เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 19:35:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผมแอบรักเพื่อนชายทำไงดี(อัพเดตด้านหลัง)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน ผมแอบรักเพื่อนชายทำไงดี(อัพเดตด้านหลัง)  (อ่าน 22283 ครั้ง)
มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 07:37:56 »

พูดอยากเรื่องแบบนี้ ชายแอบรักชาย  ผมว่าลองเปลี่ยนใจดูไหม เปลี่ยนมารักมาชอบหญิงดูบ้าง เผื่อจะได้เปลี่ยนแปลงตัวเองได้

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
poupoushop.com
~..Rose Apple..~
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

แม่ค้า-คนเชียงใหม่.

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 07:49:26 »

คือว่า ผมแอบชอบมันมาตลอด 4 ปีนี้ ทำไรให้มันทุกอย่างจนรู้สึกรัก แบบ ห้ามใจไม่ได้ ควรทำไงดี มันไม่ค่อยสนใจผมเลย กอดก็เคยมา หอมแก้มก็เคยทำ จับมือก็เคยจับ มันคงรู้ว่าผมรัก แต่มันก็ทำให้ผมเจ็บ อยู่เรือย ๆ มา แล้วมันจะรู้ไม ว่าผมรักมันขนาดนี้ รักจนไม่อยากให้เขาไปกะเพื่อนๆเลย อยากให้เขาอยู่กับผมสองคน แบบอยู่ใกล้ๆ แบบนี้ ผมไม่น่าเกิดมาเป็นผู้ชายเลย tt เรื่องมันเศร้า รักก็บอกว่ารักก็ไม่ได้ เพราะเป็นผู้ชาย  มีไรแนะนำป่่าวคับ   ฮืม

คุณกล้าไหมคะ?  ที่จะลองเปิดใจกับเพื่อนคุณ  เพราะการที่เค้ายอมให้คุณกอด  หรือหอมแก้ม  แสดงว่าเค้าก็มีใจหน่อยๆกับคุณ (ถ้าเป็นผู้ชายปกติเค้าไม่ยอมให้คุณทำแบบนี้หรอก)  เค้าอาจจะเป็นเหมือนคุณแต่เค้าไม่กล้าแสดงออก  เพราะเค้ายังต้องอยู่ในสังคมต่อไป...  การเปิดเผยตัวตนให้คุณรู้อาจจะมีปัญหาตามมาทีหลัง  เค้าก็เลยต้องแอ๊บไว้

ฉันมีเพื่อนผู้ชายและรุ่นพี่ผู้ชายที่เป็นแบบนี้เยอะน่ะค่ะ  ทุกคนก็ล้วนแต่มีแฟนเป็นผู้หญิงสวยๆหุ่นดีๆกันทั้งนั้น  แต่เค้าก็ยังชอบผู้ชายด้วยกัน(นั่นก็คือเพื่อนชายที่มักจะอ้างว่าเป็นเพื่อนสนิทสมัยเรียน)  ฉันเคยถามตรงๆว่าทำไมพวกเค้าถึงทำแบบนี้  ส่วนมากจะตอบว่า "มันก็เหมือนกับผู้หญิงนั่นแหล่ะ  คบทอมก็ได้  คบผู้ชายก็ได้  ก็ไม่เห็นจะแปลกตรงไหนถ้าพวกเค้าจะทำบ้าง"  บางคนก็ตอบแบบแรงๆว่าอยากลอง "ชะนี" บ้าง  บางคนก็ตอบว่า "ผู้หญิงมายั่วเอง"

แต่สิ่งที่ทุกคนตอบเหมือนกันหมดคือ  "ชอบผู้ชายมากกว่า"  และเค้าไม่รู้สึกผิดอะไรเลยที่จะมีอะไรกับผู้หญิง  เพราะพวกหล่อนสมยอมเอง  ทุกคนยังแคร์สังคมอยู่ก็เลยต้องแอ๊บไว้และเลือกที่จะปกปิดต่อไป

แต่ฉันไม่เห็นด้วยกับพวกเค้าหรอกนะคะ  ฉันคิดว่าเลือกหญิงเลือกชายให้มันชัดเจนไปเลยดีกว่า  ปัญหามันจะได้ไม่เกิด  "คนเราเลือกเกิดไม่ได้  แต่เลือกที่จะเป็นได้"

ชุดผ้าปูที่นอนราคาถูก http://poupoushop.com
ร้านLine https://shop.line.me/@poupoushop
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 08:04:36 »

ปล้ำเลย..ชายปล้ำชายเป็นยอดชาย..อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โห๋วววว....เคยอะน้อ กิ้วววววววว  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ขยิบตา

เรียน จขกท.  ความรักมันห้ามกันไม่ได้หรอกน่ะค่ะ  รักก็คือรัก  ยิ่งห้ามก็เหมือนยิ่งยุ
แต่รักต้องไม่ทำให้ตัวเองหรือว่าคนที่เรารักเดือดร้อนน่ะค่ะ รักมีหลายแบบ เลือกเอาว่าจะรักแบบไหน
รักเพื่อให้คนที่เรารักมีความสุข  รักเพื่อหวังจะครอบครองไว้คนเดียว หรือรักเพื่อแค่เพียงได้รัก น่ะค่ะ สู้ๆๆๆ ค่ะ ^__^
MyGirlf
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 11:19:33 »

ขอบคุณ ทุกกระทู้ ผมได้อ่านมาแล้วว

ผมเคยคิดนะคับ ว่า ถ้าเรารักกันไม่ได้ ในเมือโลกให้เรามาแบบ นี้ ผมจะหาแฟน หนึ่งคน แล้วอยู่กับเพื่อนที่ผมรัก อีกคน แล้วบอกผู้หญิงไปว่า เรามาแต่งงานกัน สามคนเถอะ ไรประมาณนี้ได้ป่าว  ผมรักเพื่อนคนนี้จิงๆ ไม่อยากอยู่ห่างเวลา ห่างกันมัก จะคิดมากเรื่องมัน        ที่มันให้หอม ที่มัน ให้จับ มันคืออาการชั่ววาบ  หรือป่าว ที่มันปล่อยใจให้
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 12:07:28 »

ปล้ำเลย..ชายปล้ำชายเป็นยอดชาย..อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
MyGirlf
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 12:21:56 »

้เคยทำตอนมัน หลับ 5555 มันจะรู้สึกไม อะ ของมัน ก็ ... นะ
MyGirlf
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 12:27:32 »

ตอนนี้ มันอยู่ ข้าง ๆ นี้แล้ว อยากอยู่ใกล้ๆ แบบนี้ไปตลอด
Ironmaiden

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 13:18:17 »

โปรดใช้วิจารณญาณในการปล้ำ...เอ๊ย...ในการอ่านคำแนะนำด้วยนะครับว่าควรปล้ำตอนอารมณ์ไหนดี ช่วงเวลาใหนดี หรือจะมอมเหล้าดี(เหมือนจะห้ามนะเนี่ย)
MyGirlf
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 13:39:56 »

โปรดใช้วิจารณญาณในการปล้ำ...เอ๊ย...ในการอ่านคำแนะนำด้วยนะครับว่าควรปล้ำตอนอารมณ์ไหนดี ช่วงเวลาใหนดี หรือจะมอมเหล้าดี(เหมือนจะห้ามนะเนี่ย)

อ้าวหรอคับ
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 13:46:09 »

อ้าวหรอคับ

น่ากลัว       กลัว......จะติดใจ

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
mutu
ความซื่อสัตย์สุจริตเป็นสมบัติที่ควรมีของทุกคน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 13:53:33 »

ถ้าจะรักก็รักเลย ไม่ต้องไปสนใจใคร ใจสั่งมา

mutu คนแม่สรวย
ซื้อจริง  ขายจริง  ไม่คดโกง  บริการด้วยความซื่อตรง
Ironmaiden

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 13:55:41 »

อ้าวหรอคับ

น่ากลัว       กลัว......จะติดใจ
คนปล้ำหรือคนถูกปล้ำติดใจครับ...(เอ๊ะหรือคนดูคนเชียร์ที่ติดใจ)
MyGirlf
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 14:38:20 »

ไม่รู้ คนปล้ำ อะ ติดใจเอง 5555
Ironmaiden

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 15:05:12 »

แป่ววววว...
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 15:55:54 »

หญิง ยุ้ม 4
ชาย  ยุ้ม 8 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Ironmaiden

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 17:11:01 »

หญิง ยุ้ม 4
ชาย  ยุ้ม 8 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขยายความด้วยยยยยยครับ
++KimClubZaa++
มัธยม
**

@CR.KDK@

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 17:39:25 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รักที่ตัวจริงของเธอ รักละเมอแบบก้อนหิน หรือรักจนอินแบบไม้ขีดไฟ
TamTam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 17:46:17 »

ความรักในแบบของแต่ละคนย่อมแตกต่างกัน
ความรัก..เป็นสาเหตุที่ให้ความสัมพันธ์แตกดับหรือยังคงอยู่
เพราะความรัก..เราจึงยังทิ้งใครบางคนไปจากใจไม่ใด้
และเพราะความรัก..ใครบางคนจึงสามารถตัดใครบางคนไปจากใจไม่ใด้
เพราะวันเก่าฯที่มีร่วมกัน มันทำให้ไม่สามารถหันหลังให้กันใด้
ให้ความเข้าใึจ..ให้อิสระ..ปล่อยวางและเปิดใจให้กว้างกับความรัก
ความรักคือการใด้เห็นคนที่เรารัก..ใด้ิอยู่..ใด้รัก..ใด้เป็น..ในแบบฉบับของตัวเขาเอง
MyGirlf
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 18:26:39 »

อยากรัก ในแบบ ผู้หญิง รัก ผู้ชาย แต่ อยากตัดใจ ก็ทำไม่ได้ รักมากเลย
สบายแมน

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 18:55:50 »

นอง นอง ปิ๊กบ้านเตอะเมียฮ้องกินข้าว.........อิ อิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์