เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 07:20:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขนส่งเตือนรถประดับไฟแอลอีดี ผิดกฎหมาย มีโทษปรับไม่เกิน 2,000 บาท
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ขนส่งเตือนรถประดับไฟแอลอีดี ผิดกฎหมาย มีโทษปรับไม่เกิน 2,000 บาท  (อ่าน 6780 ครั้ง)
superguy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 22:17:00 »

ดีครับ รถคันเตี้ย ๆ จะได้สบายหน่อย งั้นมองกระจกหลังไม่ได้เลย มันหลอกตา

++KimClubZaa++
มัธยม
**

@CR.KDK@

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 22:18:03 »

กำลังคิดว่าจะเอาไปแต่งไฟบ้างนะเนี่ย อดซะละ

ทำสวิทส์แยกครับ จุดเสี่ยงก่อปิด อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ของท่านเมรัย แกะมาเลยครับ ผมเซ้งต่อ ซาว บาท

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รักที่ตัวจริงของเธอ รักละเมอแบบก้อนหิน หรือรักจนอินแบบไม้ขีดไฟ
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 22:47:17 »

กำลังคิดว่าจะเอาไปแต่งไฟบ้างนะเนี่ย อดซะละ

ทำสวิทส์แยกครับ จุดเสี่ยงก่อปิด อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ของท่านเมรัย แกะมาเลยครับ ผมเซ้งต่อ ซาว บาท

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

1 แถม 1 เลยค่ะ กว่าจะขายหมด อิอิ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
tongchai
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 00:09:52 »

เป็นไฟเดย์ไลด์ผิดก่อครับ  ยิ้มกว้างๆ
ผมว่าไม่ผิดนะเพราะไม่ได้รบกวนคนอื่นย้ำนะเดไลส์สีขาวเพราะมันจะติดมากับรถอยูู่แล้ว
AIT

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 00:16:57 »

น่าจะจับพวก แต่งเครื่องเสียงเว่อร์ ๆ ด้วยก็ดีนะครับ
มันหนวกหูเวลากลางคืนนะครับ
พวกเล่นเกิดเบสซะัดังลั่นตอนผับเลิก
neungwaew
glory glory man united
ชั้นประถม
*

สักวันฉันจะดีพอ เป้าหมายมีไว้พุ่งชน

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 07:10:31 »

ยิ้มกว้างๆ..บางคันก็ติดมากเกินไปครับ....เล่นซะเต็มหน้ารถ...

ใช่ครับ เล่นซะหลายสีเต็มไปหมดเลย ทั้งหน้า หลังข้างรถ แถมใต้รถอีก  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

มองไกลๆ คล้ายๆศาลเจ้าเลยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

glory glory man united
ผมรักแมนยูที่สุดเลย สู้ สู้
สติ๊กเกอร์@อ.พาน
สมาชิกลงทะเบียน
*

ตัดสติ๊กเกอร์ ฉลากสินค้า

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 07:21:12 »

เป็นไฟเดย์ไลด์ผิดก่อครับ  ยิ้มกว้างๆ
ผมว่าไม่ผิดนะเพราะไม่ได้รบกวนคนอื่นย้ำนะเดไลส์สีขาวเพราะมันจะติดมากับรถอยูู่แล้ว
เดย์ไลด์ก็ต้องเปิดกลางวันนะครับไม่ผิด แต่พวกเปิดกลางคืนด้วยอันนี้น่าจะโดน

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=31449.0 <ตัด/ปริ้นสติ๊กเกอร์
ผมเองครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 07:41:06 »

รถที่ติดไฟหน้าสีเหลืองๆ โดยเฉพาะรถจักรยานยนต์ไม่ว่ากลางคืน กลางวัน แสบตามาก
บางครั้งต้องบิดหน้าหนี อันตรายมากๆ และที่สำครัญรำคาญมากๆด้วย
don-inphon

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 08:03:36 »

ขนส่งจังหวัดเชียงใหม่ เตือนเจ้าของรถ ผู้ครอบครองรถยนต์ทุกชนิด ที่ประดับไฟแอลอีดีเพิ่มเติม ผิดกฎหมาย

-ข่าวบอก เชียงใหม่ ครับ ไม่ได้บอกเชียงราย ก๊าก....เชัียงรายติดได้..อิอิ
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 08:57:21 »

ซอบง่าว

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 09:56:39 »

.. ยิ่งพวกกลางคืนไฟหน้าไม่เปิด แต่เปิดไฟกระสือของมันแทน หยั่งกะงานไหลเรือไฟที่ไหน
©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 14:48:54 »

.. ยิ่งพวกกลางคืนไฟหน้าไม่เปิด แต่เปิดไฟกระสือของมันแทน หยั่งกะงานไหลเรือไฟที่ไหน

รถขนผัก อิอิ ยิ้มกว้างๆ

blue dragon
มัธยม
**

..แดดสุดท้าย..

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 14:56:56 »

มอร์ไซด์ สมัยนี้ ไฟหลากสีเหลือเกิน
เปิ้นหยังบ่จับหนะ

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
toudusit
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

092-7165800

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 15:03:39 »

เชียงรายคงไม่น่าจะเป็นไรมั้งครับเพราะเห็นติดกันเต็มเลย ยิงฟันยิ้ม
IIIstol2merIII
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 16:18:25 »

ว้า มีอะไรก็ไม่ได้แต่งกับเค้าสักที
ก่อนหน้าโน้น.....(นานล่ะ)มอไซแต่งยังไม่มีการจับ พอได้มอไซปุ๊บ จับมอไซแต่งตรึม
วันนี้  ได้สี่ล้อปุ๊บ หง่ะ เอาอีกล่ะ ผมไม่ได้แต่งอีกละครับ อิอิ (คนมีกรรม)

ชีวิตที่ยังต้องดิ้นรน เปิดโอกาสให้กับตัวเองสูโลกกว้าง แล้วคุณจะเจอ..........(จริงรึเปล่า)
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 19:31:49 »

เคยดูเดี่ยวไหมคับ โน๊ตอุดมด่าไว้ เทห์ เ...ย ๆ

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
sung
ชั้นประถม
*

เจ็บแล้วจำคือ คน เจ็บแล้วทนคืน ควาย

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 19:36:06 »

ตาย   อายจัง อายจัง เลย
jackie
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 20:07:38 »

day light เปิดกลางวันเน่อครับ ผมก็กำลังจะไปติดเหมือนกัน

IIIstol2merIII
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 22:22:13 »

day light เปิดกลางวันเน่อครับ ผมก็กำลังจะไปติดเหมือนกัน
อ้าย เปิ่นติดไว้เปิดกลางวันทำไมครับ (อันนี้ไม่รู้จิงๆ ไม่ได้แกล้งโง่)

ชีวิตที่ยังต้องดิ้นรน เปิดโอกาสให้กับตัวเองสูโลกกว้าง แล้วคุณจะเจอ..........(จริงรึเปล่า)
จิ้มลิ้ม~วิทยาลัยเทคโนยีซีเทคแปซิฟิค~พะเยา
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 22:38:49 »

พวกเปิดเพลง เสียงเบสดังสนั่นหวั่นไหว รบกวนชาวบ้านประจำทุกครั้งที่มันขับรถ น่าจะเล่นงานมันด้วยนะครับ ฮืม

ต๋ายล่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

>>ค้าขายมาไม่เคยโกง<<เช็คก่อนใช้บริการได้ครับ
นิวัตน์ เผ่าดี (อั้ม) 083-153-1323 บ้านใหม่ ต.หนองหล่ม
อ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา  56120
https://www.facebook.com/lanna.indy.5?ref=tn_
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์