เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 00:31:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยู่เวียงชัย ติดเน็ทของอะไรดีสุดคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยู่เวียงชัย ติดเน็ทของอะไรดีสุดคับ  (อ่าน 1638 ครั้ง)
Aof_DM
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 16:38:58 »

อยากใช้ของ 3bb แต่บ้านอยู่นอกจุดสัญญาณถ้าจะติดต้องเสียค่าเดินสาย 16000+บาทอะคับ (อยากติดอันนี้ แต่ลงทุนมากไป)

ข้างบ้านติดของ TOT เค้าว่าหลุดบ่อยมาก

คือว่าทำงานแล้วจะปล่อยบอทเกมส์ทิ้งไว้อะคับ (ติดเกมส์ แหะๆ)

ยี่ห้อไหนดีบ้างคับ ช่วยแนะนำหน่อยขอแบบไม่หลุดบ่อย
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 17:40:19 »

ก็มีแต่ tot ไม่ใช่หรือครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
Aof_DM
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 18:06:41 »

ผมอยู่ห่างตัวอำเภอ 1 กิโลนิดๆ อะคับ  ในตัวอำเภอติด 3bbได้
ถ้าลากสายจากจุดโหนดสัญญาณต้องเสียเงิน 16000 กว่าบาทนี่แหละคับให้พนักงานวัดระยะในแผนที่

สงสัยต้องติด TOT ไปก่อนสินะคับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 18:25:33 »

ผมอยู่ห่างตัวอำเภอ 1 กิโลนิดๆ อะคับ  ในตัวอำเภอติด 3bbได้
ถ้าลากสายจากจุดโหนดสัญญาณต้องเสียเงิน 16000 กว่าบาทนี่แหละคับให้พนักงานวัดระยะในแผนที่

สงสัยต้องติด TOT ไปก่อนสินะคับ

คาดว่าคงต้องเป็นเช่นนั้นครับ

3bb ถึงจะลงทุนเพื่อให้ติดได้ ก็ไม่ได้หมายความว่าเน็ตจะดีครับ

แถวๆห้วยสักบ้านเพื่อนโดนมาละ สมัยเน็ตยัง 256k เขาลงทุนเดินเน็ตเพิ่ม ทั้งๆที่อยู่นอกเขต

จนทุนวันนี้ 6-7 M เค้ายังใช้ได้ไม่ถึง 2m เลย แถมมาๆ หายๆ  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
shiraishi
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 21:53:42 »

ที่บ้าน แม่ใจ( พะเยา )ก็ติดเน็ตอะไรก็ไม่ได้ สงสัยต้องใช้ air card ชะแล้ว แต่ก็ยังคิดไม่ออกว่าจะใช้สัญญาณของค่ายไหน ดีใคร เคยแถว แม่ใจบ้าง ตอบหน่อย
HemaraJ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 22:12:26 »

ผมอยู่แถวหลังอำเภอ(100กว่าเมตร) 

ใช้ tot อยู่ ไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณนะครับ... แต่เมื่อก่อนหลุดบ่อยจริง  ยิงฟันยิ้ม  เดี๋ยวนี้ดีขึ้นเยอะละครับ

เวลามีปัญหา ทีมช่างก็บริการดีนะ ผมว่า
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 19:31:30 »

ใช้ 3G เถอะครับแบบนั้น แต่ถ้าคิดว่า ไม่รู้จะเลือกของใครดี สันดานดีใหม เรื่องมากจัก ไม่ต้องคิดมากครับ ไม่ลองไม่รู้ ขอแค่ซื้อ แอร์กาดมาก่อนเถอะครับ แล้วเอาแพคเกตของใครมาใช้ก็ได้ครับ ถ้ายังคิดมากอีก ผมว่า เอาเงินหมื่นหกมาลงทุนซื้อ ชั่วโมงเนทนานๆแยะๆมาเล่นมาลองดีกว่าครับ แอการ์ดก็ไม่กี่ตัง แถมยังจะเหลืออีกโขด้วยซ้ำ คุ้ม ชื่อดิ แล้วอย่าถามต่อนะครับว่าความเร็วมันจะเท่าไร บอกได้คำเดียวว่า ใช้ได้ละกัน ไม่ใช่ adsl 256 ที่บอท rag กันทั้งวันเหมืนแต่ก่อนแล้วคิดดู ติดแค่สันดานมันจะถึงใหมเท่านั้นแหละ ถ้าอยากเล่นจริงๆ มาเอาของผมไปลองซิไป ง่ายๆ (เชื่อปะว่าผมยอมตัดเนทอดใช้ไปปีกว่าเพื่อรอทดสอบใช่ 3Gแหละ คิดดู ไม่ต้องจ่ายเดือนละ 599 กี่เดือน คุมจะตายกับการรอคอย แล้วไปใช้ฟรีที่อื่นอิอิ) เสร็จสรรพที่ใช้ตอนนี้ก็หมดไป ไม่เกิน 1600 - 1800 เนท 4 เดือนตัดทุก 3 ชมคุ้มจัง เดือนต่อไปหาถูกๆซัก 200 300 ก็โอละอิอิ

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
หน้า: [1] พิมพ์