เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 14:02:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน (ผู้ดูแล: JAMES ..., ©®*)
| | |-+  รับสมัคร งานแม่บ้าน ไปทำงานต่างประเทศ ไม่มีเงินก็ไปได้ไปผ่อนนะที่ทำงาน
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน รับสมัคร งานแม่บ้าน ไปทำงานต่างประเทศ ไม่มีเงินก็ไปได้ไปผ่อนนะที่ทำงาน  (อ่าน 36779 ครั้ง)
man2499
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2012, 11:38:10 »

ผู้หญิงเท่านั้น อายุ20-45ปี เรียนก่อนบิน1เดือนที่เชียงราย ไม่มีค่าใช้จ่ายที่พักอาหารฟรีอยู่ในโรงเรียน  สัญญาทำงาน3ปี เงินเดือนขั้นตํ่า 18,000บาท หรือสนใจงานประเทศอื่นๆ
 ติดต่อสอบถามได้ ฟรีที่นี่หมายถึงเวลาคุณไปทำงานที่นุ่นจะหักเงินเป็นรายเดือน กลัวทำไมถ้าหากคุณจะไปทำงานต่างประเทศต้องมีการอบรมที่กรมแรงงานก่อนบินถ้าไม่ได้อบรมที่กรมแรงงานก่อนบินไปทำงาน คุณจะยังบินไปทำงานอีกไหม ใครจะไปใช่ไหมล่ะ โรงเรีียนของเราไม่ได้หนังสืออบรมจากกรมแรงงานคือ จต.3 และหนังสือ จ.ง11 ที่ออกมาให้คนงานที่จะไปทำงานต่างประเทศ ถ้าไม่มีหนังสือจากกรม เราไม่ให้คนงานบินหลอกเพราะเป็นการไปทำงานแบบผิดกฎหมาย ทุกวันนี้อยากให้ทุกคนรู้ระบบไปทำงานต่างประเทศโดยไม่ถูกหลอกเหมือนในข่าว นักข่าวเขาไม่ได้มาอธิบายการไปทำงานต่างประเทศอย่างไรไม่ให้ถูกหลอกหลอกมีแต่ข่าวถูกหลอกไปทำงานต่างประเทศ ทำให้คนส่วนใหญ่ที่ไม่เคยไปทำงานต่างประเทศไม่รู้ข้อมูลที่แท้จริงว่าจะไปอย่างไรไม่ให้ถูกหลอก พอดีผมไปทำงานมาแล้วสองประเทศแล้วเลยมีความรู้ไม่น่ากลัวเลย ตอนนี้ผมทำงานที่โรงเรียนฝึกอบรมและพัฒนากำลังคนเชียงราย จึงอยากช่วยผู้ที่ต้องการหางานหาเงินโดยที่ไม่ต้องไปกู้หนียืมสินธนาคารมาจ่ายค่าบินไปทำงานต่างประเทศก่อน โดยโรงเรียนเราเป็นผู้ออกค่าใช้จ่ายให้ก่อน อย่างงี้น่าจะช่วยผู้ที่ไม่มีเงินแต่อยากไปทำงานต่างประเทศ งานของเราคือส่งแม่บ้านไปทำงานทั่วโลก ตอนนี้มีแต่ประเทศไต้หวันก่อน เป็นประเทศแรก  0894337388 มานพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มีนาคม 2012, 22:20:51 โดย man2499 » IP : บันทึกการเข้า
man2499
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2012, 11:39:13 »

เจ๋ง
lapreaw..
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2012, 11:44:14 »

มีประเทศไหนอีกไหมคะ..ถ้าทำงานแบบอื่นมีอีกไหมคะ
พรุ่งนี้..ไม่มีจริง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2012, 12:36:58 »

;)โรงเรียนอยู่ฝั่งตรงข้ามห้างแม็คโครใช่ไหมคะ ขยิบตา

~ ชีวิตไม่สิ้น...ก็ดิ้นต่อไป ~
maizalove
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 22:39:16 »

ประเทศไร บ้างค่ะ
man2499
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 11:01:11 »

หลายประเทศครับโทรสอบถามจะดีกว่านะ0894337388
lapreaw..
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 17:43:19 »

หลายประเทศครับโทรสอบถามจะดีกว่านะ0894337388
ขอรายละเอียดด้วยคะ..งานอื่นนอกจากแม่บ้านมีไหมคะ
luckyme
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 18:59:43 »

น่ากลัวอะ  อายจัง อายจัง อายจัง
ของดีของฟรีไม่มีในโลก (ความเห็นส่วนตัวนะคะ)
man2499
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 18:44:14 »

ฟรีที่นี่หมายถึงเวลาคุณไปทำงานที่นุ่นจะหักเงินเป็นรายเดือน กลัวทำไมถ้าหากคุณจะไปทำงานต่างประเทศต้องมีการอบรมที่กรมแรงงานก่อนบินถ้าไม่ได้อบรมที่กรมแรงงานก่อนบินไปทำงาน คุณจะยังบินไปทำงานอีกไหม ใครจะไปใช่ไหมล่ะ โรงเรีียนของเราไม่ได้หนังสืออบรมจากกรมแรงงานคือ จต.3 และหนังสือ จ.ง11 ที่ออกมาให้คนงานที่จะไปทำงานต่างประเทศ ถ้าไม่มีหนังสือจากกรม เราไม่ให้คนงานบินหลอกเพราะเป็นการไปทำงานแบบผิดกฎหมาย ทุกวันนี้อยากให้ทุกคนรู้ระบบไปทำงานต่างประเทศโดยไม่ถูกหลอกเหมือนในข่าว นักข่าวเขาไม่ได้มาอธิบายการไปทำงานต่างประเทศอย่างไรไม่ให้ถูกหลอกหลอกมีแต่ข่าวถูกหลอกไปทำงานต่างประเทศ ทำให้คนส่วนใหญ่ที่ไม่เคยไปทำงานต่างประเทศไม่รู้ข้อมูลที่แท้จริงว่าจะไปอย่างไรไม่ให้ถูกหลอก พอดีผมไปทำงานมาแล้วสองประเทศแล้วเลยมีความรู้ไม่น่ากลัวเลย ตอนนี้ผมทำงานที่โรงเรียนฝึกอบรมและพัฒนากำลังคนเชียงราย จึงอยากช่วยผู้ที่ต้องการหางานหาเงินโดยที่ไม่ต้องไปกู้หนียืมสินธนาคารมาจ่ายค่าบินไปทำงานต่างประเทศก่อน โดยโรงเรียนเราเป็นผู้ออกค่าใช้จ่ายให้ก่อน อย่างงี้น่าจะช่วยผู้ที่ไม่มีเงินแต่อยากไปทำงานต่างประเทศ งานของเราคือส่งแม่บ้านไปทำงานทั่วโลก ตอนนี้มีแต่ประเทศไต้หวันก่อน เป็นประเทศแรก 
superneak
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 16:57:44 »

น้อยไปมั้ยครับ 18000 กับการต้องไปทำงานต่างประเทศ
man2499
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 12:42:06 »

ถ้าคุณทำงานอยู่ประเทศไทย มีเงินเก็บใส่ธนาคารเดือนไม่ตํ่ากว่า10,000บาท คุณก็ไม่ต้องไปต่างประเทศหลอกครับ บางคนเขาทำงานบ้านเราเดือน5,000บาทยังมีอีกเยอะครับ ต้องกู้หนี้ยืมสินเป็นหนี้กันยังมีอีกเยอะเงินเดือนเท่านี้เขาก็พอใจแล้วล่ะคุณ แถมยังไม่ต้องลงทุนจ่ายค่าบินไปทำงานก่อนเสียอีก มันไม่ดีหรอที่ที่ผมและเราทุกคนจะต้องช่วยประกาศข่าวดีๆให้คนพวกนี้ให้เขาปลดหนี้ให้เขามีเงินเก็บ  ดีไหมครับพี่น้อง
man2499
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2012, 19:02:46 »

ฮืม
man2499
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2012, 13:56:30 »

ขยิบตา ยิงฟันยิ้ม
kalahari
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 03:56:12 »

เจ้าของกระทู้เก็บอารมณืหน่อยคร้าา บางคนเขาก็ไม่รู้หรอกว่าที่เจอจิงหรือไม่จิง และการไปทำงาน ตปท คนก็หวังจะได้มากกว่า18000เพราะเงิน18000เขาคิดว่ามันหาได้ในไทยไง เขาถึงว่ามันน้อยไป เพราะค่าเงิน ตปท มันก็สูงกว่า คนไทยมักคิดแบบนี้ แต่เอาเขาจิงๆๆแล้วบางทีก็ไม่ก็อาจจะไม่้ได้มากแบบที่คิดก็ได้ไง ถ้ายังไงจะทำงานเกี่ยวกับคนก็น่าจะเก็บอาการหน่อยนะคะ นานาจิตตังคะ และก็คำว่าแค่นี้เขาก็พอใจแล้วละคุณเราว่าเรื่องเงินสำหรับมนุษย์นะ ให้เท่าไหร่ก็ไม่พอหรอกคะ ยิ่งไปทำงาน ตปท เหงาก็เหงา อดยากก็อดยาก เขาก็หวังว่าไปแล้วจะได้เป็นแสนๆกลับมาหรือมีเงินสักก้อน ใจเขาใจเราหนาาาคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 เมษายน 2012, 03:58:22 โดย kalahari » IP : บันทึกการเข้า
man2499
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 22:34:05 »

แสดงว่าคุณเคยไปทำงานต่างประเทศมาแล้วล่ะซิ ถึงรู้ ผมเองมาพูดด้วยประสบการณ์ที่ไปมาแล้ว3ประเทศ ผมเลยเอาประสบการณ์มาเล่าให้ฟังถึงวิธีไปอย่างถูกต้อง เข้าใจผิดหรือเปล่าว่าผมใส่อารมณ์ ผมพูดตามจริงให้ทุกคนฟังเป็นความรู้ ต้องการช่วยคนที่ต้องการมีเงินเดือนมีเงินเก็บขนาดนี้ เพราะค่าแรงแถวบ้านผมบางที่ได้5,000กว่าบาทเอง ค่านํ้ามันรถ ค่ากินก็เกือบไม่พอแล้ว ทำให้ไปกู้เงินเป็นหนี้จนไม่รู้จะใช้หนี้ยังไง เพราะเงินดอกเบี้ยเยอะกว่าเงินที่กู้เสียอีก ผมเข้าใจหัวอกคนเหล่านี้ดี ถ้าพวกที่เงินเดือนพอใช้แล้วก็ไม่เดือดร้อนอะไรมากหลอก แค่มีนํ้าใจไปบอกคนที่เขาลำบากเรื่องรายได้ไม่พอใช้ให้เขามีโอกาศดีๆ แค่นี้ทุกท่านก็ได้บุญไปในตัวแล้วล่ะ ผมทำงานนี้ด้วยความเห็นอกเห็นใจคนที่มีความลำบากด้านภาระที่รุมเร้า เราหาทางออกช่วยเขา โดยให้ความรู้ และให้เขาไปทำงานโดยไม่ต้องมีหลักทรัพย์มาคํ้าประกัน ขอร้องไม่สนใจงานนี้ก็ขอให้เงียบซะไม่ต้องมาตอบกระทู้ผมหลอก ถ้าตอบก็ขอให้มีความคิดสร้างสันหน่อย ไม่ใช่มาว่าคนอื่นเขาใส่อารมณ์ มันไม่ใช่เรื่องเลย เอาเป็นว่าผมขอโทษคุณก็แล้วกันและทุกท่านที่อ่านแล้วคิดว่าผมใส่อารมณ์
พรุ่งนี้..ไม่มีจริง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2012, 06:25:59 »

;)ดิฉันเห็นด้วยกับคุณเจ้าของกระทู้ และเป็นกำลังใจให้นะคะ
สำหรับคุณkalahari ดิฉันคิดว่าถ้อยคำของคุณก็แรงไปนิดนึง
คนที่ไม่เคยมีปัญหา ไม่มีภาระที่ต้องรับผิดชอบหรือมีปัญหาไม่มากพอ
ก็คงไม่มีใครเขา อยากไปไกลบ้าน ไปไกลครอบครัวหรอกคะ
คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะเป็นได้นะคะ
(ใจเขา ใจเรา)

~ ชีวิตไม่สิ้น...ก็ดิ้นต่อไป ~
man2499
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2012, 20:43:03 »

ตกใจ
meejo
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 07:59:31 »

คนไทยด้วยกัน รักกันไว้ ยิ้มกว้างๆ
man2499
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 21:46:55 »

ไม่รักคงไม่มาบอกกล่าวกันหลอกครับ
ngamchid
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 11:21:30 »

หรอก <<< ในความหมายของคุณเขียนแบบนี้อ่ะ
หลอก แบบนี้มันหลอกลวง
หน้า: [1] 2 พิมพ์