เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 19:52:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  ใครเคยตกปลาที่หนองบัวใหญ่ หลังม.ราชภัฏบ้างครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยตกปลาที่หนองบัวใหญ่ หลังม.ราชภัฏบ้างครับ  (อ่าน 5002 ครั้ง)
Tay_Chiangrai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2010, 13:28:19 »

ตีช่อนรอบบ่อติดกับถนนที่มีเศษไม้ในนำครับตอดดี  ตัวไม่ใหญ่ ใหญ่ๆก็กลางน้ำเลยคับพอดีไปเรียนวันเสาอาทิตมีเวลาว่างตอนเช้าๆนิดหน่อยเลยลองไปตีเล่นดู เจ๋ง

เล็กใหญ่นับ 1
NesLucifer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2010, 13:17:41 »

ู^
^
ได้ที่ใหม่แล้วเน้อเนส นวลจัน กับตะเพียน ไซส์เกือบโลทั้งนั้น

แต่ไปบ่อยไม่ได้ก้างมันเยอะแบบว่าขี้เกียจกิน 5555++

ป่ะ ลุยๆๆๆๆๆๆ

082 7583338  ตกปลา 24 ชั่วโมง
NesLucifer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2010, 13:18:45 »

ไปหาที่ลงด่วน อ้ายเดียร์ครับ  เย็นนี้จัดทริปเล็กๆไม๊

082 7583338  ตกปลา 24 ชั่วโมง
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2010, 20:41:45 »

เสาร์อาทิตย์นี้ตอนกลางวันไม่ว่างเลยครับ

ถ้าตอนเย็นพอว่างอยู่
Styx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2010, 21:28:52 »

ไส้เดือนครับ เกี่ยวขอละ 3 ตัว คันยาว ๆ หน่อย เดินลงน้ำไปซักหน้าอก แล้วค่อยเหวี่ยง

ปลาสวาย ครับ แต่ละตัว บิ๊ก ๆ

คุณลุงที่ร้านขายเหยื่อตกปลา ติดกับร้านอาหารหนองบัว ได้ตัว สิบกว่าโล วันนั้นผมไปหาแกพอดี แกบอกว่ามีคนอื่นได้วันหลายตัว

ลองสอบถามข้อมูลดูนะครับ

หลังจากนั้นไม่กี่วันได้ปลาเทพา 25กก. จากปลานิลอีกคับ
ช่วงนี้ตะเพียน นวลจันทร์เล็ก รับแขกเยอะมากๆ
เหยื่อหนักแยมโรลหน่อยคับ  ยิงฟันยิ้ม หอมๆ เลย

ปล. ลุงที่พูดถึงนั่นคุ้นๆ นะคับ  ยิงฟันยิ้ม เห็นว่าไปแม่ต๊ากมา ได้แต่ไซส์สองคับผม  ยิ้มกว้างๆ
หยอยคุง
ระดับ :ป.โท

จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป.........

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 23:31:47 »

ไปดูมาเมื่อวาน..
น้ำแห้งมากไม่มีที่ให้ลองเรือใหม่เลยอ่ะ..

* DSC07751-post.JPG (199.41 KB, 800x535 - ดู 378 ครั้ง.)

https://www.facebook.com/WasakornTeekasang
 เบอร์08363616ห้าสี่/090-5419หกหกหก
https://www.facebook.com/harrotchiangmai/
จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป ซ๊ะป๊ะอย่าง...
Flyriver
เตรียมอนุบาล
*

เราจะอยู่กับธรรมชาติ อย่างสันติ

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2010, 09:41:43 »

หมายนี้แจ่มจริง ๆเด้อ

ปลาใหญ่ก็ได้ลุ้น

สาวก็มีดู 8.30-9.00 / เย็น ๆ ช่วงนี้จะเยอะหน่อย
ตกใจ ตกใจ ตกใจ ปลาน่าจะเป็นรองนะคับ
สนใจสาวมากกว่า 555

ความสุขในการตีสายเอาชนะอุปสรรค  ความสุขยามได้ปลาด้วยทักษะของเราล้วนๆ ความภูมิใจกับสถิติสายพันธุ์ปลาที่ตกได้ และสิ่งสำคัญ เราได้พักผ่อนด้วยการเป็นหนึ่งเดียวกับธรรมชาติอย่างแท้จริง
Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

—‘ ฅ น ติ ด ดิ น ’—

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2010, 14:09:07 »

ฝนก็เริ่มตกแล้ว ทำไมน้ำยังแห้งลงเรื่อย ๆ อ่าครับ

ไม่ใช่แค่หลังมอ อ่างเห็บน้ำปางแห่งยังแห้งลงอยุ่

ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

nai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2010, 17:19:50 »

น่าลองนะ ไม่เคยไปสักทีเลยครับ
chat_ck
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2010, 08:32:42 »

นี่ผลงานเมื่อวันที่ 18 ก.ค 53 ครับ

* IMG0047A.jpg (10.66 KB, 240x320 - ดู 333 ครั้ง.)

* IMG0049A.jpg (15.23 KB, 240x320 - ดู 330 ครั้ง.)
@คัตเตอร์#
มัธยม
**

จุดมุ่งหมาย......

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2010, 14:22:19 »

ใครอยากได้ปลาตัวใหญ่ๆๆๆๆ ถามสูตรเสี่ยบอย ดูที่ร้านอาหารตามสั่งประตู1 ลงไปทางหนองบัวดู ๆๆๆ

Job & CutTer ถ่ายเอกสารจำนวนมาก ราคาพิเศษ ติดต่อได้ 087-5758904 บริการรับส่งฟรีคะ.....
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2010, 14:29:29 »

ใครอยากได้ปลาตัวใหญ่ๆๆๆๆ ถามสูตรเสี่ยบอย ดูที่ร้านอาหารตามสั่งประตู1 ลงไปทางหนองบัวดู ๆๆๆ

ปกติผมก็ชอบไปกินข้าวที่นั่นครับ  แล้วก้แอบถามสูตรตามเคยครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2010, 23:29:14 »

ตีช่อนรอบบ่อติดกับถนนที่มีเศษไม้ในนำครับตอดดี  ตัวไม่ใหญ่ ใหญ่ๆก็กลางน้ำเลยคับพอดีไปเรียนวันเสาอาทิตมีเวลาว่างตอนเช้าๆนิดหน่อยเลยลองไปตีเล่นดู เจ๋ง

ถ้าเป็นสระตรงหน้าหอสมุด เคยได้ปลากรายจากสปูนด้วยนะครับ

ลงชื่อ~Dear~ ประธานชมรมคนหากินใน ม.
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2010, 23:36:54 »

ถ้าเป็นสระตรงหน้าหอสมุด เคยได้ปลากรายจากสปูนด้วยนะครับ

ลงชื่อ~Dear~ ประธานชมรมคนหากินใน ม.

เมื่อก่อนผมเคยใช้กุ้งฝอยครับ  จะไปตกตอนกลางคืนครับ ปลากรายเยอะเหมือนกันครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
llnuoBirdoAndoBeetleo
!หากยอมแพ้ก็ล้มลงไป มีใจสู้เมื่อไหร่ค่อยลุกขึ้นมา!
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 20:57:59 »

ผมพึ่งเข้า วค.ปี1ครับตอนยังไม่เปิดเรียนไปตกแถวๆหน้าแยกตึกมนุษย์ทางขึ้นไปสวนอุ้ยอะครับใช้กุ้งฝอยกับไส้เดือนได้ปลานิลตัวโตมากเลยครับ3ตัวหนังเหนียวมากครับแล้วก็ปลาไนอีก1ตัวแต่พอเปิดเรียนพี่เขาบอกว่าใครตกปลาไปกินจะเรียนไม่จบก็ไม่ไปตกอีกแล้วหละครับ

นักเพาะพันธุ์สัตว์ The breeding of animals inThailand
สัตว์ทุกชนิดสามารถเลี้ยงได้
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 21:13:23 »

ผมพึ่งเข้า วค.ปี1ครับตอนยังไม่เปิดเรียนไปตกแถวๆหน้าแยกตึกมนุษย์ทางขึ้นไปสวนอุ้ยอะครับใช้กุ้งฝอยกับไส้เดือนได้ปลานิลตัวโตมากเลยครับ3ตัวหนังเหนียวมากครับแล้วก็ปลาไนอีก1ตัวแต่พอเปิดเรียนพี่เขาบอกว่าใครตกปลาไปกินจะเรียนไม่จบก็ไม่ไปตกอีกแล้วหละครับ

โกหกทั้งเพ ครับ

สระใน ม. ผมตกมาหมดทั้ง ม. แล้วครับ เทอมที่ผ่านมา 2.79 ผ่านหมดทุกตัว

ยิ่งปลาดุก3สระหลังเวทีนะ ผมกับเพื่อนเรียกว่าโรงอาหารแห่งที่สองเลยครับ

ปล.หลังสนามเทนนิสทำเลดีมาก ผมเสียกบใบพัด1ตัวเพราะใช้สายเอ็น ขาดเฉยเลยครับ
llnuoBirdoAndoBeetleo
!หากยอมแพ้ก็ล้มลงไป มีใจสู้เมื่อไหร่ค่อยลุกขึ้นมา!
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 22:25:32 »

โกหกทั้งเพ ครับ

สระใน ม. ผมตกมาหมดทั้ง ม. แล้วครับ เทอมที่ผ่านมา 2.79 ผ่านหมดทุกตัว

ยิ่งปลาดุก3สระหลังเวทีนะ ผมกับเพื่อนเรียกว่าโรงอาหารแห่งที่สองเลยครับ

ปล.หลังสนามเทนนิสทำเลดีมาก ผมเสียกบใบพัด1ตัวเพราะใช้สายเอ็น ขาดเฉยเลยครับ
ผมตกตรงหลังสนามเทนนิสนั้นแหละครับอิอิ
ไว้ว่างๆคงได้ไปอีกไม่กลัวแล้วFเอิ๊กๆ ไปหามาแกร้มเหล้าจักหน่อย ยิงฟันยิ้ม

นักเพาะพันธุ์สัตว์ The breeding of animals inThailand
สัตว์ทุกชนิดสามารถเลี้ยงได้
แก้วลอดฟ้า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 23:07:00 »

ผมเคยไปตกมามีคนอ้างว่าดูแลอยู่ เขาจะเก็บตังผมครั้งละ 20 บาทด้วย ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่เคยไปตกต้องเสียตังกันไมครับ ผมตกตรงจุดที่ถนนผ่านนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2010, 00:41:57 »

ผมเคยไปตกมามีคนอ้างว่าดูแลอยู่ เขาจะเก็บตังผมครั้งละ 20 บาทด้วย ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่เคยไปตกต้องเสียตังกันไมครับ ผมตกตรงจุดที่ถนนผ่านนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เสียซิครับ หน้าวัดถึงโค้ง กับ สวนย่า ก่อน ถึง ศาลา  เป็นลุงมาเก็บ ชอบบอกสูตรอาหารให้ฟัง แต่ก็ใช้สูตรตามที่ลุงนั่นบอกก็ไม่เคยเห็นได้  สงสัยจะไปผิดวัน ิอิอิ

Pack_fishermman
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2013, 20:47:33 »

ตีเหยื่อปลอมก็สุกครับลองดู
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์