เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 12:43:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผมแอบรักเพื่อนชายทำไงดี(อัพเดตด้านหลัง)
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน ผมแอบรักเพื่อนชายทำไงดี(อัพเดตด้านหลัง)  (อ่าน 22326 ครั้ง)
jeabjen
กว่าจะหาใครซักคนจนเจอ.....
ชั้นประถม
*

« ตอบ #180 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 09:52:14 »

ความรัก ไม่มีกฎเกณฑ์ตายตัวเนาะ แต่การฝืนธรรมชาติก็เจ็บปวดนะคะ
 แต่ก่อนตัวเราก็เคยแอบชอบผู้หญิงนะมีทั้งที่เป็นทอมมาชอบ และก็ดี้มาชอบ แต่สุดท้ายก็รู้ว่าไม่ได้ชอบผู้หญิงแบบคู่รัก แต่เป็นแบบชื่นชมมากกว่า ชอบทอมที่ดูแลเอาใจใส่ สุภาพ ดูแมนๆดี ส่วนดี้ก็ชอบเพราะดูอ่อนหวาน น่ารัก เรียบร้อยดี ผู้หญิงสวยๆก็ยังชอบดูนะ  แต่ถ้าให้เลือกแฟนขอเป็นผู้ชายค่ะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอาเป็นว่า จขกท หาตัวเองให้เจอก่อนนะคะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สนใจสินค้าต่อต่อ เจี๊ยบ 093-297-9195 , 081-694-5589
N_Frederick
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #181 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 16:52:37 »

หยุดหลอกตัวเองเถอะครับว่าตัวเองไม่ได้เป็นเกย์  ไม่ใช่มีเพียงคุณที่เป็น  คนอื่นๆเขาก็เป็นกัน มันอยู่ที่เราเลือกครับว่าจะเป็นแบบไหน จะอยู่ส่วนไหนของสังคม 
จากเรื่องของคุณ  ผมก็เคยผ่านมาครับ  แต่อาจจะไม่นานเท่าคุณ ผมก็ทำแบบนี้กับเพื่อนซึ่งตอนนั้นผมเป็นทหาร เคยนอนด้วยกัน  กอดกัน หอมแก้มกัน ซักผ้า ดูแลอะไรหลายๆอย่างให้กัน  แต่ดีอย่าง พอปลดออกมาแล้ว เราต่างแยกย้ายกัน  ทุกคนเขามีตา มีสมองครับ เพื่อนๆ เขารู้ แค่เขาไม่พูดกัน  แต่เราจะทำอะไรมากกว่านี้ไม่ได้ครับ วันนึง เขาก็ต้องแต่งงานกับผู้หญิงอยู่ดี
และที่สำคัญ  อย่าทำอะไรเกินเลยครับ  มันอาจจะเป็นความผูกพันที่ต้องทำแบบนั้น  แต่หากพลาดพลั้งไป  จะมองหน้ากันไม่ติด  ผมก็เคยครับ ลูกพี่ลูกน้องกันเนี่ยแหละ  ไม่มองหน้ากันมา 10 กว่าปีแล้วครับ

โลกส่วนตัวของเราน่าอยู่ที่สุด
caveman15
ระดับ ป.ตรี

[[LET IT BE]]

« ตอบ #182 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 17:12:33 »

---จดเลยบ่าถ้ากลัว เฮ้อบ่าใจ้หมายความว่า เห็นชายแต่งชาย หญิงแต่งหญิง ออกข่าวตลอด บ่าหันเป็นหยังเจื่อเต๊อะ จดเลยหลาย ๆ ลูกเน้อ ฮาาาาาา ฮิ้ววววว---

[[FORCE MAY BE WITH YOU]]พลังอำนาจ จะอยู่คู่กับคุณ
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #183 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 18:28:45 »

หยุดหลอกตัวเองเถอะครับว่าตัวเองไม่ได้เป็นเกย์  ไม่ใช่มีเพียงคุณที่เป็น  คนอื่นๆเขาก็เป็นกัน มันอยู่ที่เราเลือกครับว่าจะเป็นแบบไหน จะอยู่ส่วนไหนของสังคม 
จากเรื่องของคุณ  ผมก็เคยผ่านมาครับ  แต่อาจจะไม่นานเท่าคุณ ผมก็ทำแบบนี้กับเพื่อนซึ่งตอนนั้นผมเป็นทหาร เคยนอนด้วยกัน  กอดกัน หอมแก้มกัน ซักผ้า ดูแลอะไรหลายๆอย่างให้กัน  แต่ดีอย่าง พอปลดออกมาแล้ว เราต่างแยกย้ายกัน  ทุกคนเขามีตา มีสมองครับ เพื่อนๆ เขารู้ แค่เขาไม่พูดกัน  แต่เราจะทำอะไรมากกว่านี้ไม่ได้ครับ วันนึง เขาก็ต้องแต่งงานกับผู้หญิงอยู่ดี
และที่สำคัญ  อย่าทำอะไรเกินเลยครับ  มันอาจจะเป็นความผูกพันที่ต้องทำแบบนั้น  แต่หากพลาดพลั้งไป  จะมองหน้ากันไม่ติด  ผมก็เคยครับ ลูกพี่ลูกน้องกันเนี่ยแหละ  ไม่มองหน้ากันมา 10 กว่าปีแล้วครับ
ขอบคุณครับตี่เข้าใจ๋พวกเรา ยิ้มเท่ห์

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #184 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 21:16:55 »

ไปสู่ขอเลย  จะได้หู้เรื่องเป๋นราว บ่ต้องคาราคาซังฝังในหัวจิตหัวใจ๋ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
MyGirlf
*

« ตอบ #185 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2013, 18:14:29 »

ตอนนี้ผม เลิกรักเขาแล้ว เพราะเวลามันช่วยได้จิงๆคับพี่
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #186 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2013, 20:27:23 »

ตอนนี้ผม เลิกรักเขาแล้ว เพราะเวลามันช่วยได้จิงๆคับพี่

ดีใจด้วยจ้ะ จะได้สบายใจ  สิ้นสุดสักทีเนอะ น้องบ่าว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
@เชียงแสน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #187 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2013, 22:13:40 »

ขอให้ไม่เบียดเบียนใคร จะเป็นอะไร..ใครเขาจะว่า..ใช่มั้ยครับ

สู้ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

@_ริวซึเกะคุง_@
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #188 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 11:36:22 »

รู้สึกว่าปวดหัววววว  ตัวร้อน ขึ้นมาทันทีเลยครับ

สงสัยผมจะเป็นเกย์  / กระเทย หรือป่าวเนี้ย!!!5+++

ถ้าอยากได้แต่เงินไม่พอ=คุยกันได้ครับ
มีความคิดว่าราคาสูงไป=อ่าน+ดูเฉยๆ
ต่อเอามัน,อวดเลี่ยม,ไม่เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา=ไปข้างหน้าก่อนครับ(ไล่แบบสุภาพสุดแล้ว)
maplewing
*

« ตอบ #189 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 16:57:09 »

ความรักไม่มีถูกผิด ไม่มีเหตุผล

ขอให้คุณเป็นคนที่มีความสุขกับการได้รัก ได้ให้ คุณโชคดีที่ได้อยู่ใกล้ชิดกับคนที่คุณรักมีโอการได้ทำสิ่งที่ดีดีให้
อย่าคาดหวัง ความรัก ถ้าคาดหวัง และ ต้องการไขว้คว้าให้ได้มามันทุกข์มาก

ให้ และ เสียสละ ไม่คาดหวัง ไม่ว่าคนรักของเราจะทำอะไร จะเลือกอะไร แล้วเค้ามีความสุข คุณก็ยินดีกับเค้าเถอะ
นี่แหละ...รักแท้

MyGirlf
*

« ตอบ #190 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2014, 02:19:17 »

ทำไงดี ผมกลับมาชอบอีกคนชะแล้ว แปลกใจสุดๆ คนเก่าผมไม่ชอบ กลับมาชอบคนที่ใกล้ผมจนกล้ายเป็นรัก

แิอบ ชอบมา 1 ปีแล้ว เคยบอกรักไปแล้ว 1 ครั้งเขาบอกเป็นเพื่อนกันดีกว่า ตอนนี้ผมแย่มาก รู้สึกคิดมากๆ เลย

แต่เขาก้ทำเป็นมองผมอยู่มั้ง ผมก้แอบสังสัยเหมือนกัน ผมรู้สึกเห็นเขาไม่ค่อยมีความสุขเลย ตั้งแต่ผมสภาพไป รู้สึกอะไรก้เปลี่ยนแปลงไป

จากเพื่อนที่เคยคุยกันตลอด แต่ตอนนี้ไม่จำเป็นเขาก้จะไม่คุยด้วย  หาทางออกให้ผมหน่อยตอนนี้เหมือนจะตายเลย TT
เวียงเก่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #191 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2014, 08:34:00 »

เห็นใจครับ รักคนใกล้ตัว เหนื่อยสุดโหดจริง ผมก็เคยเป็น แต่ของผมต่างกันตรงที่หลังจากบอกเค้าก็ยังทำตัวเหมือนเดิม จะว่าดีก็เหมือนจะดี แต่คนเราถ้ารู้คำตอบไปแล้ว ความรู้สึกของเรามันไม่เหมือนเดิมแล้ว ถ้ายังคงรักต่อไป วันหนึ่งถ้าเขาไปมีคนของเค้าจริงๆ เราจะทำยังไง เลยทำให้พยายามเอาตัวเองออกมาแต่ยากมาก เหมือนหลอกตัวเองอยู่ตลอดเวลาว่าสักวันเค้าอาจเปลี่ยนใจมาชอบเราบ้าง แต่สำหรับบางคน คำว่าไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ ไม่ว่าเราจะพยายามทำดีแค่ไหน สุดท้ายมันก็เหนื่อยปล่าว สุดท้ายก็เลยตั้งใช้การหนีปัญหา   ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
สำหรับของคุณ ในมุมมองผม ผมว่ามันก็ดีตรงที่อย่างน้อยเราก็รู้ว่าเค้าไม่ได้คิดอะไรกับเราจริงๆ มันก็น่าจะง่ายในการยอบรับความจริง และเอาตัวเอาใจของเราออกมาได้ซะที ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ  ยิ้ม

ผลมันไม่ออกมาตามที่คาดหวัง จะมานั่งเสียใจไปทำไม เมื่อได้พยายามทำเหตุให้ดีที่สุดแล้ว
neoclassic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #192 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2014, 13:53:32 »

จากที่อ่านมาจากหน้าแรก ถึง หน้านี้.................

ไม่รู้จะสิ้นสุดที่ตรงไหน แต่มีข้อมูลให้ ทำความเข้าใจ เรื่องความหลากหลายทางเพศ ความหลากหลายทางเพศวิถี มันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นมายาวนาน ในที่นี้ขอเอ่ยถึงชายรักชาย

คู่รักเพศเดียวกันคู่แรกของโลกที่เคยถูกบันทึกไว้นั้น มีมาตั้งแต่ 2,400 ปี ก่อนคริสตกาลแล้ว
คู่รักเพศเดียวกันคู่แรกของโลกเป็นคู่ชายกับชายชาวอียิปต์ชื่อ นัมโฮเทป และ นิอังค์คานุม ซึ่งเป็นบริวารของฟาโรห์ในราชวงศ์ลำดับที่ 5 ของอาณาจักรอียิปต์โบราณ โดยทั้งคู่ถูกฝังอยู่ในหลุมฝังศพเดียวกันและมีข้อความเป็นภาษาเฮียโรกลิฟฟิกจารึกไว้ว่า

"อยู่ด้วยกันในชีวิต และอยู่ด้วยกันในความตาย"

ซึ่งการฝังศพร่วมกันนี้เปรียบเสมือนกับการแต่งงานในสมัยนั้น และข้อความที่จารึกไว้ก็เป็นเหมือนคำสาบาน

ความจริงแล้ว นิอังค์คานุมนั้นมีภรรยาอยู่แล้ว แต่ภาพสลักคู่บนฝาผนังในหลุมฝังศพของคนทั้งคู่นั้น ในตำแหน่งที่ควรจะเป็นภาพของภรรยา กลับกลายเป็นรูปของนัมโฮเทปประดับอยู่ทั่วไปหมด รวมถึงภาพที่คนทั้งคู่จับมือโอบไหล่และเอาจมูกชนกันด้วย
จากนั้นดูเหมือนภาพของชายรักชาย จะเฟื่องฟูมากในยุคอาณาจักรกรีก-โรมัน คนกรีกโบราณยกย่องว่าผู้ชายคือสิ่งสวยงาม เต็มไปด้วยปัญญาและเหตุผล จนเกิดเป็นอารยธรรมขึ้น จากความเชื่อที่ว่าผู้ใหญ่สามารถถ่ายทอดสัญลักษณ์ความเป็นชายไปสู่เด็กหนุ่มได้ด้วยการร่วมเพศ เป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์เพื่อความรู้ ส่วนผู้หญิงนั้นเป็นเพียงแค่ปัจจัยในการสืบพันธุ์เท่านั้น เด็กหนุ่มสมัยนั้น จึงมักมีสัมพันธ์กับอาจารย์ของตัวเอง เมื่อโตขึ้นจึงแต่งงานกับหญิงสาวเพื่อสืบพันธุ์ และเมื่อเข้าวัยชราก็จะมีสัมพันธ์กับลูกศิษย์ของตัวเองเช่นกัน ยกตัวอย่างเช่น นักปรัชญาชื่อดัง โสเครตีส และเพลโต
ชายรักชายในสมัยนั้น มีการแสดงออกที่เปิดเผย ตั้งแต่ปุถุชนคนธรรมดาไปจนถึงผู้ครองอาณาจักรอย่าง อเล็กซานเดอร์มหาราช ก็ไม่เว้น ดังนั้นศิลปะรูปปั้นในยุคนี้ จึงนิยมทำรูปสลักผู้ชายขณะร่วมเพศกัน หรือเรือนร่างเปลือยเปล่าของผู้ชายโดยไม่ปิดบัง

อนึ่ง  การที่ท่าน ได้เคยกล่าวไว้ว่า  ท่านก็ชอบผู้หญิงด้วย   ในแง่ของเพศวิถี ในปัจจุบัน มีการแบ่งไว้ ดังนี้

1.      เกย์คิง          ชอบเพศชายด้วยกัน  มีบทบาทเป็นฝ่ายรุก
2.      เกย์ควีน        ชอบเพศชายด้วยกัน  มีบทบาทเป็นฝ่ายรับ
3.      โบ๊ท            ชอบเพศชายด้วยกัน   มีบทบาทเป็นได้ทั้งฝ่ายรุกและฝ่ายรับ
4.      ไบเซ็กชวล    ชอบ ทั้งเพศชายและเพศหญิง  แน่นอน ถ้ามีเพศสัมพันธ์กับฝ่ายหญิงก็จะเป็นฝ่ายรุก    แต่ ถ้ามีเพศสัมพันธ์กับเพศชาย  ก็จะแบ่งตามวิถีทางเพศที่ชอบอีก   ไบเซ็ล ก็เลยแบ่งได้เป็น ทั้ง
ไบรุก   ไบรับ   และ  ได้ทั้งรุกและรับ   
5.     ชายใจเป็นหญิง  ในฐานะที่นี้ ที่เรานิยมเรียก กะเทย ซึ่ง จริงๆ คำว่ากะเทย คือคนมีอวัยวะสองเพศ แต่ก็ถูกนำมาเรียกกับ เพศวิถีกลุ่มนี้ ซึ่งกลุ่มนี้ จะนิยมชมชอบเพศชาย และจะแต่งตัวเองทำตัวเองให้เป็นเพศหญิง เมื่อมีเพศสัมพันธ์กับเพศชายก็มีบทบาทเป็นฝ่ายรับ  แต่ก็มีบ้าง ที่มีกลุ่มในประเภทนี้นิยมรุก  ซึ่งมีคำ เรียกเฉพาะว่า สาวเสียบ

ไม่ว่าบทบาททางเพศ เพศวิถี ของท่านจะเป็นอย่างไร  เชื่อเสมอว่า ความรักคือความงดงาม ความรักทำให้ชีวิตมีสีสันมีพลัง แต่ในทางตรงกันข้ามหากขาดสติยับยั้งชั่งคิด ความรักก็คือความร้ายดีๆนั่นเอง ไม่ว่าเพศใดๆก็ตาม

ข้อมูลอ้างอิงวิชาการ
http://en.wikipedia.org/wiki/Pederasty

กำลังใจปรมัตถ์ คือใจที่มั่นคงในความดี
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #193 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2014, 17:36:58 »

::)ถ่ายพยาธิกะล้างก้นให้สอาด พอ แลบลิ้น

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
hjphqp
hjphqp
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #194 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2014, 22:15:29 »

ผมก็เป็น ยิงฟันยิ้ม
MyGirlf
*

« ตอบ #195 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2014, 00:55:40 »

คงไม่เบื่อผมนะคับ  ที่ขุดกระทู้นี้มาอีก

ผมจะมาเล่าเรื่องตอนนี้  ว่างๆผมจะมาเล่าให้ฟังนะคับ

ใครที่อ่านตั้งแต่ 2 ปีที่แล้วคงรู้ว่าเรื่องเปนมายังไง

ตอนนี้คนที่ผมบอกรักไป เขาก็คุยกับผมปกติดีคับ ยกเว้นแต่เวลาไปเที่ยวด้วยกันเขามักจะหลีกไม่นอนข้างผมเลย ทำให้ผมรู้สึกว่าเหมือนผมจะไปทำไรเขาอย่างนั้นแหละ คิดแล้วก็หนักใจอยู่เหมือนกันนะคับ เวลากินเหล้าเขาชอบชวนผมไปกินด้วย ก็แอบดีใจ ทุกครั้งเมือเขาชวน ตอนนี้ผมควรทำไงดี คิดเข้าข้างตัวเองตลอดเวลาชะด้วย อยู่ปี 3  แล้วด้วยตอนนี้ผมเรียนอยึ่  รร แต่เขากลับไปฝึกงานช่วงเทอม 1 ไม่ได้เห็นหน้าแล้วใจมันหวิวๆ เทอมสองผมกลับต้องไปฝึกงานอีกเหนือยใจจุง  เวลาเขาฝึกงานเสร็จ เขาก็กลับบ้าน ตอนนี้ ไม่ได้เจอหน้า  มา 2 อาทิตรแล้ว

ฝากไว้แค่นี้ก่อนนะคับ ว้ผมว่างๆจะเข้ามาอ่านแล้วมาเล่าให้ฟังคับ
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #196 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2014, 01:01:38 »

^
^
^
ผ่านมาตั้ง 2 ปี เวลาไม่ได้ช่วยให้อะไรๆ ดีขึ้นหรอคะ

เรามีเพื่อนที่เป็นเหมือนคุณ  เขาบอกว่า เขาเป็นแบบนี้ หาคนที่จะรักเขาจริงๆ ยาก
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้อะไรๆดีขึ้น จ้า  ยิ้มกว้างๆ

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
BuKDeKDoY
ชั้นประถม
*

« ตอบ #197 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2014, 02:14:30 »

สู่ๆ คับ เพื่อนผมกะเป็นกันเยอะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #198 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2014, 10:11:30 »

คงไม่เบื่อผมนะคับ  ที่ขุดกระทู้นี้มาอีก

ผมจะมาเล่าเรื่องตอนนี้  ว่างๆผมจะมาเล่าให้ฟังนะคับ

ใครที่อ่านตั้งแต่ 2 ปีที่แล้วคงรู้ว่าเรื่องเปนมายังไง

ตอนนี้คนที่ผมบอกรักไป เขาก็คุยกับผมปกติดีคับ ยกเว้นแต่เวลาไปเที่ยวด้วยกันเขามักจะหลีกไม่นอนข้างผมเลย ทำให้ผมรู้สึกว่าเหมือนผมจะไปทำไรเขาอย่างนั้นแหละ คิดแล้วก็หนักใจอยู่เหมือนกันนะคับ เวลากินเหล้าเขาชอบชวนผมไปกินด้วย ก็แอบดีใจ ทุกครั้งเมือเขาชวน ตอนนี้ผมควรทำไงดี คิดเข้าข้างตัวเองตลอดเวลาชะด้วย อยู่ปี 3  แล้วด้วยตอนนี้ผมเรียนอยึ่  รร แต่เขากลับไปฝึกงานช่วงเทอม 1 ไม่ได้เห็นหน้าแล้วใจมันหวิวๆ เทอมสองผมกลับต้องไปฝึกงานอีกเหนือยใจจุง  เวลาเขาฝึกงานเสร็จ เขาก็กลับบ้าน ตอนนี้ ไม่ได้เจอหน้า  มา 2 อาทิตรแล้ว

ฝากไว้แค่นี้ก่อนนะคับ ว้ผมว่างๆจะเข้ามาอ่านแล้วมาเล่าให้ฟังคับ
เคิ๊ว เดวว่ามีเมียไปแล้ว ยังเคียวกั๋นอยู่ก๊า
OidJoe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #199 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2014, 00:18:26 »

สู้ๆ

>>>>>>>>>>>>>>  Oid Joe ยิ้ม  <<<<<<<<<<<<<<<
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 พิมพ์