เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 02:58:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  ~~~.....รายงานสถานะบัญชี..กองทุน.."ชมรมนักกลอนแห่งเชียงรายโฟกัส"...ค่ะ..~~~
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ~~~.....รายงานสถานะบัญชี..กองทุน.."ชมรมนักกลอนแห่งเชียงรายโฟกัส"...ค่ะ..~~~  (อ่าน 42048 ครั้ง)
♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี
ระดับ :ป.โท

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:55:12 »

แล้วทำไมอนัตตาไม่ได้ตุ๊กตานางฟ้าล่ะค่ะ  เศร้า เศร้า เศร้า ร้องไห้

สงสัยนางฟ้า ไม่เคยเจอ ลมฝน
ไปป๊ะคน รูปหล่อ  อย่างท่านต้อม
เลยบินวน บินเวียน  ทนอ้อมอ้อม
ติดบ่วงล้อม ท่านต้อม  ยอมบินวน

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

แหมท่านป้า  อย่าเอ่ย  เลยเช่นนั้น
เดี๋ยวพากัน   เข้าใจผิด มิตรกังขา
ติดบ่วงล้อม  ท่านต้อม  แย่เลยนา
ตัวนางฟ้า     แฟรี่....    บินหนีเลย.... ยิงฟันยิ้ม...๕๕๕๕...เอิ๊กกกกกๆๆๆ

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
>_อนัตตา_<

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012, 19:10:35 »

ที่เจ้าป้า    สงสัย       ท่าจะจริง 
นางฟ้าวิ่ง   วนเวียน    อยู่ลมฝน
ยิ่งมาเจอ   ท่านต้อม  คงไม่ทน 
ต้องดิ้นรน  อยู่จน      ลมฝนซา...... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นางฟ้าน้อยเจ้าป้าที่ใส่ซองมา  ไม่ยอมมาอยู่กับอนัตตา 
สงสัยคงติดใจลมฝนน่ะค่ะ เอ้...หรือติดใจท่านต้อมค่ะ คริ คริ   ^__^

พี่นางฟ้า    ใจดี          และสุดสวย 
ขอให้รวย   อำนวยพร  ประเสริฐศรี
ให้มั่งมี      ศรีสุข       ทุกข์อย่ามี 
จงสุขขี     พลามัยดี    ในเร็ววัน....
สู้อุตส่าห์   ให้มา        นางฟ้าน้อย 
ปกติคอย   ยืนอยู่       บนสวรรค์
อยู่หัวนอน  เฝ้าดูแล   กันทั้งวัน 
ขออนันต์   จงเกิด      แด่<Fairy>....เอย

ขอขอบพระคุณค่ะพี่นางฟ้า  ตอนนี้น้อง ๆ เค้าเรียกร้องมาว่าอยากได้ ๆๆๆๆๆ
แต่อนัตตาบอกว่าให้ส่งกลอนประกวดก่อน แล้วชนะก่อนถึงได้ค่ะ ^__^

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012, 20:55:47 »

ที่เจ้าป้า    สงสัย       ท่าจะจริง 
นางฟ้าวิ่ง   วนเวียน    อยู่ลมฝน
ยิ่งมาเจอ   ท่านต้อม  คงไม่ทน 
ต้องดิ้นรน  อยู่จน      ลมฝนซา...... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นางฟ้าน้อยเจ้าป้าที่ใส่ซองมา  ไม่ยอมมาอยู่กับอนัตตา 
สงสัยคงติดใจลมฝนน่ะค่ะ เอ้...หรือติดใจท่านต้อมค่ะ คริ คริ   ^__^

พี่นางฟ้า    ใจดี          และสุดสวย 
ขอให้รวย   อำนวยพร  ประเสริฐศรี
ให้มั่งมี      ศรีสุข       ทุกข์อย่ามี 
จงสุขขี     พลามัยดี    ในเร็ววัน....
สู้อุตส่าห์   ให้มา        นางฟ้าน้อย 
ปกติคอย   ยืนอยู่       บนสวรรค์
อยู่หัวนอน  เฝ้าดูแล   กันทั้งวัน 
ขออนันต์   จงเกิด      แด่<Fairy>....เอย

ขอขอบพระคุณค่ะพี่นางฟ้า  ตอนนี้น้อง ๆ เค้าเรียกร้องมาว่าอยากได้ ๆๆๆๆๆ
แต่อนัตตาบอกว่าให้ส่งกลอนประกวดก่อน แล้วชนะก่อนถึงได้ค่ะ ^__^

ยิ้มกว้างๆ...ดีใจจังที่มีคนชอบ นางฟ้าน้อย....
ไม่อยากจะบอกเลยว่า...ตัวที่ท่านอนัตตาได้ไปน่ะ...เป็นตัวสุดท้ายที่มีอยู่ขณะนี้...(จริงๆ นะจะบอกให้..)
ปกติแล้ว...จะอยู่บนหัวเตียงในห้องนอนของแฟรี่เองค่ะ..... ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ.....กำลังหาทางติดต่อและออกติดตามหาบรรดานางฟ้าตัวน้อยอีกรอบ... ยิ้มเท่ห์

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
>_อนัตตา_<

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012, 21:18:14 »

ขอกราบขอบพระคุณอีกรอบหนึ่งค่ะ......_/\_........ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แปลว่านางฟ้าน้อยองค์นี้พิเศษกว่าองค์อื่นทั้งหมดเลยค่ะ  อิจฉามั้ยค่ะทุกกกคน ^__^
little girl

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2012, 05:55:33 »

ขอกราบขอบพระคุณอีกรอบหนึ่งค่ะ......_/\_........ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แปลว่านางฟ้าน้อยองค์นี้พิเศษกว่าองค์อื่นทั้งหมดเลยค่ะ  อิจฉามั้ยค่ะทุกกกคน ^__^

อิจฉา เจ้าป้านัท จังเลยจ้า ........   ยิงฟันยิ้ม 

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2012, 10:34:22 »

ว่าจะให้เจ้าป้าไปกู้เงินกองทุนหมูบ้าน มาเป็นรางวัลสักหน่อย   ยิงฟันยิ้ม
little girl

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2012, 12:58:03 »

ว่าจะให้เจ้าป้าไปกู้เงินกองทุนหมูบ้าน มาเป็นรางวัลสักหน่อย   ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม คิดได้ไงเนี่ย........ คิดนานมั้ยท่านปืน.... ยิงฟันยิ้ม

>_อนัตตา_<

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2012, 15:39:43 »

อิจฉา เจ้าป้านัท จังเลยจ้า ........   ยิงฟันยิ้ม 

อิอิ ^^
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 14:16:52 »

ได้รับเงิน จากท่าน ลิลลี่ เพื่อร่วมสมทบทุนกิจกรรมการประกวดกลอนฯแล้ว ๕๐๐ บาท
พร้อมกันนี้ ท่านลิลลี่ก็ได้ฝากซองที่ท่านตะเข้ กับ หนูอนัตตา ฝากท่านต้อม ไว้
แล้วท่านต้อม ก็ฝากท่านลิลลี่ มาให้เพื่อฝากต่อไปยัง ท่านแฟรี่ ๕๐๐ บาท(เหนื่อย ยิงฟันยิ้ม)

สรุปก็คือ ได้จากท่านตะเข้ ๕๐๐ บาท และท่านลิลลี่ ๕๐๐ บาท
เดี๋ยวจะฝากต่อไปที่ ท่านแฟรี่ นะคะ

ขอขอบคุณทุกท่านสำหรับน้ำใจอันงดงาม
ขอให้มีความสุข และ.........................
ขึ้นชั้นเร็วๆ นะคะ
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 14:21:36 »

เงินของทั้ง ๒ ท่านค่ะ

* IMG_0244.JPG (38.98 KB, 640x480 - ดู 288 ครั้ง.)

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 14:32:50 »

ในชีวิต จงหวาน ปานกลอนบท
ขอให้สด ผ่องใส ได้สุขศรี
อุปัทวัน อันตราย อย่าได้มี
มวลราคี โรคา คลาคลาดเทอญ.

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมคืนกำไรให้กับสังคม

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 20:37:38 »

ช่างเหมือนกองทุนเงินล้านอะไรเยี่ยงนี้
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
ตาต้อม

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 21:58:30 »

ยังไม่ได้ทำตู้ปลาไปขายสมทบทุนเลยอ่ะ  รอแป๊ะน้าาาาาาาาาาาา
รอปูเหลียว เหลียวเลียวจีงจีง ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 22:17:39 »

ยังไม่ได้ทำตู้ปลาไปขายสมทบทุนเลยอ่ะ  รอแป๊ะน้าาาาาาาาาาาา
รอปูเหลียว เหลียวเลียวจีงจีง ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ช้า ช้า ก็ ล่าย นา ฮ้า อาแปะ
ตองนี้ เรื่อง เงิง เรื่องทอง ไม่สำคานแล้วฮ่ะ
สำคานอี ตง ที่ จะมี คัย มา ปา กวด กัง  รึ  ป่าว  ฮ่า

>_อนัตตา_<

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 22:23:57 »

นั้นสิค่ะ แต่ละคนที่อยู่นี้ก็อายุเกิ้นนนนท้างงงงน้านนนนนน มีแต่อาแปะ อาซิ้ม อาเจ้ก อ่า   ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 22:47:36 »

ได้รับเงิน จากท่าน ลิลลี่ เพื่อร่วมสมทบทุนกิจกรรมการประกวดกลอนฯแล้ว ๕๐๐ บาท
พร้อมกันนี้ ท่านลิลลี่ก็ได้ฝากซองที่ท่านตะเข้ กับ หนูอนัตตา ฝากท่านต้อม ไว้
แล้วท่านต้อม ก็ฝากท่านลิลลี่ มาให้เพื่อฝากต่อไปยัง ท่านแฟรี่ ๕๐๐ บาท(เหนื่อย ยิงฟันยิ้ม)

สรุปก็คือ ได้จากท่านตะเข้ ๕๐๐ บาท และท่านลิลลี่ ๕๐๐ บาท
เดี๋ยวจะฝากต่อไปที่ ท่านแฟรี่ นะคะ

ขอขอบคุณทุกท่านสำหรับน้ำใจอันงดงาม
ขอให้มีความสุข และ.........................
ขึ้นชั้นเร็วๆ นะคะ
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

เงินของทั้ง ๒ ท่านค่ะ

วันนี้ (พฤหัสบดีที่ ๒๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๕ ) เวลาประมาณ ๑๗.๐๐ น. เศษ
ท่านแอดมิน "ป้ายิ้ม" ๑๐๔๑๐๑๒ ได้นำซองขาว จำนวน ๒ ซอง มามอบให้แฟรี่ แล้วนะคะ
...เป็นเงินสมทบทุนการประกวดแต่งกลอน ซึ่งร่วมสนับสนุนโดย "ท่านนายตะเข้" และ "ท่านลิลลี่"(คุณแม่ของท่าน ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿ )
ซึ่งร่วมสนับสนุน ท่านละ ๕๐๐ บาท  รวมเป็นเงิน ๑,๐๐๐ บาท ค่ะ....

...ขอขอบพระคุณ.. ท่านผู้สนับสนุน ผู้ใจดี เป็นอย่างสูงมา ณ โอกาสนี้ค่ะ... ยิ้มเท่ห์

จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน...

...ติดตามรายการปรับยอดปัจจุบันกองทุนได้ตามลิ๊งค์นี้เลยนะคะ.... ยิ้มกว้างๆ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=188279.msg2207964#msg2207964

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 09:37:29 »

ยิ้มกว้างๆ...วันนี้ได้นำเงินที่ได้จากการประมูลกระเป๋าเป้ (ของท่าน ๑๐๔๑๐๑๒) ประมูลโดยแฟรี่ เอง ค่ะ
เป็นเงิน จำนวน ๕๐๐ บาท  นำเงินเข้ากองทุนเรียบร้อยแล้วนะคะ....ติดตามได้ตามลิ๊งค์นี้เลยค่ะ... ยิ้มเท่ห์

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=188279.msg2207964

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 12:17:02 »

ท่าน WM.แจ้งความประสงค์ขอสนับสนุนการประกวดกลอน จำนวน ๕๐๐ บาท

ภายในวันศุกร์ จะได้จากท่านshiff จากการประมูล DVD  ๗๐๐ บาท และสมทบการประกวดอีก ๓๐๐ บาทค่ะ

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 23:55:34 »

ท่าน WM.แจ้งความประสงค์ขอสนับสนุนการประกวดกลอน จำนวน ๕๐๐ บาท

ภายในวันศุกร์ จะได้จากท่านshiff จากการประมูล DVD  ๗๐๐ บาท และสมทบการประกวดอีก ๓๐๐ บาทค่ะ

ยิ้มกว้างๆ...ขอบพระคุณ  ท่าน WM. และ ท่านshiff ผู้ใจดี ล่วงหน้านะคะ... ยิ้มเท่ห์

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 10:50:29 »

ได้ครบล้านหรือยัง จะไปกู้สักหน่อย ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์