เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 02:33:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  คอมพิวเตอร์-สินค้าไอที (ผู้ดูแล: [ตา-รา-บาว], K€nGja1, Art_it, chiohoh, nuifish, >> A.P.COMPUTER <<, Active Oper)
| | |-+  **--- สมัครที่นี่ สำหรับการยืนยันตัวตน ผู้ซื้อ ผู้ขาย เริ่มแล้วจ้า ---**
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน **--- สมัครที่นี่ สำหรับการยืนยันตัวตน ผู้ซื้อ ผู้ขาย เริ่มแล้วจ้า ---**  (อ่าน 169315 ครั้ง)
Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 11:13:37 »

**--- สมัครที่นี่ สำหรับการยืนยันตัวตน ผู้ซื้อ ผู้ขาย เริ่มแล้วจ้า ---**

!! สิ่งที่ต้องเตรียมก่อนลงทะเบียนยืนยันตัวตน

1.สำเนาบัตรประชาชน/ทะเบียนบ้าน พร้อมเซ็นด้วยลายมือชื่อรับรองด้วยลายมือทับลงไปว่า "ใช้เพื่อยืนยันข้อมูลสมาชิกในเว็บเชียงรายโฟกัสเท่านั้น" และเขียนวันที่กำกับลงไป
2.รูปถ่าย ไม่สวมหมวก/แว่น ขนาดของภาพไม่เล็กเกินไป เอาที่เห็นหน้าได้ชัดเจนที่สุด
3.ต้องเป็นสมาชิกในเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสและอีเมล์ที่จะลงทะเบียนในนี้ต้องใช้งานได้จริง และตรงกับข้อมูลในระบบสมาชิกของเว็บบอร์ดหากยังไม่ได้สมัครสมาชิกเว็บบอร์ดให้ สมัครสมาชิกที่นี่
4.กรอกข้อมูลไม่ครบ เอกสารแนบไม่ครบถ้วน จะไม่ขอนำมาพิจารณาอนุมัติ
5.ในกรณีที่เกิดกลโกงในเว็บ ท่านต้องยินยอมทุกกรณี ในการเผยแพร่ข้อมูลของท่านต่อไปยังบุคคลที่ 3
6.เอกสารทุกชิ้นที่ส่งเข้ามา เว็บมาสเตอร์จะเป็นผู้เก็บไว้แต่เพียงผู้เดียว...ไม่ต้องห่วงเรื่องความปลอดภัยของเอกสารนะคับ

คลิ๊กลงทะเบียนที่นี่>>>>>>>>>>>>>>           http://www.chiangraifocus.com/forums/verifyUser        

หรือ ที่นี่  >>>>>>>>>>>>>                                         http://www.chiangraifocus.com/forums/verifyUser/readme.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 12:06:40 โดย Art_it » IP : บันทึกการเข้า

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
Art_it
*

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 11:16:56 »

เพื่อเพิ่มความน่าเชื่อถือ ในการซื้อ - ขาย และง่ายต่อการ ค้นหาข้อมูลจ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอขอบคุณ ท่าน เว็บมาสเตอร์  ที่สร้างกลไกนี้ขึ้นมาสำหรับบ้านหลังน้อยๆๆ
ขอขอบคุณ พี่ๆ ผู้ดูแลทุกท่าน ที่ร่วมกันร่วมแสดงความคิดความเห็นในการกลั่นกรองจนออกมาเป็นแบบทุกวันนี้จ้า

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
DEN SWK
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 11:21:06 »

ไปมาแล้วจ้า ซื้อขายกับผมมั่นใจได้เน้อ

* ยืนยันตัวตน.png (38.24 KB, 187x332 - ดู 7328 ครั้ง.)

พีเค คอม เซอร์วิส รับติดตั้งกล้องวงจรปิด รับซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนอุปกรณ์คอมพิวเตอร์  085-0303-533 เด่น
08.30-16.30 น. ที่ทำงานโรงเรียนสามัคคีวิทยาคม
16.30-20.00 น. หมู่บ้านชาตรีโฮม ดอยสะเก็นเชียงราย
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 11:23:01 »

สอบถามครับ 
1...แล้วเราจะรู้ได้ไงว่า เอกสาร รูป ที่ส่งไป เป็นตัวตนของยูสเซอร์นั้นๆจริง
2...ถ้าเกิดมีการโกง จะเป็นภาระเพิ่มให้ทางเวปฯในการให้ข้อมูลเพิ่มเติมไหมครับ

ตกใจ ตกใจ

คนอื่น - มีเงินล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้
ผม     - มีเงินล้านเมื่อวานช่างแม่ง
Art_it
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 11:28:22 »

สอบถามครับ 
1...แล้วเราจะรู้ได้ไงว่า เอกสาร รูป ที่ส่งไป เป็นตัวตนของยูสเซอร์นั้นๆจริง
2...ถ้าเกิดมีการโกง จะเป็นภาระเพิ่มให้ทางเวปฯในการให้ข้อมูลเพิ่มเติมไหมครับ

ตกใจ ตกใจ

อืม  มันก็ตอบยากน่ะเสี่ย  เรื่องแบบนี้ คนจะโกง ยังไงมันก็โกงครับ  แต่ ทางออกที่ดีที่สุดของการซื้อ-ขาย ผ่าน การใช้ระบบ ออนไลน์ มันทำได้ดีที่สุดก็แค่นั้นจริงๆๆครับ  ก็แบบท่าน ขายรองต๊ะ จ๊าบๆๆ นั่นแหละครับ มันเป็นความน่าเชื่อถือของตัวท่านเองและขายดีมาจนถึงทุกวัน ใช่ไหมครับเสี่ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Art_it
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 11:33:29 »

ไปมาแล้วจ้า ซื้อขายกับผมมั่นใจได้เน้อ
ยืนยันตัวตนแล้วก็จะมี โลโก้ หล่อๆ แบบนี้เลยจ้า

* ยืนยันตัวตน.png (38.24 KB, 187x332 - ดู 7157 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 12:04:29 โดย Art_it » IP : บันทึกการเข้า

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 15:07:36 »

สอบถามครับ  

ตกใจ ตกใจ

ถ้าจะเอาให้รู้แน่นอนเลย คงต้องให้มานั่งกรอกแบบฟอร์มที่สำนักงาน เหมือนไปทำบัตรประชาชนที่อำเภอครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่คงไม่มีใครสะดวกมา ก็เลยหาวิธีที่สมาชิกสามารถทำได้ง่ายที่สุดก็คือส่งข้อมูลผ่านเว็บไซต์เข้ามาให้พิจารณา ก็ยังดีกว่าไม่มีข้อมูลใดๆ  อย่างน้อยก็เพิ่มขั้นตอนที่ยุ่งยากให้กับผู้ไม่ประสงค์ดี ถ้าเกิดปัญหาโกงขึ้นมาจริงๆ ผมก็มีหน้าที่แค่ส่งข้อมูลให้ผู้เสียหายดูเท่านั้น ที่เหลือก็แล้วแต่ผู้เสียหายจะนำไปดำเนินการยังไงต่อ

ไม่แน่อีกหน่อยอาจจะบังคับให้คนที่จะตั้งกระทู้ในบอร์ดซื้อขายได้ ต้องลงทะเบียนยันยันตัวตนเท่านั้นนะครับ และต้องมีการอัพเดทสถานะืุทุกเดือน อาจจะส่งรหัสให้ทาง sms หรือ อีเมล์ หรือส่งไปตามทะเบียนบ้านที่ระบุ  คนซื้อ/ขายจะได้รู้ว่าอัพเดทครั้งล่าสุดเมื่อไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 15:33:32 โดย เว็บมาสเตอร์ » IP : บันทึกการเข้า

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 15:53:27 »

รายงานตัวค่ะ ซื้อขายกับแหม่ม ปลอดภัยไม่โกงแน่นอนค่ะ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 15:55:11 »

ไปมาแล้วเหมือนกันครับ...รอยืนยันอยู่นะครับ

<<รับเดินสาย Fiber Optic ,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
aekdk
มัธยม
**

Tel/Line 087-7865539 เอก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 16:02:46 »

ดีๆ จะได้ปลอดภัย
เตรียมเอกสารก่อนครับ

ตังค์ ตังค์ เซอร์วิส บ.หัวฝาย (ถ.เด่นห้า-ดงมะดะ)
ซ่อมเครื่องทำน้ำอุ่น แก๊ส&ไฟฟ้า เครื่องซักผ้า ทีวี
 ติดจานดาวเทียม กล้องวงจรปิด
คอมพิวเตอร์ โน๊ตบุค ปริ้นเตอร์ เครื่องถ่าย
ใกล้ไกลไปหมด (ตามตกลง)
kimsaki
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 16:32:26 »

ทุกห้องไหม ครับที่ต้องทำ อ่ะครับผม

น้ำหอมดอกไม้ + ครีม สมุนไพรชัญกาญน์
เบ้น 089-237-7706
Line Benzce2
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 18:06:48 »

มีออฟฟิตมั๊ยค่ะ .. ไปสมัครถึงที่ได้ก่อเจ้าาา

ออฟฟิสมีครับ แต่เปิดไม่เป็นเวลา อยู่ก็ไม่เป็นเวลา อัพโหลดผ่านหน้าเว็บจะง่ายและสะดวกกว่านะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทุกห้องไหม ครับที่ต้องทำ อ่ะครับผม

ไม่จำเป็นต้องทำทุกคนครับ ใครอยากให้ลูกค้ามั่นใจตนเอง ก็ลงทะเบียนได้
ใครไม่ได้ซื้อขาย ก็ไม่ต้องลงทะเบียนก็ได้

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
คนหาดแฟน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 18:59:13 »

สมัคร  ผ่าน ระบบ เร็วกว่าครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยืนยัน

เวลาสะดวกในการติดต่อ  8.00-20.00 น.
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 21:01:24 »

สอบถามครับ 

ตกใจ ตกใจ

อืม  มันก็ตอบยากน่ะเสี่ย  เรื่องแบบนี้ คนจะโกง ยังไงมันก็โกงครับ  แต่ ทางออกที่ดีที่สุดของการซื้อ-ขาย ผ่าน การใช้ระบบ ออนไลน์ มันทำได้ดีที่สุดก็แค่นั้นจริงๆๆครับ  ก็แบบท่าน ขายรองต๊ะ จ๊าบๆๆ นั่นแหละครับ มันเป็นความน่าเชื่อถือของตัวท่านเองและขายดีมาจนถึงทุกวัน ใช่ไหมครับเสี่ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สาธุครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คนอื่น - มีเงินล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้
ผม     - มีเงินล้านเมื่อวานช่างแม่ง
mangmao
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 22:22:15 »

เห็นด้วย เยี่ยมเลยครับ ทีงี้ก็สบายใจทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย อีกอย่างเอกสารที่ใช้ก็ไม่ต้องมีทะเบียนสมรสมาประกอบ
พอดีหมดอายุครับ
ล้อเล่นนะครับเสี่ย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

HS5ZTJ
เป็นที่ใครไม่ใด้เป็น
ชั้นประถม
*

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 22:41:57 »

สมัครดีใหมหนอ   ยิงฟันยิ้ม

089-8579573
pongpanit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 01:08:33 »

ลองสมัครแล้ว ไม่รู้ว่าเอกสารจะใช้ได้หรือเปล่า บัตรมันหมดอายุ ไปถ่ายใหม่หลายรอบแล้วก็ไม่ได้ถ่าย เจ้าหน้าที่ทะเบียนบอกว่า บัตรหมดมั่ง ระบบออนไลน์ล่มมั่ง อารมเสียไปรอเกือบครั่งวัน ไม่ได้ถ่าย เศร้าใจจัง
OK~ComPuTer
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 10:20:48 »

ยิงฟันยิ้ม ส่งเอกสารแล้วครับ
managerarmy
นายณัฐพล จันทร์ต๊ะนาเขตร บัญชี กรุงไทย 5221334356
*

Line : managerarmy

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 10:34:54 »

รอ รอ รอ  ขยิบตา

ขอบคุณจาดนัก  ขอบคุณจาดหลาย  ขอบคุณบ่าดาย  บ่ามีหยังฮื้อ
73 ม. 9 ต.ป่าแดด  อ.ป่าแดด จ.เชียงราย 57190
ปัจจุบัน ทำงานอยู่ กระบี่
โทร. AIS: 080-4996189  Line: managerarmy
@เลย์@
ชั้นประถม
*

" อยู่ตรงนี้ "

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 10:37:40 »

สมัครแล้วครับ  ยืนยันเมล์แล้วครับ

รอ รอ รอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 10:47:58 โดย @เลย์@ » IP : บันทึกการเข้า

นายธนวัฒน์    สายสอด 

ที่อยู่ 86/2 หมู่ 4 ตำบลหัวเมือง อำเภอสอง จังหวัดแพร่ 54120

โทร  089 - 4319640 ดีแทค , 093 - 2619349 วัน ทู คอล
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์