เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 22:59:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  มือใหม่อยากตก
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน มือใหม่อยากตก  (อ่าน 3940 ครั้ง)
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2010, 00:53:06 »

กำตังไปร้านพี่ติ๋วเลยครับ ง่ายดี

V
V

ขอบคุณมากคับน้องเดียร์

แต่คนแนะนำอย่าแต่งชุดในโลโก้มานะ พี่กลัววว ..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* yyyy.jpg (45.66 KB, 151x448 - ดู 188 ครั้ง.)

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
CR_JAMES
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2010, 20:25:04 »

ถามแบบไม่มีความรู้นะครับ
คือต้องใช้เบ็ด แบบไหน ถึงจะตกได้อะ
แล้วถ้ามือใหม่จะจัดงบ อย่างไร ขอเอาแบบ ราคานักศึกษา คับ
แบบตกบ่อ เราต้องมีงบเท่าไหร่ ใช้ของอะไร อะคับ
แบบสะปิ๋วตกยาก ป่าวคับ
บ่อฟาร์มเมอร์ วิว อยู่ทางใด
ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

เอา ราคา เบาๆ ไม่เกิน1500กะหรูแล้วครับ จังหวัดเราโชคดีที่อยู่ติดชายแดน ของเลยถูกไปกดเอาที่แม่สายเลยครับถ้ารัก การตกปลาจริงๆค่อยๆชื้อของดีๆไว้อัดปลา ถ้า ยังคิดไม่ตกวาจะเอาแบบไหน ง่ายๆครับ ถือ ตัง ไป เลือก เอา ที่ ร้าน พี่ติ๋ว เดะ พี่ เค้า แนะนำให้เองว่าควรใช้แบบไหน ของ ดี รา คา เบาๆ เจ้า ของ ร้าน ใจดี+น่ารัก มี ที่ เดียว ร้าน พี่ ติ๋ว เลย ครับ
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2010, 21:27:42 »

กำตังไปร้านพี่ติ๋วเลยครับ ง่ายดี

ใช่ครับ ไปร้านพี่ติ๋วเถอะครับ ที่สะพานประตูเชียงใหม่ครับ

รับรองได้คำตอบ...ราคาและคำตอบอยู่ที่นี่  คุณพร้อมที่จะเป็นคนชอบตกปลาหรือยัง
Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2010, 21:40:55 »

กระทู้นี้นานเเล้วนะเนี่ย ตกลง เจ้าของกระทู้ได้ไปตกปลาบ้างหรือยัง  ตกใจ

siwanon
มัธยม
**

Thanee Advertising

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2010, 09:43:18 »

ได้ไปละครับ มีเบ็ด 3 ชุดละ แต่มันยังไม่ลงตัว
ส่วนมากจะตกได้ตัวสมหวังเยอะ 55+ หาประสบการณ์ไปก่อน ถามคนที่เค้าตกได้เอา
ว่าตกอย่างไร บางท่านก็แนะนำดีมาก บากท่านก็ไม่พูดด้วย เฮ้ย....อดเอา
ส่วนเทคนิคการตก ก็พัฒนาเพิ่มมานิดหน่อยคับ อ่านตามเวปเอาซะส่วนมาก
ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมให้ความคิดเห็นครับ

Thannee Car Wrap  ติดตั้งสติ๊กเกอร์ เคฟล่า 3M สติ๊กเกอร์สีดำด้าน สีต่างๆ ยี่ห้อ Mactac คุณภาพสูงจาก Germany และ Jap    093-1318183
Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2010, 10:10:26 »

ได้ไปละครับ มีเบ็ด 3 ชุดละ แต่มันยังไม่ลงตัว
ส่วนมากจะตกได้ตัวสมหวังเยอะ 55+ หาประสบการณ์ไปก่อน ถามคนที่เค้าตกได้เอา
ว่าตกอย่างไร บางท่านก็แนะนำดีมาก บากท่านก็ไม่พูดด้วย เฮ้ย....อดเอา
ส่วนเทคนิคการตก ก็พัฒนาเพิ่มมานิดหน่อยคับ อ่านตามเวปเอาซะส่วนมาก
ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมให้ความคิดเห็นครับ

ถ้าได้มาตกทางแม่สายก็บอกนะครับ จะไปตกด้วย  ยิงฟันยิ้ม

~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2010, 11:31:07 »

ถ้าได้มาตกทางฟาร์มเมอร์วิวก็บอกนะครับ จะไปตกด้วย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
siwanon
มัธยม
**

Thanee Advertising

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2010, 12:00:30 »

รับทราบคับ ยังไม่เคยไป ฟาร์มเมอร์วิว เลย

Thannee Car Wrap  ติดตั้งสติ๊กเกอร์ เคฟล่า 3M สติ๊กเกอร์สีดำด้าน สีต่างๆ ยี่ห้อ Mactac คุณภาพสูงจาก Germany และ Jap    093-1318183
Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

—‘ ฅ น ติ ด ดิ น ’—

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2010, 12:07:50 »

ใช่ครับ ไปร้านพี่ติ๋วเถอะครับ ที่สะพานประตูเชียงใหม่ครับ

รับรองได้คำตอบ...ราคาและคำตอบอยู่ที่นี่  คุณพร้อมที่จะเป็นคนชอบตกปลาหรือยัง

ทำใจก่อนเข้าร้านเด้อครับ เพราะร้านนี้มีเหยื่อล่อคน นักกว่าเหยื่อล่อปลา หนาครับ

แฟน ๆ เหยื่อปลอมสงสัยเคยเจอไปหลายคนละ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

NesLucifer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2010, 15:59:40 »

ถ้าได้มาตกทางฟาร์มเมอร์วิวก็บอกนะครับ จะไปตกด้วย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไปตวยคนเน้อครับ

082 7583338  ตกปลา 24 ชั่วโมง
หน้า: 1 [2] พิมพ์