เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 18:26:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  โน้ตบุ๊คดูยูทูปไม่ได้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน โน้ตบุ๊คดูยูทูปไม่ได้  (อ่าน 7064 ครั้ง)
เจตน์ครับ
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 18:20:10 »

โน้ตบุ๊คเป็นอะไรไม่รู้จะฟังเพลงในยูทูปก็ไม่ได้มันติดๆขัดๆเน็ตก็เร็วอยู่  ตกใจ ตกใจ
thedodolnw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 23:07:22 »

ดูไม่ได้หรือกระตุกครับ
เจตน์ครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2012, 20:28:12 »

ดูไม่ได้หรือกระตุกครับ
  กระตุกแล้วก็ไม่โหลดเลยเน็ตก็เร็วอยู่นะ งง
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2012, 20:38:21 »

ใช้ Browser ตัวไหนครับ..หากเป็น IE ลองเข้าไปลบพวก temp...cookies....history...
ดูครับ...

<<รับเดินสาย Fiber Optic ,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
modernep1
https://www.facebook.com/moderne85
ระดับ :ป.โท
*

T.085-1074350 line id:modernep1

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 01:03:03 »

1 เครื่องท่านเป็น ie เก่า ต้องเป็น ie 8 หรือ ie 9 เท่านั้น
2.เครื่องท่าน ไม่ได้เปิด Initial Axtive X ทำให้ติดตั้งหรืออัพเดท Adobe Flash Player ไม่ได้
youtube ต้องอัพเดท Adobe Flash Player ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดเสมอ
3. ใช้ Google Chrome ตัวนี้ข้อเสียคืออัพเดท Adobe Flash Player เองไม่ได้
ต้องอัพผ่าน โปรแกรม ie ก่อน Google Chrome ถึงจะใช้งาน youtube ได้

ต้องแก้ ข้อ 2 ให้ได้ก่อน
ถ้าทำไม่เป็น ต้องยกไปร้านครับ

MODERN AUTo ซ่อมเครื่องยนต์ ระบบGAS-น้ำมัน น้ำมันเครื่อง-อะไหล่ราคาส่ง
เจตน์ครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 09:19:51 »

ตอนนี้โน้ตบุ๊คเป็นผีบ้าขนาดหนักเข้า  google เว๊บไชต์ต่างๆไม่ได้เลยเข้าไปแต่เชียงรายโฟกัส  ฮืม ฮืม
Da่ geิ ลูกครึ่งขาว
ระดับ:อนุบาลคันปาก
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 09:37:58 »

น้องใช้เนต ของอาหยังครับ
ของอ้าย ทีโอที เข้าเวป ตปท.
บะได้เหมือนกัน fb,you tube
เข้าบะได้เลย วันก่อนก็เป็นที
หนึ่ง เขาบอกไฟเบอร์ ออฟติค ของ ทีโอที ที่วิ่งไป เกตเวย์ อินเตอร์เนชั่นแนล ขาด
ตอนนี้เหลือบางเส้น แต่ แบนวิทช์ ไม่พอ เลยทำให้ช้ามาก คงต้องรอให้เค้าซ่อมเสร็จ
ก่อน (เค้าว่ามา ว่าต่ออีกที) น่าจะเป็นแบบนี้นะ
เข้าเวปของไทย ได้หมด ตอนนี้ ยกเว้น ของ ตปท.
ไงรอผู้รู้มาตอบอีกที
เซ็งเหมือนกัน

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 09:42:42 »

หนึ่ง เขาบอกไฟเบอร์ ออฟติค ของ ทีโอที ที่วิ่งไป เกตเวย์ อินเตอร์เนชั่นแนล ขาด
ตอนนี้เหลือบางเส้น แต่ แบนวิทช์ ไม่พอ เลยทำให้ช้ามาก คงต้องรอให้เค้าซ่อมเสร็จ
ก่อน (เค้าว่ามา ว่าต่ออีกที) น่าจะเป็นแบบนี้นะ
เข้าเวปของไทย ได้หมด ตอนนี้ ยกเว้น ของ ตปท.

+1  เหมือนกันคะ ตอนนี้ก็เป็นเข้า fb you tube  google เข้าไม่ได้เลย

บริการซ่อม เช่า ขาย รถโฟล์คลิฟท์ จำหน่ายรถแบคโฮ รถแทรกเตอร์ รถกอล์ฟ  อะไหล่ต่างๆ 089-9983959
เจตน์ครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 10:04:43 »

ผมก็บ่แน่ใจ๋ครับว่าใจ้ของอะหยังแปลกเหมือนกันเข้าได้แต่ เชียงรายโฟกัส ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 11:29:51 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 17:34:08 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
เชียงรายช้อปปิ้ง
มัธยม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 11:33:06 »

ตอนนี้เน็ต TOT ทั่วประเทศ (2 พ.ค. 55) เข้าเว็บต่างประเทศไม่ได้ครับ กำลังแก้ไขครับ

jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 11:33:50 »

ตอนนี้เน็ต TOT ทั่วประเทศ (2 พ.ค. 55) เข้าเว็บต่างประเทศไม่ได้ครับ กำลังแก้ไขครับ

ขอบคุณข่าวล่ามาเร็วมากครับ
เชียงรายช้อปปิ้ง
มัธยม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 11:43:42 »

ล่าสุด (2 พ.ค. 55 11.42 น.) เข้าได้แล้วนะครับ

เจตน์ครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 13:07:06 »

เห็นท่านเจ้าของกระทู้เข้ามาติดตามคำตอบอย่างตั้งใจ(ไม่ใช่ถามแล้วหายไปเลย)
เลยเข้ามาลองเสนอแนวความคิดผมดู....

คอมผมใช้เนต3BBแบบ-indy-ใช้วิน7และอัพเดทระบบทุกอย่างตามปรกติ-ติดตั้งโปรแกรมไวรัส-นอตันอินเตอร์เนตเช็คคิว-และโปรแกรมใหญ่น้อยอีก5-6ตัว
ขณะที่ตอบกระทู้นี้ผมเปิดSkypeและใช้บอทเล่นเกมท์ออนไลน์บวกเข้าเวปyahooและเชียงรายโฟกัสไปพร้อมกัน ในเวลาเดวกันนี้ผมทดลองดูคลิปยูทูป

ก็ใหลลื่นดีน่ะครับ

ดังนั้นที่จะคุยด้วยก็คือ
1.วินโดว์ท่านติดตั้งระบบและอัพเดทสมบูรณ์ใหม(เพราะหากโปรแกรมสมบูรณ์การดูคลิปยูทูปจะไม่ใช่ปัญหาเลย)
2.อย่างน้อยๆพื้นฐานที่สุดท่านต้องมีโปรแกรมอย่างในรูปข้างล่างนี้ใว้ในคอมท่าน(ของผมอัพเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดเสมอ)

3.ลองBrowsersหลายตัวดูครับ เช่นของผมจะใช่Operaประจำ GoogleChrome กับIEมาเสริม(บางเวปถ้าโอเปราเข้าไปมีปัญหาผมก็เปลี่ยนเป็นใช้"ออีลองเข้าดูเป็นต้น)

4.หมั่นล้างคุ๊กกี้ด้วยครับ

และแนะนำเวปทดสอบการใช้งานคอมตามนี้ครับ ปรกติกดเข้าไปก็จะเห็นเลยครับ
ถ้ากดเข้าไปแล้วเห็นเลย....ดีใจด้วยครับ...โปรแกรมของท่านใช้งานได้ดี
ถ้าไม่เห็นBrowsersจะเตือนให้เรารู้ว่าต้องใส่โปรแกรมอะไร

ลิงค์นี้จะเห็นรูปรถวิ่งไปมาบนทางด่วน
http://1968.freeway.gov.tw/section/index/fid/10019/loc/0165

ลิงค์ข้างล่างจะเห็นดีเจจัดรายการสดครับ
http://www.looktung.net/live_cam.php

ที่ผมทดสอบให้น้องๆเพื่อนๆจะมีอยู่4-5เวปครับ
รวมทั้งดูกล้องวงจรปิดแบบโอเพ่นต่างประเทศ
ส่วนเรื่องความเร็วเน็ตก็ตามข้อมูลที่เพื่อนสมาชิกผู้มีนํ้าใจให้ข้อมูลมาทั้งข้างบนและข้างล่างครับ

ผมไม่หายไปไหนหลอกครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 13:16:40 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 17:33:35 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์