เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 20:22:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผมแอบรักเพื่อนชายทำไงดี(อัพเดตด้านหลัง)
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน ผมแอบรักเพื่อนชายทำไงดี(อัพเดตด้านหลัง)  (อ่าน 22274 ครั้ง)
MyGirlf
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 19:07:05 »

แต่ใจ ผม ไม่ยอมรับว่าเป็น เกย์ ชะหน่อยนะคั้บ ๆ
MyGirlf
*

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 19:10:58 »

ผมก็เคยรักเพื่อนแบบนี้ รักที่มันเป็นผู้ชายนี่แหละ มันก็รู้ตัว เพราะผมบอกมันตลอดเวลา

มันก็รักผมตอบ รักในลักษณะ รักในความรู้สึก เดียวกัน ..ด้วยนะ อิอิ

ผมกะมัน เคยกอด เคยหอม เคยจูบ เคยนอนกอด เคยแม้แต่ว่าวให้กัน เหลืออย่างเดียว ไม่เคยเสียบกัน 555+

ผมกะมัน แสดงออกถึงความรัก(กอด+หอม)กันในทุกสถานที่ แม้กระทั่งเวลาที่มันจีบสาวอยู่

มันก็หอมแก้มผม โดยไม่กลัวสาวจะวิ่งหนี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมกะมัน ทุกวันนี้ผ่านมา 20+ ปีละ เราก็ยังรักกันดีอยู่ ..แต่สิ่งหนึ่งที่เรามีให้กัน คือ "การไม่ผูกมัด และให้เกียรติกัน"

มันจะมีเมีย มันก็พามารู้จักผม มันบอกถ้าผ่าน QC ผมได้ ก็แสดงว่าคนนั้นเป็นแม่ของลูกมันได้ 555+

ตอนลูกมันเกิด ผมก็ไปมัดมือรับขวัญ มันให้ลูกมันทุกคนเรียกผมว่า "พ่อ"

มันบอกลูกมันก็เหมือนลูกผม (จริงๆน่าจะ เมียมันก็เหมือนเมียผม ด้วยนะ อิอิ ..อ๊ากก ล้อเล่นเน้อ)

ทุกอย่างระหว่างมันกะผม ยังเหมือนเดิม มีเพียงอย่างเดียวที่เปลี่ยนไป คือผมให้เกียรติครอบครัวมัน

การแสดงออกซึ่งความรักของผมกะมัน ก็ลดลงตามไป ต่อหน้าผู้คน ก็อาจจะแค่ยักคิ้วให้กัน

แต่เมื่ออยู่ในที่ลับตาคน ก็อาจจะมีบ้าง ที่กอด ที่หอม กัน และก็ทำกันได้แค่นี้

เพราะต่างรู้ว่าสถานะของเราไม่ได้อยู่จุดเดิมที่จะทำอะไร "เกลื่อนกลาด" ได้เหมือนเมื่อก่อนแล้ว

------------------------

ก็แค่มาแชร์ประสบการณ์ให้อ่านนะครับ ต้องใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยเน้อ

แล้วก็อยากแนะนำอะไรสักนิดครับ..

ความรักเป็นสิ่งสวยงามเสมอ ไม่ว่าจะเพศปกติ หรือวิปริตผิดเพศ

จะ ชาย/หญิง ชาย/ชาย หญิง/หญิง หรืออะไรก็แล้วแต่

เพราะยังไงมันก็คือความรัก เพียงแต่มันเป็นความรัก คนละรูปแบบกัน ..เท่านั้น

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"รักคือการให้" <= คำๆ นี้ ยังใช้ได้เสมอ ..และจะยังคงเป็นนิรันดร์ ต่อไป ครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมก็อยากเป็นแบบนี้ แต่ไม่เคย ว่าวด้วยกัน อันนี้มันเกินไป แต่ผมเคย ตอนมันหลับ ผมก็แค่ ทำของมันตั้งขึ้นมาเอง แค่นี้นะ 
นายตะเข้
ระดับ :ป.โท

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 19:13:55 »

แต่ใจ ผม ไม่ยอมรับว่าเป็น เกย์ ชะหน่อยนะคั้บ ๆ

งั้นก็ปล่อยให้ใจมันตามหาตัวตนที่แท้จริงให้เจอก่อน..ว่าต้องการยังไงแน่.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
๋๋P

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 19:38:59 »

งั้นก็ปล่อยให้ใจมันตามหาตัวตนที่แท้จริงให้เจอก่อน..ว่าต้องการยังไงแน่.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ใช่ๆ ตามหาตัวเองใช้เจอก่อนว่าจะเอาแนวไหนให้มันแน่ๆ อ่ะนะ

* der.jpg (16.91 KB, 320x240 - ดู 233 ครั้ง.)
MyGirlf
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 20:46:29 »

ใช่ๆ ตามหาตัวเองใช้เจอก่อนว่าจะเอาแนวไหนให้มันแน่ๆ อ่ะนะ

ใจนึงรักผู้หญิง แต่ไม่เคยมีแฟน เกือบ 4 ปีละ

อีกใจนึงรักเพื่อนชาย 4 ปีละ ใจไม่อยู่กะเนื้อกะตัว เพราะมัน คนเดียว ๆ รักๆ
Ironmaiden

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 22:45:14 »

เข้าใจล่ะ...ที่มาปรึกษาในกระทู้นี่ จะว่าไปแล้วน้องตัดสินใจไว้อยู่แล้วเพียงแต่กังวลกับความไม่มั่นคงในความรักกับเกรงว่าสังคมจะมองดูแย่ เหมือนโยนหินถามทางมากกว่า

ใจนึงรักผู้หญิง แต่ไม่เคยมีแฟน เกือบ 4 ปีละ

อีกใจนึงรักเพื่อนชาย 4 ปีละ ใจไม่อยู่กะเนื้อกะตัว เพราะมัน คนเดียว ๆ รักๆ
MyGirlf
*

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 23:52:03 »

ทำยังไง ให้เขาแคร์ เรา 

แต่ก่อนเขา คนนั้นแคร์ ผมตลอด ถึงขั้น โทรหาคุยกันเป็น 4-5 ชั่วโมง แต่ตอนนี้ 1-2 นาที เอง

ตอนนั้นไม่เคยวางด้วยซ้ำ ถึงกลับเติมแบต ไว้เลย ๆ  อายจัง
Ironmaiden

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 23:58:06 »

ทำยังไง ให้เขาแคร์ เรา 

แต่ก่อนเขา คนนั้นแคร์ ผมตลอด ถึงขั้น โทรหาคุยกันเป็น 4-5 ชั่วโมง แต่ตอนนี้ 1-2 นาที เอง

ตอนนั้นไม่เคยวางด้วยซ้ำ ถึงกลับเติมแบต ไว้เลย ๆ  อายจัง
ถามที่นี่น่าจะไม่ได้คำตอบ...ถามตัวเขา(เพื่อน)น่าจะตอบคำถามนี้ดีที่สุด แต่จะกล้าถามไหม แค่นั้น
hero.mom(หม่อมจ้า)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 00:00:50 »

ถามหน่อยน่ะ ถ้าเขารับรักคุณแล้วคุณจะคบกับเขาแบบไหน

ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน
มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 08:53:41 »

รักในสิ่งที่ควรรัก เกลียดในสิ่งที่ทำให้เกลียด

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
montree.j
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 10:08:58 »

บอกอย่างเดียวว่าจงทำใจ
เพราะเขาอาจจะไม่ชอบในสิ่งที่คุณจะยัดเยียดให้เขาก็ได้
ระวังจะเสียเพื่อนนะครับ แล้วคุณจะเสียใจมากกว่านี้
ดูแล้วเขาไม่เล่นด้วยกับคุณหรอก 4 ปีที่ผ่านมานับเวลาแล้วก็ไม่ใช่น้อยนะครับ
สบายแมน

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 10:42:52 »

บอกอย่างเดียวว่าจงทำใจ
เพราะเขาอาจจะไม่ชอบในสิ่งที่คุณจะยัดเยียดให้เขาก็ได้
ระวังจะเสียเพื่อนนะครับ แล้วคุณจะเสียใจมากกว่านี้
ดูแล้วเขาไม่เล่นด้วยกับคุณหรอก 4 ปีที่ผ่านมานับเวลาแล้วก็ไม่ใช่น้อยนะครับ

+1 คุณรักเขา หรือคุณกำลังบังคับให้เขารักคุณ บอกได้เลยถ้าเขาไม่คิดว่าคุณเป็นเพื่อนเขาไม่คบคุณแล้วนะ การทำแบบนั้นเป็นการไม่ให้เกียรเพื่อนเลย ยอมรับว่าพึ่งอ่านเรื่องของคุณนะ แต่อยากให้คิดถึงความรู้สึกของผู้อื่นให้มากขึ้นนะ อย่าให้มันเป็นความรู้สึกที่เห็นแก่ตัวเลยครับ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 11:06:46 »

ห้าหน้าแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

obena
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 11:16:59 »

ทุกคนมีสิทธิคิดมีสิทธิที่จะทำอย่าคิดมากบางทีอาจไม่ใช่ความรักแต่อาจเป็นความสนิทถ้าเรามีแฟนเราอาจลืมเค้าก็ได้ตอนนี้อาจสับสนแต่ต่อไปคงไม่ลองเปิดใจให้ใครซักคนแล้วเราจะรู้ตัวเราเอง  ยิ้มเท่ห์
SUKJAI
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

สุขใดไหนเล่า จะเท่า...สุขใจ

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 16:30:04 »

ไม่รู้จะออกความเห็นยังไง  เอาเป็นว่าให้กำลังใจละกันนะคะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

บางสิ่งไม่ควรจำ หากมันทำให้เราเจ็บ บางสิ่งก็ควรเก็บ หากเป็นความเจ็บที่น่าจำ...
LINE ID : kawaii-rin
++KimClubZaa++
มัธยม
**

@CR.KDK@

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 16:48:07 »

ห้าหน้าแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นั่นนะสิเป็นกระทู้ที่ไม่คาดคิดว่าจะมาได้ไกลขนาดนี้ ความรู้สึกของคนเราบางทีการที่เราได้รับรู้ฝ่ายเดียว
มันก็ทำให้เรามีความสุขได้นะครับ เหมือนรักเขาข้างเดียว เห็นเขามีความสุขเราเองก็สุขใจ สิ่งไหนที่ทำแล้วทำให้เราและคนอื่นมีความสุขก็ทำไปเถอะครับ

รักที่ตัวจริงของเธอ รักละเมอแบบก้อนหิน หรือรักจนอินแบบไม้ขีดไฟ
MyGirlf
*

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 09:11:46 »

ขอบคุน. ทุกกระทู้.   

ถ้าเขารับรัก ผม หรือ ผมก้จะ กอด หอมแก้มเขาได้แบบ ไม่ต้องแอบหอม อยากรักเขาแล้วให้เขารักเรา. อย่างที่เรารู้สึกก้พอ

อีกไม่นาน เขาบอกให้ผมไปหาอีกละ.   

การที่เราจะรักใครนิ. มันยากที่มันจะเลิกไปหากัน.  รักแล้วรักเลย
jojobobo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 11:57:07 »

ระวังจะเสียเพื่อนไปนะคับ
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 12:04:01 »

ถ้าต้องเสียเพื่อนไป....แล้วจะได้แฟนมาก็....น่าลุ้นค่ะ    แลบลิ้น ยิ้มกว้างๆ

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
MyGirlf
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 14:53:55 »

ถ้ามันไม่ได้ทัังสองก้แย่อะสิคับ.   

ตอนนี้ก้รักแต่มันคนเดียวเลย.  รักแล้วเลิกยากนะคับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์