เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:33:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  คอมพิวเตอร์-สินค้าไอที (ผู้ดูแล: [ตา-รา-บาว], K€nGja1, Art_it, chiohoh, nuifish, >> A.P.COMPUTER <<, Active Oper)
| | |-+  **--- สมัครที่นี่ สำหรับการยืนยันตัวตน ผู้ซื้อ ผู้ขาย เริ่มแล้วจ้า ---**
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน **--- สมัครที่นี่ สำหรับการยืนยันตัวตน ผู้ซื้อ ผู้ขาย เริ่มแล้วจ้า ---**  (อ่าน 169320 ครั้ง)
Mushi..Mushi..
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 14:30:42 »

ได้แล้วครับขอบคุณครับ
Tigers
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 14:35:26 »

ได้แล้วเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ
palmtingshop
มัธยม
**

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 14:55:56 »

ยังไม่มีใครตอบรับผมเล้ยคร้าบบบบ ร้องไห้

"จงรักเพื่อนบ้าน เหมือนรักตนเอง"."
zaop
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 15:28:32 »

ยังไม่มีใครตอบรับผมเล้ยคร้าบบบบ ร้องไห้
ผมรออีเมล์ตอบรับเหมือนกัน เหมือนอ่านเห็นตรงไหนไม่รู้ เค้าบอกถ้ารอ 3 วันยังไม่ได้ ให้แจ้ง  ยิงฟันยิ้ม
~NuI-SaLaPow~
ระดับ :ป.โท
*

ซาลาเปา ติ่มซำ

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 15:29:41 »

จะเข้าวันที่สามแล้ว ยังไม่ได้รับ

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 16:53:23 »

ทุกท่านที่กำลังจะลงทะเบียน และลงทะเบียนไปแล้วไม่ผ่าน ขอให้อ่านก่อนที่จะพิมพ์ให้ดี http://www.chiangraifocus.com/forums/verifyUser/ ไม่ต้องรีบ ผมเน้นแล้วเน้นอีก ท่านจะได้ไม่เสียเวลา สาเหตุที่ัมันล่าช้าเพราะไม่ยอมอ่านก่อนลงทะเบียน

ขอแจ้งให้ทราบดังนี้นะครับ

1.เอกสารสำเนาภาพถ่ายบัตรประชาชน และทะเบียนบ้าน ต้องเซ็นสำเนาก่อนถ่ายรูปและเป็นไปตามหลักเกณฑ์การตรวจสอบ ต้องเซ็นทับด้วยลายมือว่า "ใช้เพื่อยืนยันข้อมูลสมาชิกในเว็บเชียงรายโฟกัสเท่านั้น" และเขียนวันที่กำกับลงไปด้วย

2.บางคนมีหลายเมล์ ก่อนลงทะเบียนให้ดูว่าเมล์ที่สมัครในบอร์ดนี้ ของท่านคือเมล์อันไหน ถ้าลงทะเบียนแล้วเมล์ไม่ตรง ผมก็ติดต่อไม่ได้ ลบทิ้งอย่างเีดียวนะครับ

เมื่อลงทะเบียนไปแล้ว เมล์จะส่งไปให้อัตโนมัติ ไม่ต้องรอนะครับ เพราะผมไม่ได้นั่งส่งเมล์ให้ ระบบมันจะส่งไปอัตโนมัติ แต่ถ้าไม่ได้รับเมล์ก็ให้รอก่อน จะตรวจสอบให้ มักจะมีปัญหากับคนใช้ hotmail ถ้าเอกสารครบถ้วน เซ็นสำเนาถูกต้อง จะ active และส่ง PM แจ้งเตือนไปให้

3.รูปส่วนตัว ทะเบียนบ้าน บัตรประชา ต้องครบทั้ง 3 อย่าง ห้ามนำเอกสารอย่างอื่นที่ทางการออกให้มาลงทะเบียน  เงื่อนไขเป็นยังไง ต้องทำตาม ถ้าไม่มีเวลาไปถ่ายเอกสาร ไม่มีเวลานั่งเซ็นสำเนา ก็ไม่ต้องเสียเวลาลงทะเบียนนะครับ

สุดท้ายนี้ก่อนลงทะเบียน เสียสละเวลาสักนิด อ่านให้หมด ผมไม่สามารถแจ้งเหตุผลที่ล่าช้าในนี้ได้ เพราะมันจะยาวเกินไป ถ้าพิมพ์ยาวก็ไม่ยอมอ่านกันอีก

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it
ผู้ดูแลบอร์ด
*

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 19:51:56 »

ทุกท่านที่กำลังจะลงทะเบียน และลงทะเบียนไปแล้วไม่ผ่าน ขอให้อ่านก่อนที่จะพิมพ์ให้ดี http://www.chiangraifocus.com/forums/verifyUser/ ไม่ต้องรีบ ผมเน้นแล้วเน้นอีก ท่านจะได้ไม่เสียเวลา สาเหตุที่ัมันล่าช้าเพราะไม่ยอมอ่านก่อนลงทะเบียน

ขอแจ้งให้ทราบดังนี้นะครับ

1.เอกสารสำเนาภาพถ่ายบัตรประชาชน และทะเบียนบ้าน ต้องเซ็นสำเนาก่อนถ่ายรูปและเป็นไปตามหลักเกณฑ์การตรวจสอบ ต้องเซ็นทับด้วยลายมือว่า "ใช้เพื่อยืนยันข้อมูลสมาชิกในเว็บเชียงรายโฟกัสเท่านั้น" และเขียนวันที่กำกับลงไปด้วย

2.บางคนมีหลายเมล์ ก่อนลงทะเบียนให้ดูว่าเมล์ที่สมัครในบอร์ดนี้ ของท่านคือเมล์อันไหน ถ้าลงทะเบียนแล้วเมล์ไม่ตรง ผมก็ติดต่อไม่ได้ ลบทิ้งอย่างเีดียวนะครับ

เมื่อลงทะเบียนไปแล้ว เมล์จะส่งไปให้อัตโนมัติ ไม่ต้องรอนะครับ เพราะผมไม่ได้นั่งส่งเมล์ให้ ระบบมันจะส่งไปอัตโนมัติ แต่ถ้าไม่ได้รับเมล์ก็ให้รอก่อน จะตรวจสอบให้ มักจะมีปัญหากับคนใช้ hotmail ถ้าเอกสารครบถ้วน เซ็นสำเนาถูกต้อง จะ active และส่ง PM แจ้งเตือนไปให้

3.รูปส่วนตัว ทะเบียนบ้าน บัตรประชา ต้องครบทั้ง 3 อย่าง ห้ามนำเอกสารอย่างอื่นที่ทางการออกให้มาลงทะเบียน  เงื่อนไขเป็นยังไง ต้องทำตาม ถ้าไม่มีเวลาไปถ่ายเอกสาร ไม่มีเวลานั่งเซ็นสำเนา ก็ไม่ต้องเสียเวลาลงทะเบียนนะครับ

สุดท้ายนี้ก่อนลงทะเบียน เสียสละเวลาสักนิด อ่านให้หมด ผมไม่สามารถแจ้งเหตุผลที่ล่าช้าในนี้ได้ เพราะมันจะยาวเกินไป ถ้าพิมพ์ยาวก็ไม่ยอมอ่านกันอีก

อ่านด้วยครับ เพราะผมก็เจอเหมือนกัน 

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
~NuI-SaLaPow~
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 09:06:48 »

ผมส่งผิดเองครับ ลืมเซนรับรอง ส่งไปใหม่แล้วครับ ขอบคุณครับ

J-computer
ดูแลฟรีตลอดชีวิต
มัธยม
*

Spirit of Computer Shop

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 12:27:35 »

เออ ลืมเซนรับรองเหมือนกันครับ ได้อยู่ก่อหา แต่ขอบอกว่าบริสุทธิ์ใจครับ อิอิ

2 หมู่ 14 ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย 08-1387-5635:: jucky20_2@hotmail.com
Art_it
*

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 13:29:28 »

เออ ลืมเซนรับรองเหมือนกันครับ ได้อยู่ก่อหา แต่ขอบอกว่าบริสุทธิ์ใจครับ อิอิ
ส่งใหม่ครับ เพราะเอกสารมันมีผลในการใช้ตามกฏหมายครับ ถ้าไม่รับรองเอกสารจะใช้ไม่ได้ครับ  บ่ากลัวโดนปลอมลายเซ็นต์ไปค้ำประกันกา ... ส่งใหม่เต๊อะอ้าย  น่อๆๆๆ

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
ช่างคนยอง พะเยา
มัธยม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 19:56:47 »

ส่งไปแล้วเน้อ
รอ รอ
เลยส่งไปใหม่ ได้นี่มาครับ
help me please....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 11:59:22 โดย ช่างคนยอง พะเยา » IP : บันทึกการเข้า

082-766-3992(Dtac) Line: anan_phayao
ACOM007
มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 10:41:26 »

กำลัง หารูปหล่อ ๆ อยู่ อีกไม่นานนี้แน่นอน

ร้าน เอคอม น่าน โทร. 090-4659058
- รับซ่อมโน็ตบุ๊ต,คอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะ,จอ monitor ,มือถือ Iphone ipad Samsung taplet
- ซื้อขายอุปกรณ์มือสอง,รับ ฝาก จำนำ อุปกรณ์ไอทีทุกชนิด
- จำหน่ายอะไหล่โน๊ตบุ๊ค
Art_it
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 13:43:26 »

ส่งไปแล้วเน้อ
รอ รอ
เลยส่งไปใหม่ ได้นี่มาครับ
help me please....

เดี๋ยวจะส่งไปให้ท่านเว็บฯช่วยพิจารณษน่ะครับ อาจมีการผิดพลาดบางประการครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

wiriya_aek
*

ขายเสาอากาศWireless(WiFi) และUSB Wireless(WiFi)

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 19:21:45 »

ส่งเรียบร้อย มารอ  ยิ้ม

เสาอากาศWireless(WiFi) ,USB รับWireless(WiFi) ,อุปกรณ์ต่อพ่วงต่างๆ
และ Wireless Router ยี่ห้อ Airlive ,Ubiquiti ,MikroTik ,ฯลฯ โทร.086-4832393
http://aekshop.lnwshop.com
moommama
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 19:34:34 »

ส่งไป แล้ว ครับ อิอิ รอ อย่าง เดียว อิอิ
moommama
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 14:36:32 »

รอ วัน ที่ 2 ครับ
wiriya_aek
*

ขายเสาอากาศWireless(WiFi) และUSB Wireless(WiFi)

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 19:42:06 »

เหมือนกันเลยครับ

สอบถามแอดมินเพิ่มอีกนิดครับ

คือระบบบอกว่า ให้ตอบกลับยืนยันอีเมล์ภายใน1ชั่วโมง แต่ผ่านมา1วัน แล้วยังไม่มีอีเมล์เข้ามาเลยครับ หาดูในเมล์ขยะก็ไม่มีเช่นกันครับ

เสาอากาศWireless(WiFi) ,USB รับWireless(WiFi) ,อุปกรณ์ต่อพ่วงต่างๆ
และ Wireless Router ยี่ห้อ Airlive ,Ubiquiti ,MikroTik ,ฯลฯ โทร.086-4832393
Art_it
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 19:59:56 »

คือระบบบอกว่า ให้ตอบกลับยืนยันอีเมล์ภายใน1ชั่วโมง แต่ผ่านมา1วัน แล้วยังไม่มีอีเมล์เข้ามาเลยครับ หาดูในเมล์ขยะก็ไม่มีเช่นกันครับ
แสดงว่า ต้องมีเอกสาร หรือ บางอย่างที่ไม่สมบูรณ์ครับ  ยังไงผมจะแจ้งท่านเว็บฯ ให้มาช่วยดูน่ะครับ

wiriya_aek
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 20:27:05 »

แสดงว่า ต้องมีเอกสาร หรือ บางอย่างที่ไม่สมบูรณ์ครับ  ยังไงผมจะแจ้งท่านเว็บฯ ให้มาช่วยดูน่ะครับ

ขอบคุณครับ คือรูปในบัตรประชาชนผมอาจจะไม่ชัด พอดีช่วงบัตรลอตที่ผมทำมีปัญหาภาพลอกเยอะมาก ถ้าให้ส่งใบขับขี่แทนได้หรือป่าวครับ แจ้งมาได้ครับ จะส่งเพิ่มเติมไปให้ทันทีครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

wiriya_aek
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 11:59:13 »

ได้แล้ว  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์