เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 13:32:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  ~~~.....รายงานสถานะบัญชี..กองทุน.."ชมรมนักกลอนแห่งเชียงรายโฟกัส"...ค่ะ..~~~
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ~~~.....รายงานสถานะบัญชี..กองทุน.."ชมรมนักกลอนแห่งเชียงรายโฟกัส"...ค่ะ..~~~  (อ่าน 42051 ครั้ง)
♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี
ระดับ :ป.โท

เทพธิดา...ไร้ปีก

« เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 21:25:37 »

ยิ้มกว้างๆ...สืบเนื่องมาจากงานมี๊ตติ้งและ..กรณีมีผู้ร่วมสมทบทุนสนับสนุนการประกวดแต่งกลอน...
<Fairy>..ในฐานะผู้ได้รับมอบหมายให้ปฏิบัติหน้าที่เหรัญญิกจึงขออนุญาตชี้แจงรายการบัญชี รายรับ-รายจ่าย...ไว้ ณ กระทู้นี้นะคะ

ยิ้มกว้างๆ....และล่าสุดในวันนี้ (จันทร์ที่ ๑๓ ก.พ.๕๕)...มีท่านผู้ไม่ประสงค์จะออกนามผู้ใจดี..ร่วมสมทบทุนสนับสนุนอีก จำนวน ๓,๐๐๐ บาท ค่ะ....
<Fairy> ได้รับเงินจำนวนดังกล่าวมาแล้วนะคะ.... ยิ้มเท่ห์

จึงขออนุญาตแสดงบัญชีรายการ รายรับ-รายจ่าย ดังนี้ค่ะ....

๑.ส่วนแรก-ในส่วนของรายการรับ-จ่าย งานมีตติ้ง ที่ร้านลมฝน (วันเสาร์ที่ ๔ ก.พ.๕๕)
   รวมรับจากสมาชิกที่ไปร่วมงาน    จำนวน ๒,๙๐๐ บาท..
   จ่ายเป็นค่าอาหารและเครื่องดื่ม   จำนวน ๑,๘๐๐ บาท (รวมทิปค่ะ)
                          ยอดคงเหลือ   จำนวน ๑,๑๐๐ บาท

ซึ่งยอดคงเหลือ ๑,๑๐๐ บาท จะได้นำไปรวมสมทบทุนกับการสนับสนุนรางวัลและค่าใช้จ่ายในการประกวดการแต่งกลอน
หรือกิจกรรมอื่นๆ ของชมรมฯ (ถ้ามี) ในโอกาสต่อๆ ไปค่ะ

๒.ส่วนที่สอง ได้รับจากท่านสมาชิกเพื่อร่วมสมทบทุนในโครงการประกวดการแต่งกลอน
   (ยอดที่ได้รับและมีอยู่ในขณะนี้นะคะ)   มีรายนามผู้ร่วมสมทบทุนสนับสนุนดังต่อไปนี้ค่ะ

- ท่าน Cupid (จากการประมูลกระเป๋าเป้ของ ท่านป้า ๑๐๔๑๐๑๒ ) จำนวน  ๗๐๐ บาท                
   - ท่าน Siranoi (ศิราน้อย)                                                    จำนวน  ๕๐๐  บาท
   - ท่าน ann14 (จากการประมูลบูชาพระฯของ ท่านป้า ๑๐๔๑๐๑๒ ) จำนวน  ๖๘๐  บาท
   - ท่าน mommy at home  (คุณครูต้อย)                                  จำนวน  ๕๐๐  บาท
   - ท่าน ยายต้า                                                                   จำนวน  ๕๐๐  บาท
   - ท่าน อนัตตา และ ท่านตะเข้                                               จำนวน  ๕๐๐  บาท
   - <Fairy>(แฟรี่เองค่ะ) (จากการประมูลกระเป๋าถือ ของท่านป้า๑ฯ)  จำนวน  ๘๒๐  บาท
   - วันจันทร์ที่ ๑๓ ก.พ.๕๕ ได้รับจากท่านผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม    จำนวน ๓,๐๐๐ บาท
   - วันพฤหัสบดีที่ ๒๓ ก.พ.๕๕ ได้รับเงินสมทบทุนของ ท่านนายตะเข้ จำนวน  ๕๐๐ บาท
   - วันพฤหัสบดีที่ ๒๓ ก.พ.๕๕ ได้รับเงินสมทบทุนของ ท่านลิลลี่     จำนวน    ๕๐๐ บาท
   - วันอังคารที่ ๒๘ ก.พ.๕๕แฟรี่ ร่วมสมทบทุนโดยประมูลเป้ของป้า ๑ฯ) จำนวน ๕๐๐ บาท

รวมยอดเงินในส่วนที่ ๒ นี้   จำนวน ๘,๗๐๐ บาท

และเมื่อนำยอดคงเหลือจากส่วนแรก เข้ามารวมอีก ๑,๑๐๐ บาท ก็รวมเป็น จำนวน ๙,๘๐๐  บาท...ค่ะ...

สรุป ก็คือ..ขณะนี้ มียอดเงินที่อยู่ในกองทุน/กองกลาง "ชมรมนักกลอน เชียงรายโฟกัส" จำนวน ๙,๘๐๐ บาท ... แล้วค่ะ.. ตกใจ ตกใจ ตกใจ

วันนี้ไปเก็บตังค์ที่ท่านwm. จ่ายให้เป็นค่าเช่า เอ๊ย  ไม่ใช่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ท่านwm. สมทบการประกวดกลอน ๕๐๐ บาทค่ะ
เวลานี้มีเงินอยู่ที่ ๑๐๔ หนึ่งพันห้าร้อยบาท รบกวนท่านแฟรี่บวกลงไปในกองทุนด้วยนะคะ
จะได้รู้ยอดจริงๆค่ะ

ตามนี้เลยนะคะ....ยอดเดิมมีอยู่ที่ ๙,๘๐๐  บาท  ถ้ารวมจำนวน ๑,๕๐๐ บาท แล้ว

ตกใจ ตกใจ...ยอดรวมจะอยู่ที่  ๑๑,๓๐๐  บาท ค่ะ... ตกใจ ตกใจ

ยิ้มกว้างๆ.....เยอะจังเลยอ่ะค่ะ.... ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 เมษายน 2012, 22:29:12 โดย ♡♡<Fairy>♡♡ » IP : บันทึกการเข้า

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 21:45:23 »

ขอขอบคุณผู้ไม่ประสงค์จะออกตังค์เอ๊ย ออกนามค่ะ ยิงฟันยิ้ม
และขอบคุณทุกท่านที่ออกตังค์ แต่ไม่ออกนาม
รวมทั้งที่ไม่ได้ออกตังค์ และไม่ได้ออกนาม ยิงฟันยิ้ม
แต่เป็นกำลังใจให้พวกเราค่ะ

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
>_อนัตตา_<

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 22:13:34 »

ว้าวๆๆๆๆ  แปดพันกว่าแล้ว เดี๋ยวจะต้องมีมาเพิ่มอีกค่ะ  ^__^
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 22:35:28 »

ขอขอบคุณผู้ไม่ประสงค์จะออกตังค์เอ๊ย ออกนามค่ะ ยิงฟันยิ้ม
และขอบคุณทุกท่านที่ออกตังค์ แต่ไม่ออกนาม
รวมทั้งที่ไม่ได้ออกตังค์ และไม่ได้ออกนาม ยิงฟันยิ้ม
แต่เป็นกำลังใจให้พวกเราค่ะ

ยิ้มกว้างๆ....จริงด้วยค่ะ...เป็นกำลังใจให้พวกเราอย่างมากมาย....
ต้องขอขอบพระคุณ มา ณ โอกาสนี้....ทั้งผู้ที่ร่วม สมทบทุน...และ..สมทบใจ... ยิ้มเท่ห์

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
little girl

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 23:02:41 »

ขอบคุณผู้ไม่ประสงค์ออกนามค่ะ    ยิ้มกว้างๆ 
จริงๆ แล้ว  ยายต้าอยากทราบจัง  ใครนะ ช่างมีน้ำใจจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม

อ้อ...ยายต้าลืมขอบคุณตุ๊กตานางฟ้า น่ารักมาก  กับหนังสือกฎหมาย มีสาระน่ารู้เยอะแยะ
ที่มอบให้ยาย  ขอบคุณท่านแฟรี่มากนะค๊ะ   ยิงฟันยิ้ม

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 23:20:36 »

ขอบคุณผู้ไม่ประสงค์ออกนามค่ะ    ยิ้มกว้างๆ 
จริงๆ แล้ว  ยายต้าอยากทราบจัง  ใครนะ ช่างมีน้ำใจจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม

อ้อ...ยายต้าลืมขอบคุณตุ๊กตานางฟ้า น่ารักมาก  กับหนังสือกฎหมาย มีสาระน่ารู้เยอะแยะ
ที่มอบให้ยาย  ขอบคุณท่านแฟรี่มากนะค๊ะ   ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ....ดีใจจัง...ที่ท่านยายต้า ชอบของที่ระลึก....เต็มใจให้นะคะ... ยิ้มเท่ห์

Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 21:10:51 »

ดอกเอ๋ยยย ..... เจ้าดอกลำไย
ถ้าอยากรู้ว่าเขาเป็นใคร ? ......
ต้องชวนกันไป ... แอบดู ... อิอิ

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 21:14:58 »

ขอโทษนะครับ ไม่ทราบได้นับยอดเงิน  รวมของผมไปด้วยหรือยัง
เพราะได้แจ้งเอาไว้ว่าจะร่วมสมทบ (งานเลี้ยง) 300 บาท (แต่ยังไม่ได้จ่าย)

และขอขอบคุณท่าน <Fairy>  สำหรับนางฟ้าน้อย ๆ ที่ส่งไปให้
ขนาดเป็นผู้ชายเต็ม 100  เห็นแล้วยังชอบเลยครับ .... อิอิ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
>_อนัตตา_<

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 22:13:10 »

แล้วทำไมอนัตตาไม่ได้ตุ๊กตานางฟ้าล่ะค่ะ  เศร้า เศร้า เศร้า ร้องไห้
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 00:35:49 »

ขอโทษนะครับ ไม่ทราบได้นับยอดเงิน  รวมของผมไปด้วยหรือยัง
เพราะได้แจ้งเอาไว้ว่าจะร่วมสมทบ (งานเลี้ยง) 300 บาท (แต่ยังไม่ได้จ่าย)

และขอขอบคุณท่าน <Fairy>  สำหรับนางฟ้าน้อย ๆ ที่ส่งไปให้
ขนาดเป็นผู้ชายเต็ม 100  เห็นแล้วยังชอบเลยครับ .... อิอิ

อายจัง...ต้องขออภัยอย่างสูงที่ไม่ได้แจงรายละเอียดรายรับในงานเลี้ยงมี๊ตติ้งนะคะ..(เลยทำให้เกิดความไม่ชัดเจน) อายจัง

...สำหรับในส่วนของท่าน shiff2007 .. <Fairy> ขออนุญาตเรียนว่า..ยังไม่ได้นับยอดเงินของท่านรวมไปด้วยนะคะ...
เพราะที่ได้ลงรายละเอียดไว้ในกระทู้นี้..เฉพาะยอดเงินที่ได้รับจริง ณ วันที่ ๔ ก.พ.๕๕ ค่ะ..

และขออนุญาตแจงรายละเอียดรายการรับเงินจากสมาชิกที่ส่งมอบให้เพื่อใช้เป็น "ค่าใช้จ่ายเฉพาะค่าอาหาร (ส่วนที่ ๑)"
..ในงานเลี้ยงวันมี๊ตติ้ง...เพื่อแสดงความชัดเจนโปร่งใส...ดังนี้นะคะ

๑.รับจากท่าน Cupid จำนวน  ๑,๐๐๐ บาท
   ( ซึ่งท่านCupid แจ้งว่า เป็นค่าใช้จ่ายในส่วนของ ท่านเว็บมาสเตอร์, ท่านCupid และ <Fairy>  รวม  ๓  คน )

๒.รับจากท่าน Mommy at home จำนวน ๓๐๐ บาท (เฉพาะในส่วนค่าอาหารงานเลี้ยง)
(และ + ๕๐๐ บาท เพื่อสมทบทุนการประกวดแต่งกลอน ซึ่งไม่ได้นำมารวมยอดในส่วนของค่าอาหารนี้
  แต่นำไปนับรวมในส่วนที่ ๒ คือส่วนที่ร่วมสมทบทุนเพื่อสนับสนุนการประกวดแต่งกลอน)

๓.รับจากท่าน ๑๐๔๑๐๑๒ จำนวน ๓๐๐ บาท
๔.รับจากท่าน ลิลลี่ (คุณแม่ของ ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿) จำนวน  ๓๐๐  บาท
๕.รับจากท่าน flashi จำนวน ๕๐๐ บาท
๖.รับจากท่าน asia-for-u จำนวน ๓๐๐ บาท
๗.รับจากท่าน Com2Care...(ฮักบ้านดู่) จำนวน ๒๐๐ บาท

รวมทั้งสิ้น ๗ รายการ (รับเงินจาก ๗ ท่าน) เฉพาะค่าอาหารงานเลี้ยง เป็นเงิน ๒,๙๐๐  บาท

..ขออนุญาตนำเรียนถึงสาเหตุที่ไม่ได้แจงรายละเอียดเช่นนี้ตั้งแต่ต้น เนื่องจากสมาชิกแต่ละท่านมอบเงินในแต่ละส่วนไม่เท่ากัน บางท่านก็มอบสมทบในส่วนของการประกวดกลอนด้วย....ซึ่งการนำเสนอในรูปของการโพสต์เป็นตัวหนังสือจะมีรายละเอียดค่อนข้างมาก และใช้เวลาในการโพสต์.....
เพราะฉะนั้นในครั้งแรกๆ <Fairy>  จึงสรุปรวบยอดเฉพาะในส่วนของค่าอาหารงานเลี้ยง โดยไม่ได้แจงรายละเอียด...เพราะต้องการความรวดเร็ว...
จึงต้องขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ... อายจัง

ปล.หากการปฏิบัติหน้าที่เหรัญญิกในครั้งนี้มีความบกพร่อง และเห็นว่า <Fairy> ไม่สมควรปฏิบัติหน้าที่เหรัญญิก ต่อไป
   <Fairy>  ก็จะขออนุญาตลาออกจากการเป็นเหรัญญิก

และขอท่านสมาชิกได้โปรดกรุณาคัดเลือกสมาชิกท่านอื่นที่เหมาะสมในการทำหน้าที่เพื่อปฏิบัติหน้าที่เหรัญญิกต่อไปด้วยนะคะ

<Fairy> จะได้นำเงินทั้งหมดไปส่งมอบให้เหรัญญิกท่านใหม่ค่ะ...ขอบพระคุณทุกท่านมา ณ โอกาส นี้ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 01:17:48 โดย <Fairy> » IP : บันทึกการเข้า

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 00:40:39 »

แล้วทำไมอนัตตาไม่ได้ตุ๊กตานางฟ้าล่ะค่ะ  เศร้า เศร้า เศร้า ร้องไห้

ยิ้มกว้างๆ...โอ๋..โอ๋...โอ๋...ใจเย็นๆ นะคะ....สงสัยว่า นางฟ้าน้อยกำลังเดินทาง และแอบแวะเถลไถลเที่ยวเล่นระหว่างทางแน่เลย... ยิงฟันยิ้ม

งั้น....รอสักครู่นะคะ...เดี๋ยว <Fairy> จะลองติดตามและติดต่อ "นางฟ้าน้อย" ให้ว่า...ไปถึงไหนกันแล้ว....รับรองว่าได้รับแน่นอนค่ะ.... ยิ้มเท่ห์

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 01:06:05 »

ยิ้มกว้างๆ  ..อ้อ...ขออนุญาตนำเรียนเพิ่มเติมสำหรับ "รายการอาหารและสิ่งของ" ต่างๆ ที่ได้รับการสนับสนุนในวันงานเลี้ยงมี๊ตติ้ง ๔ ก.พ.๕๕ ดังต่อไปนี้นะคะ

๑.อาหารญี่ปุ่นชุด "โซเม่น" , ปลาดิบ และบล็อกโคลี่ (ทานกับน้ำสลัดงาขาว)
   สนับสนุนโดยท่านลิลลี่ (คุณแม่ของ ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿)

๒.ขนมเค้กกล้วยหอม เค้มส้ม เค้กช๊อคโกแลตชิพ สนับสนุนโดยท่านลิลลี่  ฝีมือ ท่าน❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿

๓. เสื้อเชิ้ต จำนวน ๑ ตัว สนับสนุนโดยท่าน flashi  
    ( ผู้โชคดีจับฉลากได้คือ ท่าน Mommy at home )

๔. เสื้อยืด ๗๕๐ ปีเมืองเชียงรายที่ท่านอจ.เฉลิมชัย ออกแบบ จำนวน ๑ ตัว สนับสนุนโดยท่าน ๑๐๔๑๐๑๒
    ( ผู้โชคดีจับฉลากได้คือ ท่าน Com2Care...(ฮักบ้านดู่) )

๕.เหรียญพระไพรีพินาศ และหรือ พระผง สนับสนุนโดยท่าน ๑๐๔๑๐๑๒

๖. แฟ้มพลาสติกซึ่งภายในประกอบด้วย โน๊ตบุ๊ค  ยิงฟันยิ้ม และสูจิบัตรรวบรวมความในใจในห้องกลอน สนับสนุนโดยท่าน ๑๐๔๑๐๑๒

๗.ยันต์สำหรับค้าขาย  อัดพลาสติคอย่างดี จากท่านอาจารย์ศิราน้อย Siranoi

๘.ต๋ำฮาดูฤกษ์ยาม ของโบราณล้านนา อัดพลาสติคอย่างดี จากท่านอาจารย์ศิราน้อย Siranoi

๙.น้ำผึ้งแท้ จาก ท่าน Mommy at home

๑๐. ตุ๊กตาเทพธิดา (นางฟ้า) น้อย สนับสนุนโดย <Fairy> ( จะได้รับทุกท่านค่ะ)

๑๑. หนังสือกฎหมาย และ การ์ตูนกฎหมาย รวม ๒ เล่ม (จะได้รับทุกท่าน ท่านละ ๒ เล่ม)

และที่ได้รับการดูแลเป็นอย่างดีคือจาก "ท่านตาต้อม" เจ้าของสถานที่จัดเลี้ยง "ร้านลมฝน" ค่ะ

บุคคลที่สำคัญอีกท่าน คือ ท่าน ๑๐๔๑๐๑๒ ที่ได้เป็นผู้ดำเนินการต่างๆ นานา จนมีงานมี๊ตติ้งครั้งนี้ได้ ในที่สุด

...ต้องขอขอบพระคุณ สมาชิกทุกท่านทั้งผู้ที่ร่วมสนับสนุน และ ผู้ที่ร่วมงาน มา ณ ที่นี้ อีกครั้งหนึ่งค่ะ.. ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 01:19:58 โดย <Fairy> » IP : บันทึกการเข้า

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 01:26:07 »

ขอโทษนะครับ ไม่ทราบได้นับยอดเงิน  รวมของผมไปด้วยหรือยัง

ยิ้มกว้างๆ...ดีใจมาก..ที่ท่าน shiff2007 ชอบตุ๊กตา เทพธิดา (นางฟ้า) น้อยๆ ค่ะ ... ยิ้มเท่ห์

>_อนัตตา_<

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 08:23:05 »

ยิ้มกว้างๆ...โอ๋..โอ๋...โอ๋...ใจเย็นๆ นะคะ....สงสัยว่า นางฟ้าน้อยกำลังเดินทาง และแอบแวะเถลไถลเที่ยวเล่นระหว่างทางแน่เลย... ยิงฟันยิ้ม

งั้น....รอสักครู่นะคะ...เดี๋ยว <Fairy> จะลองติดตามและติดต่อ "นางฟ้าน้อย" ให้ว่า...ไปถึงไหนกันแล้ว....รับรองว่าได้รับแน่นอนค่ะ.... ยิ้มเท่ห์

ไม่เป็นไรหรอกค่ะพี่นางฟ้า  สงสัยน้องนางฟ้าน้อย ๆ คงไม่อยากมาอยู่กับอนัตตาน่ะค่ะ คริ คริ ^__^
ตาต้อม

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 09:02:04 »

ท่านตะเข้ ฝากเงินไว้ที่ร้านลมฝน 500 บาทครับ เดี๋ยวจะนำส่งเข้ากองทุนต่อไปครับ
ส่วนตัวผมกำลังจะนำบ้านพร้อมที่ดินเ้ข้าประมูลหาตังค์มาร่วมสมทบ
แต่ต้องรอคิวนิสนุงน้าาาาาาา งานที่งอกยังเคลียร์ม๊ายยยยจบ ยิ้มกว้างๆ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
Mommy at home
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 15:24:19 »

ยิ้มกว้างๆ  ..อ้อ...ขออนุญาตนำเรียนเพิ่มเติมสำหรับ "รายการอาหารและสิ่งของ" ต่างๆ ที่ได้รับการสนับสนุนในวันงานเลี้ยงมี๊ตติ้ง ๔ ก.พ.๕๕ ดังต่อไปนี้นะคะ

๑.อาหารญี่ปุ่นชุด "โซเม่น" , ปลาดิบ และบล็อกโคลี่ (ทานกับน้ำสลัดงาขาว)
   สนับสนุนโดยท่านลิลลี่ (คุณแม่ของ ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿)

๒.ขนมเค้กกล้วยหอม เค้มส้ม เค้กช๊อคโกแลตชิพ สนับสนุนโดยท่านลิลลี่  ฝีมือ ท่าน❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿

๓. เสื้อเชิ้ต จำนวน ๑ ตัว สนับสนุนโดยท่าน flashi  
    ( ผู้โชคดีจับฉลากได้คือ ท่าน Mommy at home )

๔. เสื้อยืด ๗๕๐ ปีเมืองเชียงรายที่ท่านอจ.เฉลิมชัย ออกแบบ จำนวน ๑ ตัว สนับสนุนโดยท่าน ๑๐๔๑๐๑๒
    ( ผู้โชคดีจับฉลากได้คือ ท่าน Com2Care...(ฮักบ้านดู่) )

๕.เหรียญพระไพรีพินาศ และหรือ พระผง สนับสนุนโดยท่าน ๑๐๔๑๐๑๒

๖. แฟ้มพลาสติกซึ่งภายในประกอบด้วย โน๊ตบุ๊ค  ยิงฟันยิ้ม และสูจิบัตรรวบรวมความในใจในห้องกลอน สนับสนุนโดยท่าน ๑๐๔๑๐๑๒

๗.ยันต์สำหรับค้าขาย  อัดพลาสติคอย่างดี จากท่านอาจารย์ศิราน้อย Siranoi

๘.ต๋ำฮาดูฤกษ์ยาม ของโบราณล้านนา อัดพลาสติคอย่างดี จากท่านอาจารย์ศิราน้อย Siranoi

๙.น้ำผึ้งแท้ จาก ท่าน Mommy at home

๑๐. ตุ๊กตาเทพธิดา (นางฟ้า) น้อย สนับสนุนโดย <Fairy> ( จะได้รับทุกท่านค่ะ)

๑๑. หนังสือกฎหมาย และ การ์ตูนกฎหมาย รวม ๒ เล่ม (จะได้รับทุกท่าน ท่านละ ๒ เล่ม)

และที่ได้รับการดูแลเป็นอย่างดีคือจาก "ท่านตาต้อม" เจ้าของสถานที่จัดเลี้ยง "ร้านลมฝน" ค่ะ

บุคคลที่สำคัญอีกท่าน คือ ท่าน ๑๐๔๑๐๑๒ ที่ได้เป็นผู้ดำเนินการต่างๆ นานา จนมีงานมี๊ตติ้งครั้งนี้ได้ ในที่สุด

...ต้องขอขอบพระคุณ สมาชิกทุกท่านทั้งผู้ที่ร่วมสนับสนุน และ ผู้ที่ร่วมงาน มา ณ ที่นี้ อีกครั้งหนึ่งค่ะ.. ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนร่วมและสนับสนุนตามรายการดังกล่าวด้วยนะคะ...ทราบว่าของทุกอย่างที่นำไปมอบ มาจากความตั้งใจ เต็มใจ อันถือเป็นน้ำใจที่หาค่าบ่ได้...และกับการทำหน้าที่ที่ช่วยกันคนละไม้คนละมือ มิมีใครคิดชั่งน้ำหนักให้เอียงไปทางไหน...น้อง<Fairy>รับทำด้วยใจ..พวกเราก็ขอบคุณด้วยใจ อย่าคิดมากนะคะ...หนูตั้งใจดีแล้วค่ะ..เราเป็นครอบครัวเดียวกันไงคะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 17:02:34 »

ยิ้มกว้างๆ...ขอบพระคุณมากค่ะ ท่าน Mommy at home ... ยิ้มเท่ห์

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2012, 18:08:13 »

สงสัยนางฟ้า ไม่เคยเจอ ลมฝน
ไปป๊ะคน รูปหล่อ  อย่างท่านต้อม
เลยบินวน บินเวียน  ทนอ้อมอ้อม
ติดบ่วงล้อม ท่านต้อม  ยอมบินวน

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

แต่วันนั้นได้ใส่ซองไปแล้วค่ะ
แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวท่านแฟรี่ หาเทพบุตรไปแทน

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2012, 18:13:18 »

.......ขออนุญาตนำเรียนถึงสาเหตุที่ไม่ได้แจงรายละเอียดเช่นนี้ตั้งแต่ต้น เนื่องจากสมาชิกแต่ละท่านมอบเงินในแต่ละส่วนไม่เท่ากัน บางท่านก็มอบสมทบในส่วนของการประกวดกลอนด้วย....ซึ่งการนำเสนอในรูปของการโพสต์เป็นตัวหนังสือจะมีรายละเอียดค่อนข้างมาก และใช้เวลาในการโพสต์.....
เพราะฉะนั้นในครั้งแรกๆ <Fairy>  จึงสรุปรวบยอดเฉพาะในส่วนของค่าอาหารงานเลี้ยง โดยไม่ได้แจงรายละเอียด...เพราะต้องการความรวดเร็ว...
จึงต้องขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ...

ปล.หากการปฏิบัติหน้าที่เหรัญญิกในครั้งนี้มีความบกพร่อง และเห็นว่า <Fairy> ไม่สมควรปฏิบัติหน้าที่เหรัญญิก ต่อไป
   <Fairy>  ก็จะขออนุญาตลาออกจากการเป็นเหรัญญิก

และขอท่านสมาชิกได้โปรดกรุณาคัดเลือกสมาชิกท่านอื่นที่เหมาะสมในการทำหน้าที่เพื่อปฏิบัติหน้าที่เหรัญญิกต่อไปด้วยนะคะ

<Fairy> จะได้นำเงินทั้งหมดไปส่งมอบให้เหรัญญิกท่านใหม่ค่ะ...ขอบพระคุณทุกท่านมา ณ โอกาส นี้ค่ะ

ป๊าดดดดดดดดดดดโทะ โกรธ
มีใครมากล้าคิดแบบนี้บ้าง
เสนอตัวออกมาเลยค่ะ

แต่คิดว่าคงมิมีหรอกเนอะ ยิงฟันยิ้ม
แหม  มีคนอยู่เพียงแค่นี้ เอง

>_อนัตตา_<

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2012, 19:57:34 »

เย้ๆๆๆ ในที่สุดอนัตตาก็จะได้ตุ๊กตานางฟ้าตัวน้อย ๆ แล้วค่ะ

นางฟ้าน้อย  นั่งคอย    อนัตตา  
พรุ่งนี้หนา    จะพา      มาอยู่บ้าน
ที่ระลึก        มิตติ้ง     จากในงาน  
ยิ้มแก้มบาน  เป็นจาน  ลายขอบทอง......อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พี่นางฟ้าใจดีจะมอบให้ใหม่ค่ะ อวดๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ ^__^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:18:59 โดย >_อนัตตา_< » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์