เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 08:56:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผมแอบรักเพื่อนชายทำไงดี(อัพเดตด้านหลัง)
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน ผมแอบรักเพื่อนชายทำไงดี(อัพเดตด้านหลัง)  (อ่าน 22377 ครั้ง)
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 19:47:14 »

แต่ใจ ผม ไม่ยอมรับว่าเป็น เกย์ ชะหน่อยนะคั้บ ๆ
งั้นก็ปล่อยให้ใจมันตามหาตัวตนที่แท้จริงให้เจอก่อน..ว่าต้องการยังไงแน่.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อันนั้นก็บ่ได้  อันนี้ก็บ่ได้ แล้วจะยะใด ? จะบอกเปื่อนอี้ ระวังเน้อ  จะเสียทั้งเพื่อน และจะเสียทั้งความรัก ฉะนั้นจงอดและทนคิดเสียว่าเราเกิดมารักเขา  พระเจ้ามิได้สร้างเขามาให้เราเชยชม  เขาให้ได้แค่นี้ก็พอแล้วกาลเวลา  4  ปีเป็นเครื่องพิสูจน์ให้เรารู้แล้วว่าเขาให้เราได้เพียงแค่นี้  (เพียงแค่นี้เท่านี้ยังแค่นี้  ถ้าแค่นั้นเท่านั้นจะแค่ใหน ) อย่าคิดมอมเหล้านะถ้าเขาฟื้นและรู้สึกว่าเขาโดนอะไรลง เขาจะไม่มีคุณและญาติพี่น้องคุณในใจเขาเลย (วันนี้ตัวเราเองก็เจอนะ แค่ชอบ ต้องห้ามใจและรีบเดินหนีก่อนที่ใจมันเตลิดไปมากกว่านี้ สังคมยังค้ำคอเราอยู่)

อืมมมม จากผู้รู้แจ้งเห็นจริงด้วยตัวเอง
MyGirlf
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 02:54:05 »

เซง

เครียดอีกแล้ว ขอระบายหน่อยนะคับ

คนที่ผมรัก มันไม่เคยโทรถามผมว่า จะไปหา เขาเลย กลับโทรหาคนอืน ไปหามัน

ผม นัดมันแล้ว ง้อมันแล้ว ทำไม มันไม่มา อะคับ ผมรู้สึกเครียดเวลามันไป กะเพื่อนคนอืน เซง เหมือนว่า ตัวเองจะอยู่ไปทำไม เลยละ คับ แต่ผมคง ไม่คิดสั่น ว่าจะฆ่าตัวตายหรอก นะ

ทำไง ให้เขา แคร์ เรา มากขึ้น แต่ ก่อน โทรคุยกันแบบ ไม่วางด้วย ซ้ำไป  เศร้า
เวียงเก่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 05:56:18 »

เซง

เครียดอีกแล้ว ขอระบายหน่อยนะคับ

คนที่ผมรัก มันไม่เคยโทรถามผมว่า จะไปหา เขาเลย กลับโทรหาคนอืน ไปหามัน

ผม นัดมันแล้ว ง้อมันแล้ว ทำไม มันไม่มา อะคับ ผมรู้สึกเครียดเวลามันไป กะเพื่อนคนอืน เซง เหมือนว่า ตัวเองจะอยู่ไปทำไม เลยละ คับ แต่ผมคง ไม่คิดสั่น ว่าจะฆ่าตัวตายหรอก นะ

ทำไง ให้เขา แคร์ เรา มากขึ้น แต่ ก่อน โทรคุยกันแบบ ไม่วางด้วย ซ้ำไป  เศร้า
ก็มันเป็นคำว่าเพื่อนแต่มีนัยแอบแฝงไงครับ ต้องทนเอา

ผลมันไม่ออกมาตามที่คาดหวัง จะมานั่งเสียใจไปทำไม เมื่อได้พยายามทำเหตุให้ดีที่สุดแล้ว
montree.j
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 09:29:14 »

เซง

คุณยังไม่รู้อีกเหรอว่าเขาพยายามหนีห่างจากสิ่งที่คุณจะยัดเยียดให้เขาไง
บอกได้เลยนะ ถ้าคุณยังไม่เลิกคิดแบบนี้อยู่นะ ต่อไปคุณจะไม่ได้เห็นหน้าเขาด้วยซ้ำ
พอถึงตอนนั้นคุณจะเสียใจมากกกกก... เพราะเขาจะเห็นคุณเหมือนก้อนขี้ก้อนหนึ่งที่จะไม่เข้าใกล้หรือสัมผัสเพราะกลัวว่ามันจะเหม็นติดมือดิตเท้าเขา
ถึงตอนนี้คุณน่าจะรู้แล้วนะว่าจะต้องว่างตัวอย่างไร
เพื่อที่จะมีเขาโดยไม่เสียความรู้สึกดีๆที่มีต่อกันไว้
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 12:08:00 »

เซง

คุณยังไม่รู้อีกเหรอว่าเขาพยายามหนีห่างจากสิ่งที่คุณจะยัดเยียดให้เขาไง
บอกได้เลยนะ ถ้าคุณยังไม่เลิกคิดแบบนี้อยู่นะ ต่อไปคุณจะไม่ได้เห็นหน้าเขาด้วยซ้ำ
พอถึงตอนนั้นคุณจะเสียใจมากกกกก... เพราะเขาจะเห็นคุณเหมือนก้อนขี้ก้อนหนึ่งที่จะไม่เข้าใกล้หรือสัมผัสเพราะกลัวว่ามันจะเหม็นติดมือดิตเท้าเขา
ถึงตอนนี้คุณน่าจะรู้แล้วนะว่าจะต้องว่างตัวอย่างไร
เพื่อที่จะมีเขาโดยไม่เสียความรู้สึกดีๆที่มีต่อกันไว้

โห..แรงมาก ยิงฟันยิ้ม
เกรง จขกท จะคิดไม่ยาวจัง

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Ironmaiden

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 16:07:49 »

เซง

โห..แรงมาก ยิงฟันยิ้ม
เกรง จขกท จะคิดไม่ยาวจัง
อืมมมมม...ใจตัวเองสอนกันลำบากเนาะ รู้ว่า จขกท รู้แหละว่าอะไรควรไม่ควร แต่ใจมันห้ามยากกกกกกกส์
teetee2011
มัธยม
**

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 01:47:27 »

เซง

คุณไม่รู้จริง  ๆ  หรือแกล้งโง่ (ไม่รู้ / อันเดียวกั๋น ) กันแน่การกระทำของเขาก็เป็นการบอกที่สุภาพที่สุด อย่าให้เขาต้องทนจนเอ่ยออกปากออกมาเลยนะว่าเขาไม่ต้องการคุณ  เขาอุตสาห์ถนอมน้ำใจคุณโดยการสื่อ แสดงให้รู้ว่าคุณเป็นเพียงอากาศธาตุสำหรับเขาเท่านั้นเท่านั้น   คุณจะอยู่หรือไปมิใช่ปัญหาสำหรับเขา เมื่อก่อนที่โทรกันแบบไม่วาง ตอนนั้นยังไม่เบื่อเพราะคุณยังไม่แสดว่าว่าชอบเขาแบบใหน  พอรู้ว่าชอบในอีกแบบหนึ่งที่ไม่ใช่เขา  ็จึงแสดงออกด้วยวิธีนี้อะนะ เพื่อให้คุณร้ด้วยตัวตนของตนเพื่อเป็นการรักษาน้ำใจ แต่คุณกลับไม่รู้ตัวอีก(โทษทีนะถ้าหากว่าแรงไป ถ้าเป็นเรื่องจริงถือว่าเป็นการเตือนสติกัน) เอ๊ะ ? หรือว่าคุณปั่นกระทู้เล่น  ๆ  เพื่อให้เพื่อน  ๆ  ในเว็ปแสดงอารมณ์ออกมาว่าคิดยังไถ้าหากมีเคสนี้เกิดขึ้นจริงกับใครคนใดคนหนึ่ง  จริงหรือไม่จริง ก็ถือว่าเป็นกรณีศึกษาก็แล้วกันนะ (สติครับสติ )
teetee2011
มัธยม
**

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 01:52:42 »

ขอโทษ จขกท. อย่างแรงนะครับเพราะผมไม่ได้อ่านหัวข้อที่คุณตั้ง (อ่านเพียงเผิน ๆ มิได้สังเกตุ)จึงใช้คำอาจแรงไปหน่อย  เพราะคุณตั้งคำว่า "ถ้าผมแอบรักเพื่อนชายทำไงดี" คือเรื่องยังไม่เกิดเพราะมีคำว่า "ถ้า" อาจจริงก็ได้อาจจะไม่จริงก็ได้ ไม่รู้ จขกท.คิดยังไงหลอกให้คนอื่นด่าตัวเอง
MyGirlf
*

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 03:22:41 »

ขอโทษ จขกท. อย่างแรงนะครับเพราะผมไม่ได้อ่านหัวข้อที่คุณตั้ง (อ่านเพียงเผิน ๆ มิได้สังเกตุ)จึงใช้คำอาจแรงไปหน่อย  เพราะคุณตั้งคำว่า "ถ้าผมแอบรักเพื่อนชายทำไงดี" คือเรื่องยังไม่เกิดเพราะมีคำว่า "ถ้า" อาจจริงก็ได้อาจจะไม่จริงก็ได้ ไม่รู้ จขกท.คิดยังไงหลอกให้คนอื่นด่าตัวเอง

ผมได้ อ่าน แล้วนะคับ แล้ว หัวข้อแล้ว คับ โทดที ที่ไม่ได้ ตั้งดี ๆ

กระทู้ นี้เรื่องจิง เรื่องสด ๆ จากตัวผมเลย

ถ้าเขาอยากตัดเขา พูดตรงๆ แล้ว

แต่เขาให้ผมไปหา ไป คุย ไปกินข้าวด้วย  ถ้า ค้างบ้านเพื่อน เขาชอบ ให้ผม บอกว่าค้าง ด้วยกุ นะ อะไร ประมาณนี้ ไปไหนก้ไปด้วย กัน  นอนบ้านเพื่อน เขายัง บอกว่า ให้ผมนอนเป็นเพื่อน ขอ นอนใกล้ ๆ ผมเลยอ่า

เขาทำให้ความรู้สึกผม มันพา ไป จน ตัดไม่ได้จิงๆ เพื่อนคนนี้ ๆ
๋๋P

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 07:23:47 »

อรุณสวัสดิ์  ยิงฟันยิ้ม เช้านี้อากาศเย็นสบายดีจัง

* bhui.jpg (13.29 KB, 320x320 - ดู 247 ครั้ง.)
Ironmaiden

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 19:42:09 »

อรุณสวัสดิ์  ยิงฟันยิ้ม เช้านี้อากาศเย็นสบายดีจัง
ที่นี่....สถานี เก้าหนึ่งสี่ กรปกลาง เอเอ็ม เก้าร้อยหกสิบแปดกิโลเฮิร์ซ.....อิอิอิ
MyGirlf
*

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 20:04:40 »

==   เศร้า
MyGirlf
*

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 20:05:17 »

ผมได้ อ่าน แล้วนะคับ แล้ว หัวข้อแล้ว คับ โทดที ที่ไม่ได้ ตั้งดี ๆ

กระทู้ นี้เรื่องจิง เรื่องสด ๆ จากตัวผมเลย

ถ้าเขาอยากตัดเขา พูดตรงๆ แล้ว

แต่เขาให้ผมไปหา ไป คุย ไปกินข้าวด้วย  ถ้า ค้างบ้านเพื่อน เขาชอบ ให้ผม บอกว่าค้าง ด้วยกุ นะ อะไร ประมาณนี้ ไปไหนก้ไปด้วย กัน  นอนบ้านเพื่อน เขายัง บอกว่า ให้ผมนอนเป็นเพื่อน ขอ นอนใกล้ ๆ ผมเลยอ่า

เขาทำให้ความรู้สึกผม มันพา ไป จน ตัดไม่ได้จิงๆ เพื่อนคนนี้ ๆ

๋๋P

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 21:59:24 »

จขกท.ครับ อ่านะ นะ

มีภาพให้เลือกสามภาพ ลองเลือกดูน๊า

ไม่ต้องคิดมากเลือกไวไวมาหนึ่งภาพ

ชอบภาพไหนนะครับ

นะ

* 1ju.jpg (8.86 KB, 183x275 - ดู 205 ครั้ง.)

* nju.jpg (7.11 KB, 199x253 - ดู 217 ครั้ง.)

* อ่านะ.jpg (3.75 KB, 240x180 - ดู 196 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 22:03:16 โดย ๋๋P » IP : บันทึกการเข้า
Ironmaiden

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 22:17:34 »

จขกท.ครับ อ่านะ นะ

มีภาพให้เลือกสามภาพ ลองเลือกดูน๊า

ไม่ต้องคิดมากเลือกไวไวมาหนึ่งภาพ

ชอบภาพไหนนะครับ

นะ
เอ่อ....ภาพแบบภาพกลางอ่ะ....มีเป็นอัลบัมไหม...อยากแชร์...อิอิอิ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 19:58:10 »

งานหนัก

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 20:02:40 »

ที่นี่....สถานี เก้าหนึ่งสี่ กรปกลาง เอเอ็ม เก้าร้อยหกสิบแปดกิโลเฮิร์ซ.....อิอิอิ
... ที่นี่!..สถานีวิทยุกระจายเสียง
914 ก ร ป กลาง กองบัญชาการทหารสูงสุด
อำเภอแม่จัน จังหวัดเชียงราย
( เมื่อ 20 ปีก่อน )
อิอิ..เก๋ามะ? ยิงฟันยิ้ม

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
MyGirlf
*

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 19:51:57 »

ภาพกลาง

มี ข้อมูลมาใหม่ คับ เมือวานนี้ เขานอนกับ ผม

เขาให้ผม เอาหน้าชน หลังเขาตลอด ทั้งคืนผมไม่ได้นอนเลย

เขาขยับเข้าหาผม แล้ว เอา ไหล่ ทับไหล่ ผมด้วย นอนแบบนี้ทั้งคืน เลย

ยิ้มกว้างๆ ดีใจจัง อยากให้หยุด เวลานั้นไว้
MyGirlf
*

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 17:41:59 »

ใครมี เหตุผล มากกว่า นี้อะ ๆ
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 17:48:58 »

ภาพกลาง

มี ข้อมูลมาใหม่ คับ เมือวานนี้ เขานอนกับ ผม

เขาให้ผม เอาหน้าชน หลังเขาตลอด ทั้งคืนผมไม่ได้นอนเลย

เขาขยับเข้าหาผม แล้ว เอา ไหล่ ทับไหล่ ผมด้วย นอนแบบนี้ทั้งคืน เลย

ยิ้มกว้างๆ ดีใจจัง อยากให้หยุด เวลานั้นไว้

Nobody  know............ แลบลิ้น ขยิบตา ยิ้มเท่ห์

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 พิมพ์