เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 10:32:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  " ตุ่นเหล็ก " รุ่น 2 และรุ่น 3
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] พิมพ์
ผู้เขียน " ตุ่นเหล็ก " รุ่น 2 และรุ่น 3  (อ่าน 23007 ครั้ง)
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 14:29:40 »

ผมชื่ออดิศักดิ์ฯจาก จว.พิจิตร ได้สั่งซื้อตุ่นเหล็กรุ่น 2 จำนวน 2 ตัว รวม 2000 บ.โอนเงินให้คุณเมื่อประมาณวันที่ 19 หรือ 20 พ.ย.2555 และโทรแจ้งคุณที่เบอร์ 0884186798 คุณรับสายเองและรับทราบการโอนและแจ้งยืนยันส่งของให้ผมในวันรุ่งขึ้น แจ้งว่าประมาณ 1 อาทิตย์จะถึง  ต่อมาวันที่ 24 พ.ย.55 ของยังส่งไม่ถึงจึงโทรถามเบอร์ข้างต้น คุณบอกว่าเพิ่งส่งเมื่อวันที่ 23 หรือ 24 พ.ย.55 ให้รอแต่ไม่บอกหมายเลขพัสดุที่ส่งทาง ปณ.ให้ทราบ  จนถึงวันนี้ของยังไม่ส่งถึงผม ซึ่งมันนานผิดปกติของการส่งของแล้ว ตั้งแต่เมื่อวาน 2 ธ.ค.55 ถึงวันนี้ ผมติดต่อคุณทางเบอร์โทรข้างต้นและเบอร์ 0849488348 โทรติดแต่ไม่มีการรับสาย ผมโทรทั้งสองเบอร์หลายครั้งติดต่อกัน ติดแต่ไม่รับสายทั้งสองเบอร์  และไม่ติดต่อกลับเลย จนผมต้องสมัครเป็นสมาชิกเพื่อการนี้โดยตรง
 พฤติการณ์ของคุณดูแล้วไม่ดีมากๆ  ผมให้เวลาคุณแจ้งเหตุที่ไม่ส่งของให้ผมว่าเพราะเหตุใด คุณมีเจตนาจะฉ้อโกงหรือเหตุจำเป็นใด ถ้าบริสุทธิ์ใจและส่งแล้วแจ้งหมายเลขพัสดุ ปณ.และวันที่ส่งให้ทราบทางห้องนี้ ถ้าเจตนาโกงเดี๋ยวเจอกัน ชื่อสกุลที่อยู่เบอร์บัญชีธนาคารมีพร้อมติดตามตัวได้ ผู้จะสั่งซื้อตุ่นเหล็กกับผู้ขายรายนี้ ให้ระวังไว้ด้วยจะเจอพฤติการณ์แบบผม
งานเข้า...คุณบ้านงานไม้ ช่วยชี้แจงด่วน
MetalArt
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 02:12:06 »

ผมชื่ออดิศักดิ์ฯจาก จว.พิจิตร ได้สั่งซื้อตุ่นเหล็กรุ่น 2 จำนวน 2 ตัว รวม 2000 บ.โอนเงินให้คุณเมื่อประมาณวันที่ 19 หรือ 20 พ.ย.2555 และโทรแจ้งคุณที่เบอร์ 0884186798 คุณรับสายเองและรับทราบการโอนและแจ้งยืนยันส่งของให้ผมในวันรุ่งขึ้น แจ้งว่าประมาณ 1 อาทิตย์จะถึง  ต่อมาวันที่ 24 พ.ย.55 ของยังส่งไม่ถึงจึงโทรถามเบอร์ข้างต้น คุณบอกว่าเพิ่งส่งเมื่อวันที่ 23 หรือ 24 พ.ย.55 ให้รอแต่ไม่บอกหมายเลขพัสดุที่ส่งทาง ปณ.ให้ทราบ  จนถึงวันนี้ของยังไม่ส่งถึงผม ซึ่งมันนานผิดปกติของการส่งของแล้ว ตั้งแต่เมื่อวาน 2 ธ.ค.55 ถึงวันนี้ ผมติดต่อคุณทางเบอร์โทรข้างต้นและเบอร์ 0849488348 โทรติดแต่ไม่มีการรับสาย ผมโทรทั้งสองเบอร์หลายครั้งติดต่อกัน ติดแต่ไม่รับสายทั้งสองเบอร์  และไม่ติดต่อกลับเลย จนผมต้องสมัครเป็นสมาชิกเพื่อการนี้โดยตรง
 พฤติการณ์ของคุณดูแล้วไม่ดีมากๆ  ผมให้เวลาคุณแจ้งเหตุที่ไม่ส่งของให้ผมว่าเพราะเหตุใด คุณมีเจตนาจะฉ้อโกงหรือเหตุจำเป็นใด ถ้าบริสุทธิ์ใจและส่งแล้วแจ้งหมายเลขพัสดุ ปณ.และวันที่ส่งให้ทราบทางห้องนี้ ถ้าเจตนาโกงเดี๋ยวเจอกัน ชื่อสกุลที่อยู่เบอร์บัญชีธนาคารมีพร้อมติดตามตัวได้ ผู้จะสั่งซื้อตุ่นเหล็กกับผู้ขายรายนี้ ให้ระวังไว้ด้วยจะเจอพฤติการณ์แบบผม
งานเข้า...คุณบ้านงานไม้ ช่วยชี้แจงด่วน
..ไม่มีอะไรหรอกครับ มีการผิดพลาดทางเทคนิคนิดหน่อย เนื่องจากเดือน พ.ย ที่ผ่านมามีลูกค้าสั่งซื้อเช้ามาร้อยกว่าตัว มีชื่อซ้ำกัน 3 คน แต่อยู่กันคนละจังหวัด ซึ่งคนในปกครองของผมที่ทำหน้าที่บันทึกข้อมูลของลูกค้าคงจะมึน.. ยิงฟันยิ้ม เลยบันทึกข้อมูลผิดพลาด..ซึ่งผมได้ทำการส่งสินค้าให้ลูกค้าท่านนี้ไปแล้วเมื่อเช้านี้เป็นพัสดุแบบ EMS และได้แจ้งหมายเลขพัสดุ พร้อมคำขอโทษไปทางอีเมล์เรียบร้อยแล้วครับ คาดว่าพัสดุคงจะถึงปลายทางอย่างช้าคงไม่เกินวันที่ 6 ธ.ค นี้ครับซึ่งตั้งแต่วันที่ 1 ธ.ค เป็นต้นมาผมได้ทำการหยุดรับออเดอร์ใหม่ ไปจนกว่าจะถึงวันที่ 10 ธ.ค นี้ถึงจะเริ่มเปิดรับออเดอร์อีกครั้งครับ ต้องขออภัยลูกค้าที่ต้องการสั่งสินค้าในเดือนนี้ด้วยครับ ออเดอร์มันล้นมือจริง ๆครับ
..อีกประการหนึ่งที่จะแจ้งให้ลูกค้าที่ประสงค์จะสั่งสินค้าในเดือน ธันวานี้ นอกจากจะให้เริ่มสั่งได้ตั้งแต่วันที่ 11 นี้แล้ว ลูกค้าที่ต้องการคุยกับผมโดยตรงทางโทรศัพท์ ผมได้งดรับโทรศัพท์เบอร์ 084 - 9488348 และ 088 - 4186798  ในช่วงเวลา 6.00 น. - 20.59 น. และจะเปิดรับสายตั้งแต่เวลา 21.00 น.- 03.00 น.จนถึงวันที่ 10 ธ.ค 55 นี้ เนื่องจากต้องการเวลาทำงานอย่างเต็มที่ แต่ช่องทางอีเมล์แอดเดรส bangranmai_k@hotmail.com ได้เปิดรับอีเมล์ตลอด 24 ชั่วโมงตามปกติครับ..สะดวกทางไหนก้อเลือกได้ตามสบายครับ...ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 02:29:46 โดย บ้านงานไม้ » IP : บันทึกการเข้า
sak60
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 11:02:37 »

ผมได้รับของตุ่นเหล็กรุ่น 2 จำนวน 2 ตัว ที่สั่งซื้อแล้ววันนี้เวลา10.30 น. ดูแล้วคุณเพิ่งส่งเมื่อวันที่ 3 ธ.ค.55 โดยทาง EMS รวมเวลาที่ส่งและได้ของแค่ 1 วันเอง และถาม จนท.ปณ.ผู้ส่งแล้ว บอกว่าถ้าส่งทาง ปณ.ธรรมดาใช้เวลา 3-8 วันทำการ แต่โดยมากประมาณ 3 วันถึง
 ขอบคุณที่สนใจมาติดตามลูกค้า และขอโทษที่อารมณ์เสียใส่  ลูกน้องที่คุณอ้างว่าผิดพลาด น่าจะ....... ฐานทำให้เสียหายชื่อเสียง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 11:07:47 โดย sak60 » IP : บันทึกการเข้า
nattapon.971
ซื้อขาย แลกเปลี่ยน รับจำนำ
ชั้นประถม
*

การลงมือทำคือการเริ่มต้นที่ดีที่สุด

« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 06:26:04 »

มีของอยู่หรือเปล่าครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] พิมพ์