เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 02:51:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ใครเคยไปทำเลเซอร์ กระ ฝ้า มาบ้าง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยไปทำเลเซอร์ กระ ฝ้า มาบ้าง  (อ่าน 25729 ครั้ง)
kruFleurs
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2012, 23:02:25 »

ใครเคยไปทำเลเซอร์ ลด กระ ฝ้า บนใบหน้ามาบ้าง ไปทำแถวไหนคะ ผลเป็นยังไง พึงพอใจหรือไหม ราคา ที่ไหน ช่วยเล่า และช่วยแนะนำหน่อยค๊า

ขอบคุณล่วงหน้า

www.facebook.com/Maliwanphulae
สับปะรด"มลิวัลย์ภูแล" OTOP 5 ดาว
doublePP2010
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2012, 00:32:14 »

เคยทำเลเซอร์ลดรอยสิวค่ะ ไม่ใช่กระ
เป็นเลเซอร์ คิวสวิชท์ ทำที่เมดิแคร์สาขาหน้าเดอะมอล โคราช (ไปเรียนต่อ) และก็มาทำต่อที่สาขาหน้าแฟรี่ขอนแก่น (แฟนเรียนม.ขอนแก่น ><)

เอาข้อดีก่อนนะ
1 จางลง แต่ต้องทำหลายครั้ง เราทำ 2 ครั้งค่ะ พอแระ หมดงบ ถ้าหลายครั้งคงหาย แต่ไม่รู็จะกี่ครั้ง

ข้อเสีย
1 แพงต่อครั้ง ทีไม่ซื้อคอร์สเพราะลองดูก่อน 1500 บาทถึง 3000 ต่อครั้งขึ้นกับรอยเยอะมั้ย
2 เจ็บอ่ะ ปกติก็ความอดทนสูงนะ ผ่าคลอดก็สองครั้ง แต่มะไหว เจ็บมาก
3 ถ้าให้เห็นผลต้องทำหลายครั้ง เหตุผลข้อ 1-2 เลยเลิกทำ หมดงบ+เจ็บ ใช้ skin care ดีๆละกัน เห็นผลช้าแต่ไม่เจ็บ

Me design บริการห้องหอพักใกล้สิงห์ปาร์ค วิทยาลัยเชียงราย เคเทค และหอพัก ราชมงคลเชียงราย
poupoushop.com
~..Rose Apple..~
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

แม่ค้า-คนเชียงใหม่.

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2012, 02:11:04 »

ตามกระทู้นี้เลยจ้า  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=144224.0

ชุดผ้าปูที่นอนราคาถูก http://poupoushop.com
ร้านLine https://shop.line.me/@poupoushop
kruFleurs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2012, 10:43:49 »

ขอบคุณนะคะ...คุณ poupou...สงสัยจะไม่ทำล่ะ เพราะส่วนใหญ่กลับมาเป็นอีก กลัวมันจะเป็นเยอะอ่ะ

www.facebook.com/Maliwanphulae
สับปะรด"มลิวัลย์ภูแล" OTOP 5 ดาว
kalahari
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2012, 04:20:42 »

เพิ่งไปทำมาเหมือนกันที่B-careบนเซนทรัลอะ ก็เป้นตุ่มก้อนเนื้อที่เกิดจากการทานอาหารเสริมแล้วเกิด บร้าๆๆๆ มาเป็นติ่งก้อนเหนือเล็กๆๆตอนแรกเข้าใจว่าเป็นผ่า แต่ไปหาหมอ เขาก็บอกว่าเป็นติ่งเนื้อก็ไปนอนให้เขาจี้ๆ ผลเป็นอย่างไรไม่รู้แต่ ที่แน่ๆเท่าที่รู้คือ ยารักษาแผลเป็นดีมากจิงๆ แผลที่โดนเลเซอร์ จี้มาไม่มีรอยแผลเป็นเลย   ตอนที่เขาให้มาหลอดกระติดเดียวเองอะ ใจจิงๆ อยากขอซื้อสักหลอดใหญ่ๆไม่ได้หรือT_T ชื่นชอบ ยารักษาแผลเป็นหลอกเท่าฉี่มดนั้น มากเลย อ้อ ทำหลายจุดมากหมดไป1,500บาท ตอนนี้ผ่านไป 2เดือนหน้าไม่มีแผลเป็นเลยคะ ไปถามขอซื้อเขาบอกไม่มีขายแงแง

อ้อตอนที่ยิงเลเซอร์มาสองวันแรก เขาจะแถมเจลทาสำหรับยิงเลเซอร์มาโดยเฉพราะ ต้องทาตลอดเวลาถึงจะได้ผลดีไม่เป็นรอยไหม้ๆสีดำนะคะ ที่เราได้เป็นกลิ่นสาหร่าย ที่บ้านบอกว่ากลิ่นเหมือนยำสาหร่อยเลยแหะๆๆ ก็จิงงะเหมือนยำสาหร่ายติดหน้าเลย แต่มันจะเย็นๆๆเราทาแบบนั้นอยู่สี่วัน แล้วลงยาทาแผลเป็นเลย ตอนทายาสาหร่อยก็นวดๆๆวนๆๆๆเป็นก้นหอยตรงบริเวณแผลเบาๆมันจะแสบๆนิดๆก็ทิ้งไว้แบบนั้นเลย พอครบ4วันก็ทาแผลเป็นก็นวดเบาๆแบบนั้นละ ยาแผลเป็นทาบ่อยเท่าไหร่ิยิ่งได้ประโยชน์มากเท่านั้น

ผู้หญิงต้องอย่าหยุดสวย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มีนาคม 2012, 04:25:01 โดย kalahari » IP : บันทึกการเข้า
b'ngo-nga
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2012, 15:50:48 »

ไปทำเลเซอร์  กระเนื้อที่  ราชเทวี  มาค่ะ 

ทำทั้งหน้า  6000
kruFleurs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 22:37:29 »

ขอบคุณ ที่ให้คำแนะนำนะคะ
ใครมีประสบการณ์เอาแชร์ มาเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ

army2007
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 15:40:13 »

เคยไปจี้เอาก้อนเนื้อเล็กๆออกค่ะ(สามีนะคะ) ที่โรงพยาบาลศรีบุรินณ์ค่ะ แต่ไม่ได้ยาอะไรมานะคะ แล้วก็เป็นรอยแผลเป็นเล็กๆที่โดนจี้ค่ะยิงเลเซอร์ค่ีะ
ขวดแก้ว
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 22:43:34 »

ฝ้ากระไม่หายขาดคะ มันจะทำให้จางลงถ้าดูแลไม่ดีก่อจะกลับมาอีก
แนะนำให้ยิง เลเชอร์เป็นตัว VIPL นะคะทำให้จางลงและหน้าขาวสุขภาพดี แต่ต้องทำมากกว่า5ครังนะคะจะเห็นผลชัดเจน+กับการทายา+ครีมกันแดดคะ
kruFleurs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 16:49:47 »

ฝ้ากระไม่หายขาดคะ มันจะทำให้จางลงถ้าดูแลไม่ดีก่อจะกลับมาอีก
แนะนำให้ยิง เลเชอร์เป็นตัว VIPL นะคะทำให้จางลงและหน้าขาวสุขภาพดี แต่ต้องทำมากกว่า5ครังนะคะจะเห็นผลชัดเจน+กับการทายา+ครีมกันแดดคะ

พอจะมีสถานที่แนะนำไม่ค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขวดแก้ว
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 23:38:55 »

พอจะมีสถานที่แนะนำไม่ค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลองไปสอบถามดูตามคลินิคต่างๆๆดูนะคะว่าที่ไหนมีVIPLคะ
Jeekuk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 16:46:52 »

ขอบคุณนะคะ...คุณ poupou...สงสัยจะไม่ทำล่ะ เพราะส่วนใหญ่กลับมาเป็นอีก กลัวมันจะเป็นเยอะอ่ะ
ฝ้า สิว กระ
-สาเหตุ เกิดจากเลือดและน้ำเหลืองเสีย การรักษาบนผิวหน้าเป็นการรักษาที่ปลายเหตุ ไม่หายขาดคือต้องรักษาตลอดชีวิต ต้องรักษาจากภายในออกมา คือแก้ที่ต้นเหตุ ด้วยการรับประทานสมุนไพรที่มีชื่อว่า "ว่านสะบู่เลือด" ลอง search by google ดูแล้วจะรู้สรรพคุณที่แท้จริง ว่ามิใช่แค่ ความงามเท่านั้นแต่ยัง ทนทาน(อายุ) อีกด้วย
supanee.csd
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2014, 09:38:45 »

สรุปว่าฝ้าจาง แต่ได้แผลเป็นจากการเลเซอร์ ถูกไหมค่ะ
แล้วก็อาจจะกลับมาเป็นฝ้าอีก งั้นสวยจากภายในออกมา
น่าเป็นวิธีแก้ปัญหาตรงจุด มียาจีนปรับธาตุภายใน ดื่ม 1 จอก
ก่อนนอน  แล้วใช้วิตามินซีในรูปเกลือรักษาภายนอกอีก
โดยไม่มีแผลเป็นเพื่มจะดีกว่ามั๊ย ลงทุนหกเจ็ดพันเหมือนกัน
แต่หายถาวร  น่าสนใจมั๊ยคะ
VIP>>//<<
มัธยม
**

ตั้งใจ มุ่งมั่น ความฝันย่อมสำเร็จ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 11:19:41 »

ไอพีแอล คิวสวิท แซสสมูท เยอะหลายอย่างทำมาหมดแร้วจ้^^
ข้อเสียโดนแดด โดนไอร้อนไม่ได้ ผิวหน้าบางกว่าเดิม ซึ่งทำให้ผิวหน้าเกิดการแพ้ง่าย ^^
ฝ้า กระ เกิดจากพันธุกรรมร่วมด้วย ไม่หายขาด แค่บำรุงหน้า พอก ขัด ด้วยผลิตภัณฑ์ที่มีมาตรฐานก็ดีแล้วคะ
กินผัก ผลไม้ ช่วยได้น๊า^^
monthana aesthetic clinic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2014, 17:13:36 »

เชิญมาปรึกษาที่มัญธนาคลินิก อยู่ตรงข้าม รร.สามัคคี 1 ที่นี่การรักษาสิว  ฝ้า กระ ผมร่วง ผมบาง ได้ผล 80-90 % คร่ะ
หรือเข้ามาปรึกษาคุณหมอผู้เชี่ยวชาญด้านความงามมากว่า 10 ปีได้  โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ
หรือโทร.มาสอบถามได้ที่เบอร์โทรศัพท์ 053-752552

มัญธนาคลินิค เวชกรรม
รักษาสิว ฝ้า กระ ลดน้ำหนัก ผมร่วง
ตรงข้ามโรงเรียนสามัคคี   053-752552
มักเมี่ยง
ระดับ ป.ตรี

เป็นส่วนหนึ่งของสังคมคนเชียงราย

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2015, 13:59:24 »

ถ้าเป็นกระไม่เยอะ . เช่นบริเวณโหนกแก้ม ลองปรึกษาหมอวิธาร แยกเด่นห้า.. (ปัจจุบันไม่ทราบว่ายังรำเลเซอร์กระไหม) เลเซอร์กระหายจางหายจริง เพราะไปทำมาแล้ว แค่ครั้งที่ 2 ก็จางลงมาก แต่ต้องเลเซอร์ประมาณ 4 ครั้ง สามารถทำ 3 เดือนครั้งได้ แต่ไม่ใช่เลเซอร์เย็นนะ เป็นเลเซอร์ร้อนเข้าเนื้อ ยิงเข้าเนื้อเลย อาจมีเลือดบ้าง แค่ 4 วันก็ดีขึ้นแล้วคะ เห็นความเปลี่ยนแปลงชัดเจน .. ทำมา 10 ปีแล้วคะ . แต่ต้องระวังเรื่องแดด ต้องดูแล ทาครีมกันแดดดี ๆ .. ไม่ใช่ว่าทำแล้วจะหายขาด โอกาสที่จะกลับมาเหมือนเดิมก็มีคะ

รับฉลุลาย. แกะ3D. ตัดตัวหนังสือ. ด้วยเครื่อง CNC (ร้าน Cnc  Shop 166 ม.3 ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย)
PIYAMON COMEPRAY
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2016, 20:34:19 »

เคยทำที่  Beauty Skin สาขาเชียงราย ในเมือง ทำ เลเซอร์ (IPL) ถือว่าผลออกมาโอเครเลยนะคะ จากฝ้าสีน้ำตาลเห็นชัดมากกกกกก หลังจากทำ 2-3 ครั้ง จางลงกลายเป็นสีชมพูๆ และตอนนี้ทำมครบ 10 ครั้งแล้วรอยฝ้าแทบมองไม่เห็นแล้วค่ะ หน้าดูเนียนใส และได้เรื่องรูขุ่มขนด้วย รูขุ่มขนเล็กลงมาก ตอนนี้หน้าใสไม่ต้องแต่งหน้าหนาๆเหมือนตอนที่เป็นฝ้าอีกแล้ว หน้าก็ดูเด็กลงเยอะเลย

ลองสอบถามที่ร้านดูนะคะ ที่ดีมากๆๆๆๆ ก็คือราคาไม่แพงด้วย สวยหลักร้อย
https://www.facebook.com/BeautySkinCR/
thamron
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2018, 17:13:24 »

ใครเป็นฝ้ามานานหลายปีรักษาไม่หาย
 ผมแนะนำคลินิกนี้เลยครับไอลดาคลินิกอยู่ติดพาร์คลับเชียงรายครับ  
พี่สาวคนสนิทของผม (พี่อ้อม  ร้านอ้อมโมบาย)ก็มาหายที่นี่ละครับ
 เป็นมานานหลายปีจนแฟนเขาบอกทำยังไงก็ไม่หายหรอก  
แต่ก็มาหายที่นี่โดยใช้เวลารักษาเพียงแค่เดือนเดียว
ไม่ต้องยิ่งเลเซอร์ ไม่ต้องทำหน้า ใช้ผลิตภัณฑ์ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ธันวาคม 2018, 17:18:05 โดย thamron » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์