เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 04:09:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  กล้องถ่ายรูป - อุปกรณ์ถ่ายภาพ (ผู้ดูแล: nuifish, NOtis, Krit_66)
| | |-+  **** ระบบลงทะเบียนยืนยันตัวบุคคล เพื่อซื้อขายสินค้า ****
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน **** ระบบลงทะเบียนยืนยันตัวบุคคล เพื่อซื้อขายสินค้า ****  (อ่าน 37357 ครั้ง)
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 13:47:40 »

!! สิ่งที่ต้องเตรียมก่อนลงทะเบียนยืนยันตัวตน

1.สำเนาบัตรประชาชน/ทะเบียนบ้าน พร้อมเซ็นรับรองด้วยลายมือทับลงไปว่า "ใช้เพื่อยืนยันข้อมูลสมาชิกในเว็บเชียงรายโฟกัสเท่านั้น" และเขียนวันที่กำกับลงไป

2.รูปถ่าย ไม่สวมหมวก/แว่น ขนาดของภาพไม่เล็กเกินไป เอาที่เห็นหน้าได้ชัดเจนที่สุด

3.ต้องเป็นสมาชิกในเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสและอีเมล์ที่จะลงทะเบียนในนี้ต้องใช้งานได้จริง และตรงกับข้อมูลในระบบสมาชิกของเว็บบอร์ดหากยังไม่ได้สมัครสมาชิกเว็บบอร์ดให้ สมัครสมาชิกที่นี่ ===>>> http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?action=register

4.กรอกข้อมูลไม่ครบ เอกสารแนบไม่ครบถ้วน จะไม่ขอนำมาพิจารณาอนุมัติ

5.ในกรณีที่เกิดกลโกงในเว็บ ท่านต้องยินยอมทุกกรณี ในการเผยแพร่ข้อมูลของท่านต่อไปยังบุคคลที่ 3

6.เอกสารทุกชิ้นที่ส่งเข้ามา เว็บมาสเตอร์จะเป็นผู้เก็บไว้แต่เพียงผู้เดียว ไม่ต้องห่วงเรื่องความปลอดภัยของเอกสาร

คลิกลงทะเบียนตรงนี้ครับ ===>>> http://www.chiangraifocus.com/forums/verifyUser/

หมายเหตุ

ไม่รับแฟ็กซ์เอกสารทุกชนิดมาที่สำนักงานนะครับ เพราะผมไม่มีแฟ็กซ์  

ปัญหาที่ส่วนใหญ่จะเจอกัน ตอนลงทะเบียนในหน้านี้ http://www.chiangraifocus.com/forums/verifyUser
กรุณาเสียสละเวลาอ่านสักนิดนึง ทำตามแบบฟอร์มทุกช่อง จะได้ตรวจสอบรวดเร็ว

หลายคนไม่ได้รับเมล์แจ้งให้ทำการยืนยันอีเมล์ เพราะใส่เมล์ผิด ใส่เมล์ไม่ตรงกับข้อมูลสมาิิชิกในเว็บบอร์ด จึงไม่ได้รับอีเมล์  โดยเฉพาะฟรีเมล์ hotmail yahoo ดูให้ดีว่าเมล์ของท่านใช้อะไร .co.th หรือ .com  และถ้าไม่มีอีเมล์ในกล่องจดหมายให้ดูในกล่องเมล์ขยะ  ใครใส่เมล์มั่ว เมล์ที่ไม่ได้ใช้งานตอนสมัครสมาชิกในเว็บบอร์ดจึงหมดสิทธิ์ในการเป็นสมาชิก VIP เพราะท่านไม่สามารถเข้าไปยืนยันอีเมล์ได้

คนไหนที่ยืนยันอีเมล์ผ่านแล้ว จะมีข้อมูลเข้ามาในระบบ หากเอกสารหรือข้อมูลใดไม่ชัดเจน ผมจะส่ง PM ไปแจ้งให้ทราบ

ถ้าคนไหน ข้อมูลครบถ้วน เอกสารครบถ้วน ตรวจสอบง่าย ใช้เวลาไม่นานก็ผ่านแล้วครับ แต่บางคน ส่งเอกสารมา กลับหัว-กลับท้าย ภาพเบลอ มองเห็นไม่ชัด ผมต้องนั่งดูจอคอเอียง ก็ใช้เวลานานหน่อย ช่วยปรับภาพให้ตรงๆก่อนส่งมานะครับ

ตรวจสอบเอกสารของท่านก่อนอัพโหลดส่งมาบางคนใช้เพื่อสมัครงาน หรือทำธุรกรรมอย่างอื่น  ดังนั้นก่อนถ่ายภาพเอกสารส่งมา ต้องเซ็นรับรองสำเนาด้วยลายมือเท่านั้น
"ใช้เพื่อยืนยันข้อมูลสมาชิกในเว็บเชียงรายโฟกัสเท่านั้น" และีบรรทัดถัดมาให้เขียนวันที่กำกับลงไป  

ข้อมูลไม่ครบผมลบทิ้งหมดนะครับ  

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม
ระดับ :ป.โท

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 14:09:00 »

รับทราบครับ  ยิ้มเท่ห์
แฟร้งค์
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

อฑฺฒา เจว ทฬิทฺทา จ สพฺเพ มจฺจุปรายนา

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 21:43:53 »

ทราบแล้วเปลี่ยน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 21:14:10 โดย แฟร้งค์ » IP : บันทึกการเข้า

Sgt.Saravut
เตรียมอนุบาล
*

6ปีที่สั่งสมมาถ้ายังถือว่าไม่พอต้องขออภัย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 15:12:55 »

รับทราบครับ  ยิงฟันยิ้ม

musketeers
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 23:36:18 »

เมลล์ที่ใช้สมัครไอดี มันเน่าไปแล้วครับ จะแก้ไขข้อมูลยังไงดีครับ เพราะใช้เมลใหม่ไปแล้วอ่ะครับ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
musketeers
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2012, 14:04:07 »

ของผมไม่เห็นมีเมนูแบบอ้ายล่ะครับ   เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

* จับภาพ.JPG (70.83 KB, 1014x571 - ดู 2458 ครั้ง.)
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 23:10:08 »

ของผมไม่เห็นมีเมนูแบบอ้ายล่ะครับ   เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
ตอนนี้ไม่อนุญาติให้ปรับแต่งแล้วเพราะสมาชิกชอบเปลี่ยนชื่อบ่อย สับสนครับ

การลงทะเบียนยืนยันตัวบุคคล ทำให้ผู้ซื้อมันใจในคนขายมากขึ้นนะครับใครยังไม่ลงก็ลงนะครับเป็นผลดีกับตัวท่านเอง

vodkavip
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 17:40:48 »

รับทราบเจ้า!
nga-muzashi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 10:38:21 »

โอเซครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
a_pong
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 12:23:03 »

ได้เลย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
kunchiang16
มัธยม
*

สวยโสดโคตร...น่าฮัก...ฮ่าๆ^__^

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 13:00:49 »

ยิ้ม ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 14:10:58 โดย kunchiang16 » IP : บันทึกการเข้า

โลกนี้มีคนที่ดีกว่าเราเสมอ  ดังนั้น หยุดเปรียบเทียบตัวเองกับคนอื่น และเป็นตัวเองให้ดีที่สุด...
Jampolo
ชั้นประถม
*

คิดดี ทำดี ไม่มีโกง ซื่อตรง โปร่งใส

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 07:11:28 »

ครับท่าน

เกษม สิงห์แก้ว (Face เกษม สิงห์แก้ว)
 ต.ดงเจน อ.ภูกามยาว จ.พะเยา 56000
โทร. 086-1979660
pchet14
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 13:25:04 »

ส่งเอกสารให้แล้วนะครับ pchet14

pchet14
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2013, 10:55:07 »

กำลังเตรียมเอกสารส่งไปให้ใหม่นะครับ...ขอบคุณครับ

pchet14
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2013, 23:44:50 »

ส่งเอกสารเรียบร้อยคร้าบ...

mhoko-lok
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2013, 13:21:10 »

ลงด้วยคนครับ  ส่งเอกสารไปแล้ว ยิ้ม
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 10:38:21 »

เมลล์ที่ใช้สมัครไอดี มันเน่าไปแล้วครับ จะแก้ไขข้อมูลยังไงดีครับ เพราะใช้เมลใหม่ไปแล้วอ่ะครับ

ส่ง pm แจ้งมาเปลี่ยนเมล์ได้ครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 15:11:12 »

ส่ง pm แจ้งมาเปลี่ยนเมล์ได้ครับ

เขาถามเมื่อ 16 มี.ค. 2012

เว็บมาสเตอร์มาตอบเมื่อ 5 เม.ย. 2013

1 ปีผ่านไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2013, 09:21:51 »

เขาถามเมื่อ 16 มี.ค. 2012

เว็บมาสเตอร์มาตอบเมื่อ 5 เม.ย. 2013

1 ปีผ่านไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอ่อนั่นเต๊อะ...สุมาอภัยด้วยครับ  ลืมดู พ.ศ ยิงฟันยิ้ม

เอาเป็นข้อมูล เผื่อคนอื่นอ่านมาเจอก็แล้วกัน ถ้าเมล์ที่ลงทะเบียนไว้แล้วใช้งานไม่ได้ก็แจ้งเปลี่ยนเมล์ได้ครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
jakuku
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2013, 11:07:51 »

ส่งเอกสารให้แล้วนะครับ   รบกวนพิจารณาให้ด้วยครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์