เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 22:42:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

++ คลิกที่นี่ เพื่อดูความเคลื่อนไหวในเว็บบอร์ด รายงานผลแบบอัตโนมัติ ทุกๆ 1 นาที++

.:: กฏกติกา ระเบียบการใช้งานเว็บไซต์เชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอให้สมาชิกและผู้ใช้บริการทุกท่านโปรดอ่านทำความเข้าใจ ก่อนที่จะใช้งาน ::.

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร ในเชียงราย (ผู้ดูแล: bm+, Ck 401)
| | |-+  "ถั่วอินคา" ไม่มีน้ำก็ปลูกได้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน "ถั่วอินคา" ไม่มีน้ำก็ปลูกได้  (อ่าน 2597 ครั้ง)
@kaset9mai
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 02:30:12 »

ื ถั่วอินคา สำหรับพืชที่ที่ไม่มีน้ำก็ปลูกได้  เพราะเป็นพืชป่า ขึ้นเองตามธรรมชาติ ปลูกง่าย ขึ้นได้ทุกสภาพพื้นที่ ปลูกเพียง 6 -8  เดือน ก็สามารถเก็บผลผลิตได้แล้ว  ปลูกครั้งเดียว มีอายุถึง  15 - 50 ปี พร้อมชมแปลงถั่วอินคา ปลูกจริง สัมผัสจริง ..มากกว่านั้น เรายังมีหลักประกันการซื้อผลผลิตคืน กก.ละ 10 - 20 บาท...อยากทราบรายละเอียด รีบติดต่อกลับมาหาเรา  เราพร้อมยินดีที่จะให้คำตอบแก่ท่าน..[color=red]089 - 429 9848 [/color]
bm+
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 21:55:08 »

ยิ้มกว้างๆ...มีรูปแปลงถั่วให้ดูไหมครับ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
@kaset9mai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 00:48:54 »

ยิ้มกว้างๆ...มีรูปแปลงถั่วให้ดูไหมครับ
@ มีครับ สามารถไปดูสถานที่เพาะกล้า จริงได้เลย อยู่ที่
    1. บ้านบ่อทอง ซอย 5   ต.แม่ข้าวต้มท่าสุด  อ.เมือง  จ.เชียงราย  (ใกล้กับ ตชด.236 กิ่วทับผืัง)
    2. ติดกับโรงแรมริมกกรีสอร์ท  อ.เมือง  จ.เชียงราย
∞◌ลมเย็น◌∞
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 15:02:25 »

จะขอแวะเข้าไปดูที่ติดกับโรงแรมริมกกนะค่ะ สามารถไปดูได้วัน เวลาไหนค่ะ
yo yo
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 21:00:55 »

เอารายละเอียดด้วยคน chai.godbaby777@hotmail'com
@kaset9mai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 22:56:20 »

จะขอแวะเข้าไปดูที่ติดกับโรงแรมริมกกนะค่ะ สามารถไปดูได้วัน เวลาไหนค่ะ
@  ได้เลยครับ ไม่ทราบว่าจะเข้าไปชมแปลงถั่วอินคาได้เมื่อไหร่คับ ทางโครงการก็ขอแสดงความยินดีต้อนรับทุกท่าน  ที่มีความสนใจในการร่วมโครงการปลูกอินคา  เพื่อความสะดวกที่จะเข้าไปชมที่แปลงถั่วอินคา  รบกวนแจ้งมาให้เราทราบล่วงหน้าน่ะครับ..เพื่อจะได้เตรียมทีมงานเพื่อได้ให้คำแนะนำ และตอบคำถามแก่ทุกท่าน..089 - 429 9848
∞◌ลมเย็น◌∞
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 23:56:29 »

@  ได้เลยครับ ไม่ทราบว่าจะเข้าไปชมแปลงถั่วอินคาได้เมื่อไหร่คับ ทางโครงการก็ขอแสดงความยินดีต้อนรับทุกท่าน  ที่มีความสนใจในการร่วมโครงการปลูกอินคา  เพื่อความสะดวกที่จะเข้าไปชมที่แปลงถั่วอินคา  รบกวนแจ้งมาให้เราทราบล่วงหน้าน่ะครับ..เพื่อจะได้เตรียมทีมงานเพื่อได้ให้คำแนะนำ และตอบคำถามแก่ทุกท่าน..089 - 429 9848
ขอบคุณค่า แล้วจะติดต่อไปนะค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์