เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 18:17:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครจะซื้อ แฟลชไดร์ หรือดั้มไดร์ ตลาดนัดคิดให้ดีก่อนเน้อ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครจะซื้อ แฟลชไดร์ หรือดั้มไดร์ ตลาดนัดคิดให้ดีก่อนเน้อ  (อ่าน 3879 ครั้ง)
uphigher
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ไอดีนี้ใช้ 2 คน กับแฟนนะครับ ^ ^ 089-7002131 ปอมครับ

« เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 10:23:01 »

พอดีมีพี่ที่ซื้อ แฟลชไดร์ ขอให้ช่วยดูหน่อย เสียบสองที เจ๊งซะแล้ว ( ตลาดนัดวันพฤหัสเชียงแสน )
ประจวบเหมาะ ลูกค้าที่ร้านซื้อแฟลชไดร์ที่ makro มาพอดี เลยเทียบให้ครับ

ไม่รู้ว่าของจริงหรือปลอม แต่ให้สังเกตของที่นำเข้าแท้ๆ
เพราะราคาไม่ห่างจากตลาดนัดเท่าไหร่เลย ^ ^
จะดีกว่าแน่นอน ( ปล. ไม่ได้ขายนะครับ และไม่ได้ทำงาน makro ด้วย อิอิ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 10:27:17 โดย uphigher » IP : บันทึกการเข้า
Jumyut(จอมยุทธแดนเหนือ)
มัธยม
**

มีลูกปั๊ก+แม่พันธุ์ปั๊ก+ชิวาวา+ปอมขาว+รับผสม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 10:28:39 »

้ข้อสังเกตุง่ายๆอีกอย่างนะครับ 4gb 101g2 จะมีแต่สีฟ้าเท่านั้น 8gb จะมีแต่สีแดงเท่านั้นครับ

ขายและรับซื้อลูกสุนัขทุกสายพันธุ์ ให้ราคาสูง บริการถึงที่ โทร 08-2185-7772 ต้น
superguy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 00:26:38 »

เคยเจอของปลอม โคตรกระจอกเลยครับ ถ่ายโอนข้อมูลช้ามาก แถมไม่เต็มความจุอีกต่างหาก  แลบลิ้น

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 08:24:11 »

ยิ้มกว้างๆ

เรื่องนี้ดังกันมาสักพักแล้วครับ เรื่องแฟรชไดว์ปลอม

ซื้อของที่มีประกันจากตัวแทนจำหน่ายชัดเจนดีกว่าครับ

ราคาต่างกันไม่กี่สิบบาท แต่คุณภาพต่างกันหลักร้อยบาทครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 09:37:32 »

ในเว็บจีนมีสั่งทำตามยี่ห้อที่ต้องการเลยครับ จะทำฉลากยังไงก็ได้
ตกอันละ 120-180 นี่แหละ แล้วแต่ขนาดความจุ
บ้านเราก็เลยสั่งปลอมมาขายกันใหญ่เลย

‘–’ลูกน้ำกว๊าน‘–’
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 00:37:03 »

แฟรชไดรฟSD Card

๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 11:19:29 »

้ข้อสังเกตุง่ายๆอีกอย่างนะครับ 4gb 101g2 จะมีแต่สีฟ้าเท่านั้น 8gb จะมีแต่สีแดงเท่านั้นครับ

เพิ่มเติมอีกนิดนะค่ะ  32 Gb จะเป็นสำดำค่ะ ส่วน  32 Gb จะเป็นสีม่วง

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
chanat
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 20:57:42 »

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลจะระวังค่ะ          
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 21:02:19 โดย chanat » IP : บันทึกการเข้า

อยากลดกี่โลพุงไม่ยุบน้ำหนักไม่ลงทานยาตัวไหนก็ไม่ลดลองเปิดใจอีกครั้งรับรองผล100เปอร์เซ็นต์แม่ค้าเอาตัวเองการันตรีค่ะสอบถามได้ปรึกษาฟรีค่ะในกระทู้มีรีวิวทั้งแม่ค้าลูกค้าid line chanat06
mrcom
ระดับ ป.ตรี

รับทำทุกอย่างที่เกี่ยวกับไอทีครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 13:50:31 »

แม่นครับ รุ่นนี้ดูง่ายๆคับ ก้นแหว่ง ของปลอม    ของจริงก้นเต็ม

pathung-classic@hotmail.com และทาง https://www.facebook.com/pathung.classic
Tel.085-7080471 Line: gumoso0 
https://www.facebook.com/น้ำหอมซิ่ง
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:45:38 »

เจอมาละ นานปีมาละ ขนาดแวะซื้อที่ กทม นะนั้น ร้านคอมด้วยเลย ร้านคอมก็ถูกโดนหลอกซื้อของปลอม เราดันไปซื้อถูกนึกว่าราคาลงละ นั่นไป ของปลอม ส่งเคลมไปก็ได้ปลอมมาเหมือนเดิม พอเลย เลิกคบ สรุปได้ว่า หาซื้อร้านใกลบ้านอุ่นใจกว่าครับ แล้วถ้าไม่ใช่ร้านคอม แล้วเจอแบกับดิน นั่นแหละ อย่าซื้อเชียวหละ

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
IIIstol2merIII
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 16:51:36 »

ข้อสังเกตอีกอย่างนะครับ ที่หัวเสียบที่บอกว่าจะมีตัวโค๊ตอยู่ลองเอาเล็บครุดดูจะรู้สึกว่ามันเป็นร่องสะดุดนิ้ว เพราะถูกยิงสลักจากเลเซอร์ นั่นละของจริง ของปลอมที่เคยเจอมันไม่มีนะ

ชีวิตที่ยังต้องดิ้นรน เปิดโอกาสให้กับตัวเองสูโลกกว้าง แล้วคุณจะเจอ..........(จริงรึเปล่า)
ViRuS_HDD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 11:06:59 »

ตกใจ

* 1_display.jpg (23.34 KB, 425x341 - ดู 289 ครั้ง.)

ล่องแพ ณ เขื่อนแม่สรวย
PooM_12asTa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 14:40:47 »

สีท่า ตัวหนังสือประกอบ กับ พื้นหลังสีเดว กัน อ่าน ยาก
หน้า: [1] พิมพ์