เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 02:15:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอคำแนะนำหน่อยคร๊า
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำหน่อยคร๊า  (อ่าน 837 ครั้ง)
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 16:42:40 »

พอดีที่วางโน๊ตบุ๊ค พัดลมมันเสียอยากจะซื้อใหม่ พร้อมเม้า เลยน่ะค่ะ  จะไปซื้อที่ไหนดีอ่ะค่ะ   พอดีงบน้อย^^

*** แล้วก็อีกเรื่องน่ะค่ะ  แป้นพิมโน็คบุ๊คเสียอ่ะค่ะ เนื่องจะเอาน้ำยาเช็คแป้นมากเกินเลยทำให้มันย้อยใส่แป้น ช็อดเลยค่ะเอาไปให้ร้านแถวบ้านดู่เมืองใหม่แกะเอาข้างใน(เรียกอะไรไม่รู้) ออกแล้วค่ะ ทุกวันนี้ใช้แป้นUSBต่อเอาอ่ะค่ะ  อยากจะทราบราคาค่าเปลี่ยนอะไหล่ทั้ง มือ1 มือ 2 ค่ะ เป็นโน๊ตบุ๊ตรุ่น acer ASPIRE 4710z ค่ะ ของอะไหล่แท้ๆเลยน่ะค่ะ ของประมาณไว้ก่อนถ้ามีตังคงจะเอาไปซ้อมอ่ะค่ะ *** 

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 17:42:52 »

ของแท้ มือ 1 ประมาณ 1500 ครับ

ของแท้มือ 2 ประมาณ 700 ครับ

เทียม มือ 1  700

*keyboard
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 19:35:15 โดย Com2Care...(ฮักบ้านดู่) » IP : บันทึกการเข้า

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 18:54:18 »

ทำใจดีกว่าครับ ใช้แบบ usb ต่อไปเถอะครับ แล้วรอเวลาซื้อใหม่ อิอิ เพราะ key usb กดมันกว่าแยะ
อีกเรื่องคือ เมาส์จำเป็นต้องใช้ซื้อเลย ถ้าถูกๆ ก็คลิกได้ไม่นานจะเสียไว ส่วนฐานพัดลมใช้ของเดิมได้ครับ ถ้าเครื่องไม่ร้อนมาก ก็ไม่จำเป็นต้องใช้พัดลมก็ได้

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 19:26:04 »

ก็ว่าอยู่ค่ะไม่ซ่อมแป้นล่ะค่ะ  ส่วนเม้า เวลาใช้มันกดไม่ค่อยลงอ่ะค่ะตัดใจซื้อใหม่ ส่วนตัวยนู๋ชอบเล่นเกมออนไลนานค่ะทั้งวันทั้งคือก็มีแล้วแต่โอกาศ ก็เลยต้องเปลี่ยนเดียวเครื่องเจ๊ง^^  ขอร้านแถวๆบ้านดู่ก็ได้ค่ะ   อยากรู้ราคาด้วยอ่ะค่ะ

JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 20:54:22 »

ไว้รอเล่น rag 2 ด้วยกันดีปะ น่าจะม่วนดี ตอนนี้กำลังทะยอยขายของในโยกังทิ้งอยู่อิอิ

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 14:53:11 »

ไว้รอเล่น rag 2 ด้วยกันดีปะ น่าจะม่วนดี ตอนนี้กำลังทะยอยขายของในโยกังทิ้งอยู่อิอิ
มันเป็นเกมจะใดจ้าวสอนเล่นก่อดีเน้อ  อิอิ  ไปซื้อพัดลมกะเม้ามาแล้วจ้า^^

JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 20:47:44 »

บ่อเล่นด้วยละ บ่ชอบคนสวก อิอิ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 22:37:43 »

บ่อเล่นด้วยละ บ่ชอบคนสวก อิอิ
บ่าได้สวกลุ๊จ้าว ใจดีจ๊ะต๋าย    ตั้งจื่อเล่นๆบ่าดายบ่าฮู้ตั้งอะหยั่งดี^^

หน้า: [1] พิมพ์