเจ้าล่ะช้อออบ ชอบ สีเสื้อของ 3 ท่าน ที่เพิ่งกลับมาจากงานขึ้นบ้านใหม่หรือทอดผ้าป่า....  ฮืม ขยิบตา อะไรซักอย่างเนี่ยย ยิ้มกว้างๆ

ดูรูปแล้ว เกิดอารมณ์ขึ้นมาอีกละ...รมณ์อยากทํางาาาาาานนนน่ะ  ยิ้มกว้างๆ

สรุปแว่..การประชุมครั้งนี้ ผ่านฉลุย จากการสุมหัว ถกทึ้ง และเราก็ได้ท่านเลขาคนแรก
 ของเราภายใต้แสงไฟสลัว โดยมิต้องมีการหาเสียง 555
     ยินดีกับตําแหน่งใหม่ด้วยนะคะ ท่านเลขา นางฟ้าใจดี  ยิ้มกว้างๆ

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 17:05:51 »

ถ้าอยู่นาน จะขอคุกเขาไปรดน้ำดำหัว ขอพรสักหน่อยแล้ว  ยิงฟันยิ้ม
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 18:00:54 »

ยิงฟันยิ้ม ข้าเจ้าล่ะช้อออบ ชอบ สีเสื้อของ 3 ท่าน ที่เพิ่งกลับมาจากงานขึ้นบ้านใหม่หรือทอดผ้าป่า....  ฮืม ขยิบตา อะไรซักอย่างเนี่ยย ยิ้มกว้างๆ

ดูรูปแล้ว เกิดอารมณ์ขึ้นมาอีกละ...รมณ์อยากทํางาาาาาานนนน่ะ  ยิ้มกว้างๆ

สรุปแว่..การประชุมครั้งนี้ ผ่านฉลุย จากการสุมหัว ถกทึ้ง และเราก็ได้ท่านเลขาคนแรก
 ของเราภายใต้แสงไฟสลัว โดยมิต้องมีการหาเสียง 555
     ยินดีกับตําแหน่งใหม่ด้วยนะคะ ท่านเลขา นางฟ้าใจดี  ยิ้มกว้างๆ

ฮืม...แหะ แหะ...ได้เป็นเลขาโดยบังเอิญ และมิทันได้ตั้งหลักเลยอ่ะค่ะ.... ยิงฟันยิ้ม
แต่ก็ขออนุญาตสรุปผลการประชุมโดยย่อ...พอสังเขปนะคะ....
....จากการประชุม ที่ประชุมได้มีการแก้ไขข้อความรายละเอียดในบันทึกที่จะจัดส่งถึงโรงเรียนต่างๆ
โดยแก้ไขเกี่ยวกับวันที่เริ่มรับบทกลอนเข้าประกวด
...จากเดิมวันที่ 1 เมษายน 2555...แก้ไขเป็นวันที่ 1 พฤษภาคม 2555 (เนื่องจากเป็นช่วงโรงเรียนปิดเทอม)
...รับบทกลอนที่ส่งเข้าประกวดจนถึงวันที่ 30 มิถุนายน 2555
...ประกาศผล การตัดสิน วันที่ 31 กรกฎาคม 2555
...ส่วนพิธีมอบรางวัล..จะได้กำหนดในภายหลังค่ะ... ยิ้มกว้างๆ

รายละเอียดที่มีการแก้ไข..จะได้ดำเนินการแก้ไขในต้นฉบับและจะได้แก้ไขในกระทู้ในโอกาสต่อไปนะคะ..... ยิ้มเท่ห์

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
>_อนัตตา_<

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 22:04:47 »

เอ่อออออออ...พี่นางฟ้าค่ะ ๆๆๆ (ขอนอกเรื่องนิดหนึ่งน่ะค่ะ)
หนูยังไม่ได้ 2 ตัวงวดนี้ของลุงต้อมเลยค่ะ คริ คริ ^__^
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 22:16:00 »

เอ่อออออออ...พี่นางฟ้าค่ะ ๆๆๆ (ขอนอกเรื่องนิดหนึ่งน่ะค่ะ)
หนูยังไม่ได้ 2 ตัวงวดนี้ของลุงต้อมเลยค่ะ คริ คริ ^__^

ยิงฟันยิ้ม...5555...เอาจริงๆ เหรอคะเนี่ย.....พี่ต้อมมมมมมมม...อยู่หนายยยยยยย...รีบมาด่วนนนนนน....5555.. ยิงฟันยิ้ม

>_อนัตตา_<

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 22:37:21 »

ยิงฟันยิ้ม...5555...เอาจริงๆ เหรอคะเนี่ย.....พี่ต้อมมมมมมมม...อยู่หนายยยยยยย...รีบมาด่วนนนนนน....5555.. ยิงฟันยิ้ม

น้าๆๆๆ....ถ้างวดนี้ถูกจริง ๆ น่ะค่ะ....หนูจะพาพี่นางฟ้าไปเลี้ยงที่ร้านตาต้อมเลยค่ะ
รับรองรอบนี้เปร์ไม่อั้น ฮ่าๆๆๆๆเอิ้กกกกกกก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ปล.หนูจะเอาเลขไปซื้อจริง ๆ น่ะค่ะเนี้ยยยย เพราะวันก่อนมีคนอิสานมาขายผ้าไหมเค้าบอกหนูว่า ถ้าพบคนที่จะเอาเลขให้ ให้ซื้อ....จะถูกน่ะค่ะ พอดีพี่นางฟ้าบอกว่าอายุตาต้อมออกงวดหน้าน่ะค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ
เอ้...หรือหนูบ้าจี้ตามอิลุงขายผ้าไหมค่ะ แห่ะๆๆๆๆ อายจัง อายจัง อายจัง
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 22:51:46 »

5555...ทำไงดีเนี่ย.... ยิงฟันยิ้ม

ตาต้อม

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 07:30:11 »

ก้อบ่อว่า อายู้ สิสอ สิสอ พี่ๆพวกนี้นี่ โสสาหูตึงกาโหมะแล้ แก่แล้วก้อเงี้ย หูม่าค่่อดี อะคิอะคิ ยิงฟันยิ้ม

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
>_อนัตตา_<

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 08:38:15 »

ก้อบ่อว่า อายู้ สิสอ สิสอ พี่ๆพวกนี้นี่ โสสาหูตึงกาโหมะแล้ แก่แล้วก้อเงี้ย หูม่าค่่อดี อะคิอะคิ ยิงฟันยิ้ม

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ลุงต้อมเล่นมุขอีกแล้วน่ะค่ะ
เดี๋ยวก็ สิสอ สิสอ  เดี๋ยวก็ ยิเจ๊ด ยิเจ๊ด เดี๋ยวถูกจริง ๆ หนูจะไปล้มโต๊ะค่ะ ฮ่าๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Mommy at home
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 15:07:02 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ลุงต้อมเล่นมุขอีกแล้วน่ะค่ะ
เดี๋ยวก็ สิสอ สิสอ  เดี๋ยวก็ ยิเจ๊ด ยิเจ๊ด เดี๋ยวถูกจริง ๆ หนูจะไปล้มโต๊ะค่ะ ฮ่าๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หนูอนัตตา...พีเอ็มบอกกันบ้างเด้อ.. ยิงฟันยิ้ม..จาเป็นเจ้ามือร่วมหนะ.. ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 18:18:08 »

Annatty...ลุงต้อม แกนะเล่ด้ายเถอยิเจ๊ด  พอยิเจ๊ดเส่ะ ก้อ หนื่อ ใหม่  ตกใจ
 ตาต้อมนี่ สอมะจาน้า บ่อกี่ค้าละ ยิเจ๊ด และ สาสิ สาสิ  ยิ้มกว้างๆ

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
little girl

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 18:26:30 »

พี่ต้อ ๆๆๆๆๆ   หูม่าค่อดี  อาอี้ผวนบ่ด้ายเด้อ  โสสาหูหาตึงเลอหนา   จาโดดือหูแม่มอน.. ยิงฟันยิ้ม

>_อนัตตา_<

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 18:30:00 »

หง่ะ...ดูสิ แม่ลี่กับแม่ต้า เล่นอะไรกันเนี้ยยย  ฮ่าๆๆๆๆ
แต่ที่แน่ ๆ หนูไปสอยมาแล้ว 1 ใบคร้า...ถ้าถูกน่ะ  เดี๋ยวหนูเลี้ยงค่ะ เตรียมล้างท้องรอได้เร้ยยยยยย อิอิ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 18:46:44 โดย >_อนัตตา_< » IP : บันทึกการเข้า
>_อนัตตา_<

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2012, 18:38:44 »

แง้ๆๆๆๆๆ  โดนกินซ่ะแร้วววววว งวดนี้บ่ใกล้บ่ก๋าย  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์