เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 22:33:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  วันว่างไปพักผ่อนที่ แม่สายครับ (บ่อวิน)
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน วันว่างไปพักผ่อนที่ แม่สายครับ (บ่อวิน)  (อ่าน 6644 ครั้ง)
way_ต้นน้ำเพชร
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 21:32:49 »

ไปถึงก็เกือบบ่ายสองแล้วครับ   เลยนำภาพบรรยากาศ
พร้อมทั้งปลาที่นำกลับมาให้ดูครับ  เสียดาย ไปถึงเจอ เปคู ไซด์ 4  แต่หลุดตอนถึงฝั่งครับ

ภาพอาจไม่สุภาพบ้าง ต้องขออภัยด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* Y.PernG013.jpg (59.87 KB, 640x480 - ดู 1049 ครั้ง.)

* Y.PernG012.jpg (86.03 KB, 640x480 - ดู 1028 ครั้ง.)

* Y.PernG010.jpg (52.26 KB, 640x480 - ดู 844 ครั้ง.)

* Y.PernG009.jpg (75.4 KB, 640x480 - ดู 826 ครั้ง.)

* Y.PernG015.jpg (80.63 KB, 640x480 - ดู 838 ครั้ง.)

กสิกร เป็นกระดูกสันหลังของชาติ ไทยจะเรืองอำนาจเพราะไทยเป็นชาติกสิกรรม ชีวิตของ กสิกร ต่างยืดถือความขยัน หมั่นศึกษา อดทน และมุ่งมั่นในการดำเนินชีวิต ที่ไม่เอาเปรียบใคร (แต่ไม่อยากให้ใครมาเอาเปรียบ)
nai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 22:30:07 »

ขยันตกปลาจริงๆนะครับ
พรุ่งนี้เข้าเคียงดอยป่าวครับ
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 23:03:27 »

ขยันออกทริปกันจริงคู่นี้  ยิ้มเท่ห์

ว่างเว้นจากการสอนเป็นไม่ได้เชียว อิ อิ

ขอบคุณนะคะที่นำภาพมาแบ่งปันกันดม เอ๊ย ! แบ่งปันกันชม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 00:12:10 »

ขยันตกปลาจริงๆนะครับ
พรุ่งนี้เข้าเคียงดอยป่าวครับ

ว่าจะไปอยู่เหมือนกันครับแต่ ต้องรอคุยกับนักเรียนใหม่ก่อนครับ(สอนฝรั่งพูดไทยนะครับ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กสิกร เป็นกระดูกสันหลังของชาติ ไทยจะเรืองอำนาจเพราะไทยเป็นชาติกสิกรรม ชีวิตของ กสิกร ต่างยืดถือความขยัน หมั่นศึกษา อดทน และมุ่งมั่นในการดำเนินชีวิต ที่ไม่เอาเปรียบใคร (แต่ไม่อยากให้ใครมาเอาเปรียบ)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 00:16:12 »

ขยันออกทริปกันจริงคู่นี้  ยิ้มเท่ห์

ว่างเว้นจากการสอนเป็นไม่ได้เชียว อิ อิ

ขอบคุณนะคะที่นำภาพมาแบ่งปันกันดม เอ๊ย ! แบ่งปันกันชม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ใช้กล้องมือถือถ่ายครับ เผอิญลืมเอากล้องไปด้วยครับ

ว่างๆๆจะชวนกันไป  ด้วยกันนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 13:34:47 »

ไปวันไหนครับ ทำไม่ไม่เจอน๊า  ยิ้มเท่ห์

ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 14:15:42 »

ไปวันไหนครับ ทำไม่ไม่เจอน๊า  ยิ้มเท่ห์

ต้องขอโทษครับ  ไปมาเมื่อวันที่ 20 ครับ  วันหลังไป จะบอกก่อนครับ
จะได้ตกด้วยกันครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 16:32:39 »

ถึงว่าไปไม่เจอกันเพราะ 20 ผมไปหนองน้ำพุ วันที่ 21 ผมไปบ่อวิน  ยิ้มกว้างๆ

โอกาศหน้านะครับพี่  ยิ้มเท่ห์

Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

—‘ ฅ น ติ ด ดิ น ’—

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 23:51:20 »

ช่วงนี้กินดีไหมครับน้า
ช่วงเดือนก่อนผมไปก่อนแข่ง เงียบกริบ
ต่างจากเดิมที่ตีไป ไม่เกิน 10 วิ กินเรยย
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ว่าง ๆ ไปเจอคนถือคันราพาร่า10"ประกบbg 15 J ทักกันบ้างน๊าครับน้า ๆ

^^

ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2010, 20:33:22 »

ช่วงเดือนก่อนผมไปก่อนแข่ง เงียบกริบ
ต่างจากเดิมที่ตีไป ไม่เกิน 10 วิ กินเรยย
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ว่าง ๆ ไปเจอคนถือคันราพาร่า10"ประกบbg 15 J ทักกันบ้างน๊าครับน้า ๆ

^^

สอบถามเฮียเจ้าของบ่อ เค้าพึ่งปล่อยปลาใหม่นะครับ

ผมว่านะครับ  บวกกับอากาศที่สลับกันไปมา ทำให้ปลาไม่กินครับ  แต่รับรองกินที่สุดยอดครับ ช่วงนี้น้ำใสปลาเกร็ดใหญ่ๆๆ  กินบ่อยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2010, 21:47:28 »

สอบถามเฮียเจ้าของบ่อ เค้าพึ่งปล่อยปลาใหม่นะครับ

ผมว่านะครับ  บวกกับอากาศที่สลับกันไปมา ทำให้ปลาไม่กินครับ  แต่รับรองกินที่สุดยอดครับ ช่วงนี้น้ำใสปลาเกร็ดใหญ่ๆๆ  กินบ่อยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

เฮียแกปล่อยปลาลงบ่อยครับ ผมไปเกือบๆทุกวัน

ถ้าเจอสวายไซค์โลตัวใหม่รับรองอัดมันเหมือนปลา 4-5 โลเลยครับ ดึงมันมาก

ปลาบ่อนี้ช่วงนี้ไม่ค่อยกินครับ ถ้าจะกินดีก็ตอนเย็นๆ ประมาณ 6 โมงเย็นผมไปเวลานี้แหละ ไปนั่งกลางๆบ่อตีติดฝั่งตรงหลอดไฟ แป็บเดียวก็กินครับ ทุ่นก้เอาลงลึกๆหน่อยครับถ้าหน้าดินก็สบายเลย  ยิ้มเท่ห์

ถ้าไปช่วง เช้าถึงบ่ายๆ แนะนำเอาตับไปเกี่ยวขอตกหน้าดินครับ ได้ทั้งจาระเม็ดและปลาดุกครับ  ยิ้มเท่ห์ บางทีนวลจันทร์หลงมาก็มี  ยิงฟันยิ้ม

Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2010, 21:50:16 »

^^

ถ้าเจอคนถือคัน8ฟุตและรอกหมาป่าทักด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

หรือสปิ๋ว daiwa sweep ทั้งชุด  ยิ้มกว้างๆ

Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2010, 23:50:45 »

เฮียแกปล่อยปลาลงบ่อยครับ ผมไปเกือบๆทุกวัน

ถ้าเจอสวายไซค์โลตัวใหม่รับรองอัดมันเหมือนปลา 4-5 โลเลยครับ ดึงมันมาก

ปลาบ่อนี้ช่วงนี้ไม่ค่อยกินครับ ถ้าจะกินดีก็ตอนเย็นๆ ประมาณ 6 โมงเย็นผมไปเวลานี้แหละ ไปนั่งกลางๆบ่อตีติดฝั่งตรงหลอดไฟ แป็บเดียวก็กินครับ ทุ่นก้เอาลงลึกๆหน่อยครับถ้าหน้าดินก็สบายเลย  ยิ้มเท่ห์

ถ้าไปช่วง เช้าถึงบ่ายๆ แนะนำเอาตับไปเกี่ยวขอตกหน้าดินครับ ได้ทั้งจาระเม็ดและปลาดุกครับ  ยิ้มเท่ห์ บางทีนวลจันทร์หลงมาก็มี  ยิงฟันยิ้ม

บ่อปิดกี่โมงอ่าครับ
คราวก่อนผมไป ปิดบ่อขังผมในนั้นซะงั้น
เล่นเอาซะผมตกใจหมดเลย

Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2010, 23:53:23 »

^^

ถ้าเจอคนถือคัน8ฟุตและรอกหมาป่าทักด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

หรือสปิ๋ว daiwa sweep ทั้งชุด  ยิ้มกว้างๆ

ได้ครับผม
ทุกทีผมไปคนเดียวต้องทักทุกคนอยุ่แล้วครับ^^
(สร้างมิตรดีกว่าสร้างศัตรู)เพื่อความเอาตัวรอดครับอิอิ
ล้อเล่นครับ
ก้แลกเปลี่ยนความรู้กับน้า ๆ แหละคร้าบบ มือใหม่อย่างผม

ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2010, 00:18:18 »

คราวก่อนผมไป ปิดบ่อขังผมในนั้นซะงั้น

^
^

ก๊ากกกก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แล้วปีนตรงไหนออกมาละเนี่ย 555+  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2010, 00:41:25 »

^
^

ก๊ากกกก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แล้วปีนตรงไหนออกมาละเนี่ย 555+  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พอเดินกลับที่รถ เจ้าของก้เปิดประตูให้ก่าพี่ติ๋ว
สงสัยเขาปิดไม่ให้คนเข้ามาอิกบะดายย

^^

Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2010, 08:31:44 »

ไปมาเมื่อวาน มีคนได้จาระเม็ด หนักเกือบสิบโล  ตกใจ

แต่ผมได้ช่อน ด้วยนะแต่ก็ยกให้เฮียเจ้าของบ่อไปหนักเกือบกิโล

ใครอยากได้ช่อนลองไปตีเหยื่อปลอมได้นะครับบ่อวินมีช่อนอยู่มากมาย แต่ควรไปวันธรรมดาที่คนไม่เยอะ ถ้าเสาร์อาทิตย์คนเยอะมากๆๆๆๆ ครับ  ยิงฟันยิ้ม

oasis0001
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2010, 09:15:24 »

ไปมาวันเสาร์ครับ อยากถามพี่ๆหน่อยผมตกสวาย มันไม่ค่อยกินเลยอะคับตกแบบหนมปังฝังเข็ม จาระเม็ดมันกวนอะครับลากปล่อยๆ พี่ตกแบบใหนกันครับ  ผมตกช่วงบ่ายๆครับ
Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2010, 10:28:40 »

ไปมาวันเสาร์ครับ อยากถามพี่ๆหน่อยผมตกสวาย มันไม่ค่อยกินเลยอะคับตกแบบหนมปังฝังเข็ม จาระเม็ดมันกวนอะครับลากปล่อยๆ พี่ตกแบบใหนกันครับ  ผมตกช่วงบ่ายๆครับ

สวายกินดีช่วงเย็นครับ บ่ายๆอาจจะได้ประปราย

ตกฝังเข็มนี่แบบไหนครับ ตะกร้อวิ่งหรือตะกร้อหลายขอ

ถ้าสวายผมจะเล่นหน้าดินแบบตระกร้อวิ่ง+ขอเบอร์ 9 แค่นั้นแหละครับ  ยิ้มเท่ห์

หรือจะทุ่นก็ได้ครับ เอาลงสัก 1 เมตรครับตีติดฝั่งนั่งกลางๆบ่อดู  ยิ้มเท่ห์

อาหารถ้าจะให้ดี หนมปังที่เสียเเล้วขึ้นราก็ได้เอามาปั่นแล้วผสมหัวเชื้อนมเนยครีม ขอก็เกี่ยวหมดปัง

จะตกสวายที่บ่อนี้ง่ายครับ ปั้นอาหารใส่ตะกร้อเเล้วขอเบ็ดเกี่ยวหนมปัง เอามาฝังเเล้วก็ตีติดฝั่งพออาหารลงปุ๊บ ตะแตกปลาจะเข้ามาตอม ขอก็จะหลุดจากตะกร้อลอยมาสวายก้คาบหนีเราก็วิดเลยครับ มัน!!!

oasis0001
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2010, 11:35:22 »

สวายกินดีช่วงเย็นครับ บ่ายๆอาจจะได้ประปราย

ตกฝังเข็มนี่แบบไหนครับ ตะกร้อวิ่งหรือตะกร้อหลายขอ

ถ้าสวายผมจะเล่นหน้าดินแบบตระกร้อวิ่ง+ขอเบอร์ 9 แค่นั้นแหละครับ  ยิ้มเท่ห์

หรือจะทุ่นก็ได้ครับ เอาลงสัก 1 เมตรครับตีติดฝั่งนั่งกลางๆบ่อดู  ยิ้มเท่ห์

อาหารถ้าจะให้ดี หนมปังที่เสียเเล้วขึ้นราก็ได้เอามาปั่นแล้วผสมหัวเชื้อนมเนยครีม ขอก็เกี่ยวหมดปัง

จะตกสวายที่บ่อนี้ง่ายครับ ปั้นอาหารใส่ตะกร้อเเล้วขอเบ็ดเกี่ยวหนมปัง เอามาฝังเเล้วก็ตีติดฝั่งพออาหารลงปุ๊บ ตะแตกปลาจะเข้ามาตอม ขอก็จะหลุดจากตะกร้อลอยมาสวายก้คาบหนีเราก็วิดเลยครับ มัน!!!
ใช้แบบตะกร้อวิ่งครับ ตกแบบเคียงดอยอะครับใช้หนมปังป่นหุ้มปังแผ่นเกี่ยวตะขอเบอร์10 ปลามันลากๆปล่อยๆ พอติดมาได้แต่จาระเม็ด อะครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์