เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 07:54:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  แนะนำบ่อตกปลาหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำบ่อตกปลาหน่อยครับ  (อ่าน 3349 ครั้ง)
Jean Screen Club..ของขวัญมีไอเดีย
มัธยม
**

Screen Club ..ของขวัญมีไอเดีย

« เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2010, 02:34:38 »

ที่เชียงราย พี่ๆเขาไปตกปลากที่ไหนกันบ้างครับ?

มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2010, 20:23:14 »

เคียงดอยฟิชชิ่งปาร์ค ครับ อยู่หัวดอย

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2010, 23:22:08 »

ยังเปิดอยู่ค่ะ เสาร์อาทิตย์นะคะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* nnnnnnnn.jpg (81.88 KB, 800x566 - ดู 1270 ครั้ง.)

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2010, 23:26:11 »

ฟาร์เมอร์วิวครับ ไปมาตะเจ้า้ ปลาดุกนักดีครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2010, 23:29:00 »

บ่อนันทวันบรรยากาศดีครับ เคยไป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2010, 23:30:12 »

ที่เชียงราย พี่ๆเขาไปตกปลากที่ไหนกันบ้างครับ?

V

V  

ถ้าน้อง Jean อยากไปพักผ่อนตกปลาคลายเครียด

( ปลาไม่กินอาจเครียดกว่าเดิมนะ อิอิ )

ไปด้วยกันได้นะ น้องน้ำเมี่ยงปลาจะเข้าเคียงดอยวันพฤหัสอ่ะค่ะ

สำหรับ P'ติ๋ว >>> จะส่งตัวแทนไป โปร ๆ (เกม่อน) ทั้งนั้นแระ หุ หุ

ง่าย ๆ + เป็นกันเองค่ะ

แวะมาคุยกันที่ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งได้ P'ติ๋วอยู่ จันทร์ - เสาร์

ยังไงโทรมาได้นะคะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2010, 23:33:27 »

เคียงดอยฟิชชิ่งปาร์ค ครับ อยู่หัวดอย

V
V

มงคลลลลลลล ....... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไหนว่าจะมาหาที่ร้าน รอนานแล้วนะ ( Berkley อ่ะ คริ คริ )

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

มนุษย์เงินเดือน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2010, 23:43:35 »

ถ้าไปที่ร้านพอบอกสูตรตกปลาแบบมือใหม่หัดตกให้ได้หรือเปล่าครับพี่

V

ถ้าน้อง Jean อยากไปพักผ่อนตกปลาคลายเครียด

( ปลาไม่กินอาจเครียดกว่าเดิมนะ อิอิ )

ไปด้วยกันได้นะ น้องน้ำเมี่ยงปลาจะเข้าเคียงดอยวันพฤหัสอ่ะค่ะ

สำหรับ P'ติ๋ว >>> จะส่งตัวแทนไป โปร ๆ (เกม่อน) ทั้งนั้นแระ หุ หุ

แวะมาคุยกันที่ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งได้ P'ติ๋วอยู่ จันทร์ - เสาร์

ยังไงโทรมาได้นะคะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อาคารพาณิชย์ 3 ชั้น 4 คูหา จากแยกฝั่งหมิ่น 150 เมตร 08 1111 5662
fisherman1603
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2010, 02:18:22 »

ผมก็บ้าตกปลาตามบ่อเหมือนกันครับ ไปมาหลายบ่อ แต่ไม่ถนัดลงขันนะ อิอิ เอาเป็นว่าที่ไปบ่อยๆก็มี
1. บ่อเกตุสุดา บ้านปางลาว ตรงท้ายสนามบินเชียงราย มี 9 บ่อ ไม่เล็กไม่ใหญ่ ปลากินหลายสูตร มีทั้ง นิล สวาย ตะเพียน ยี่สก ขนาดไม่ใหญ่มาก แต่สนุกดี อาหารจายเดียวใช้ได้ ธรรมชาติสุดๆ ค่าเบ็ดคันละ 10 บาท ปลารับแขกดี
2. บ่อเกล็ดปลา บ่อใหญ่ ลึกมากกกกกกกกกกก เด่นที่ปลาจารเม็ด ปลาเยอะ ค่าเบ็ดฟรี อาหารอร่อยมาก บรรยากาศดี เว้นแต่เจอขี้เมากระโดดลงเล่นน้ำ
3. บ่อครูทัศ บ้านดู่ บ่อเดียว ปลาเยอะแต่ ต้องเซียนถึงขั้นเทพจริงๆ แวดล้อมก็ดีมี ศาลา 4 หลัง
4. บ่อฟาเมอร์วิว ค่าเบ็ดฟรี ตอนนี้มีแต่ปลาดุก เยอะถึงเยอะมากกกก อาหารใฃ้ได้มีสระว่ายน้ำให้เด็กๆเล่น
5. บ่อเอ็ด หลัง มรช 2 บ่อ ปลาไม่เล็กมาก เข้ายากหน่อย ส่วนมาทีแต่เด็ก มชร
6. เปิดใหม่ บ่อกลางเมืองข้าง Red Rose อาหารใช้แต่ได้น้อยไปหน่อย ปิดดึกดี มีหมาน้อยชื่อไข่เจียว ปลานิล ทับทิม สวาย ไซด์ใหญ่ ชอบกินใต้ทางเดิน รับแขกดีมากๆ กลางบ่อกินยาก ดุกตัวเกือบโล มีแข่งตลอด เค้าว่าสาวเชียร์เบียร์สวยมาก อิอิ
7. เคียงดอย และ บ่อทางแม่สาย หากชอบอัดสวายตัว 3 โล ไปเลย อาหารใช้ได้ ปลากินปังป่นหุ้มตะกร้อก้อนใหญ่ๆ เหน็บปีกขนมปัง ใส่แยมโรลไปหน่อยจะติดเกือบทุกไม้ อ้อ อ่อยซัก 3 ไม้ก่อนเด้อ
     ที่อื่นๆยังรออยู่ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ชอบพาครอบครัวไปพักผ่อน หาของอร่อยๆกิน อิอิ
Tay_Chiangrai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2010, 12:22:00 »

บ่อตกปลาแถวๆบ้านแม่ข้าวต้มก็น่าไปนะครับเยาะมากๆเลย ต้องถาม P"ติ๋วดูคับส่วนตัวผมไปเป็นประจำนุกมากๆคับ(ต้องมาลองดูน๊ะคับ) ยิงฟันยิ้ม

เล็กใหญ่นับ 1
siwanon
มัธยม
**

Thanee Advertising

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2010, 13:05:03 »

ถามแบบไม่มีความรู้นะครับ
คือต้องใช้เบ็ด แบบไหน ถึงจะตกได้อะ
แล้วถ้ามือใหม่จะจัดงบ อย่างไร เอาแบบ ราคานักศึกษา
แบบสะปิ๋วตกยาก ป่าวคับ
บ่อฟาร์มเมอร์ วิว อยู่ทางใด
ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

Thannee Car Wrap  ติดตั้งสติ๊กเกอร์ เคฟล่า 3M สติ๊กเกอร์สีดำด้าน สีต่างๆ ยี่ห้อ Mactac คุณภาพสูงจาก Germany และ Jap    093-1318183
chiangraifishing
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2010, 15:33:45 »

หวาดดีครับพี่ติ๋ว กำลังเร่งมือทำเว็ปอยู่อ่ะครับ ช่วงนี้เลยมะว่างเท่าไหร่ อยากให้ขึ้นเว็ปเร็วหน่ะ จะได้มี บอร์ด นักตกปลาเพิ่มขึ้นอีกอันอ่ะ

แหล่งรวบรวม หมายตกปลา และ บอร์ดสนทนา เหล่าสมาชิก
นักตกปลาชาวเชียงราย เข้าร่วมสมัครเป็นสมาชิกฟรี
ได้ที่
http://www.chiangraifishing.com  https://www.facebook.com/chiangraifishing
Jean Screen Club..ของขวัญมีไอเดีย
มัธยม
**

Screen Club ..ของขวัญมีไอเดีย

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2010, 01:11:40 »

V

V  

ยังไงโทรมาได้นะคะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณมากครับพี่ติ๋ว เด็วรอให้ว่างๆ
พวกเราคงมีโอกาสได้ไปตกปลาด้วยกันน่ะครับ
    บอกน้องน้ำกับพี่เอกแห่งร้านเมี่ยงปลาเผาไว้ว่า "แฟนกลับมาเมื่อไร จะแวะไปทานปลาที่ร้าน"
  ยังไม่มีเวลาไปเลยครับ  แต่ต้องได้ไปอีกแน่ครับ  ^_^

ขอบคุณสำหรับคำตอบน่ะครับ
เอาไว้เป็นแนวทางสำหรับท่านอื่นๆด้วย
ว่าจะไปตกปลาที่ไหนกันดี

Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

—‘ ฅ น ติ ด ดิ น ’—

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 23:41:09 »

ถามแบบไม่มีความรู้นะครับ
คือต้องใช้เบ็ด แบบไหน ถึงจะตกได้อะ
แล้วถ้ามือใหม่จะจัดงบ อย่างไร เอาแบบ ราคานักศึกษา
แบบสะปิ๋วตกยาก ป่าวคับ
บ่อฟาร์มเมอร์ วิว อยู่ทางใด
ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

แล้วแต่น้าจะตกปลาไรครับ
เรื่อง งบ น้าไปร้านเลยครับ บอกเจ้าของร้านเค้าจะจัดให้น้าได้เลยครับ
สปิ๋วไม่ยากครับ.. แต่ก้ไม่ง่ายเอิ๊ก ๆ ต้องให้น้า ๆ เซียนสปิ๋วช่วยตอบครับ
บ่อฟารมเมอร์วิวไปทางรร.เม็งรายครับ เข้าไปประมาณ2 3โลได้ครับ บ่อติดถนนซ้ายมือ ป้ายใหญ่ ๆ ครับน้า

ปล.ถ้ายังไม่รู้จะเข้าร้านไหน แนะนำร้านพี่ติ๋ว(สปิ๋วฟิชชิ่ง)ครับ^^

~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2010, 00:42:55 »

หลิว สปิ๋ว ไปฟาร์มเมอร์วิว

ตะกร้อมันส์ๆไปเคียงดอย

มือใหม่แนะนำ2ที่ ปลากินเร็วดี

กลัวไปโดนบ่อครูทัศแล้วจะหมดกำลังใจซะก่อน

หน้า: [1] พิมพ์